Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Đã có xshare 3.4.2:

Sắp xếp lại list mục lục của xshare
recode hdvietnam, fix search hdviet, fix phim47, recode hayhaytv.
Thêm mục hdsieunhanh, My Favourites V2, Thông tin từ taiphimhd.com, chức năng sắp xếp mục "Kho phim trên các server khác".

Vì list mục lục của xshare ngày phình to hơn, nên buộc phải sắp xếp trật tự lại một chút. Cho nên, các bạn sẽ thấy lạ hơn chút xíu!

Mục My Favourites V2 là bản thử nghiệm New MyFavourites. Mục đích là dồn tất cả favourite của tất cả các server về cùng một mối! Tính năng này sử dụng tài nguyên trên thư mục Home/xshare_favourite của acc Fshare (kể cả free) của các bạn. Folder này do xshare tự tạo. Nếu thành công, xshare sẽ dần bỏ các tính năng favourite của từng server riêng (favourite/mục yêu thích/...). Và điều đặc biệt của tính năng này là sử dụng thống nhất tại mọi lúc, mọi nơi! Tức là, dù ở nhà, ở trường hay ở cơ quan các bạn chỉ có 1 nội dung Favourite của mình thôi.

Mục Thông tin từ taiphimhd.com: code theo yêu cầu của các bạn. Vì là bản đầu của mục này, nên chắc chắn còn nhiều điểm chưa good lắm. Các bạn thông cảm!

Kho phim trên các server khác (ngoài Vaphim, ìfiletv,4share,tenlua) ngày càng nhiều! Cho nên, mình thêm chức năng sắp xếp mục "Kho phim trên các server khác". Tính năng này dùng phím tắt trên list "Kho phim trên các server khác". Gồm MoveUp/MoveDown. Xshare giúp các bạn tự sắp xếp theo thứ tự mình mong muốn.

Các bạn test và cho ý kiến nhé.

Thanks tất cả mọi người đã quan tâm.

Chúc các bạn xem phim vui vẻ!!!

thanhminhppc

Active Member

Còn imovies nữa bác add vô luôn đi bác :)

Vuduytai

Member

Cảm ơn bác đã tạo ra mội sản phẩm thật tuyệt vời! Bản cập nhật mới này đã được bố chí các mục gọn gàng và bắt mắt hơn trước.
CSN thường được mở vào đêm đó bác. Ban ngày là tịt vì họ trưa có giấy phép nên không dám mở! NCT không xem được vì không thấy nội dung.

Chỉnh sửa lần cuối:

Juliapham

Active Member

Thư mục cục bộ(My Folder) bị lổi sau khi lên 3.4.2 Anh có thể check dùm Thanks

hainam1982

Well-Known Member

của em hôm nay báo không thể cập nhật lên bản 3.4.2

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

Bác thái ui. mục room theo dõi trên hdvietnam bác có thể cho nhiều hơn 30 được không. em theo dõi đến hơn 100 mục nhưng không thể next trong room theo dõi trên xshare. chỉ có 30 à.Xin cám ơn bác và chúc bác sức khỏe

FPT Play vào được nhưng vẫn báo lỗi mong Bác fix lại lần nữa xem

xo5854

HDVN bị lỗi ở thread dạng phim bộ rồi bác. Các post ko xem được.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Tốc độ load rất tốt, mục thông tin từ taiphimhd.com bổ sung vào add on tuyệt vời (phim mới cập nhật rất nhanh). Cảm ơn bác

ji29

Member

Hayhaytv.vn và phim47.com không load được sub bác ơi

hehelam

Well-Known Member

Cho em hỏi ngu chút ạ, làm sao nghe dc nhaccuatui trên xshare vậy?

thaitni

Well-Known Member

Còn imovies nữa bác add vô luôn đi bác :)

Sẽ cố gắng!

Thư mục cục bộ(My Folder) bị lổi sau khi lên 3.4.2 Anh có thể check dùm Thanks

Thanks bạn. Sẽ fix sơ sót này.

Bác thái ui. mục room theo dõi trên hdvietnam bác có thể cho nhiều hơn 30 được không. em theo dõi đến hơn 100 mục nhưng không thể next trong room theo dõi trên xshare. chỉ có 30 à.Xin cám ơn bác và chúc bác sức khỏe

Cái này là giới hạn của trang hdvietnam.com bạn ah. Bạn có thể sử dụng My Favourite V2 cho tất cả và cơ động hơn!

FPT Play vào được nhưng vẫn báo lỗi mong Bác fix lại lần nữa xem
HDVN bị lỗi ở thread dạng phim bộ rồi bác. Các post ko xem được.

Đã check, nhưng chưa phát hiện lỗi!

Hayhaytv.vn và phim47.com không load được sub bác ơi

Sẽ check lại, thanks nhé.

Cho em hỏi ngu chút ạ, làm sao nghe dc nhaccuatui trên xshare vậy?

Sorry các bạn về việc này! Tuần rồi, cố gắng code NCT thay thế cho CSN, nhưng không kịp và quên deactive menu của em nó. Hẹn các bạn cuối tuần này nhé.

Thanks các bạn đã post lỗi! Nhưng các bạn chịu khó post nội dung kỹ hơn (nếu có thể) để mình dễ check lại và fix nhanh hơn. Ví dụ: phần sub, các bạn có thể post tên phim, ...

Các bạn hãy khám phá My Favourite V2 nhé. Vì nếu OK, mình sẽ gở bỏ các Favourite không cần thiết nữa.

Thanks mọi người đã quan tâm!

Chúc các bạn xem phim vui vẻ

datnt75

Active Member

Sao Xshare của mình vẫn là 3.4.1, chưa lên đc 3.4.2. Mình đã update mấy lần rồi mà kết quả vẫn vậy.

phithien

Well-Known Member

Sao Xshare của mình vẫn là 3.4.1, chưa lên đc 3.4.2. Mình đã update mấy lần rồi mà kết quả vẫn vậy.
Chắc máy của bác nó ko thích lên bản mới, chứ trên kho có bản 3.4.2 thì nó sẻ lên thôi. :D

nghiadhd

Active Member

Cảm ơn bác @thaini đã viết 1 addon thật tuyệt vời, kho phim đồ sộ không thiếu thứ gì cả

Vuduytai

Member

Chào bác thaitni!
Nhờ bác xem giúp server HDOnline với. Hiện nay không còn xem được nữa!
Về việc My Favourite V2 thì em thấy dùng rất tốt. Theo em thấy thì trong kho phim các sever khác, còn hai server HDVIET và FPT PLay là chưa được hỗ trợ đánh dấu nguyên một bộ phim bộ vào My Favourite V2. Hai server này chỉ có thể đánh dấu yêu thích từng tập của một bộ phim bộ vào My Favourite V2 mà thôi. Với phim 3s thì vẫn chưa được hỗ trợ My Favourite V2.

Chỉnh sửa lần cuối:

Vuduytai

Member

Nhờ bác thaitni xem giúp trang Vietsubhd , xem có đủ điều kiện bổ
thêm trang phim này vào Xshare không với http://www.vietsubhd.com/
Nếu được thì nhờ bác giúp! Cảm ơn bác

Bên trên