Xui .... xui ... rất xui :( :( :(

GENERALS

Ban Quản Trị
Ðề: Xui .... xui ... rất xui :( :( :(

Thì cũng tạm ổn, nói chung là thấy lòng rất buồn :( . Mà chẳng hiểu sao, xe nhập có 9 túi khí mà hôm đâm gẫy 1 biển báo giao thông rồi đâm vào cột điện thế mà chẳng túi khí nào bung ???? Xe mỹ mà kì nhỉ.

Cho GEN hỏi kĩ lại bác khi bạn bác cầm lái có thắt dây an toàn ko ? nguyên tắc bất di bất dịch là "TÚI KHÍ CHỈ BUNG KHI CÓ VA CHẠM & người cầm lái phải THẮT DÂY AN TOÀN" <<< tất cả các bác or các a/e nên khắc cốt ghi tâm điều nay, đừng để tâm lý người dùng VN là ôi thôi... bày đặt đeo đai an toàn làm gì, ở VN chứ có phải ở Mỹ đâu..v.v. blah blah , chính những suy nghĩ sai lầm và ngu ngốc như vậy nên mới dẫn đến những tình trạng đáng tiếc & có khi là hối ko kịp.v.v

Còn trường hợp nữa có thể bác vẫn thắt đai an toàn nhưng túi khí vẫn ko bung đấy có thể là do chiếc xe, dòng Camry của Toy vẫn là dòng sedan hạng phổ thông nên nhiều khi những công nghệ, tính năng an toàn cao cấp cho hành khách còn rất nhiếu thiếu sót or chất lượng chưa được đảm bảo. Thế nên tại sao nhiều khi cũng là 1 chiếc xe mà chúng ta phải bỏ ra thêm 1 khoản tiền rất nhiều chỉ để mua 2 chữ " An Toàn " từ 1 chiếc Mer, BMW, Audi, Porsche.v.v. ^^

Anyways, rất chia buồn cùng bác qua sự việc này, nói chung thì tiếc của & xót xa thôi, dù sao cũng là trong cái rủi có cái may vì ko gây thương tích gì trầm trọng or lien quan đến mạng sống, còn chiếc xe thì bác có mua bảo hiểm 2 chiều thì bên bảo hiểm họ lo từ A - Z rùi nên cũng yen tâm ^^

tinu

LÁI XE ĐÂM LUNG TUNG!!!!
em thấy sao mọi người lại quá quan tâm 1 hành động vô lối thế nhỉ
em chỉ quan tâm là những người dân vô tội xung quanh thôi. Không ai bị sao là mừng rồi. Còn chủ xe thì mặc xác. không bị dân tình vào tẩn hội đồng là phúc tổ rồi

Cầu mong anh em trong HDVN không bao giờ va phải loại tài xế này!

GENERALS

Ban Quản Trị

LÁI XE ĐÂM LUNG TUNG!!!!
em thấy sao mọi người lại quá quan tâm 1 hành động vô lối thế nhỉ
em chỉ quan tâm là những người dân vô tội xung quanh thôi. Không ai bị sao là mừng rồi. Còn chủ xe thì mặc xác. không bị dân tình vào tẩn hội đồng là phúc tổ rồi

Cầu mong anh em trong HDVN không bao giờ va phải loại tài xế này!

Này bro.. tất nhiên là người cầm lái sai sót thì là lỗi lầm của họ & nếu có gì họ cũng phải chịu trách nhiệm trước pháp luật nếu có sau này. Và hơn nữa là dù gì thì chủ xe mặc dù ko phải là người cầm lái gây tai nạn trên nhưng cũng là 1 thành viên của HDVN chúng ta, có cần bro nói những lời lẽ nặng nề quá như thế ko nhỉ ?

Dù sao thì sự việc cũng đã rồi, mong bác justbenice đã có được 1 kinh nghiệm & bài học quý báu cũng như mong mọi chuyện sẽ suôn sẻ cho bác.

Thân

007TTT

Member

ủa bác justbenice bạn của bác có bồi thường gì ko hay chỉ nói xin lỗi thôi ? tiền lo cho công an cũng xướng lém đó.

tinu

Này bro.. tất nhiên là người cầm lái sai sót thì là lỗi lầm của họ & nếu có gì họ cũng phải chịu trách nhiệm trước pháp luật nếu có sau này. Và hơn nữa là dù gì thì chủ xe mặc dù ko phải là người cầm lái gây tai nạn trên nhưng cũng là 1 thành viên của HDVN chúng ta, có cần bro nói những lời lẽ nặng nề quá như thế ko nhỉ ?

