A/V Receiver Pioneer 2011 - 2012

dunggiang

Member
Nhà sản xuất âm thanh gia đình hàng đầu Nhật Bản – Pioneer và nhà phân phối Pioneer tại Việt Nam – Công ty cổ phần Tara vừa giới thiếu ra thị trường một số sản phẩm A/V Receiver mới cho năm 2011-2012. Những sản phẩm mới được thiết kế tương thích đầy đủ các công nghệ kết nối mới nhất của giới trẻ hiện nay.

AV Receiver của Pioneer là sản phẩm đầu tiên của ngành công nghiệp âm thanh được thiết kế tương tích cho cả iPad sẽ cung cấp nhiều trải nghiệm mới cho những fan âm thanh đam mê cả công nghệ hiện đại.

Dòng sản phẩm mới nhất với bốn model AV Receiver 5.1 và 7.1 kênh chính là : VSX-521, VSX-821, VSX-921 và VSX-1021 – Với sự khẳng định cải tiến về công nghệ, hội tụ nhiều tính năng thú vị sẽ cung cấp hiệu suất âm thanh tuyệt vời cho người sử dụng.

Tất cả các model AV Receiver mới của Pioneer đều giải mã âm thanh HD tiên tiến nhất hiện nay là Dolby True HD và DTS HD, hỗ trợ công nghệ 3D với kết nối HDMI 1.4a

Ông Masayoshi Ishikubo, Tổng Giám đốc cao cấp của Tập đoàn tiếp thị, Pioneer Electronics AsiaCentre phát biểu :
"Pioneer tiếp tục cuộc cách mạng trong hệ thống giải trí với dòng sản phẩm mới nhất của mình được tích hợp các tính năng hiện đại và đa dạng kết nối, chúng tôi đã làm cho các sản phẩm AV Receiver của mình được sử dụng dễ dàng hơn cho người tiêu dùng với các kết nối mới với iPhone ®, iPad và iPod ®.. Các sản phẩm mới của chúng tôi với được hội tụ các ưu việt của thế giới âm nhạc số, cho phép người tiêu dùng có thể truy cập âm nhạc của họ và nội dung video cũng như chia sẻ chúng với những người khác trong một phòng hoặc trong suốt nhà. "
Các tính năng chính của Pioneer VSX-1021-K và VSX-921-K

Được trang bị công nghệ AirPlay của Apple ® làm cho iPad, Air Jam, DLNA ® 1.5 và Internet Radio. Các ứng dụng tùy chỉnh như iControlAV2, được phát triển bởi Pioneer cho thiết bị của Apple ®, cho phép người sử dụng VSX-921 và VSX-1021 để kiểm soát hoạt động và tiếp nhận dữ liệu thuận tiện thông qua iPad, iPhone và iPod. Hơn nữa, VSX-1021 là AV Receiver đầu tiên tính năng mới AV Navigator được setup ứng dụng phần mềm trên máy tính,Cung cấp một trải nghiệm âm thanh hoàn toàn mới từ giao diện sử dụng, quá trình cài đặt, tính năng sản phẩm cung cấp một trải nghiệm người dùng trực quan mà tất cả mọi người trong nhà có thể dễ dàng thưởng thức.

Các tính năng chính của Pioneer VSX-521-K:

AV Receiver 5.1 ,Công suất 125watt x 5 kênh
4 cổng HDMI, Video 3D pass- through.

Các tính năng chính của Pioneer VSX-821-K:

AV Receiver 5.1 ,Công suất 125watt x 5 kênh
4 cổng HDMI, Video 3D pass- through.
Kết nối USB, iPod,iPhone

Các model AV Receiver mới Pioneer VSX-521, VSX-821, VSX-921 và VSX-1021 có mức giá bán lẻ đề xuất như sau: 9,690,000 đ, 12,990,000, 15,990,000 và 25,900,000

