Xin tư vấn về dàn Karaoke hay

duc193

Mình Đang sài dàn Karaoke nhà mình như sau :
Loa Bose Mỹ 301 V : hàng mua của Sơn Hà
Amply Boston PA 3300K mua ở Nguyễn Kim
Đầu đĩa Agriang 3600 Delus
Sub Yamaha 515 mua ở Sơn Hà
Mic : KHÔNG DÂY GUINNESS MU-300I mua tại Nguyễn Kim

Một số người bạn của mình lên bảo dàn này kết hợp không hay, xài tạm thì phải thêm 1 cái lọc âm thanh tầm khoảng 2 chai nữa.
Nhà mình chủ nhật cả gia đình thường tụ tập ăn uống ca hát nên tính sắm dàn xịn một chút ( 50chai trở xuống ). Thiết bị âm thanh thì mình không rành lắm, ai biết và rành xin chi giùm
Xin cảm ơn

tuankhai

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn về dàn Karaoke hay

Theo em thì bác không nên mua lọc âm bác à, toàn đồ tàu, gắn vào chất lượng âm thanh sẽ giảm đi rất nhiều đấy.
Có thể bác bổ sung thêm 1 cặp loa Bose 301 nữa. Những thứ khác em thấy ổn rồi.

doremilangthang

Active Member

Dàn này thế là ổn rồi bác ạ! Bác căn chỉnh cho chuẩn nữa là ok, vì theo mình cái amply đó phải chỉnh cho tốt mới phát huy hết được...nếu phòng lớn thì bác chỉ cần thêm một cặp bose nữa là good. Nếu đc bác đổi cặp mic 800i sẽ cho tiếng ca tốt hơn.

VAN_LOC

Well-Known Member

Mình Đang sài dàn Karaoke nhà mình như sau :
Loa Bose Mỹ 301 V : hàng mua của Sơn Hà
Amply Boston PA 3300K mua ở Nguyễn Kim
Đầu đĩa Agriang 3600 Delus
Sub Yamaha 515 mua ở Sơn Hà
Mic : KHÔNG DÂY GUINNESS MU-300I mua tại Nguyễn Kim

Một số người bạn của mình lên bảo dàn này kết hợp không hay, xài tạm thì phải thêm 1 cái lọc âm thanh tầm khoảng 2 chai nữa.
Nhà mình chủ nhật cả gia đình thường tụ tập ăn uống ca hát nên tính sắm dàn xịn một chút ( 50chai trở xuống ). Thiết bị âm thanh thì mình không rành lắm, ai biết và rành xin chi giùm
Xin cảm ơn

Bác chơi thêm Pow + 2 cặp Wharfedale 3190 + Sub . Thay mic Shure SM 58 . Vài dòng gợi ý .

duc193

Ngân sách cho KOK tầm 50t mà chỉ dành cho equalizer 2t (???) Ko hiểu ý bác lắm :D

Dàn của mình đang sài như trên, mấy người bạn tư phải thêm 1 lọc âm nữa sài tạm. Còn muốn hay phải sắm dàn khác. Mình nhờ các bạn trên diễn đàn tư vấn xem có dàn Karaoke nào hay, tầm giá từ 50tr trở xuống để mình thay dàn của mình đang sài

Thank bạn đã góp ý

hayhay

Well-Known Member

Thay máu hết luôn đi bác ! 50T thì tha hồ mà múa may...

sơnhảiaudio

Bác chủ chỉ cần đổi cặp bose, thay cặp loa khác là xong.

50 chai của bác đập hộp một bộ mới : Loa AAD K8 + Đầu VietKTV + Âm ly Jarguar PA 230N + Sub PSW110.

chauint

Active Member

theo em bac doi cap loa ADD K10 voi cai mic Shure SM58 la dc bac oi

laiming

theo như thế.... nếu đúng là hàng xịn.. âm thanh đã là 8 điểm rồi... nếu muốn 10 điểm.. bạn thử dùng cục sub yamaha sw515 nhé bạn...

hayhay

Well-Known Member

hê hê...người ta đã sắm xong dàn mới nghe tét ghèn cả năm trời nay rồi mà cũng vẫn còn có người tư vấn thêm nữa đúng là hdvn quá chân nhiệt...tình

dientutrananh

Bác kết hợp 1 đôi Bose cùng 1 đôi BMB cho e,đảm bảo bác nghe âm thanh phê luôn

Minhsur

Banned

Chào các bác. Nhờ các bác tư vấn gấp cho em, em muốn mua bộ Karaoke hát ở nhà. Em được cửa hàng tư vấn mua như sau:
- Amaply Jarguar PA-506N: 7,3t
- Loa JBL RM 10 II: 8,0t
- VinaKTV VOD V6+: 8,7t
Em hỏi từ hôm qua không ai trả lời, em đã mua cái vinaktv Vod v6+ rồi, đang nghe nhạc quá ngon cả hình và tiếng. Loa JBL thì em yên tâm vì là hàng Phúc Giang. Quan trọng giờ là cái âmply. Em kết Jarguar PA-506N, nhiều người nói PA-506N đã hết sản xuất từ lâu, nhưng nhiều STĐM có uy tín tại Hà Nội vẫn khẳng định là hàng chuẩn chính hãng, do cty Nhật Hoàng nhập, made in Hàn quốc (Nếu là made in China thì em mua mà không hoài nghi).
Có mua em nó được không các bác ơi? Hay là hàng lởm thật? Hay là fake cũng được cốt là em nó hoạt động tốt trong tầm tiền?
Các bác giúp em, hôm qua em hỏi nhiều nơi, đã không được trả lời mà còn bị mod xóa bài... Đau thế.

dienlx

Sao không thấy các Bác đề cập đến loa BIK nhỉ ! mình đang xài cặp loa này ! Bass rất mạnh âm thanh trong trẻo, không cần dùng đến loa sup!

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Xin tư vấn về dàn Karaoke hay

Chào các bác. Nhờ các bác tư vấn gấp cho em, em muốn mua bộ Karaoke hát ở nhà. Em được cửa hàng tư vấn mua như sau:
- Amaply Jarguar PA-506N: 7,3t
- Loa JBL RM 10 II: 8,0t
- VinaKTV VOD V6+: 8,7t
Em hỏi từ hôm qua không ai trả lời, em đã mua cái vinaktv Vod v6+ rồi, đang nghe nhạc quá ngon cả hình và tiếng. Loa JBL thì em yên tâm vì là hàng Phúc Giang. Quan trọng giờ là cái âmply. Em kết Jarguar PA-506N, nhiều người nói PA-506N đã hết sản xuất từ lâu, nhưng nhiều STĐM có uy tín tại Hà Nội vẫn khẳng định là hàng chuẩn chính hãng, do cty Nhật Hoàng nhập, made in Hàn quốc (Nếu là made in China thì em mua mà không hoài nghi).
Có mua em nó được không các bác ơi? Hay là hàng lởm thật? Hay là fake cũng được cốt là em nó hoạt động tốt trong tầm tiền?
Các bác giúp em, hôm qua em hỏi nhiều nơi, đã không được trả lời mà còn bị mod xóa bài... Đau thế.
Xóa bài là còn nhẹ đó bác à, ban nick nữa cơ. Bác chỉ lập 1 topic, một nơi thôi. Không thì em lập cho bác nhé:

Bên trên