Ý kiến về chất lượng kỹ thuật VTV mùa World Cup 2010 để gửi lên Truyền hình Việt Nam

Bạn thấy chất lượng hình ảnh WC 2010 trên VTV thế nào

• Số lượng người bầu chọn
    89
Cùng chửi mắng các anh ở Đài truyền hình Việt Nam đi các bạn ơi!!!

Sau gần 10 trận đấu của World Cup năm nay diễn ra, được tường thuật trên kênh sóng VTV2 và VTV3 đài truyền hình Việt Nam. Tôi nhận thấy chất lượng hình ảnh WC trên VTV quá kém và không thật hình (Xem trên màn hình của đa số cộng đồng 3:4)

- Hình cầu thủ méo mó (dài ra cao lêu nghêu)
- Tất cả các chương trình phát trên truyền hình đều là độ phân giải 3:4 nhưng có cảm giác VTV lấy hình của HD (16:9) kéo dãn ra gây méo hình

Do điều kiện kinh tế còn hạn hẹp, chưa có khả năng mua thiết bị HD và thu sóng HD nhưng thật sự rất bức xúc, chả nhẽ xem truyền hình thông thường lại phải chịu 1 chất lượng tồi tệ đến vậy sao (thua xa cả các mua wc trước). Hay là đội ngũ kỹ thuật của VTV họ không nhận thấy hình của họ méo :-/

Quả thật rất bức xúc và thấy bó tay, Truyền hình trung ương chứ có phải là gì đâu
(trong khi HTV2 phát sóng rất chuẩn và nét - nhưng mình ở miền Bắc không nghe quen giọng bình luận của các anh miền trong :(), còn gì là những hình ảnh sống động của cup thế giới nữa

Mong các bạn cho ý kiến để mình ý kiến lên Truyền hình Việt Nam

(Đã có kết quả và lời của mình sau khi các bạn bình bầu tại đây http://www.hdvietnam.com/diendan/showpost.php?p=731978&postcount=101)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Ý kiến về chất lượng kỹ thuật VTV mùa World Cup 2010 để gửi lên Truyền hình Việt Nam

Sau gần 10 trận đấu của World Cup năm nay diễn ra, được tường thuật trên kênh sóng VTV2 và VTV3 đài truyền hình Việt Nam. Tôi nhận thấy chất lượng hình ảnh WC trên VTV quá kém và không thật hình

- Hình cầu thủ méo mó (dài ra cao lêu nghêu)
- Tất cả các chương trình phát trên truyền hình đều là độ phân giải 3:4 nhưng có cảm giác VTV lấy hình của HD (16:9) kéo dãn ra gây méo hình
[/B]

Chắc họ chiều khán giả có TV 16:9 ấy mà

Tuy nhiên, phải xem lại vì sao lại chiều như vậy. Chiều như vậy trong khi có bao nhiêu % khán giả xem TV 4: 3, bao nhiêu % xem TV 16: 9

Mình thì ko thể chấp nhận cái kiểu làm ăn vớ vẩn này

Nếu muốn chiều khán giả xem 16: 9 thì nên làm sọc đen trên dưới

Ðề: Ý kiến về chất lượng kỹ thuật VTV mùa World Cup 2010 để gửi lên Truyền hình Việt Nam

Mình thấy ai đã dùng TV 16: 9 thì đã có kênh riêng của chuẩn HD rồi, sao lại lấy kênh của đa số phục vụ 1 số người như vậy. Mà hình cứ kéo to ra xong ai xem lại bóp dẹt lại thì có gì mà sắc nét nữa.

Bức xúc không thể chịu được.

J4yJ4ckj3

Member

các bác ở HDVN dùng toàn LCD, VTV phát chuẩn 16:9 thì các bác cứ zoom nó ra xem càng đẹp chứ làm sao mà phải bức xúc em thấy chả sao cả

achilefu

VTV làm vậy là coi thường khán giả,VN mình còn phổ biến nhiều TV CRT chuẩn 4:3,tại sao các kênh và chương trình đang phát thì chuẩn 4:3,còn wc thì chuẩn 16:9 . Đề nghị mấy chú bên VTV xem lại mình.

conmango

Active Member

chuẩn 16:9 là cho chất lượng TV HD, LCD TV, đời cao chứ sao đâu nhỉ:-/

VTV làm vậy là coi thường khán giả,VN mình còn phổ biến nhiều TV CRT chuẩn 4:3,tại sao các kênh và chương trình đang phát thì chuẩn 4:3,còn wc thì chuẩn 16:9 . Đề nghị mấy chú bên VTV xem lại mình.

