Alice in Wonderland 3D - từ 12/3/2010

cobra4eye

Active Member
Ðề: Alice in Wonderland 3D - từ 12/3/2010

Vây là lần này VN mình phải coi chậm hơn thế giới hả các bác, k đc coi cùng lúc như Avatar nhỉ?

howtomiss

Member

Trời, chính trị của thái nó không ảnh hưởng tới hoạt động kinh tế nhiều lắm đâu mà lo :D

splendidriver

Phim này bị giới chuyên môn và cả fan 3-D thế giới đánh giá thấp quá. Bác Poly ko biết đã đi xem họp báo chưa? sao ko thấy ý kiến gì nhỉ :D

khoái Johnny Depp ,lại còn phim 3D nữa chứ ,ở HN hình như chỉ có megas chiếu ,thích quốc gia hơn

vostro1500

phim này coi giải trí thôi, ko đọat oscar dc.

vnimation

Phim quảng cáo thì rầm rộ nhưng chán lắm ạ. Nội dung chả rõ ràng - hiệu quả hình ảnh quá kém so với Avatar

Trời, chính trị của thái nó không ảnh hưởng tới hoạt động kinh tế nhiều lắm đâu mà lo :D

Sáng nay đọc báo Thanh niên, ko nhớ rõ ND nhưng đại loại là Thái cuối tuần mất cả chục triệu USD chứ đâu có ít. Đã thế tiền đổ vào cuộc biểu tình cũng khá là nhiều đó.
Lần này Thái lỗ nặng, mấy ông du lịch VN nếu nắm bắt đc thời cơ thì tốt quá. Chỉ tiếc là ...:-&

Cara

Active Member

Thôi đừng lạc đề qua Thái, trở về VN xem Alice đi các bác.
Thực tình là film ko hay, film này mình có được dịp qua Thailand xem IMAX, hiệu ứng 3D có nhiều hơn avatar 1 chút, chỉ được cảnh rượt đuổi bụi bay thôi, nhưng nội dung thì quá tệ, xem mà buồn ngủ kinh khủng.
Bác nào thích xem 3D, hoặc có con nhỏ thì dẫn vợ con đi xem. Bác nào khoái xem nội dung thì bảo đảm vào rạp không ngáp không ăn tiền.
Em nè bác\m/. Ngủ gục từ khúc bà White Queen do Anne Hathaway đóng dụ khị bé Alice mặc áo giáp, tỉnh dậy vừa lúc thấy cái đầu con rồng bay xuống đất rồi. Hic hic ... chưa bao giờ em ngủ gục khi xem phim, bộ này là kỷ lục đầu đời của em he he :-j:-j:-j Mà lại ngủ vào cái đoạn hành động nhất trong phim mới quái.
Chẳng có gì trong phim hấp dẫn em cả. Model mấy con thú nhìn chán chán sao á, rồng thì trụi lủi không vẩy, thỏ chuột thì nhìn bẩn bẩn thiếu ăn, anh Mad Hatter thì giống thằng khùng, khùng còn hơn tên cướp biển bẩn thỉu. Bà White Queen thì giống manequin lúc nào tay chưn cũng múa (nhìn mắc cười thì mắc cười mà thấy không bình thường được), còn bà Red Queen đầu to thì bệnh hoạn quá, mấy thằng ngu dưới trướng sao cứ nghe lời con mẹ đó mà chẳng thấy con mẹ đó có cái gì hay ngoài cái giọng đâm lê chém mướn the thé. Cô Alice thì không hấp dẫn, không đóng hay, cũng chẳng ngây thơ ráo trọi gì. Màu sắc đẹp thì có đẹp, nhưng nhân vật không có đầu óc gì làm em chả nhập tâm được với suy nghĩ của bọn họ.

vostro1500

đấy, có phải cứ 3D là ngon đâu! Tưởng làm 3D dễ lắm đấy!

Kinh3D

Phim này đc chuyển thể từ 2D sang, kém hơn hẳn Avatar mà giá vé lại tăng lên, chả hiểu các bác rạp chiếu tưởng bở được như Avatar vậy. Nội dung phim này dành cho các phụ huynh đưa cháu nhà mình đi xem thôi.

splendidriver

Đã xem phim về. Cảm nhận cá nhân là cảm giác 3-D sâu hơn và đẹp hơn Avatar (ko tính các trường đoạn đồ đạc bắn vào mặt một cách cố tình), hình ảnh trong phim đẹp, concept cực kỳ ấn tượng.

Về nội dung thì phim rất ok, không hẳn là tuyệt vời, nhưng mình rất thích và thấy không có gì đáng để phàn nàn về nội dung cả. Sẽ review ngay khi có time

vostro1500

ghê vậy 3D giả mà sâu hơn 3D thật àh?

tuần sau ra cinebox coi! 30K/vé thôi! (Phim Legion áh)

Chỉnh sửa lần cuối:

kankas

Thực tế thì avatar cũng 1 số đoạn là quay = máy quay 3D còn đâu cũng toàn là hiệu ứng đồ họa nên cũng khó nói thằng nào thật 100% giả 100%. Alice này 3D đời sau nên hiệu ứng 3D có phần tiên tiến hơn nhất là với những hình ảnh đậm chất hoạt hình :D

splendidriver

Sặc, Alice là phim 2D được làm lại thành phim 3-D mà bác, đâu phải là quay thẳng bằng máy quay 3-D như Avatar đâu bác? Như thế là kỹ thuật còn kém xa là khác.

Tuy nhiên cảm nhận sâu hay không sâu nó chỉ là cảm giác thôi. Không cần biết kỹ thuật nó dùng là gì, ko cần biết ai nhận xét ra sao. Cá nhân tớ thấy phim này 3-D khá sâu, tóm lại là đạt yêu cầu.

hoai_anh

Poly coi film này chưa vậy? Đang đợi review of poly để coi có nên đi hay ko đây ^^

ljonh3art

Active Member

Có thêm 1 review của 1 thành viên DAN ở link dưới đây. Và review này chê tan nát. bạn nào định đi xem thì đừng đọc nha

Và đây là cảm nhận của 1 bạn khác ( cũng chê )
toi rồi,định dắt bạn gái đi xem phim này,vì đọc báo thấy nói phim này tràn ngập sắc màu...đọc review xong thì bó tay!
Kẻ Cắp Tia chớp thì nhất quyết k xem rồi.chắc ở nhà đợi HD quá!

Bên trên