Alice in Wonderland 3D - từ 12/3/2010

please_helpme

Active Member
Ðề: Alice in Wonderland 3D - từ 12/3/2010

sao mấy ông bà Mê-ga-sờ-tai xem thường dân HP nghèo không có tiền xem 3D hay sao nhẩy?
SG mở tung tóe 4, 5 chỗ
HN cũng được 2, 3 phát
HP thì k nỡ làm 1 cái
bực hết cả mình
chỉ muốn

tienhai1992

hơ.em ở nghệ an.chẳn biết bao giờ mới dc xem 3d.thôi cố gắng năm nay đậu DH để ra HN xem:d

vostro1500

mấy tỉnh khác thì số lượng chịu bỏ tiền ra coi 3D cũng có nhưng ko đủ để có lời nên ko làm! Đời sống còn khó khăn mà! Đâu phải lương ai cũng cao cả đâu?

vostro1500

Mới coi trailer Alice thì thấy ko khoái lắm! Chắc doanh thu ko bằng avatar rồi!

nobrain

Mới coi trailer Alice thì thấy ko khoái lắm! Chắc doanh thu ko bằng avatar rồi!

Bác cứ đùa, gì thì gì Alice cũng đâu đủ tuổi sánh với Avatar. Avatar giờ nó hơn 2.5 tỉ $, thành tượng đài về doanh thu mà còn chưa phát hành DVD với Bluray nữa :-SS.
Thực ra em xem trailer thấy cũng ko đặc sắc lắm, cơ mà nhiều bác xem 3D về review là hiệu ứng rất sướng mắt, lại thêm nhiều tên tuổi lớn đảm bảo nữa >:). Vậy nên cứ phải đi xem cho nó mở mang đầu óc :">

congadilonton1

film này thời lựong ít quá,có 1,48h
trong khi đó mình xem avtar là 2,48h
hic,ko biết có hay ko,đa x trót mua vé rồi :((

timonlp2003

Mình ko ở Vn nên bên đây chiếu trước, thấy tò mò mặc dù già đầu rồi mà vẫn thử đi xem vì là phim chuẩn 3D iMax, nên muốn viết một vài dòng nhận xét.

Nếu ai đã xem 3D Avatar rồi thì khi xem phim này mức độ 3D của Alice có thể nói là hơn một chút, vì phim đa phần dựng bằng đồ họa, và chú trọng khai thác công nghệ hình ảnh 3D nên những pha rượt đuổi khá ly kỳ và hấp dẫn, đất cát cứ bắn vèo vèo vào phía camera, nên cho cảm giác khá là vui :).

Màu sắc, âm thanh hình ảnh thì đẹp tuyệt vời, nhưng nếu ai mê phim có nội dung thì ko nên xem phim này, tốn tiền, vì phim dành cho trẻ con mà, nội dung ko hợp với người lớn, và có một số cảnh thấy nhảm thế nào, ngồi xem mà chỉ mong đến mấy đoạn rượt đuổi, hơi chán, các bạn xem sẽ hiểu.

Theo đánh giá của riên mình, đồ họa, kỹ xảo 8/10 và còn Nội dung 3/10. Tính ra vẫn trên trung bình, ai có con thì cố gắng dắt nó đi xem :)

nhatduy1990

sao mấy ông bà Mê-ga-sờ-tai xem thường dân HP nghèo không có tiền xem 3D hay sao nhẩy?
SG mở tung tóe 4, 5 chỗ
HN cũng được 2, 3 phát
HP thì k nỡ làm 1 cái
bực hết cả mình
chỉ muốn

Theo mhìn Biêts thì doanh thu Megastar HP thấp nhât cả nước đó bạn.Mà mega HP cũng là rạp phim lớn nhất của Megastar VN đấy(không có xem thường đâu)

boyintel

Well-Known Member

Mình ko ở Vn nên bên đây chiếu trước, thấy tò mò mặc dù già đầu rồi mà vẫn thử đi xem vì là phim chuẩn 3D iMax, nên muốn viết một vài dòng nhận xét.

Nếu ai đã xem 3D Avatar rồi thì khi xem phim này mức độ 3D của Alice có thể nói là hơn một chút, vì phim đa phần dựng bằng đồ họa, và chú trọng khai thác công nghệ hình ảnh 3D nên những pha rượt đuổi khá ly kỳ và hấp dẫn, đất cát cứ bắn vèo vèo vào phía camera, nên cho cảm giác khá là vui :).

