Xin tư vấn Pre + Pow Phối ghép B&W 683 S2 trong tầm giá 50tr.

diepkhai152

Active Member
Tình hình sau khi nâng cấp dàn xem phim ngon lành, Em tiếp tục nâng đến dàn âm thanh 2 kênh. Hiện tại em đang dùng B&W 683 s2 và đầu CD MR 5004. Em xin nhờ các bác tư vấn dùm một bộ pre + pow ghép được để nghe nhạc vocal và không lời hay trong tầm giá khoảng 50tr ạ. Em xin chân thành cảm ơn!
Tiện thể sau khi nâng cấp pre + pow, em tính đổi đầu CD, nhờ các bác tư vấn luôn 1 chú trong tầm giá 15tr ạ.

bimaxqt

Active Member
Ðề: Xin tư vấn Pre + Pow Phối ghép B&W 683 S2 trong tầm giá 50tr.

Nếu bác để lại đầu cd thì để lại cho mình nhé

hainam1982

Well-Known Member

Trước thấy các bác trên này hay ghép với pre-pow Rotel 1580-1582 với B&W 683, cd bác chơi luôn rotel cho đồng bộ

ducdunghd

Active Member

Trước thấy các bác trên này hay ghép với pre-pow Rotel 1580-1582 với B&W 683, cd bác chơi luôn rotel cho đồng bộ
Bộ Rotel này ghép với 683 khônh được hay, giải cao chói khó chịu.

dungsin_lqd

Well-Known Member

-683 nhiều bác chóng thèm mau chán..................................

ducdunghd

Active Member

Vậy theo bác thì ghép thế nào đc ah? Ko tính việc thay loa khác bác nhé
Bên kia thấy có bác bán con marrantz 13S2 ghép với cặp 683 khá hay. Hoặc nếu bác kiếm được cặp pre pow kav 250ap thì còn gì bằng, sau này lên B&W đầu 8 cũng ok.

Cunbo

Chơi Pre Pow thì ngon rồi nhưng phải đầu tư thêm dây. Sao Bác không đi nghe thử Nad 375Bee, Krell S300i, 400Xi.

nghia303

Well-Known Member

Bác dùng 2 cái power 275bee ( 150w -2 kênh ) làm mono ( 330w x 1 kênh ) + re c165bee nữa là ok

img.php

Minhsur

Banned

em đang dùng B&W 683 s2
Bác chủ viết rõ ràng thế này mà nhiều bác tư vấn không cần đọc... cứ 683 mà chê. Thế thì giúp gì được cho người cần tư vấn ạ.

Bác chủ cứ đến shop vừa thử vừa giao lưu. Nghe thử bộ Rotel như tư vấn của bác Hainam1982 xem có hợp tại không.

ducdunghd

Active Member

Bác chủ viết rõ ràng thế này mà nhiều bác tư vấn không cần đọc... cứ 683 mà chê. Thế thì giúp gì được cho người cần tư vấn ạ.

Bác chủ cứ đến shop vừa thử vừa giao lưu. Nghe thử bộ Rotel như tư vấn của bác Hainam1982 xem có hợp tại không.
Khuyên bác chủ một câu thực lòng, chưa định hướng được những gì mình cần thì không nên bước chân vào các shop để khỏi ân hận sau này.

trangchodom

Well-Known Member

683s2 hàng có nhiều ở các shop. bác có thể tới các shop nghe thử các phối ghép với em nó (các shop uy tín bác cũng không sợ phải làm phiền shop) coi phối ghép nào hợp với mình rối về quyết định. Đôi khi, đi nghe bác lại cảm thấy thích loại loa khác thì sao? :). Hãy nghe nhiều trước khi xuống tay bác à.

Re: Ðề: Xin tư vấn Pre + Pow Phối ghép B&W 683 S2 trong tầm giá 50tr.

Khuyên bác chủ một câu thực lòng, chưa định hướng được những gì mình cần thì không nên bước chân vào các shop để khỏi ân hận sau này.

Bác chủ có 683s2 yêu cầu là pre pow 50t đỗ lại vậy là có định hướng rồi còn gì nữa bác
Còn muốn chọn của hãng nào thì phải đi nghe thử mới biết lổ tai mình hợp với thằng nào chứ
E thấy nhiều ae chơi 683 với rotel 1580 1582 khen hay còn bác lại chê. Vậy chắc y/c của bác cao quá rồi

Minhsur

Banned

Em chẳng phải chủ cái topic này nên bác đừng quote và cmt thế.
Giờ mua đồ, muốn đi thử mà không đến shop thì đi đâu nghe thử vậy bác. Nghe thử rồi không mua thì về có ai bắt ép phải mua đâu. Mấy cái shop quen thói chèn ép khách giờ nhắc đến tên anh em đã ngoảnh mặt rồi, đâu dễ lừa gạt được ai. Shop thì có đủ thể loại shop, chịu khó đọc và tìm hiểu thì ra ngay những điều cần biết.

Chỉ sợ gặp mấy bác tư vấn tào lao làm mất thời gian anh em.

do_long_khach

Well-Known Member

Chơi bộ rotel kia là kinh điển rồi. Hoặc Pow Nad C275 + Pre Nad C165.

ducdunghd

Active Member

Em chẳng phải chủ cái topic này nên bác đừng quote và cmt thế.
Giờ mua đồ, muốn đi thử mà không đến shop thì đi đâu nghe thử vậy bác. Nghe thử rồi không mua thì về có ai bắt ép phải mua đâu. Mấy cái shop quen thói chèn ép khách giờ nhắc đến tên anh em đã ngoảnh mặt rồi, đâu dễ lừa gạt được ai. Shop thì có đủ thể loại shop, chịu khó đọc và tìm hiểu thì ra ngay những điều cần biết.

Chỉ sợ gặp mấy bác tư vấn tào lao làm mất thời gian anh em.
Thời buổi bây giờ làm sao chèn ép được khách đâu bác. Nhưng lại có đội ngũ vệ tinh đông đảo và rất giỏi..." chăn gà".

Minhsur

Banned

Thời buổi bây giờ làm sao chèn ép được khách đâu bác. Nhưng lại có đội ngũ vệ tinh đông đảo và rất giỏi..." chăn gà".

Thời buổi này chỉ có những thằng ngu lắm mới bị chăn. Chẳng lẽ bác tự xếp mình trong nhóm đó?!
Nhìn chung lệ thuộc quá nhiều google mà không ra thực tế cũng dễ đứt lắm.

ducdunghd

Active Member

Thời buổi này chỉ có những thằng ngu lắm mới bị chăn. Chẳng lẽ bác tự xếp mình trong nhóm đó?!
Nhìn chung lệ thuộc quá nhiều google mà không ra thực tế cũng dễ đứt lắm.
Bác lại nổi nóng nữa rồi. Cần giữ bình tĩnh khi comment cho nó khách quan bác ạ.

Bên trên