10 lý do bạn nên sử dụng sản phẩm của Apple

cuongdoanvan

Well-Known Member
Ðề: 10 lý do bạn nên sử dụng sản phẩm của Apple

mới có được cái ip thôi, ráng thêm cáiipad và mắc bút e

earl_grey

Well-Known Member
Có vẻ nhiều bác coi vấn đề "nóng" của Macbook là vấn đề nghiêm trọng. Đúng là nóng, nhưng nóng mà bảo hiệu suất kém thì rõ ràng là chưa được sờ vào nó. Ít nhất thì khoản pin nó cũng trâu gấp đôi mấy con "mát lạnh" kia!

Còn để nghịch ngợm táy máy thì rõ ràng MAC nói chung không có cửa, đó là lý do mình dùng iMac ở chỗ làm nhưng về nhà vẫn yêu em VAIO nhất!

timhieuHD

khủng nhỉ , cái ảnh lớp học toàn mac là mac , nhưng vấn đề là phải có tiền mua mới sử dụng được chứ

darkdragonuk

sau 1 lần copy nhạc từ pc vào ipod đã trở thành anti táo

cái file flac có tội tình gì mà không copy thẳng vào máy đc , lại phải chuyển dạng theo của táo mới copy vào đc

toansong

e thì không khoái thằng này, vì bị thằng nào đó cắn ăn dở rồi quẳng lại cho người khắc ăn. nói thật là vì muốn một mh một kiểu nên dùng các sản phẩm của Apple là luôn luôn phải đồng bộ, giá thì max. e thấy các bác dùng Mac chủ yếu để giải trí và làm đồ trang sức cho cá nhân chứ chẳng mấy khi vì công việc, hoặc vì công việc mà có mua Mac về thì lại cài Windowns vì cũng chỉ cần cầm trong tay quả táo là thấy đẳng cấp rồi. còn vụ Iphone thì mãi từ 2 đến 4s thì cũng chỉ có kiều hình chữ nhật, tròn 4 góc, giao diện thì gần như không đổi mà có chót cắm vào máy tính của anh nào rồi thì sau cũng chỉ chung thủy với anh ấy mà thôi không tìm của lạ được. tóm lại là không dùng các sản phẩm của Apple không phải là chi phí mà vì thấy lãng phí.

wetware

Có một điểm nho nhỏ, mua máy Mac nhất là dòng để bàn rất hay ở chỗ nếu cũ quá không dùng nữa thì vẫn còn giá trị trang trí. Trông rất đơn giản đẹp, hợp với trẻ nhỏ và khơi gợi cảm hứng học tập. Vì thế nếu ban đầu nó hơi đắt một chút mình vẫn thích mua tất nhiên ngoài ra còn nhiều nhu cầu quan trọng hơn khác.

Sweet-Heart

Active Member

Ra cửa hàng rồi vẫn băn khoăn mua Ipad hay Tab 10.1, cuối cùng mua Tab vì thằng Ipad k được cầm thử phải mua trước rồi mới được khui. Mình ghét bị đối xử như thế khi đang là "Thượng đế", Hehe!
Nguyễn Kim vẫn để hàng mẫu cho bạn vọc thoải mái mà.

tannguyen51951

mình chỉ thích những cái mà nhiều người dùng, nhiều người vọc sẽ có nhiều cái hay để học và nhiều cái mới để khám phá chứ ap chỉ vậy và vậy thôi! chán lắm

phamhonghainb

Active Member

Phong cách khác biệt ư chưa chắc. Liệu có khác biệt nổi khi ai ai cũng dùng thứ giống bạn dùng.

day1709

Member

Không thích xài đồ Apple vì phải giữ nó ghê quá, có làm rớt hay quăng phát là đi luôn. Với lại không có cảm giác vọc sướng tay như các hãng khác nên chủ quan của em là không thích Apple.

