Ai biết Kênh 57UHF KTS do đài nào phát vậy

minhdt49

Ðề: Ai biết Kênh 57UHF KTS do đài nào phát vậy

Thả nổi kinh tế và quốc tế hóa cách quản lý.
Việt Nam thì ko làm thế vì còn liên quan đến thể chế và chính trị.

hơi lạc đề rùi, mình muốn mang Cam vào để nói lên cái chua trong việc công nghệ truyền hình ở nước ta mang lại nhiều phát triển đáng khen nhưng cũng đáng tệ hại. Nó mang lại nhiều thõa mãn cho người này thì cướp đi niềm vui người khác ,tóm lại "công nghệ" TH ở VN nó đang xiết chặt túi tiền những người ở đô thị và bóp chặt nội dung giải trí ở nông thôn. Thường thì phần thắng thuộc về số đông nhưng ở VN tiền mới là chiến thắng.hehe

ptt0903939220

Thấy các bác quan tâm dvb.t em cũng xin chém gió thời sự quốc tế tí và mong rằng tương lai AVG ta cũng tương đối được thế thì phúc cho VN mình, số là nước bạn Campuchia chẳng biết ứng dụng số hóa TH từ bao giờ mà láng giềng ta đã phát đến hơn 50kênh TH kts siêu chất lượng từ nội dung đến hình ảnh âm thanh, nói về list kênh thì chắc mấy bác VN ta có mà thu phí chắc 300k /tháng quá ! ( True sport3, True sport2, PPCTV9, 10, 11, K_Word, PPCTV_NIC, Sea TV, MYTV, BayonTV1,2, C music, Astro SS, Astro SS2, Astro 3S, CNN, BBC , VCTV3, Blomberg, News asia, Arirang, NHK, Autralia netword, MTV, Channel V, TV5, KBS, VTV3, CTV, kidsco, CTS, Movie Hit, CNBC, holywood, Red Thai, Z.sport, Hallmark, MGM, NGW, AXN, VTC10, Aljazeera, Ten.sport, Thai CH3, 5, 7, 9, 11 còn nhiều nữa hết nổi rồi...đặc biệt là kênh True sport3 phát miễn phí nhé...hichic vậy là VN mình lạc hậu hay quá tiên tiến nhỉ ?!, xem bóng đá ở VN mình là xa xỉ nhưng với Campuchia thì là đồ bỏ nha !
vụ này mình cũng qua campuchia rồi sao o biết nhỉ.sóng phát ở đâu thu được vậy bạn để mình tư vấn cho bà con việt nam mình bên campuchia nhiều lắm.

tethien

Active Member

Theo em thấy phát DVB-T có hạn chế là vùng phủ sóng thấp(tầm 100km) muốn phát hết thì phải 1 tỉnh 1 cột phát sóng, rất là tốn chi phí. k hiểu sao chính phủ ta k bỏ qua cái bước DVB-t này mà lên thẳng DVB- S2 luôn(như chúng ta từng đưa đất nước lên thẳng xã hội chủ nghĩa bỏ qua giai đoạn tư bản)

DVB-T thì thiết bị thu giá rất rẻ. Còn DVB-S2 thì là phát sóng vệ tinh nên thiết bị đắt.

minhdt49

Vụ này do ko phủ sóng ở VN nên em ko tìm hiểu sâu, nhưng đại khái là Cam nó phát chuẩn mpeg2 các đầu thu dvb.t thông thường ở VN đều thu được, khóa mã kiểu gì thì chịu !, một số kênh ko khóa thì xem tốt có cả VTC10, tuy nhiên VTV3 và VCTV3 thì $ ,hướng phát hình như là từ tháp TH của BayonTV hay CTN gì đó , nó phát rãi dài từ kênh 37, 38, 39, 40, 41, 42, 44 UHF mỗi kênh phát 7-8 chương trình.

izzi0279

Member

Thấy các bác quan tâm dvb.t em cũng xin chém gió thời sự quốc tế tí và mong rằng tương lai AVG ta cũng tương đối được thế thì phúc cho VN mình, số là nước bạn Campuchia chẳng biết ứng dụng số hóa TH từ bao giờ mà láng giềng ta đã phát đến hơn 50kênh TH kts siêu chất lượng từ nội dung đến hình ảnh âm thanh, nói về list kênh thì chắc mấy bác VN ta có mà thu phí chắc 300k /tháng quá ! ( True sport3, True sport2, PPCTV9, 10, 11, K_Word, PPCTV_NIC, Sea TV, MYTV, BayonTV1,2, C music, Astro SS, Astro SS2, Astro 3S, CNN, BBC , VCTV3, Blomberg, News asia, Arirang, NHK, Autralia netword, MTV, Channel V, TV5, KBS, VTV3, CTV, kidsco, CTS, Movie Hit, CNBC, holywood, Red Thai, Z.sport, Hallmark, MGM, NGW, AXN, VTC10, Aljazeera, Ten.sport, Thai CH3, 5, 7, 9, 11 còn nhiều nữa hết nổi rồi...đặc biệt là kênh True sport3 phát miễn phí nhé...hichic vậy là VN mình lạc hậu hay quá tiên tiến nhỉ ?!, xem bóng đá ở VN mình là xa xỉ nhưng với Campuchia thì là đồ bỏ nha !

