Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Muc cập nhật data từ tất cả RSS, chia sẻvphim của hdvietnam, RSS hôm nay, RRS Fshare đều chỉ cho kết quả 1 trang, ad xem lại giùm tks
Ps: mấy bản trước kq tìm kiếm đầy đủ

Nếu như vậy, có thể file hdvietnam.xml của bạn đã bị xóa, và nó chỉ đang chứa dữ liệu có 1 ngày?
Vì mình đã check, vẫn hiện đủ mà!

napster

Member

Bản 3.5 mấy hôm nay vào vaphim không list được phim trong mục "các thể loại"

Vuduytai

Member

Chào bác thaitni
Nhờ bác bổ sung thêm danh mục thể loại phim, Quốc gia cho kho phim HDViet với. Trong kho phim của HDViet không có mục phân thể loại và Quốc gia nên rất khó khăn trong việc chọn phim để xem!
Cảm ơn bác

dangquelam62

Active Member

Các bác cho hỏi: xem qua kho phim Xshare màn hình báo đã tải sub vào foder nhưng không thấy hiện sub...vậy phải chỉnh như thế nào cho hiện sub...??? Xin cảm ơn.

Hero307

Active Member

Bác thaitni cho hỏi, xem phim trong XShare tải sub từ subsence xem bình thường, báo sub đã tải, nhưng khi stop rồi play lại phim thì không thấy sub được lưu, lại phải tải lại sub từ đầu. Có phải do mình cấu hình gì sai trong Kodi không vậy bác?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Bác thaitni cho hỏi, xem phim trong XShare tải sub từ subsence xem bình thường, báo sub đã tải, nhưng khi stop rồi play lại phim thì không thấy sub được lưu, lại phải tải lại sub từ đầu. Có phải do mình cấu hình gì sai trong Kodi không vậy bác?

Pause thì ok chứ Stop là đã tắt hoàn toàn rồi mà!

tamthoi1

Active Member

Theo mình thấy, mặc định Xshare vẫn lưu sub nào down gần nhất. Do vậy có tắt máy, sub vẫn lưu trong cache (miễn đừng xóa cache).
Có lần mình mở phim A down sub về xem rồi tắt máy. Khi mở lên xem phim B thì sub phim A chạy theo !!!
Có điều dạo này down sub trong xshare và subcene thất search hơi lâu ! Phải vậy không bác thaitni ?

thaitni

Well-Known Member

Theo mình thấy, mặc định Xshare vẫn lưu sub nào down gần nhất. Do vậy có tắt máy, sub vẫn lưu trong cache (miễn đừng xóa cache).
Có lần mình mở phim A down sub về xem rồi tắt máy. Khi mở lên xem phim B thì sub phim A chạy theo !!!
Có điều dạo này down sub trong xshare và subcene thất search hơi lâu ! Phải vậy không bác thaitni ?

Cái này phụ thuộc vào tùy chọn của các bạn.
Khi chọn "Tự động xóa thư mục SubsFolder" thì trước khi download 1 sub file mới, xshare sẽ xóa toàn bộ các file hiện có trong thư mục sub của xshare (...\Kodi\cache\subs)

Add-on xshare_sub đang có một số bất tiện sẽ cố gắng fix sớm phục vụ các bạn.

babyworm

Well-Known Member
Hôm nay cài Xshare trên Kodi 16 chạy trên con Remix Mini không được. Báo lỗi: "Failed to install Add-on from zip"
Có ai cài Addon trên Kodi 16 chưa? Hay là do con Remix Mini?

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Hôm nay cài Xshare trên Kodi 16 chạy trên con Remix Mini không được. Báo lỗi: "Failed to install Add-on from zip"
Có ai cài Addon trên Kodi 16 chưa? Hay là do con Remix Mini?

xshare trên kodi 16 mình sẽ test lại. tks nhé!

thaitni

Well-Known Member

Đã có xshare 3.3.6:

Fix:get id fshare/4share/tenlua, phimmoi,phim88, magabox, hdonline, kenh88, phimdata
re-up:dangcaphd (dành cho các bạn có acc VIP của dangcaphd).

Lưu ý: Xshare đang sử dụng acc [email protected] do dangcaphd hỗ trợ test đến 30/4/2016 (nếu bạn không khai báo acc trong dchd settings và dchd không lock acc trước ngày hết hạn).

Thanks dangcaphd.com và tất cả mọi người đã quan tâm.

Chúc các bạn xem phim vui vẻ!!!

Hero307

Active Member

Đã có xshare 3.3.6:

Fix:get id fshare/4share/tenlua, phimmoi,phim88, magabox, hdonline, kenh88, phimdata

Lưu ý: Xshare đang sử dụng acc [email protected] do dangcaphd hỗ trợ test đến 30/4/2016 (nếu bạn không khai báo acc trong dchd settings và dchd không lock acc trước ngày hết hạn).

Get link trong bản LITE đã ổn chưa bác ơi?

yangai71

Em xem phim ở phim mới không được bác ạ. Báo không get được link. Add folder 4share cũng chưa được

vpduy82

Đã có xshare 3.3.6:

của mình vẫn chưa update lên 3.3.6 được :(

Dead_Gone

Active Member

Sao mình k stream được link tenlua ta, fshare thì bình thường T_T

Vuduytai

Member

Đã có xshare 3.3.6:

Chào bác thaitni
Nhờ bác kiểm tra lại phần phim bộ trong kho server Phim Mới.net giúp em với. Trong đó hầu hết các phim không hiển thị tập nên không xem được, chỉ một vài phim dùng server dự phòng thì còn xem được. Những phim mà em xem toàn là phim mới cập Nhật, trên trang web Phim mới.net vẫn xem được bình thường. Mong bác giúp đỡ

xy_codon

Active Member

Ủa sao cái vụ load sub của em lúc được lúc ko nhỉ, có bác nào xem vaphim.com load dc sub down qua xsub ko vậy?

Bên trên