- nguồn CNET - Tầm nhìn số -

Chỉnh sửa lần cuối:

training

Well-Known Member
Ðề: A/V Receiver Pioneer 2011 - 2012

mấy em này ra lâu rồi bác à, dù sao cũng cám ơn bác đã post lên cho anh em tham khảo

binna

Well-Known Member

ra lâu rùi, mà sao giá còn cao thế..... đang chơi Denon, định chuyển sang Pi, mà thấy cái giá..............hic hic

dunggiang

Member

ra lâu rùi, mà sao giá còn cao thế..... đang chơi Denon, định chuyển sang Pi, mà thấy cái giá..............hic hic

Mới ra được khoảng 3 - 4 tháng nay, em sưu tầm lại rồi post lên thôi
mấy model Pioneer VS với Denon :
VSX-521 VS AVR-1312
VSX-821 VS AVR-1612
VSX-921 VS với AVR-1912
Các bác có thể so sánh và quyết định lựa chọn ạ

xuchip2007

Bác lập bảng so sánh đánh giá luôn cho mọi người tham khảo đi, đưa ra thế này mất công em cứ nhờ anh google search hộ mỏi mắt quá ;;)

dunggiang

Member

Lập bảng so sánh các thương hiệu với nhau với em không tiện lắm, nhưng em có thể nêu lên một số khác biệt ở dòng Receiver mới của Pioneer.

Dòng sản phẩm AV Receiver High power của Pioneer năm 2011 góp mặt với 4 model VSX-521,VSX-821-VSX-921,VSX-1021 line up, Nhưng ở những model này có gì mới hơn so với model năm 2010, và có điểm gì nổi trội so với các dòng AV Receiver khác ???

Sau khi đi 1 vòng tìm hiểu em xin tổng hợp một số thông tin sau để các bác tham khảo ạ, Về thiết kế vẫn giữ phong cách truyền thống với 2 núm tròn cân xứng 2 bên, 1 điều khiển âm lượng và 1 để lựa chọn ngõ vào, phía giữa là màn hình hiện thị led để người dùng setup và điều chỉnh dễ dàng hơn.

Với dòng VSX-521-K thuộc Receiver bình dân, với giá bán rẻ nhưng vẫn đầy đủ những tính năng cơ bản của 1 AV Receiver như hỗ trợ 3D, 4 ngõ HDMI vào, 1 ngõ HDMI ra, giải mã âm thanh Dolby True HD, DTS HD Master Audio, Adapter kết nối Bluetooth, công suất vẫn giống như model VSX-520 của năm 2010 với 125Wx5 kênh.

Với dòng VSX-821 có tính năng tương tự với VSX-521 và được bổ xung thêm tính năng kết nối USB, hỗ trợ kết nối iPod, iPhone và đặc biệt chỉ dòng Receiver của Pioneer năm nay mới có là kết nối với iPad. Ngoài chức năng kết nối với các thiết bị của Apple, AV Receiver còn hỗ trợ sạc thiết bị trong khi kết nối và có thể xem được video từ iPod, iPhone , iPad qua AV Receiver.

Image

Điều khác biệt chính nằm ở model VSX-921-K vừa đươc EISA bình chọn là AV Receiver xuất sắc nhất năm 2011, VSX-921 với thiết kế 7.1 kênh,có công suất cao hơn 2 dòng AV Receiver VSX-821 và VSX521 với 135Wx7 kênh, Hỗ trợ kết nối Air Play một công nghệ cuả Apple, chỉ cần có bộ phát wifi VSX-921 có thể phát nhạc từ iPod touch, iphone, ipad mà không cần đến dây kết nối, khi phát nhạc trên màn hình sẽ hiện thị tên bài hát, Art album, thời gian... rất tiện dụng. Ngoài ra VSX-921 còn được trang bị tính năng iControlAV2, với tính năng này người dùng có thể điều khiển VSX-921 như tăng âm lượng, setup hệ thống loa, thay đổi chế độ nghe, cài đặt 9 band EQ, Đặc biệt chỉ với thao tác nghiêng chiếc iPod touch, iPhone hoặc iPad thôi bạn có thể điều chỉnh tăng âm lượng Subwoofer hoặc loa Center, hoặc một thao tác vuốt tay trên màn hình biểu đồ EQ sẽ được setup đúng theo ý đồ của bạn. Có thể nói với tính năng iControlAV2 bạn có thể dùng iPhone, iPod, iPad hoặc các thiết bị có hệ điều hành Android điều khiển hoàn toàn chiếc AV Receiver của mình mà không cần dùng đến điều khiển hoặc tiến lại gần.