Bạn nói rất đúng ý mình, chả nhẽ Truyền hình việt nam chiều lòng số ít một số người dùng màn hình 16:9, còn quảng đại quần chúng dùng 3:4 thì mặc kệ

Xem màn hình 16:9 có những kênh riêng mà, mà chả nhẽ chiều mấy người 16:9 thì tất cả các kênh khác họ xem đều thành hình dẹt hết

achilefu

Nhưng khán giả dùng TV chuản 4:3 xem rất khó chịu,trong khi đó TV chuẩn 16:9 xem tín hiệu chuẩn 4:3 không vấn đề gì. Tóm lại là VTV làm ăn cẩu thả,quá coi thường khán giả. Đó là chưa kể đưa mấy chú "Bình loạn viên" nói năng chán vô cùng.

couple1606

Em xem WC bằng HDVTC nhưng vẫn thấy cái đài VTV này nó nửa Phỉ nửa Hồng quân. Thích thì phát hẳn kênh 16:9, đằng này các bố ý phát thế đúng là coi ai có TV 3:4 chả ra gì. Làm việc kiểu rất không chuyên nghiệp. Kiểu như Prison Break tự nhiên lại đi phát 16:9 trong khi tất cả các chương trình khác lại phát 3:4

Nhưng khán giả dùng TV chuản 4:3 xem rất khó chịu,trong khi đó TV chuẩn 16:9 xem tín hiệu chuẩn 4:3 không vấn đề gì. Tóm lại là VTV làm ăn cẩu thả,quá coi thường khán giả. Đó là chưa kể đưa mấy chú "Bình loạn viên" nói năng chán vô cùng.

Đúng đấy, bác Quang Huy mình thích nhất sang phục vụ cho mấy nhà HD rồi, toàn mấy bố vớ vẩn nói nhăng nói cuội

achilefu

Bạn chủ thớt cho mình hỏi cái , các ý kiến góp ý trên thì ai là người gửi lên VTV? liệu chúng ta có nhận được sự phản hồi?

Bạn chủ thớt cho mình hỏi cái , các ý kiến góp ý trên thì ai là người gửi lên VTV? liệu chúng ta có nhân được sự phản hồi?

Mình sẽ là người gửi lên VTV chứ, vì mình cần sự ý kiến của cộng đồng, lời nói của mình mới giá trị. Mình sẽ gửi mail, gọi điện... Làm mọi cách để họ phải đọc topic này và bắt phải trả lởi khán giả, một cộng đồng như thế này không thể lờ đi được

TCH

Member

Mình thì coi bằng HTV2, phải tháo dây truyền hình cáp của SCTV ra (SCTV cắt mất kênh này rồi, bọn vớ vẩn đại diện cho VTV ở Sài Gòn mà) gắn anten trời vô. Coi của VTV màu sắc vừa nhợt nhạt, hình ảnh vừa méo mó, bình luận loạn xạ bực ko chịu đc. HTV2 coi sướng hơn nhiều. Hên là HTV luôn giành đc bản quyền phát sóng World cup từ xưa giờ.

linhuyen

Active Member

Em nghe âm thanh WC lần này sao sao ý ,chẳng rõ và ù ù .

achilefu

Em nghe âm thanh WC lần này sao sao ý ,chẳng rõ và ù ù .

Tiếng kèn vuvuzela rồi bạn ơi
Mình sẽ là người gửi lên VTV chứ, vì mình cần sự ý kiến của cộng đồng, lời nói của mình mới giá trị. Mình sẽ gửi mail, gọi điện... Làm mọi cách để họ phải đọc topic này và bắt phải trả lởi khán giả, một cộng đồng như thế này không thể lờ đi được
Hay lắm! mình chờ tin vui từ bạn.

passionwinter

đúng đấy, mấy lão BLV toàn nói nhăng cuội, xem thì chán không chịu được

Nhok

Mình thì chả bắt đc kênh VTV2 cơ mà từ đầu đến giờ có thấy nó chiếu trận nào trên VTV3 đâu nhỉ :))

Toàn lên Sky Sport xem live HD :"> hí hí , mỗi tội 1 trận nó giật vài lần và ko có TV thôi à :))

Lại Văn Sâm

Đánh dấu topic này xem sao. Đang bận ghi hình chút

Bên trên