Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Juliapham

Active Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Julia thấy đa số phim online của Anh TNhi anh chị ở nước nghoài ko xem được vì trang web họ ko cho IP nước ngoài xem.Vậy A có thể làm sao cho ACE nước ngoài xẻm nhưng trang A làm.
Riêng mình thì thấy có 2 trang mà ACE nuoc ngoài có thể xem xem dược anh có thể đưa vào được KO?
Hai trang đó là: 1. Phimgiaitri.vn va trang phim.media
Thay mặt một số ACE ở nước ngoài Cám ơn Anh Addon Xshare của Anh
Chúc Anh cuối tuần vui vè

Oriental_Noodle

Active Member

anh thêm option chọn sub tiếng Anh luôn được ko anh?

thaitni

Well-Known Member

Julia thấy đa số phim online của Anh TNhi anh chị ở nước nghoài ko xem được vì trang web họ ko cho IP nước ngoài xem.Vậy A có thể làm sao cho ACE nước ngoài xẻm nhưng trang A làm.
Riêng mình thì thấy có 2 trang mà ACE nuoc ngoài có thể xem xem dược anh có thể đưa vào được KO?
Hai trang đó là: 1. Phimgiaitri.vn va trang phim.media
Thay mặt một số ACE ở nước ngoài Cám ơn Anh Addon Xshare của Anh
Chúc Anh cuối tuần vui vè
OK, mình sẽ xem.

anh thêm option chọn sub tiếng Anh luôn được ko anh?
Chức năng này đã có trong xshare settings bạn ah.

thaitni

Well-Known Member

Đã có xshare 3.3.9:

Thêm:
- Server phim.media
- Search trên taifile.net (trong mục Google search/site search/database search)
- Tùy chọn độ phân giải max/min cho máy cấu hình thấp/line internet tốc độ thấp (mới code cho vài server free)

Fix:Hdonline.vn, Phim 47.com

Thanks tất cả mọi người đã quan tâm.

Chúc các bạn xem phim vui vẻ!!!

thanhtungqng

Uploader

Đã có xshare 3.3.9:

Thêm:
- Server phim.media
- Tùy chọn độ phân giải max/min cho máy cấu hình thấp/line internet tốc độ thấp (mới code cho vài server free)

Mình thấy trang TVhay.org cập nhật phim Bộ, Lẻ khá nhanh, toàn TM và LT phù hợp với tầng lớp > U40 lười đọc sub :">

Pác @thaitni xem có thể thêm đưa vào Xshare. Cảm ơn pác đã chia sẻ 1 addon tuyệt vời :">

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Đã có xshare 3.3.9:
..........
..................

Chức năng search trên taifile.net bác thaitni đã đưa vào add on thì thật tuyệt. Mình search trên web nó trả về kết quả rất chính xác. Cảm ơn bác!

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Cảm ơn bác Thaitni nhiều. Có thêm nhiều chọn lựa cũng hay chứ xài 1 addon khi bị lỗi bực mình lắm. ITVPlus bị lỗi phim ở server8 khá lâu chưa thấy sửa.

Cảm ơn bác Thaitni , quá tuyệt, chúc bác và GĐ luôn khỏe

cuong_tnt

Member

Đã có xshare 3.3.9:

Thêm:
- Server phim.media

Bác thaitni ơi, Hdonline xem được rồi nhưng không hiện sub. Mong sớm có bản fix của bác. Cảm ơn bác nhiều nha!

thaitni

Well-Known Member

Thanks mọi người đã động viên!

Mình thấy trang TVhay.org cập nhật phim Bộ, Lẻ khá nhanh, toàn TM và LT phù hợp với tầng lớp > U40 lười đọc sub :">
Pác @thaitni xem có thể thêm đưa vào Xshare. Cảm ơn pác đã chia sẻ 1 addon tuyệt vời :">
Mình đã xem trang này, OK! sẽ cố gắng đưa vào xshare sớm.