Chức năng Zone 2 cũng giúp bạn tiết kiệm chi phí hơn, bạn có thể sử dụng AV Receiver cho 2 phòng khác nhau mà vẫn giữ nguyên được hệ thống loa 7.1 ở phòng chính ( AV Receiver khác sẽ giảm từ 7.1 xuống 5.1 nếu bạn muốn kết nối Zone 2). Cùng 1 lúc gia đình bạn có thể xem phim từ HD box hoặc đầu Bluray, còn phòng phụ bạn có thể nghe nhạc từ 1 nguồn phát khác chỉ với 1 AV Receiver. Nếu bạn không sử dụng Zone 2, bạn có thể tăng cường thêm cho hệ thống loa Front của mình 1 căp loa Front high hoặc Surround back tùy theo bạn lựa chọn. Đặc biệt nếu bạn có cặp loa Front chất lượng cao, với kết nối bi-Amp, bạn cũng có thể sử dụng ngõ Zone 2 để chất lượng tiếng của loa được tốt hơn.
Ngoài ra VSX-921 còn hỗ trợ các file lossless như flac hoặc WAV chất lượng cao để bạn thưởng thức âm thanh chất lượng cao.

VSX-1021 được bổ xung hơn VSX-921 tính năng xem video từ Zone2 và được bổ xung nhiều kết nối hơn như HDMI.

Lưu ý các bác là : Model VSX-921 khu vực Mỹ không hỗ trợ Air Play và iControlAV2 2 tính năng ưu việt nhất của Pioneer và Apple ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

hayhay

Well-Known Member

đến giờ mà giá vẫn còn rát quá...thôi xài Denon tiếp vậy!

truonghd

Well-Known Member

chức năng PI với IPHON sài sao vậy bác, mình k hiểu lắm, có cách nào chỉ dẩn kỹ được k

dunggiang

Member

chức năng PI với IPHON sài sao vậy bác, mình k hiểu lắm, có cách nào chỉ dẩn kỹ được k

Bác cài đặt iControlAV2 vào iphone,iPod hoặc ipad, kết nối với receiver của Pi qua wifi, phần mềm này có nhiều tính năng rất ưu việt, như một chiếc điều khiển từ xa, đặc biệt hơn khi bác setup hệ thống bằng MCACC rồi, phần mềm vẫn cho bác tùy chỉnh EQ, bass... bằng iphone mà ko làm thay đổi thông số setup chuẩn trước đó, em đã mang VSX-921 ra CH HUY HMT ở 11 HBT - HN, mấy anh em kỹ thuật tại đó cũng thừa nhận model này dẫn đầu về công nghệ,đặc biệt với những bác dang dùng sản phẩm của Apple

dunggiang

Member

Các bác có thể tham khảo một số video sau để tìm hiểu về iControlAV2 ạ

[video=youtube;GGf8Q6Dw5jM]http://www.youtube.com/watch?v=GGf8Q6Dw5jM&feature=player_detailpage[/video]

[video=youtube;WCTP6HIlOK8]http://www.youtube.com/watch?v=WCTP6HIlOK8&feature=player_detailpage[/video]

Còn đây là Air Play ạ

[video=youtube;C64ot_9iKPU]http://www.youtube.com/watch?v=C64ot_9iKPU&feature=player_detailpage[/video]

tarzan1234

đến giờ mà giá vẫn còn rát quá...thôi xài Denon tiếp vậy!