Màu sắc, âm thanh hình ảnh thì đẹp tuyệt vời, nhưng nếu ai mê phim có nội dung thì ko nên xem phim này, tốn tiền, vì phim dành cho trẻ con mà, nội dung ko hợp với người lớn, và có một số cảnh thấy nhảm thế nào, ngồi xem mà chỉ mong đến mấy đoạn rượt đuổi, hơi chán, các bạn xem sẽ hiểu.

Theo đánh giá của riên mình, đồ họa, kỹ xảo 8/10 và còn Nội dung 3/10. Tính ra vẫn trên trung bình, ai có con thì cố gắng dắt nó đi xem :)

Mới đi xem suất chiếu cuối cùng của Avatar về, công nhận hay thật :D(NGười may mắn cuối cùng ;;)) Trước khi chiếu phim nó có chiếu đoạn trailer của Alice o xứ sở thần tiên. Công nhận hình ảnh và âm thanh đẹp hơn Avatar 1 xí ;))
Tính tuần sau đi xem,Nhưng nghe bác nói nội dung của phim không hay lắm,
Em thì thích nội dung hơn là xem 3D, không biết có nên đi không :-S
Thôi chắc không đi xem nữa :D Để dành tiền đi xem dịp khác @};-

poly

Banned

Tip ngắn cho ai sắp xem phim :
Ai thích phim 3D kiểu bị quăng ném chặt chém vào mặt sẽ thích phim này
Phim được quay từ 2D chuyển lên 3D nên màu sắc và chất lương hình ảnh cũng như độ sâu thua Avatar rõ rệt
Câu chuyện chán ngắt và buồn ngủ những đoạn ko có hiệu ứng 3D

Giá vé tại Megastar Hùng Vương là 140 ngàn cho vé V.I.P . Mình có mua 2 vé vào ngày 15 :D
Hy vọng không uổng công sức và tiền bạc mình bỏ ra :p

MrMilan

Banned

Giá vé tại Megastar Hùng Vương là 140 ngàn cho vé V.I.P . Mình có mua 2 vé vào ngày 15 :D
Hy vọng không uổng công sức và tiền bạc mình bỏ ra :p

mình thực sự chia buồn với bạn, vì bạn đã phí tiền và công sức để xem một bộ phim chả ra gì [-X

anhsangtim

Tối nay mình xem 3D ở Megastar nè. Theo mình đoán là phim...dở ẹc. Nhìn trailer là biết rồi, nhưng vẫn mua để coi vì ham hố ^^

không cần xem cũng biết là không hay, chỉ xem mỗi cái hãng phim biết không phải là phim hay rồi

Nói như bác thì cái hãng đó đã sập từ lâu vì chả có phim nào ra hồn rồi:-O. Cứ như người nước ngoài chưa ăn mắm VN đã phán món đó chả ra gì rồi ^:)^

webrom

không cần xem cũng biết là không hay, chỉ xem mỗi cái hãng phim biết không phải là phim hay rồi

Bác thích coi phim đau tim 3d thì down về mà xem, nói cứ như Disney chưa từng có phim hay ko bằng, mà em đoán bác cũng chả biết The Nightmare Before Christmas là cái wai' j.
Chưa xem mà cứ nói xàm ng` nhìn vào mà khinh.:-@

MrMilan

Banned

Bác thích coi phim đau tim 3d thì down về mà xem, nói cứ như Disney chưa từng có phim hay ko bằng, mà em đoán bác cũng chả biết The Nightmare Before Christmas là cái wai' j.

các bố cứ đi xem đi thì biết, ngoại trừ fan ruột của Depp thì em chịu, không đỡ nổi

howtomiss

Member

Thực tình là film ko hay, film này mình có được dịp qua Thailand xem IMAX, hiệu ứng 3D có nhiều hơn avatar 1 chút, chỉ được cảnh rượt đuổi bụi bay thôi, nhưng nội dung thì quá tệ, xem mà buồn ngủ kinh khủng.
Bác nào thích xem 3D, hoặc có con nhỏ thì dẫn vợ con đi xem. Bác nào khoái xem nội dung thì bảo đảm vào rạp không ngáp không ăn tiền.

Bên trên