AMD Trinity: Sự lựa chọn đáng giá cho HTPC

oiquenmat

Member
Ðề: AMD Trinity: Sự lựa chọn đáng giá cho HTPC

Ngoài hà nội em chưa thấy bán dòng này các bác ạ

dkcpro

Ðề: Re: AMD Trinity: Sự lựa chọn đáng giá cho HTPC

1 bộ trinity làm gì đến 7tr bác ơi:D
1 bộ 5600K bạn ạ :d còn 5300 thì không nói làm gì :D

tầm mai là FM2 về bên mình rất nhiều nhá, ai cần ới minh, luôn có giá tốt cho ae Hdvietnam

curum

Member

AMD thực sự ít xuất hiện ở chổ mình do đó không có điều kiện tiếp cận

tatam

Well-Known Member

CPU AMD A4-5300 (FM2) có chơi được 3D Brulay và âm thanh TrueHD không các bạn? Thông tin trên web của AMD không rõ vấn đề này như Intel. Thanks.

Xem kỹ trên web AMD thì chỉ có dòng A8, A10 là chơi được 3D Brulay và âm thanh TrueHD.

nhungtq

Mong chờ con trinity mãi mà không thấy đâu, buồn quá.

dkcpro

có mà bác, ở hnoi thì bên m có, trong nam thì qua tân doanh nhé

latruong

Member

Mới vừa qua Tân Doanh làm 1 bộ ECS FM2 A55F2-M3+AMD Trinity A4-5300 . Công nhận vừa rẻ vừa mát lại vừa nhanh

hongquan2009

Well-Known Member
bác mua bộ đôi main chip này bao nhiêu tiền vậy,ngoài hà nội mấy chỗ trên web báo có nhưng gọi điện thì không có,muốn thử dòng trinity xem có hơn Llano nhiều không.

latruong

Member
Ðề: Re: AMD Trinity: Sự lựa chọn đáng giá cho HTPC

bác mua bộ đôi main chip này bao nhiêu tiền vậy,ngoài hà nội mấy chỗ trên web báo có nhưng gọi điện thì không có,muốn thử dòng trinity xem có hơn Llano nhiều không.
Mình ở Sài Gòn
Mình mua ECS FM2 A55F2-M3+AMD Trinity A4-5300 chỉ có 1,300,000 +1,399,999=2t7 hà
Bạn có thể tham khảo ở đây
:: TAN DOANH ::.

Dòng Trinity có cái nào chạy được 3D Brulay và âm thanh TrueHD ko @@

Từ dòng Llano (2011) tích hợp GPU HD 6xxx đã pass được âm thanh HD rồi, chơi 3D ngon lành từ cỡ chip A6 trở lên (Test thấy chip A4 chơi Bluray Remux thì mượt nhưng 3D thì hơi lag). Thế cho nên Trinity là dòng của năm 2012 cứ yên tâm mà chơi nhé

nsnhd

Well-Known Member

Từ dòng Llano (2011) tích hợp GPU HD 6xxx đã pass được âm thanh HD rồi, chơi 3D ngon lành từ cỡ chip A6 trở lên (Test thấy chip A4 chơi Bluray Remux thì mượt nhưng 3D thì hơi lag). Thế cho nên Trinity là dòng của năm 2012 cứ yên tâm mà chơi nhé

Đợi giá Trinity xuống đã, sao giá giờ còn cao thế các bác?

v_t

Member

mình cũng vừa mua con a4 5300 hí hửng về chạy 3D bluray iso, vga on khá mạnh 7480d chấm điểm win cao vật mà ko hiểu sao chơi 3D bluray lại giật không chịu được. việc chơi 3D để vga giải mã chứ có liên quan gì đến cpu đâu nhỉ. máy khác mình dùng g530 + vga gt430 chơi 3D bluray ko giật tẹo nào. thật là khó hiểu, ati đầu 7 7480 mà lại ko chạy được 3d bluray

v_t

Member

vừa search mạng, con a4 3400 ati on đầu 6 FM1 lại chơi được 3d bluray ngon, còn con a4 5400 ati on đầu 7 lại ko hỗ trợ, thật là kì lại mấy đồng chí amd này

hucek

Active Member

vừa search mạng, con a4 3400 ati on đầu 6 FM1 lại chơi được 3d bluray ngon, còn con a4 5400 ati on đầu 7 lại ko hỗ trợ, thật là kì lại mấy đồng chí amd này