Dù sao thì sự việc cũng đã rồi, mong bác justbenice đã có được 1 kinh nghiệm & bài học quý báu cũng như mong mọi chuyện sẽ suôn sẻ cho bác.

Thân

Chẳng có gì là nặng lời cả. không hiểu sao anh là chủ diễn đàn mà lại có suy nghĩ thế.
Anh cứ hỏi tất cả mọi người xem thái độ thế nào trước hiện tượng này.
Chưa kể bị tại nạn, thiệt hại thế mà coi như không, hình như viết bài để khoe xe...Chắc là làm ra số tiền này chủ xe cũng không tốn nhiều mồ hôi xương máu lắm.

justbenice

Moderator

ủa bác justbenice bạn của bác có bồi thường gì ko hay chỉ nói xin lỗi thôi ? tiền lo cho công an cũng xướng lém đó.

Bạn mình đưa người bị nạn vào viện và đã bồi thường đầy đủ cho người thiệt hại bao gồm xe máy + viện phí + bồi dưỡng sức khỏe và người bị nạn đã viết giấy bãi nại .
May là chẳng ai bị sao, người bị nạn chỉ bị bong gân và đau hông. Đã chụp x-quang và xuất viện về nhà nghỉ.

justbenice

Moderator

Chẳng có gì là nặng lời cả. không hiểu sao anh là chủ diễn đàn mà lại có suy nghĩ thế.
Anh cứ hỏi tất cả mọi người xem thái độ thế nào trước hiện tượng này.
Chưa kể bị tại nạn, thiệt hại thế mà coi như không, hình như viết bài để khoe xe...Chắc là làm ra số tiền này chủ xe cũng không tốn nhiều mồ hôi xương máu lắm.

Bạn nghĩ sao cũng được, thích khoe thì cũng kô để tình trạng cái xe nát bét rồi mới khoe. Việt nam có hàng triệu chiếc xe cả ô tô lẫn xe máy lưu thông ngày nào chẳng xảy ra tai nạn. Mà đã có tai nạn thì xe gì cũng là gây thiệt hại cho người dân. Còn chuyện bị tai nạn vẫn coi như không thì thật sự là mình kô coi như không mà còn rất mừng ,sáng đến giờ bạn bè hỏi thăm ai cũng mừng cho mình là vì kô xảy ra điều đáng tiếc gì. Xe hỏng có thể sửa, mất có thể mua nhưng mạng sống và sức khỏe chẳng có gì đền được bạn ạ.

sieucan

Active Member

Còn trường hợp nữa có thể bác vẫn thắt đai an toàn nhưng túi khí vẫn ko bung đấy có thể là do chiếc xe, dòng Camry của Toy vẫn là dòng sedan hạng phổ thông nên nhiều khi những công nghệ, tính năng an toàn cao cấp cho hành khách còn rất nhiếu thiếu sót or chất lượng chưa được đảm bảo. Thế nên tại sao nhiều khi cũng là 1 chiếc xe mà chúng ta phải bỏ ra thêm 1 khoản tiền rất nhiều chỉ để mua 2 chữ " An Toàn " từ 1 chiếc Mer, BMW, Audi, Porsche.v.v. ^^

Không đồng ý với Gen điểm này, hàng việt nam thì không dám nói:(, đã là hàng nhập nguyên chiếc dòng gì cũng vậy thôi, đã có là phải đạt chuẩn, đạt tiêu chuẩn kiểm tra mới được xuất xưởng. Không ai bỏ gấp đôi tiền ra chỉ để "nghe nói" nó an toàn hơn vì nó đắt hơn. Thương hiệu, kiểu dáng, dòng xe mới quyết định đến sự đầu tư của ng tiêu dùng.

Bro justbenice lần này may mắn lắm đó, không có thiệt hại về ng, xe cũng chỉ nát một bên treo trước.

He he hôm nay kể vụ này cho ông già vợ nghe nhân tiện nhắc ổng đeo đai an toàn, khổ cái vì cái bụng bia nên ít ng đeo đai làm gì:D

duycom

Ban Quản Trị

Không có thiệt hại nhiều về người là rất may mắn rồi. Mình xem mà cũng rùng mình, bác justbenice chắc kinh nghiệm xương máu từ vụ này luôn rồi. Thà mất lòng trước chứ có chuyện hối hận cũng không kịp.

