Xóm nhiếp ảnh của BHHD CLUB mời anh em vào chia sẽ

Ðề: Xóm nhiếp ảnh của BHHD CLUB mời anh em vào chia sẽ

Mình tính chọn PnS cho cả nhà xài luôn, 1 trong em này được o các bác: nikon p500 hoặc canon sx40. Các bác tư vấn mình tý, tks

tuanaiai

Active Member

Mình tính chọn PnS cho cả nhà xài luôn, 1 trong em này được o các bác: nikon p500 hoặc canon sx40. Các bác tư vấn mình tý, tks

Anh không mua con nào hết trong 2 em đó, anh làm em KissX4 còn gọi 550D Khanhlong Camera hơn hẳn 2 em kia rất nhiều và chơi lâu và dài dài. Quý ông, quý bà, bà già con nít ai thích nhiếp ảnh đều chụp được hết "Có chế độ chụp Auto".Riêng mấy anh nào thích chơi khẩu, tốc, lên đồi xuống dốc, thích ống ngắn ống dài thì sau này mua thêm mấy lon sữa bò ngắn dài tùy thích, ngắn vào chụp...quá đã thật là sành điệu.

Hôm nay mình nhiều chuyện quá ta, chúc anh tìm được máy ưng ý.

bao0102

Active Member

sắp đi săn chưa bác?

0982878988

cho em tham gia với nào !

tuanaiai

Active Member

cho em tham gia với nào !

Hình bác đẹp lắm nhưng sao chủ thể cái điện thoại lại mờ nhiều thế bác, mình đoán ảnh này bác chọn điện thoại chủ thể?
Còn không bác, để mình đi nhặt :)). Nói vui thôi.

HungdoanhLam

Active Member

Show vài ống kính trong kho trước đây chơi:

đồ dỏm nè:

khá hơn chút:

to hơn chút nữa:

lớn hơn nữa:

và dài nhất:

cuối cùng là cả bộ

Số "lon YAGUST --- KEN cao' này là cho body NIKKON

0982878988

Hình bác đẹp lắm nhưng sao chủ thể cái điện thoại lại mờ nhiều thế bác, mình đoán ảnh này bác chọn điện thoại chủ thể?
Còn không bác, để mình đi nhặt :)). Nói vui thôi.
ảnh này là em đang thử cái lens 50 1.4, dof hơi mỏng. hiiiii.

HungdoanhLam

Active Member

Dùng chương trình Upanhso thì không cần phải đăng nhập gì cả - nói chung cũng tiện, không phải nhớ tên tài khoản, password... Duy chỉ có điều là dùng Ipad hay Iphone thì không up được ảnh.
Không biết flickr và photobucket có dùng được với IPad không nữa. Mình sẽ thử.
Thanks

ngocthanh8106

Dùng chương trình Upanhso thì không cần phải đăng nhập gì cả - nói chung cũng tiện, không phải nhớ tên tài khoản, password... Duy chỉ có điều là dùng Ipad hay Iphone thì không up được ảnh.
Thanks

Tải phần mềm flickr và photobucket về ipad or iphones đều up dc hết. Mình cũng up ảnh như thế, nhanh hơn upanhso. Thân ái!!

tuanaiai

Active Member

Yub, flickr thì bác vô yahoo thì thấy liền. Hay bác dùng photobucket.com cũng OK lắm. Chúc bác vui

Photobucket rất ngon, nhưng up ảnh hơi bị soft và làm ảnh bị out nét lắm anh nghia, flick ngon nhưng bị giới hạn. Có xiền chơi cái flick pro quá tuyệt. Gday.

tuanaiai

Active Member

Thanks

Riêng em thấy không tiện đâu, quy luật này mà áp dụng cho xe cộ, nhà cửa chắc ăn trộm nó làm tươi hết. Upanhso không bằng flick, photo..đâu anh. Anh cứ mạnh dạn, nó hỗ trợ app hầu hết cho tất cả thiết bị số.

Bên trên