Thông tin của bác thiết thực và thực tế đây. Cái này để rút kn cho ng` mua sau :D

Không đúng đâu. Tôi đã chạy A4 3400 Bluray 3D bằng phần mềm PowerDVD 11 cũng bị giật đấy. Chắc phải đến cỡ A6 thì Bluray 3D mới ổn được

v_t

Member

Không đúng đâu. Tôi đã chạy A4 3400 Bluray 3D bằng phần mềm PowerDVD 11 cũng bị giật đấy. Chắc phải đến cỡ A6 thì Bluray 3D mới ổn được

bác check lại xem vì cái này nó thuộc về phần cứng, a4 4300 có ati 6xxx, con này nó hỗ trợ mvc format của 3d bluray, bọn tây nó đã check và confirm rồi mà, cpu chỉ chạy khoảng 30% khi chơi 3d bluray thôi. còn con a4 5400 ati 7xxx thì ko hỗ trợ mvc nên cpu phải kéo hết cỡ và chịu chết. lúc mua mình cũng không để ý, cứ nghĩ có ati từ 6xxx trở lên là chắc chắn hỗ trợ giải mã 3d bluray rồi, ai ngờ đầu 7 còn ko cho vào, cắt giảm làm gì ko biết, bọn amd này bựa và hiểm vãi, thông tin cũng ko rõ ràng cực kì khó kiếm, ko như bọn nvidia, con nào con ấy có bảng tính năng rõ ràng luôn.
copy bác cái thông tin mà mình check được và cũng tìm hiểu qua specs của con a4 3400 này quả nhiên như vậy

Yesterday I build a system with Llano A4-3400 and ASUS A75 ATX mb. It supported BR 3D just fine with 12.10 driver + PowerDVD + a HDMI 1.4a 3D display; CPU usage was ~30%.

Trinity A4-5300/A6-5400K supports Frame packing 3D video format, but does not support MVC decode, whence stuttering (dual core is not powerful enough). On the other hand Celeron/Pentium SNB supports MVC decode but does not support Frame packing 3D video format. So Llano A4-3400 is the cheapest (CPU+GPU) 3D solution.

hquangvn

Member

bác check lại xem vì cái này nó thuộc về phần cứng, a4 4300 có ati 6xxx, con này nó hỗ trợ mvc format của 3d bluray, bọn tây nó đã check và confirm rồi mà, cpu chỉ chạy khoảng 30% khi chơi 3d bluray thôi. còn con a4 5400 ati 7xxx thì ko hỗ trợ mvc nên cpu phải kéo hết cỡ và chịu chết. lúc mua mình cũng không để ý, cứ nghĩ có ati từ 6xxx trở lên là chắc chắn hỗ trợ giải mã 3d bluray rồi, ai ngờ đầu 7 còn ko cho vào, cắt giảm làm gì ko biết, bọn amd này bựa và hiểm vãi, thông tin cũng ko rõ ràng cực kì khó kiếm, ko như bọn nvidia, con nào con ấy có bảng tính năng rõ ràng luôn.
Cái này là tại bác rồi còn ngồi trách người khác. Thôi thì kiếm một con VGA tầm 1 chai là xong ngay ấy mà, đỡ phải share ram.

hquangvn

Member

vga tầm tiền này chơi con nào ngon 3d bluray bác ơi
Bác có thể mua AMD Series 6000 điển hình nhất là con 6450, có mấy con silent tản nhiệt thụ động êm mát. Nvidia thì có GT430. Cả hai loại tầm từ 1200K-1400K mua mới.

Bên trên