GENERALS

Ban Quản Trị

Không đồng ý với Gen điểm này, hàng việt nam thì không dám nói:(, đã là hàng nhập nguyên chiếc dòng gì cũng vậy thôi, đã có là phải đạt chuẩn, đạt tiêu chuẩn kiểm tra mới được xuất xưởng. Không ai bỏ gấp đôi tiền ra chỉ để "nghe nói" nó an toàn hơn vì nó đắt hơn. Thương hiệu, kiểu dáng, dòng xe mới quyết định đến sự đầu tư của ng tiêu dùng.

Bro justbenice lần này may mắn lắm đó, không có thiệt hại về ng, xe cũng chỉ nát một bên treo trước.

He he hôm nay kể vụ này cho ông già vợ nghe nhân tiện nhắc ổng đeo đai an toàn, khổ cái vì cái bụng bia nên ít ng đeo đai làm gì:D

Bạn sieucan chắc vẫn hiểu sai ý của mình nói, Toyota dù là chiếc nào đi nữa thì vẫn là Toyota bạn ạh, thị trường của hãng là thị trường số đông, hạng phổ thông, cho nên chất lượng phải đi kèm với giá cả, tất nhiên khi xuất xưởng các xe đều phải đạt chuẩn nhưng rõ ràng ko thể so sánh chất lượng giữa 1 chiếc Toyota Camry & 1 chiếc Mercedes C-class được, rõ ràng 2 dòng xe giành cho 2 đối tượng khách hàng & thị trường khác nhau cho dù nó cũng chỉ là 1 chiếc xe hơi 4 bánh trong khi chiếc Mer C thì có giá đắt hơn chiếc Camry nhiều lần, và số $$$ chúng ta bỏ thêm ra tất nhiên ngoài việc trả tiền cho thương hiệu mà còn là về chất lượng đúng nghĩa của nó... GEN có nói là trả thêm $$$ chỉ để nghe về 2 chữ "an toàn" đâu, mà là trả thêm $$$ để mua 2 chữ an toàn đấy, thật sự là như vậy... thử hỏi có chiếc Toyota nào dám lạng lách ở tốc độ 80km/h, cua gấp ở tốc độ 80km/h mà ko dùng phanh or thử xem cảm giác khi chạy ~120km/h trên mấy chiếc Toy nó thế nào nào ?! Trong khi chúng ta ngồi trên 1 chiếc Mer C thì lại hoàn toàn khác hẳn.v.v.

GEN nói ra những cái ở trên chỉ là nêu lên những giá trị cốt lõi & chiến lược mà các hãng khi đưa ra sản phẩm trên thị trường, thế nên chúng ta trả $$$ cho những giá trị gì mà chúng ta lựa chọn & nhắm tới thôi. GEN ko hề có ý chê bai xe Nhật or xe Đức.v.v gì hết nhé, chỉ là lấy ra cái vd cu thể này để nêu lên quan điểm cá nhân của mình thôi ^^

Anyways, mọi người chỉ khắc cốt ghi tâm là leo lên xe thì thắt dây đai an toàn là được rồi, chính nó mới thứ quan trọng nhất & tiên quyết để cứu lấy mạng sống của người ngồi trên xe rồi mới đến 1 mớ các thứ khác nữa ^^

sieucan

Active Member

chiếc Toyota Camry & 1 chiếc Mercedes C-class được, rõ ràng 2 dòng xe giành cho 2 đối tượng khách hàng & thị trường khác nhau cho dù nó cũng chỉ là 1 chiếc xe hơi 4 bánh trong khi chiếc Mer C thì có giá đắt hơn chiếc Camry nhiều lần

Gen đang nói đến camry đời nào vậy?????????? 1988 ah??? Tôi đang nói là xe nhập từ Mỹ, đời 2007

lạng lách ở tốc độ 80km/h, cua gấp ở tốc độ 80km/h mà ko dùng phanh or thử xem cảm giác khi chạy ~120km/h trên mấy chiếc Toy nó thế nào nào

Cùng phân cấp, cùng nguồn, khác biệt là không đáng kể.

Chỉnh sửa lần cuối:

GENERALS

Ban Quản Trị

Gen đang nói đến camry đời nào vậy?????????? 1988 ah???

Cùng phân cấp, cùng nguồn, khác biệt là không đáng kể

OK, nếu bác sieucan van giữ nguyên quan điểm thì GEN ko bàn tới nữa, ta dừng lại tại đay thui..dù sao cũng là thread chia buồn với bro justbenice mà ^^

Bên trên