Nhìn bề ngoài thì thấy vậy, bên trong nội tình cơ chế thì chỉ có người trong cuộc mới biết được

ptt0903939220

Vụ này do ko phủ sóng ở VN nên em ko tìm hiểu sâu, nhưng đại khái là Cam nó phát chuẩn mpeg2 các đầu thu dvb.t thông thường ở VN đều thu được, khóa mã kiểu gì thì chịu !, một số kênh ko khóa thì xem tốt có cả VTC10, tuy nhiên VTV3 và VCTV3 thì $ ,hướng phát hình như là từ tháp TH của BayonTV hay CTN gì đó , nó phát rãi dài từ kênh 37, 38, 39, 40, 41, 42, 44 UHF mỗi kênh phát 7-8 chương trình.
vụ này chắc o chính xác đâu.theo mình biết thì campuchia chưa có phát số mặt đất đâu.trên thế giới cũng rất ít nơi có số mặt đất.

minhdt49

Tôi chứng kiến xem tận mắt bắt tận tay mà lừa ai, vớ vẫn nè...

minhdt49

vụ này chắc o chính xác đâu.theo mình biết thì campuchia chưa có phát số mặt đất đâu.trên thế giới cũng rất ít nơi có số mặt đất.

bác hơi xem thường Cam đấy, có thể bác chưa qua Cam hoặc ít nhất ko xem TH Cam lần nào..,bác hoặc tin em hoặc qua đấy kiểm chứng !, à mà cũng có thể ko tin là Cam còn có cả TH Cáp, IPTV nhá : www.ppctv.com.kh

YeuNhac

Banned

DVB-T thì thiết bị thu giá rất rẻ. Còn DVB-S2 thì là phát sóng vệ tinh nên thiết bị đắt.

LCD, Plasma TV đời mới thường có tích hợp luôn DVB-T / - Mpeg4 (DVB-T HDTV)

Bác nào có TV mới thử dò đài này xem !

YeuNhac

Banned

vùng màu xám chưa có

3dong

Member

Mô hình tương tự như sau:
AVG mua cột anten phát số và máy phát sau đó để nhờ trên cột ănten các Đài truyền hình địa phương. Thỏa thuận là trả cho Đài địa phương 1 ít tiền và cho Đài địa phương 1 kênh để phát số mặt đất. Vừa tiết kiệm, vừa phủ sóng DVB-T được cả nước lại vừa giúp các Đài địa phương ít kinh phí triển khai phát DVB-T theo lộ trình của quốc gia. AVG khôn thật.
Theo thông tin thông kê ko chính thức đến năm sau thì AVG phổ cấp DVB-T2 cả nước thông qua các đài địa phương.
Riêng ở HN thì AVG mua cột ănten số và lắp trên nóc của Đài truyền hình HN số 3-5 HUỳnh Thúc Kháng đó.

Ở Hà Nội AVG đã phát thử chưa bạn ?

ptt0903939220

campuchia phát vệ tinh thaicom 2,3.mình có bán đầu thu gói dtv của nó giá khoảng 1,5 triệu có khóa mã nhưng miễm phí thuê bao như htv.còn số mặt đất thì chắc chưa có đâu vì nếu có thì đầu thu bán qua đó được rồi.cáp thì có lâu rồi,iptv thì chắc cũng mới có thôi.avg thì có sóng nhưng chưa có đầu nào xem được.parapol tuấn tú ptt đang đặt mua đầu thu dvbt mpeg4 sd và hd về test thử chính xác sẽ cho bà con thêm thông tin.

campuchia phát vệ tinh thaicom 2,3.mình có bán đầu thu gói dtv của nó giá khoảng 1,5 triệu có khóa mã nhưng miễm phí thuê bao như htv.còn số mặt đất thì chắc chưa có đâu vì nếu có thì đầu thu bán qua đó được rồi.cáp thì có lâu rồi,iptv thì chắc cũng mới có thôi.avg thì có sóng nhưng chưa có đầu nào xem được.parapol tuấn tú ptt đang đặt mua đầu thu dvbt mpeg4 sd và hd về test thử chính xác sẽ cho bà con thêm thông tin.

vậy chuyện campuchia phát KTS mặt đất là chuyện không có thật hả anh Tú?

minhdt49

Bác cứ tìm hiểu vụ dvb.t của Miên đi, có thông tin rồi thank em cái cũng được, gạt bác làm gì..! trên dđ này em là người thật lòng nhất đấy ! Hehe...

minhdt49

vậy chuyện campuchia phát KTS mặt đất là chuyện không có thật hả anh Tú?

hehe...gì đây định ném đá anh hả ?! Ko tin vác đầu kts qua campuchia quét kênh 37, 38, 39, 40, 41, 42, 44 coi thế nào có thật như ah nói ko ? Mà cần gì qua đến Cam ở cặp biên giới xoay anten về Cam hôm nào sóng khỏe thu tốt kênh BayonTV thì lấy đầu kts ra quét biết liền. Nếu anh nói sai thề cả đời này anh ko xem TH nữa nhá !

ptt0903939220

Re: Ðề: Ai biết Kênh 57UHF KTS do đài nào phát vậy

Bác cứ tìm hiểu vụ dvb.t của Miên đi, có thông tin rồi thank em cái cũng được, gạt bác làm gì..! trên dđ này em là người thật lòng nhất đấy ! Hehe...
cám ơn bạn nge.mấy bữa nữa anh qua nông pênh khảo sát thị trường để mở đại lý sẽ nghiên cứu kỹ vụ này.có thông tin gì cho a thêm nge.ở đồng tháp giáp tỉnh nào của campuchia nhỉ.

binhansi

PTT vẫn chưa có đầu thu DVB-T2 à? Kênh 57UHF KTS chính xác là phát thử nghiệm tại HN, AVG sẽ phát 3 kênh 57,58 và 59 chậm nhất là trong quý I/11.

quanhuy90

Member

vì ở campuchia chưa gia nhập WTO nên họ được quyền phát miễn phí như vậy, giống nhưVTC lúc trước .

Bên trên