A/V Receiver Pioneer 2011 - 2012

nghia303

Well-Known Member
Ðề: A/V Receiver Pioneer 2011 - 2012

Bên em cũng đang nghiên cứu các em pineer ợ ............

gahd123

Tiện có topic này em nhờ các bác tư vấn chút. Mai là em lấy em LX86, các bác tư vấn dùm em cặp Font đi với em nó được không ạ? Em hay nghe thể Thúy Nga, Asia, trữ tình và độc tấu. Ngân sách khoảng 30 củ đổ lại ạ. Thanks các bác :).

Chỉnh sửa lần cuối:

maison67

Well-Known Member

Receiver Pioneer VSX-821k này có đánh được với Bose Acoustimass AM-15 kg? So giữa Receiver Pioneer VSX-821 và Receiver Denon 2802 (đời cũ) thì cái nào hợp với Bose Acoustimass AM-15? Mình muốn biết rõ hơn để quyết định! Bạn nào biết rõ, có nhận xét giúp mình! Cám ơn tất cả!!!

vinagoh

Well-Known Member

Tiện có topic này em nhờ các bác tư vấn chút. Mai là em lấy em LX86, các bác tư vấn dùm em cặp Font đi với em nó được không ạ? Em hay nghe thể Thúy Nga, Asia, trữ tình và độc tấu. Ngân sách khoảng 30 củ đổ lại ạ. Thanks các bác :).

Bộ loa phải đi nghe thử mới được lỗ tai Bác ạ! Vác LX-86 đi ra tiệm audio xin ghép thử, được lỗ tai bộ nào thì hốt thôi.
Ơ mà sao nghe nhạc mà mua Receiver nhỉ!!!?

Có bác nào báo giá giúp con Pi LX53 nhé.

Qua TTTM đi Bác nhé.

Receiver Pioneer VSX-821k này có đánh được với Bose Acoustimass AM-15 kg? So giữa Receiver Pioneer VSX-821 và Receiver Denon 2802 (đời cũ) thì cái nào hợp với Bose Acoustimass AM-15? Mình muốn biết rõ hơn để quyết định! Bạn nào biết rõ, có nhận xét giúp mình! Cám ơn tất cả!!!

Thường Bose ghép với Onkyo và Denon......

gahd123

Re: Ðề: A/V Receiver Pioneer 2011 - 2012

Bộ loa phải đi nghe thử mới được lỗ tai Bác ạ! Vác LX-86 đi ra tiệm audio xin ghép thử, được lỗ tai bộ nào thì hốt thôi.
Ơ mà sao nghe nhạc mà mua Receiver nhỉ!!!?
Vì em hay xem dvd của Asia và Thúy ạ. Mong bác tư vấn, em định lấy 1 là Dynaudio X32 hay Klipsch Rf 7 II ạ.

khactuyen

Banned
Re: Ðề: A/V Receiver Pioneer 2011 - 2012

Vì em hay xem dvd của Asia và Thúy ạ. Mong bác tư vấn, em định lấy 1 là Dynaudio X32 hay Klipsch Rf 7 II ạ.

Bác ra shop bảo ghép 2 loa đó với avr của bác là có câu trả lời ngay ấy mà, ngồi đây nghe tư vấn để chốt hạ khó lắm bác ơi, ta chỉ khoanh vùng được thôi.
Cá nhân ưm nếu xem film sẽ chọn klipsch.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: A/V Receiver Pioneer 2011 - 2012

Xem DVD Asia, PBN, live thì không những cặp loa Front mà cái Sub cũng khá quan trọng, vì âm thanh lúc này là 5.1 và Sub thể hiện dãy trầm. Vụ này phải tinh chỉnh khéo khéo tí nghe mới hay được chứ kg là lùng bùng đấy.
Có nhiều Bác nói nghe 5.1 không hay, riêng mình thì khi đã cân chỉnh hệ thống ok thì khá hay đấy, giống như đang ngồi xem live, tiếng bass xuống rất sâu.....

Về loa Dyn thì mình chưa được nghe nên kg dám phán, nhưng có đọc ở đâu đấy có Bác bán cặp loa này nói nó chống chỉ định nhạc nhẹ, nhạc vàng.....
Vì vậy mình vẩn thiên về Klipsch hơn.

Cuối cùng Bác hãy đi nghe trước khi xuống tay nhé.