Một phần khác còn ghét hơn là một bộ phận iFan nguy hiểm, cứ cầm đồ Apple là cho nó là nhất. Lạy hồn, tùy nhu cầu thì có những cái nhất khác nhau, chứ Macbook Pro sao đú lại Alienware mà đòi nhất với chả nhiếc.
Có ai mê game mua Macbook Pro và dân đồ họa/làm việc mua Alienware không?
So sánh thế này có giống so sánh lamborghini và hummer không bác? 2 sản phẩm cho 2 nhu cầu khác nhau. Có so thì mang Macbook Pro so với Vaio ấy, công bằng hơn.
Về lap, đt thì không biết chứ game, soft của iPad thì các hãng khác tuổi gì để so sánh.

MyRom

Active Member
Re: Ðề: 10 lý do bạn nên sử dụng sản phẩm của Apple

Vâng, vì những thành phần tự cho mình là nhất, là sành điệu như thế này, nên iFan mới bị ghét đấy ạ. Cái đt chứ cái j mà Ha-oai thế?

Tình cảnh của Táo ở VN rất giống M.U bên bóng đá. Mình là fan Táo và không phải fan M.U. :D:D

pikol00

2G --> 3G-->3Gs --> 4s ^^

earl_grey

Well-Known Member

e thì không khoái thằng này, vì bị thằng nào đó cắn ăn dở rồi quẳng lại cho người khắc ăn. nói thật là vì muốn một mh một kiểu nên dùng các sản phẩm của Apple là luôn luôn phải đồng bộ, giá thì max. e thấy các bác dùng Mac chủ yếu để giải trí và làm đồ trang sức cho cá nhân chứ chẳng mấy khi vì công việc, hoặc vì công việc mà có mua Mac về thì lại cài Windowns vì cũng chỉ cần cầm trong tay quả táo là thấy đẳng cấp rồi. còn vụ Iphone thì mãi từ 2 đến 4s thì cũng chỉ có kiều hình chữ nhật, tròn 4 góc, giao diện thì gần như không đổi mà có chót cắm vào máy tính của anh nào rồi thì sau cũng chỉ chung thủy với anh ấy mà thôi không tìm của lạ được. tóm lại là không dùng các sản phẩm của Apple không phải là chi phí mà vì thấy lãng phí.

Nếu bạn nói "Apple" không dành cho công việc thì thật khó để nói tiếp với bạn. Đấy là suy nghĩ rất Việt Nam! Bạn chỉ thấy người ta xuýt xoa mấy cái iPhone, iPad mà bạn cứ ngỡ nó là biểu tượng của sự xa hoa. Ở ta dân thì nghèo mà đồ thì đắt mới có chuyện như thế, chứ ở bển thì nó chỉ bằng tiền tiêu vặt trong tháng của người ta thôi. Còn công việc với MAC hả, lấy một cái gần gũi nhất nhé, mình tin trên 90% các phim mà bạn đã và sẽ download từ HDVN được biên tập (hoặc tỷ lệ biên tập) trên các máy MAC đấy!

Giauaudio

Moderator

Hay...ya, táo ơi là táo. Chắc tìm một trái cắn một phát...

Có lẽ Bạn chưa sài Táo nên Bạn chưa thấy hết nhưng cái hay của Táo,Bạn nghĩ là lãng phí?
Riêng Tôi sau khi chuyển sang sài Macbook Pro 2010, Tôi có cái nhìn khác về Táo.
Hiện nay Tôi cảm thấy rất hài lòng với bộ Toàn Táo,hiệu quả cho công việc thuận tiện trong giải trí.Khi Bạn nghiên cứu nhiều về nó Bạn mới thấy cái hay.
Xin lỗi mọi người trước nhé, tôi không phải dùng Táo là để khoe khoang hay thể hiện mà dùng vì cảm thấy đáp ứng nhu cầu thôi
Bộ Sưu tập Toàn Táo cũng chỉ là con Số nhỏ của một vài bộ HD trên HDvietnam thôi.

trunganh210

Active Member

em thấy bác đúng là "chuyên viên tin tức" rất thực tế :))

---------- Bài trên gởi vào lúc 09:01:58 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 09:01:10 PM ----------

Không thích xài đồ Apple vì phải giữ nó ghê quá, có làm rớt hay quăng phát là đi luôn. Với lại không có cảm giác vọc sướng tay như các hãng khác nên chủ quan của em là không thích Apple.

