Xin tư vấn Toshiba 49U9750 và LG 49SJ800

onghogia

Member
haha, thanks bác, e vừa đặt rồi, mà lại k có thẻ VinID k biết nay đi làm luôn có kịp không
VinID đăng ký online luôn được mà , tiền hoàn 1,8tr dành mua online trên adayroi sau. Giá ngon quá mà trót đặt 49U7750 mất rồi. Hôm trước mình đặt 16,7tr mà nó báo hết hàng hủy mất của mình !

minhtienxd90

Active Member
Chưa bạn ạ, tiki giao chậm lém hẹn hôm nay hoặc ngày mai giao mà chưa thấy đâu!
trưa nay tự dưng adayroi có tin nhắn hủy đơn của e, e điên quá gọi lại sạc cho 1 trận, xong bên ấy báo thông cảm lỗi hệ thống và đặt lại cho e rồi, haizz, tuần nữa là có máy trải nghiệm rồi, hi vọng tốt đẹp

BirdieLong

Nhận được hàng chưa bác ơi, e vừa nghe thông tin quét thực của nó có 60hz thôi với lại k có HDR, đang hoang mang quá

Đang định lấy 55U7750 giá 18.1 @ TIKI (sau trừ giảm giá), nghe các bác bàn chuyện 60hz & HDR lăn tăn quá nên vừa đi thực địa mấy siêu thị điện máy.
Cơ bản thấy mấy cái sau:
Điểm trừ cho 7750:
- Màu sắc mờ mờ, màu đen không đen sâu, trông khá nhạt nhoà
- Phần mềm chậm, tốc độ truy cập và xử lý lâu.
Cắm thử HDD USB mang theo để test phim thì thấy có mấy file 4K ko đọc được (file này đọc được trên 65X7000E ở nhà), 1 file PBN 122 Bluray Iso ko đọc được, tốc độ truy xuất cũng khá chậm.
Chưa có cái gì để test 100hz khác biệt cả.

Sau đó em có thực địa mấy cái 55" Samsung dòng 6400 & Sony 55X8000E và 55X8500E thì đều thấy màu đen rõ hơn nhìn sướng mắt hơn.
Samsung phần mềm cast dùng Samsung Smartview không tiện lắm.
Sony thì cast 1 phát từ Youtube lên luôn đúng cái em cần.

Tóm lại phải thực địa mới cảm nhận đúng mình cần cái gì, khả năng cao em lấy Sony hoặc Panasonic và có thể hy sinh mấy cái 100hz ko cần lắm vì toàn xem PBN & Youtube + film HD để đổi lấy chi phí, và mua Chromecast rời (hoặc tháo tạm từ cái TV ở phòng khách ra khi không dùng).

Các bác cân nhắc xem nhé.

minhtienxd90

Active Member
Đang định lấy 55U7750 giá 18.1 @ TIKI (sau trừ giảm giá), nghe các bác bàn chuyện 60hz & HDR lăn tăn quá nên vừa đi thực địa mấy siêu thị điện máy.
Cơ bản thấy mấy cái sau:
Điểm trừ cho 7750:
- Màu sắc mờ mờ, màu đen không đen sâu, trông khá nhạt nhoà
- Phần mềm chậm, tốc độ truy cập và xử lý lâu.
Cắm thử HDD USB mang theo để test phim thì thấy có mấy file 4K ko đọc được (file này đọc được trên 65X7000E ở nhà), 1 file PBN 122 Bluray Iso ko đọc được, tốc độ truy xuất cũng khá chậm.
Chưa có cái gì để test 100hz khác biệt cả.

Sau đó em có thực địa mấy cái 55" Samsung dòng 6400 & Sony 55X8000E và 55X8500E thì đều thấy màu đen rõ hơn nhìn sướng mắt hơn.
Samsung phần mềm cast dùng Samsung Smartview không tiện lắm.
Sony thì cast 1 phát từ Youtube lên luôn đúng cái em cần.

Tóm lại phải thực địa mới cảm nhận đúng mình cần cái gì, khả năng cao em lấy Sony hoặc Panasonic và có thể hy sinh mấy cái 100hz ko cần lắm vì toàn xem PBN & Youtube + film HD để đổi lấy chi phí, và mua Chromecast rời (hoặc tháo tạm từ cái TV ở phòng khách ra khi không dùng).

Các bác cân nhắc xem nhé.
Cám ơn bác, e cũng đang nản đây, đặt con U9750 rồi mà đang xem xét có nên lấy nữa hay không, haizz

Bên trên