Xui .... xui ... rất xui :( :( :(

justbenice

Moderator
Post xả xui.
2 tuần nay làm gì cũng kô được, lo việc gì cũng không xong , và cái xui nhất đã xẩy ra ..
:( :( :( Mai đi chùa cúng cám ơn trời phật vì hôm nay kô ai bị sao ... dù cho cái xe thì chắc chắn là chẳng còn được như cũ nữa .
Thằng bạn cứ nằng nặc đòi lái, lao qua đường đụng 2 taxi 2 xe máy 1 xe đạp , đâm nát 1 đống xà bần , gẫy 1 biển báo vỡ cột điện mới dừng lại .

Con cảm ơn trời phật vì đã kô ai bị sao. Nếu kô chắc con sẽ hối hận mãi ..

Chỉnh sửa lần cuối:

echip

Ban Quản Trị
Ðề: Xui .... xui ... rất xui :( :( :(

trời ạ hix xảy ra ở đường nào thế bro?

havu

móa ơi, a mà là thằng bạn e chắc a hối hận nhiều hơn.

phuong

Member

cũng hên là không có ai bị gì, trong cái rủi có cái may

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

đúng là xui thật, đụng vào xế hộp mà xui chút thôi thì mệt mỏi khiếp luôn. Hy vọng là xe trên đã mua bảo hiểm

locke1602

Well-Known Member

Nhìn kinh quá, chia buồn cùng bác, nhưng may là người k bị gì, hi vọng có mua bảo hiểm và nó làm ăn Ok.

justbenice

Moderator

móa ơi, a mà là thằng bạn e chắc a hối hận nhiều hơn.

Hic, thằng đó nó trốn luôn mà, em thấy 2,3 cái xe máy xe đạp văng tung ra sợ quá bảo nó về trước đi em ở lại xử lý . Chứ sợ có người nào bị sao , người nhà người ta ra thịt luôn thằng bạn em quá, may mà chỉ có 1 ông vào viện nhưng bị nhẹ, tối qua vào thu xếp hết cho người ta rồi. Xe thì bảo hiểm đến hiện trường tối qua làm thủ tục rồi, nó xử lý hết từ a đến z cho.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Hic, thằng đó nó trốn luôn mà, em thấy 2,3 cái xe máy xe đạp văng tung ra sợ quá bảo nó về trước đi em ở lại xử lý . Chứ sợ có người nào bị sao , người nhà người ta ra thịt luôn thằng bạn em quá, may mà chỉ có 1 ông vào viện nhưng bị nhẹ, tối qua vào thu xếp hết cho người ta rồi. Xe thì bảo hiểm đến hiện trường tối qua làm thủ tục rồi, nó xử lý hết từ a đến z cho.

vậy cũng ổn ổn rồi, sau vụ này thì phải làm cái gì đó gọi là đánh dấu, nhở :p

justbenice

Moderator

vậy cũng ổn ổn rồi, sau vụ này thì phải làm cái gì đó gọi là đánh dấu, nhở :p

Thì cũng tạm ổn, nói chung là thấy lòng rất buồn :( . Mà chẳng hiểu sao, xe nhập có 9 túi khí mà hôm đâm gẫy 1 biển báo giao thông rồi đâm vào cột điện thế mà chẳng túi khí nào bung ???? Xe mỹ mà kì nhỉ.

James Vo

Member

chắc mỹ tho quá bác ơi, dù sao em cũng xin chia buồn cùng bác, lần sau cẩn thận hơn một chút. Dạo này đường sá chật chội nên chạy xe nguy hiểm lắm bác à .

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Thì cũng tạm ổn, nói chung là thấy lòng rất buồn :( . Mà chẳng hiểu sao, xe nhập có 9 túi khí mà hôm đâm gẫy 1 biển báo giao thông rồi đâm vào cột điện thế mà chẳng túi khí nào bung ???? Xe mỹ mà kì nhỉ.

may mà nó không bung, chứ nó mà bung thì lại mất mấy trăm $ cho vụ túi khí #:-s

j/k

ldt

vụ này làm e nhớ mấy ông anh em bán xe captiva hồi truoc ở lê lợi
leo lên dze xe làm sao mà đạp nhầm chân ga từ trong showroom fang 1 fat wa ben kia lê lợi đâm vào chiếc grandis mà ko dam vào ng nàoX_X

cái vụ túi khí thì thường mấy xe trong nước phải đam dzữ dzằn lắm thì nó mới nổ, chứ đam nhẹ nhẹ thì chủ yếu dùng dây an toàn thoai
có lẽ xe pác camry bên US dòng sedan bình dân nên nó cũng chơi theo kiểu VN "tiết kiệm";))

chứ e thấy xe hạng sang quẹt quẹt xe máy là nó đã bung roài chứ ko chờ ủi nát cột điện vậy đâu
Tiêu biểu chiếc Porche Cayene 5 tỷ của e Hương lãm

Đêm ngày 5/12 sau khi đi ''liên hoan ABC'' và chơi một số thứ cay cay có men, trên đường Yên Phụ em nó đã phi CAYENNE trị giá khoảng 5 tỷ VNĐ vào 1 số xe máy và biển chỉ dẫn. Hơ hơ. Đúng là ''kẻ ăn ko hết người lần chẳng ra''. Mịa con này bán thân đắt hàng ghê. 1 tay Mobiado, 1 tay Vertu, còn chạy cả Bentley nữa cơ, ngày xưa thì em nó chạy Z4. Khiếp vãi mà em nó vẫn chưa có bằng nhá, ''quan hệ'' nhiều mà sao không mua 1 cái nhỉ.

Hiên trường vụ phá hoại đây :

Wave 29M1 - 0253 nằm trên đường.

Chú Future Neo 29X9 - 9653 bay lên vỉa hè.

Đâm xong 2 em này nó chạy, chơi tiếp vào cột biển báo.

Chơi xong quả cột này cô em chạy, chạy được 1 đoạn thì lại cho ra sản phẩm. Khổ thân em PS chưa đóng biển, nát bét.

Đến khi nổ lốp trước bên phải thì cô em mới dừng lại.

Mịa ko biết xe này của ''bố'' nào mà cho em nó nhỉ, ''thác loạn'' xong lại có người vào xe thu dọn ngay thế mới ghê, chắc nhiều thứ nhiều xiền trên xe.

Đúng là xe xịn, đâm là nổ túi khí ngay ko như mấy xe lắp ráp trong nước, đâm bẹp đầu mà ko bung túi khí.

justbenice

Moderator

vụ này làm e nhớ mấy ông anh em bán xe captiva hồi truoc ở lê lợi
leo lên dze xe làm sao mà đạp nhầm chân ga từ trong showroom fang 1 fat wa ben kia lê lợi đâm vào chiếc grandis mà ko dam vào ng nàoX_X

cái vụ túi khí thì thường mấy xe trong nước phải đam dzữ dzằn lắm thì nó mới nổ, chứ đam nhẹ nhẹ thì chủ yếu dùng dây an toàn thoai
có lẽ xe pác camry bên US dòng sedan bình dân nên nó cũng chơi theo kiểu VN "tiết kiệm";))

chứ e thấy xe hạng sang quẹt quẹt xe máy là nó đã bung roài chứ ko chờ ủi nát cột điện vậy đâu
Tiêu biểu chiếc Porche Cayene 5 tỷ của e Hương lãm

Đêm ngày 5/12 sau khi đi ''liên hoan ABC'' và chơi một số thứ cay cay có men, trên đường Yên Phụ em nó đã phi CAYENNE trị giá khoảng 5 tỷ VNĐ vào 1 số xe máy và biển chỉ dẫn. Hơ hơ. Đúng là ''kẻ ăn ko hết người lần chẳng ra''. Mịa con này bán thân đắt hàng ghê. 1 tay Mobiado, 1 tay Vertu, còn chạy cả Bentley nữa cơ, ngày xưa thì em nó chạy Z4. Khiếp vãi mà em nó vẫn chưa có bằng nhá, ''quan hệ'' nhiều mà sao không mua 1 cái nhỉ.

Hiên trường vụ phá hoại đây :

Wave 29M1 - 0253 nằm trên đường.

Chú Future Neo 29X9 - 9653 bay lên vỉa hè.

Đâm xong 2 em này nó chạy, chơi tiếp vào cột biển báo.

Chơi xong quả cột này cô em chạy, chạy được 1 đoạn thì lại cho ra sản phẩm. Khổ thân em PS chưa đóng biển, nát bét.

Đến khi nổ lốp trước bên phải thì cô em mới dừng lại.

Mịa ko biết xe này của ''bố'' nào mà cho em nó nhỉ, ''thác loạn'' xong lại có người vào xe thu dọn ngay thế mới ghê, chắc nhiều thứ nhiều xiền trên xe.

Đúng là xe xịn, đâm là nổ túi khí ngay ko như mấy xe lắp ráp trong nước, đâm bẹp đầu mà ko bung túi khí.

Chính xác cái vụ bể bánh xe, xe mình hôm qua có đâm vào đá hay gì đâu mà sao 2 bánh xe bên trái nổ hết. 2 bánh bên phải thì còn nguyên. lạ thật

nvmy

Well-Known Member

Chia buồn với bác!
Nhớ lại hồi cách đây gần chục năm, chẳng có bằng dám leo lên cái Ford Laser múa vô lăng, em đã cho cả người lẫn xe vào quán ăn phở! Cũng may là quán phở nó không cứng như cái cột sắt nên thiệt hại không đáng kể.
Nói chung là có một bài học kinh nghiệm để gặm nhấm cho đến già.

ldt

Chính xác cái vụ bể bánh xe, xe mình hôm qua có đâm vào đá hay gì đâu mà sao 2 bánh xe bên trái nổ hết. 2 bánh bên phải thì còn nguyên. lạ thật

cái này lúc vá xe là bác biết liền
có thể lúc tông vao xe máy mảnh vụn đâm vào bánh xe
chứ ko có cửa nào bánh xe tự nổ đc đâu, pác yên tâm

tinu

làm đại gia sướng thiệt!
mình dành tiền mua cái HDD mãi không xong

đây thì xe hơi xịn, chạy chơi, lao, đâm thoải thoái vô tư. cười phe phé

007TTT

Member

chắc cái này tốn gần 100t rồi , thật tội nghiệp chiếc camry quá