Quangot

Member
Em đã có dịp được nghe cả DynX36 và RF7II ghép với Pioneer LX85, em thấy tiếng bass của DynX36 nó nhẹ như bông bay là là trên mặt sàn, em ko thích lắm, nghe của RF7II e thấy nó ấm và rộng hơn ạ. Trung âm thì Dyn nghe trong vắt tuy nhiên RF7II cũng không thua kém=>Vote 1 phiếu cho RF7II

ntha8282

Các bác cho em hỏi về sử dụng icontrolav2.Em vừa sắm một em pi 922.Đầu rec em đã cắm kêt nối internet vào cổng lan.ipad em đã cài icontrolav2 và kết nối mạng wi-fi trong nhà.Em vào icontrolev2,lựa chon thiết bị.Nhưng máy báo lỗi như hình dưới đây.Các bác có thể hướng dẫn cho em được không ạ.Em xin cảm ơn.

2012-10-30 18.41.38 của komasuvn, trên Flickr

bahu

xin tư vấn gấp cách setup dàn loa cho pioneer 1122K

Chỉnh sửa lần cuối:

bahu

Xin chỉ giáo các cao thủ gấp về cách đấu loa cho rec pi 1122 k !
Em thấy trên rec này có 9 cặp đấu cho loa ( 2 font+1 cen+ 2 sur+ 2 sur back +2 font height/wide ) em đã đấu bi-amp cho font ts 300 ( 2 vào font main và 2 vào sur back),cen vào cen cs10 , sur vào 1 cặp sur ts100, font height/wide vào 1 cặp ts 100, sub PSW 110 có 2 đường in L/R(LFE) em dùng dây RCA 4 đầu nối vào 2 pre out sub trên rec còn 2 đầu vào L/R(LFE) trên sub . như vậy đã đc chưa ạ ? em cũng không biết setup ntn nếu cắm loa như trên mong các bác tư vấn luôn , em xin cảm ơn trước ạ ! bác nào đang dùng rec này nếu tiện cho em mượn cuốn hướng dẫn sử dụng luôn với suốt ngày hỏi phiền quá !!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

binna

Well-Known Member

Xin chỉ giáo các cao thủ gấp về cách đấu loa cho rec pi 1122 k !
Em thấy trên rec này có 9 cặp đấu cho loa ( 2 font+1 cen+ 2 sur+ 2 sur back +2 font height/wide ) em đã đấu bi-amp cho font ts 300 ( 2 vào font main và 2 vào sur back),cen vào cen cs10 , sur vào 1 cặp sur ts100, font height/wide vào 1 cặp ts 100, sub PSW 110 có 2 đường in L/R(LFE) em dùng dây RCA 4 đầu nối vào 2 pre out sub trên rec còn 2 đầu vào L/R(LFE) trên sub . như vậy đã đc chưa ạ ? em cũng không biết setup ntn nếu cắm loa như trên mong các bác tư vấn luôn , em xin cảm ơn trước ạ ! bác nào đang dùng rec này nếu tiện cho em mượn cuốn hướng dẫn sử dụng luôn với suốt ngày hỏi phiền quá !!!!!

trên REC của bác chỉ có 1 ngõ pre-out cho Sub mà, kết nối cho các loa khác, như vậy là OK rồi, bác vào REC để chọn cấu hình đúng như bác đã kết nối

Em có cái VSX-521 mà nó ko nhận tín hiệu HDMI từ PC, đèn HDMI sáng đỏ nhưng ko có tiếng và hình, em thử mấy PC và vga card khác nhau rồi mà vẫn ko được. Nếu cắm HDP thì được ngay. Các bác cho em hỏi có phải là thiết lập trên AVR hay PC thế nào ko ạ?

Hai Scm

Active Member
Em có cái VSX-521 mà nó ko nhận tín hiệu HDMI từ PC, đèn HDMI sáng đỏ nhưng ko có tiếng và hình, em thử mấy PC và vga card khác nhau rồi mà vẫn ko được. Nếu cắm HDP thì được ngay. Các bác cho em hỏi có phải là thiết lập trên AVR hay PC thế nào ko ạ?

Bác click chuột vào biểu tượng Speakers góc phải bên dưới rồi vào chọn phát âm thanh qua HDMI. Cổng phát HDMI của bác là trên mainboard hay trên VGA card ?

dylan150

.......................................................

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên