6 lý do mà bạn nên mua HD Player thay vì HTPC

Re: Ðề: Re: 6 lý do mà bạn nên mua HD Player thay vì HTPC

Có tiện ích Shutdown nhưng cách thoát nhiệt của những cái HDP thì vẫn rất tồi. Nếu để bên ngoài sẽ không sao, nhưng để bên trong với những cái HDD rất nóng thì vẫn nguy hiểm. Em bị mất hết dữ liệu với chính cái S7A đấy, may HDD vẫn không sao, nhưng từ đó em chỉ để bên ngoài thôi!

HDD để trong S7A nóng dã man. Sau mấy lần treo máy em mới phát hiện ra và chỉ để HDD ở ngoài.
Hộc hotswap em tháo luôn ra, lắp vào đấy cái ổ DVD.:d

binhhc

Moderator

HDD để trong S7A nóng dã man. Sau mấy lần treo máy em mới phát hiện ra và chỉ để HDD ở ngoài.
ĐÚng vậy. Nhưng khổ nỗi mình vẫn phải chạy đồng thời 2 ổ nên 1 cái vẫn phải để bên trong (tuy nhiên ổ đó dùng ít nên chắc cũng đỡ nóng)

Hộc hotswap em tháo luôn ra, lắp vào đấy cái ổ DVD.:d
cái này có vẻ hay đấy nhỉ? bạn cho thêm vài dòng hướng dẫn cách làm thì hay quá. =D>

ĐÚng vậy. Nhưng khổ nỗi mình vẫn phải chạy đồng thời 2 ổ nên 1 cái vẫn phải để bên trong (tuy nhiên ổ đó dùng ít nên chắc cũng đỡ nóng)

cái này có vẻ hay đấy nhỉ? bạn cho thêm vài dòng hướng dẫn cách làm thì hay quá. =D>

Có 1 cách nữa là bác cho cả 2 ổ ra bên ngoài. Bác mua thêm sợi dây giống như sợi cắm phía sau là xong. Tháo con ốc phía sau, nhấc nắp ra rồi luồn qua hộc Hotswap là được, cả 2 ổ mát rượi.

Vụ thay DVD vào hộc Hotswap thì cũng đơn giản. bác làm như sau:

1. chuẩn bị 1 ổ DVD 5.25" SATA. 01 tô vít 4 cạnh có đầu nam châm.

2. Tháo con ốc to đùng phía sau, nhấc nắp ra.

3. Rút cáp SATA.

4. Tháo 04 con vít gắn hộp Hotswap với đáy S7a, nhấc cả cụm lên.

5. Tháo 4 con vít bên hông gắn Hotswap với nắp chụp.

6. Lắp nắp chụp lên ổ DVD, gắn 4 con vít hông.

7. Đặt cả cụm vào S7a, gắn lại 4 con vít. Phát này phải chơi đầu tô viwts có nam châm vì khá chật chội.

8. Cắm giắc SATA

9. Lắp lại như cũ. Chiến thôi.

latruong

Member
Ðề: 6 lý do mà bạn nên mua HD Player thay vì HTPC

Lúc trước mình có xài HDP nhưng càng xài càng chán vì firmware tính năng nghèo nàn, ít có phát triển thêm, nhiều lúc bị bỏ rơi luôn(dạng như đem con bỏ chợ), không nâng cấp được, giá thành cũng chẳng rẻ. Hiện giờ 1 HDP loại bèo khoản 3t5 lắp 1 HTPC AMD Trinity cũng có 3t5 mà làm được nhiều việc và tha hồ thử nghiệm các loại hệ điều hành và phần mềm

binhhc

Moderator

Có 1 cách nữa là bác cho cả 2 ổ ra bên ngoài. Bác mua thêm sợi dây giống như sợi cắm phía sau là xong. Tháo con ốc phía sau, nhấc nắp ra rồi luồn qua hộc Hotswap là được, cả 2 ổ mát rượi.

Vụ thay DVD vào hộc Hotswap thì cũng đơn giản. bác làm như sau:

1. chuẩn bị 1 ổ DVD 5.25" SATA. 01 tô vít 4 cạnh có đầu nam châm.

2. Tháo con ốc to đùng phía sau, nhấc nắp ra.

3. Rút cáp SATA.

4. Tháo 04 con vít gắn hộp Hotswap với đáy S7a, nhấc cả cụm lên.

5. Tháo 4 con vít bên hông gắn Hotswap với nắp chụp.

6. Lắp nắp chụp lên ổ DVD, gắn 4 con vít hông.

7. Đặt cả cụm vào S7a, gắn lại 4 con vít. Phát này phải chơi đầu tô viwts có nam châm vì khá chật chội.

8. Cắm giắc SATA

9. Lắp lại như cũ. Chiến thôi.
Rất cảm ơn bạn, rất thiết thực. =D>

taczanx

Chức năng "tắt an toàn" cho HDD là chức năng cơ bản đã có trên hầu hết HDP rồi bạn ạ.

Vâng ạ, nhìn thì có vẻ như đã tắt, và tắt rất an toàn, nhưng mà thực sự nó chưa tắt hẳn như khi bác shutdown windows đâu ạ.
P/S : Cái HDP em dùng cũng không phải loại cổ lắm đâu.

Muoi_hd360sg

Mỗi thiết bị đầu có một thế mạnh riêng và phục vụ một mục đích riêng tùy theo người dùng.Nên khi đưa ra quyết định mua 1 thiết bị gì thì nên cân nhắc mục đích chính của nó để làm gì, thì khi mua rồi sẽ không thất vọng.

dtddquochuy

Member
Ðề: 6 lý do mà bạn nên mua HD Player thay vì HTPC

E thì 2 tay 2 súng HTPC dùng down phim và xem thử xem sub có khớp ko ,ko khớp thì chỉnh sửa lại .Sau đó chép qua HDD rồi cho vào HD Player để thưởng thức thực sự .

Bên trên