Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Sorry! Đang pí lù phần audio của VTVGo live!
Bản 3.4.4.1 Mình đã thêm 2 channels của ftp (cho các bạn xài mạng fpt) dùng tạm (Link này của bạn Vinhdo cung cấp)

Cái VTVGO EURO em thấy nó chạy hai link. Một cái là hình một cái là tiếng. Cũng chả biết làm kiểu gì mà trộn chung nó lại chạy với nhau :))

Giải pháp tạm thời: mở app vtvgo euro trên điện thoại sau đó cắm dây loa ra dàn âm thanh, còn hình thì xem trên box :))

Hero307

Active Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Trời ah! Bạn install repo từ file repo xshare ở trang 1 (XBMC.Repo.xshare-1.0)

Nhưng các bạn nên xài kodi 15 thôi. Vì mình chưa test trên kodi 16/17.
Bác ơi mình cài từ repo ở trang 1 vẫn bị như cũ :( Chắc có lẽ vì mình dùng Kodi 16.1 rồi. Thôi sống chung với lũ chờ bác lên Kodi 16 rồi fix vậy :(

XUAN GIAO

Member

Sorry! Đang pí lù phần audio của VTVGo live!
Bản 3.4.4.1 Mình đã thêm 2 channels của ftp (cho các bạn xài mạng fpt) dùng tạm (Link này của bạn Vinhdo cung cấp)
Xem được rồi ah, không chạy trình mặc định của kodi, play bằng mxplayer ngọt nước, tksssssss

XUAN GIAO

Member
Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Cái VTVGO EURO em thấy nó chạy hai link. Một cái là hình một cái là tiếng. Cũng chả biết làm kiểu gì mà trộn chung nó lại chạy với nhau :))

Giải pháp tạm thời: mở app vtvgo euro trên điện thoại sau đó cắm dây loa ra dàn âm thanh, còn hình thì xem trên box :))
Mxplayer bác ơi, quá ngon ????

Vuduytai

Member

Chào bác Thaitni!
Nhờ bác xem có cách nào để tăng độ phân giải của videos trong NCT với. Hiện tại độ phân giải của video trong NCT chỉ có thể xem ở mức SD thôi.
Bác có thể bổ sung thêm trang Zing MP3 hoặc một số trang nhạc khác để tăng sự lựa chọn không?
Cảm ơn bác!

Vuduytai

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Bác dùng himedia wraper à? :)

Cái đó không phải là Wraper đâu, bác tham khảo ở đây nhé http://vietmediaf.net/threads/7684/
Em thì thấy bất tiện hơn trình mặc định của KODI. Bác cho em hỏi tác dụng của app Wraper trên himedia với có được không? Em không biết cách dùng và tác dụng của nó.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Cái đó không phải là Wraper đâu, bác tham khảo ở đây nhé http://vietmediaf.net/threads/7684/
Em thì thấy bất tiện hơn trình mặc định của KODI. Bác cho em hỏi tác dụng của app Wraper trên himedia với có được không? Em không biết cách dùng và tác dụng của nó.

wraper và cách bác nói đều gần như nhau. Chỉ khác là wraper nó là một tool để chép tự động cái file playercorefactory.xml vô thưc mục userdata của kodi để play bằng trình video mặc định của himedia. Cái bác nói là chép thủ công để kodi play bằng mxplayer :)>-

Chỉnh sửa lần cuối:

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Minix x5 rom 4.4.2 chép file playercorefactory có âm thanh

Bác đang dùng mxplayer bản bao nhiêu. EM thì làm cho nó có tiếng trên phần mềm cài trên PC được rồi. Nhưng riêng trên box thì chịu

XUAN GIAO

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Bác đang dùng mxplayer bản bao nhiêu. EM thì làm cho nó có tiếng trên phần mềm cài trên PC được rồi. Nhưng riêng trên box thì chịu
Mới thử xshare 3.4.4.1 thì không có âm thanh thật, trở về ver 3.4.4 thì có âm thanh lại, bác test lại xem
PS: Thêm nữa cùng là links vtvgo nhưng links trong vietmedia xem thuộc tính thì thấy có khung hình 1280*720, còn trong xshare lại thấp hơn

xy_codon

Active Member

Bác thaitni ơi, kho phim trên kphim.tv ko bắt được link bác ạ. E thử mấy tập film xem trên Pc bình thường nhưng lại báo File invalid or Delete trên Kodi. Mong bác kiểm tra lại ạ. Cảm ơn bác nhiều.

skd

Member

Bác chủ or mọi người giúp mình ca này với, số là thiết bị của mình phải dùng mxplayer nó mới xem đc(trình dvdplayer mặc định của kodi thì giật wa ko xem đc) nhưng giờ cái khó nhất là làm sao lấy đc phụ đề cho thằng mxplayer này đó. Các bác xem nếu làm như app boba tv cứ mở ra là nó tự load sub thì hay wa, tâtw nhiên thêm 1vài thao tác trước đó thì cũng ko vấn đề. Bác chủ và AE sp mình với nhé!

datnt75

Active Member

Mình xài atv 1800, xem euro live âm thanh cũng ko có.

Bên trên