Xin ý kiền về LCD LG 37inches 37LG30R

hoangtuan_neu

Active Member
Chẳng là hôm nay em có đi coi cùng ông anh mua màn LCD ở siêu thị điện máy chợ lớn, đến chỗ trưng bày của LG thì gặp chú LG 37 inches 37LG30R, HD Ready, thấy xem rất nuột, mịn, hình ảnh sắc nét, nói chung là chuẩn không cần chỉnh, giá 14.900.000 VNĐ :rolleyes:. Nhưng đang lăn tăn chỉ sợ vác em nó về dùng sau này mới lòi ra 1 loạt các nhược điểm, nên rất muốn xin ý kiến các bác nào đã dùng em này rồi, đánh giá về em này thế nào, có nên mua không ?. Các bác sau khi sử dụng thì thấy em nó có những ưu nhược điểm gì :eek: ? Nếu em này ok thì có lẽ ông anh em sẽ xách em nó về.

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Xin ý kiền về LCD LG 37inches 37LG30R

Một số thông số kĩ thuật và tính năng của em LG 37LG30R này đây ạ:

Hình ảnh
* Độ phân giải: 1.366x768
* Độ sáng: 500cd/m2
* Độ tương phản: 15,000:1
* Công nghệ XD Engine 2008TM
* Góc nhìn: 1780/1780

Âm thanh
* Đầu ra: 15W x 2
* Công nghệ SRS TruSurround XT

Tính năng khác
* PIP (01 tunner)
* Chế độ điều chỉnh chuyên nghiệp

Cổng kết nối

* HDMI, PC, Component, S-Video, AV

Kích thước
* Trọng lượng: 19kg
* Kích cỡ: 920 x 682 x 294

Ku_Sứt

Cái này gọi là hay trong tầm tiền, nhưng nếu bác có điều kiện về tài chính thì cứ làm một em Sony dòng V đổ lên, khỏi phải suy nghĩ nhiều.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Cái này gọi là hay trong tầm tiền, nhưng nếu bác có điều kiện về tài chính thì cứ làm một em Sony dòng V đổ lên, khỏi phải suy nghĩ nhiều.

Tuy LG chưa phải là xuất sắc, nhưng tính tương thích của nó với PC rất tốt, bên cạnh đó, ở mức giá của nó thì khó có sản phẩm nào đấu lại.

luciano

Active Member

Ráng thêm 1 chút làm Pana đi! Đừng tiếc một hai triệu bác à khi mà mình đã cố bỏ tiền ra để rước về! Nhiều bác đã xài hàng LG và Samsung rùi! Lấy ví dụ của bác C.Jack cái F81 nhé.

Khi thử bất kỳ màn hình nào, bác đừng để bị tụi nó chiếu Demo mà 'lung lạc' nhé, hãy bảo họ test cho mình chiếu trên truyền hình cáp (vì sau này mua về, cũng sẽ xem tivi mà) , và thử bằng DVD (nếu được DVD9 mà bác hay xem thì càng tốt, lúc ấy dễ nhận ra được điểm mạnh hay yếu)

Chúc bác sớm rước được nàng như ý về dinh.

hoangtuan_neu

Active Member

Anh em có đúng 15 triệu các bác ạ. Nên cũng đắn đo lắm.

hoangtuan_neu

Active Member

Ráng thêm 1 chút làm Pana đi! Đừng tiếc một hai triệu bác à khi mà mình đã cố bỏ tiền ra để rước về! Nhiều bác đã xài hàng LG và Samsung rùi! Lấy ví dụ của bác C.Jack cái F81 nhé.

Khi thử bất kỳ màn hình nào, bác đừng để bị tụi nó chiếu Demo mà 'lung lạc' nhé, hãy bảo họ test cho mình chiếu trên truyền hình cáp (vì sau này mua về, cũng sẽ xem tivi mà) , và thử bằng DVD (nếu được DVD9 mà bác hay xem thì càng tốt, lúc ấy dễ nhận ra được điểm mạnh hay yếu)

Chúc bác sớm rước được nàng như ý về dinh.
EM và ông anh cũng đã đem cái TViX M-6500A đến demo trực tiếp luôn con LCD đó, đúng là đẹp thật, ông anh ông ấy kết con này lắm rồi, nhưng em đang ngăn để chờ phản hồi của các bác xem ai đã dùng rồi thì cho biết nhược điểm của con LCD đó.

Ku_Sứt

Bác có 15 triệu thì làm được em Sony 32 rồi còn gì, vả lại mua tivi ngoài cái hình ảnh đẹp bác cũng nên quan tâm đến tỷ lệ hỏng hóc, dịch vụ hậu mãi, độ bền ...

HD 1080p

Bác có 15 triệu thì làm được em Sony 32 rồi còn gì, vả lại mua tivi ngoài cái hình ảnh đẹp bác cũng nên quan tâm đến tỷ lệ hỏng hóc, dịch vụ hậu mãi, độ bền ...

Thích 37 mà lại mua 32 là làm sao ? :-t.Thích hàng cao cấp nhưng chưa đủ thì tích thêm tiền mà mua 37 của Panasonic.

hoangtuan_neu

Active Member

Ông anh của em đã quất em nó về rồi. Rất chi là nuột, nếu bác nào có khoảng tầm 15 chai thì nên đầu tư em này (cá nhân em nhận xét như thế(

đứa bạn cũng mới mua em này. mình ghé xem mà thấy thất vọng vô cùng. nó xem truyền hình cáp. màu nhòe. giông như tranh vẽ. bóng mờ nhìn thấy rõ. đôc nhứt là khi xem đá banh, camera trên cao quay xuống. các cầu thủ nào đang chạy thì đều mất đầu. bị nhòe, hiển thị không kịp. bó chíu. hay cái nó bị hư. mua ở nguyễn kim.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Mua LCD mà mang tín hiệu TV ra test thì ko hợp lý rồi. Đấy là chưa kể tín hiệu cable ko phải kênh/thời điểm/vị trí nào cũng tốt

Cupid

Member

lên luôn LG60 đi bạn ơi, thêm vài trăm thôi :D mình đang xài 37LG60UR đây, chất lượng khá ổn

trước khi mua đã xem 2 em này, spec em 30 kém hơn em 60 :D

giá mình mua em 37LG60UR ở hải tàu (HN) là 15tr190k

minhhoang

Member

Tầm tiền 15tr mua Panasonic Plasma 42PV8H là đẹp nhất. Mình đang dùng con Plama 42PV8H với LCD Pana 37LX800. Thấy con Plasma đẹp hơn con LCD rất nhiều.

nokia6681

Member

Tầm tiền 15tr mua Panasonic Plasma 42PV8H là đẹp nhất. Mình đang dùng con Plama 42PV8H với LCD Pana 37LX800. Thấy con Plasma đẹp hơn con LCD rất nhiều.

Bạn cho mình hỏi em Plasma xem truyền hình cáp có đẹp ko so với em 37LX800, đang phân vân chọn lcd hay plasma. Thank

minhhoang

Member

Bạn cho mình hỏi em Plasma xem truyền hình cáp có đẹp ko so với em 37LX800, đang phân vân chọn lcd hay plasma. Thank
Con Plama đẹp hơn LCD đấy bro, nhưng do quen coi phim HD nên xem mấy chương trình cáp lởm khởm lắm, có đài đẹp có đài xem màu sắc muốn cắt cáp luôn.. Còn về khoản HD, đẳng cấp khác biệt.

Bên trên