Bác thaitni ơi, Hdonline xem được rồi nhưng không hiện sub. Mong sớm có bản fix của bác. Cảm ơn bác nhiều nha!
Thanks nhé! sẽ fix vào cuối tuần này.

phithien

Well-Known Member

Bác Thái có thể code được app: Nghe Radio của VOV vào xshare ko ah. Em thấy nhiều kênh radio trung ương, địa phương chất lượng rất tốt. thanks bác

babyworm

Well-Known Member
Mình muốn xem phim 3D. Ngoài Fshare, các bác biết trong Addon kho phim nào nhiều phim 3D không?

hehelam

Well-Known Member

các bác cho em hỏi sao em search trên XBMC nó hiện dòng chữ góc phải "nghi ngờ làm dụng dịch vụ tự động chuyển sang...." là sao vậy?thanks all

Bộ phim Cảnh khuyển ba đã trên hdonline xem tập nào cũng là tập 1, nhưng xem trên web thì vẫn bình thường.

thaitni

Well-Known Member

các bác cho em hỏi sao em search trên XBMC nó hiện dòng chữ góc phải "nghi ngờ làm dụng dịch vụ tự động chuyển sang...." là sao vậy?thanks all
Hiện tại, xshare dùng Google search theo 2 cách: dùng thư viện API và trực tiếp trên web. Nếu bạn set là dùng API, thì phương pháp này Google cho dùng miễn phí có giới hạn hoặc có phí. Khi đó, giới hạn (Chưa thấy Google công khai giới hạn thế nào) là khi bạn search nhiều lần trong quãng thời gian ngắn thì Google cho là "Lạm dụng dich vụ!". Nếu xãy ra hiện thượng này, xshare tự động chuyển qua phương thức search trực tiếp trên web.

Bộ phim Cảnh khuyển ba đã trên hdonline xem tập nào cũng là tập 1, nhưng xem trên web thì vẫn bình thường.
Đã check, sorry very nhiều. Cuối tuần này sẽ fix phục vụ các bạn!

RegAllWebs

Cảm ơn version mới của bác thaitni nhiều lắm. Bác đã fix lại phần độ phân giải để giúp cho em và các bạn không có điều kiện máy và mạng tốt đã có thể thưởng thức tốt những bộ phim hay. Bác có thể tham khảo thêm site phimbathu.com thì tuyệt quá vì em thấy web này có dịch một số phim độc quyền như The Catch chẳng hạn, mấy website khác ra sau. Do đang mê bộ này nên thấy vậy. Chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe.

hehelam

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi ngu 1 chút ạ, chẳng là trên cty thì em hay xem phim bằng xbmc mấy phim fshare trên windows, về nhà thì em xem fshare bằng AB, có cách nào mà lưu link lại để về nhà xem tiếp hok ạ, do em hay xem phim bộ, hay là về nhà phải search tìm lại phim đó hả các bác, em mới dùng nên hơi gà ạ! Thanks all!

ji29

Member

Cảm ơn thaitni nhiều, hdonline bị lỗi đòi pass và username thì mình làm sao ạ, hdviet và hdonline có nhiều phim 2 audio bạn nên để có tùy chọn audio thì càng hay và tiện dụng hơn :)

thaitni

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi ngu 1 chút ạ, chẳng là trên cty thì em hay xem phim bằng xbmc mấy phim fshare trên windows, về nhà thì em xem fshare bằng AB, có cách nào mà lưu link lại để về nhà xem tiếp hok ạ, do em hay xem phim bộ, hay là về nhà phải search tìm lại phim đó hả các bác, em mới dùng nên hơi gà ạ! Thanks all!

Ở Cơ quan/Nhà, trên list phim Fshare, bấm phím phải chuột, chọn "Add to MyFshare"
Ở Nhà/Cơ quan, chọn "Thư mục chia sẻ của tôi trên Fshare/Mục Link yêu thích của tôi trên Fshare" sẽ hiển thị đủ các phim bạn đã "yêu thích".

Chúc bạn thành công.

thaitni

Well-Known Member

Cảm ơn thaitni nhiều, hdonline bị lỗi đòi pass và username thì mình làm sao ạ, hdviet và hdonline có nhiều phim 2 audio bạn nên để có tùy chọn audio thì càng hay và tiện dụng hơn :)

HDonline bắt buộc phải set acc/pass thì mới get link được bạn à!

Nếu bạn chưa có acc trên HDonline thì hãy tạo 1 user trên web http://hdonline.vn/ và khai báo các thông tin vừa tạo cho xshare là OK!

Phim có 2 audio thì xshare có thông báo là "Phim này có 2 audio" để bạn tùy chọn cho mình rãnh âm thanh phù hợp (xshare chỉ chọn theo mặc định của HDonline).

Cuối tuần này sẽ có bản fix cho HDonline phục vụ các bạn.

Chúc bạn thành công.

Bên trên