Một phần khác còn ghét hơn là một bộ phận iFan nguy hiểm, cứ cầm đồ Apple là cho nó là nhất. Lạy hồn, tùy nhu cầu thì có những cái nhất khác nhau, chứ Macbook Pro sao đú lại Alienware mà đòi nhất với chả nhiếc.

em thấy bác đúng là "chuyên viên tin tức" rất thực tế :))

hoasimtim

Well-Known Member
Dù sao cũng không thể phủ nhận sự tiên phong trong công nghệ của App:|

Angus_Bert

Film critic

Có ai mê game mua Macbook Pro và dân đồ họa/làm việc mua Alienware không?
So sánh thế này có giống so sánh lamborghini và hummer không bác? 2 sản phẩm cho 2 nhu cầu khác nhau. Có so thì mang Macbook Pro so với Vaio ấy, công bằng hơn.
Về lap, đt thì không biết chứ game, soft của iPad thì các hãng khác tuổi gì để so sánh.

Bác nhầm to, Alienware vẫn có khối tay đồ họa mua để dùng nó đấy ạh, đơn giản nhiều người bị gieo vào đầu là dùng đồ họa thì xài Mac. Chính xác hơn dân dùng đồ họa xài Mac vì cái màn hình của nó, đẹp sáng và chính xác, chấm hết. Còn Alienware thì đáp ứng nhu cầu game đồ họa gì cũng ok hết.

tonytruong

Super Moderators
Đả xài và đang xài ,chỉ biết nói lên câu,quá tuyệt,công nghệ đẳng cấp vẫn là đẳng cấp :))

earl_grey

Well-Known Member

Bác nhầm to, Alienware vẫn có khối tay đồ họa mua để dùng nó đấy ạh, đơn giản nhiều người bị gieo vào đầu là dùng đồ họa thì xài Mac. Chính xác hơn dân dùng đồ họa xài Mac vì cái màn hình của nó, đẹp sáng và chính xác, chấm hết. Còn Alienware thì đáp ứng nhu cầu game đồ họa gì cũng ok hết.

Nếu bác bảo "đồ họa MAC" là hiện tượng "gieo vào đầu", và chấm hết ở cái màn hình, thì chắc chắn là bác không làm công việc liên quan tới lĩnh vực này. Bác có dùng các chương trình trong bộ Creative Suite của Adobe không? Thao tác, tính năng, hỗ trợ, và cả tốc độ của nó khiến các máy chạy Windows dù có mạnh hơn nhiều về cấu hình cũng phải ngậm ngùi (mình khẳng định). Còn tất nhiên, mua PC chạy các phần mềm biên tập cũng chả phải là không có, mình là điển hình. Khi đi làm việc ngoài cty mình không thể bê con iMac đi được, vẫn vác theo con Vaio thiết kế ầm ầm chả sao cả. Với giá tiền con Vaio coi như mua được Macbook, nhưng đơn giản là mình ngoài công việc còn thích nghịch ngợm nên mình chọn PC.

Bác muốn biết thực tế như nào xin hãy đến gần khu Đại sứ quán Mỹ ở Láng Hạ (PM để lấy số điện thoại), mình sẽ mời bác lên thăm nơi làm việc cũng nhưng điều mình nói ở trên. Mình dùng iMac đầu tiên từ con "Lồng đèn" cũ năm 2005, còn Windows thì trước đó cả gần chục năm. Và bây giờ mình vẫn thấy am hiểu về Windows hơn MAC OS.

Bên trên