Giá như thế thì đúng là chát thật. Cũng biết là thuế mà tùm lum nên giá phân phối ở trong nước sẽ đắt hơn giá ở nước ngoài, nhưng mà cao hơn nhiều quá. Em cũng rình mấy con này, hôm rồi có giảm giá mới làm một con VSX-1021-K, tổng thiệt hại 275 USD, tính ra chưa đến 6 triệu tiền Việt....[-X

dunggiang

Member

Giá như thế thì đúng là chát thật. Cũng biết là thuế mà tùm lum nên giá phân phối ở trong nước sẽ đắt hơn giá ở nước ngoài, nhưng mà cao hơn nhiều quá. Em cũng rình mấy con này, hôm rồi có giảm giá mới làm một con VSX-1021-K, tổng thiệt hại 275 USD, tính ra chưa đến 6 triệu tiền Việt....[-X

Chúc mừng bác mua được hàng tốt giá quá tốt ạ, giá bên Mỹ thì nhiều hãng phân phối ở VN cũng khó mà bì được ạ. :)

vunhathung

chức năng icontrol2 này bác tả hơi khó hiểu, kể ra bác tổ chức offline cho anh em test thử cái thì dễ hình dung hơn đấy ạ, em cũng có cái ipad đang khoái demo xem thử đây

audio&video

Active Member

chức năng icontrol2 này bác tả hơi khó hiểu, kể ra bác tổ chức offline cho anh em test thử cái thì dễ hình dung hơn đấy ạ, em cũng có cái ipad đang khoái demo xem thử đây

đồng ý với ý kiến của bác.theo em bác DŨNG có thể tổ chức ofline ở một địa điểm thuận lợi có nhiều đồ cho anh em diễn đàn so sánh.cao hơn nữa pionner việt nam có thể tổ chức hội thảo giới thiệu công nghệ mới này .em thấy piooner nếu khai thác hết tính năng mới thì pioneer là một lựa chọn đáng để quan tâm trong các recieiver trong cùng tầm giá.

dunggiang

Member

đồng ý với ý kiến của bác.theo em bác DŨNG có thể tổ chức ofline ở một địa điểm thuận lợi có nhiều đồ cho anh em diễn đàn so sánh.cao hơn nữa pionner việt nam có thể tổ chức hội thảo giới thiệu công nghệ mới này .em thấy piooner nếu khai thác hết tính năng mới thì pioneer là một lựa chọn đáng để quan tâm trong các recieiver trong cùng tầm giá.

Em thấy cũng hay đấy, Nếu bác audio&video phối hợp offline thì em sẽ vác cái Receiver đạt giải EISA này đến để các bác cùng test và đánh giá :)

aoemaximus

"Offline" hay đấy.
Các bác tổ chức sớm đi <:p cho AE mở rộng tầm mắt.
Hàng hot vậy mà, phải triển khai ngay thôi.<:p

tienlequoc

Well-Known Member

Pioneer VN muốn nâng tầm thương hiệu trong sân chơi VN thì phải có những động thái xích lại gần người tiêu dùng hơn nữa. Chứ thời điểm hiện tại đa số người tiêu dùng VN ko mấy mặn mà với các sản phẩm do Pioneer VN phân phối. Nói thẳng ra còn thua xa Denon, Yamaha, và cả Onkyo mới trở lại thị trường VN.

dunggiang

Member

Pioneer VN muốn nâng tầm thương hiệu trong sân chơi VN thì phải có những động thái xích lại gần người tiêu dùng hơn nữa. Chứ thời điểm hiện tại đa số người tiêu dùng VN ko mấy mặn mà với các sản phẩm do Pioneer VN phân phối. Nói thẳng ra còn thua xa Denon, Yamaha, và cả Onkyo mới trở lại thị trường VN.

Những lời góp ý của bác em xin ghi nhận ạ, em sẽ truyền đạt lại những ý kiến của các bác với công ty, hy vọng trong thời gian tới giá cả cũng như chất lượng dịch vụ của Pioneer sẽ cải thiện tốt hơn.

Cám ơn bác nhé

tienlequoc

Well-Known Member

Chính sách giá tốt + hậu mãi với người dùng tốt===> khách hàng mua nhiều hàng===>tiêu thụ nhiều hàng===>đến 1 mức nào đó sẽ được hãng chiết khấu cao hơn===>giá tiếp tục giảm===>tiêu thụ nhiều hàng hơn===>1 vòng tròn khép kín đấy bác. Ở Mỹ cũng nguyên lý đấy thui, Pioneer ở Mỹ thì tiêu thụ nhiều vô đối cũng vì cái vòng tròn này đấy. Khi nào tổ chức even giới thiệu Pioneer thì phát vé mời đặt biệt cho em với nhé. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên