AMD Trinity: Sự lựa chọn đáng giá cho HTPC

sonroses

Member
Ðề: AMD Trinity: Sự lựa chọn đáng giá cho HTPC

Các bác cho hỏi con chip Trinity A10 5800K này đúng là ngon rồi nhưng nó đòi ram bus 1866 thì chết tiền ah, có dùng được các loại ram bus khác thấp hơn không, bác nào rành chỉ giúp em với. Thanks

hquangvn

Member

Các bác cho hỏi con chip Trinity A10 5800K này đúng là ngon rồi nhưng nó đòi ram bus 1866 thì chết tiền ah, có dùng được các loại ram bus khác thấp hơn không, bác nào rành chỉ giúp em với. Thanks

Bác dùng cái nào chẳng được nhưng nó hỗ trợ tối đa là 1866 thôi. Mà APU dùng ram share nên bus ram cao thì gpu mới nhanh được. Bác dùng ram thấp thì lại uổng phí. Hơn nữa 1866 hơn 1600 chỉ bằng tô phở, bác tiếc làm gì.

sonroses

Member

Vâng, em không rành mấy món ram cho PC lắm, bác cho em hỏi chút là nếu dùng con A10 5800 này thì dùng ram nào tốt và giá hợp lý, vì em thấy toàn hơn 1M VNĐ một đôi 4GB .
Bác dùng cái nào chẳng được nhưng nó hỗ trợ tối đa là 1866 thôi. Mà APU dùng ram share nên bus ram cao thì gpu mới nhanh được. Bác dùng ram thấp thì lại uổng phí. Hơn nữa 1866 hơn 1600 chỉ bằng tô phở, bác tiếc làm gì.

sircuong1303

Well-Known Member

Vâng, em không rành mấy món ram cho PC lắm, bác cho em hỏi chút là nếu dùng con A10 5800 này thì dùng ram nào tốt và giá hợp lý, vì em thấy toàn hơn 1M VNĐ một đôi 4GB .

bác làm cặp 1600 là oc lên dc 1866 mà .VD bác lấy cặp này là ngon

RAM Gskill SNIPER 8GB (2*4GB) DDR3 Bus 1600Mhz
Giá bán: 970.000 VND

sonroses

Member

Vâng, cám ơn bác, tiện đây bác cho hỏi, main cho dòng A10 này nên dùng loại nào, tầm trung , mong muốn của tôi là vừa HTPC vừa chơi được game tầm trung, nên dùng Gigabyte hay Asus hả bác. Thanks
bác làm cặp 1600 là oc lên dc 1866 mà .VD bác lấy cặp này là ngon

RAM Gskill SNIPER 8GB (2*4GB) DDR3 Bus 1600Mhz
Giá bán: 970.000 VND

hongquan2009

Well-Known Member
Re: Ðề: AMD Trinity: Sự lựa chọn đáng giá cho HTPC

Vâng, cám ơn bác, tiện đây bác cho hỏi, main cho dòng A10 này nên dùng loại nào, tầm trung , mong muốn của tôi là vừa HTPC vừa chơi được game tầm trung, nên dùng Gigabyte hay Asus hả bác. Thanks

chọn Gigabyte đi bác ạ...

sonroses

Member
Ðề: Re: Ðề: AMD Trinity: Sự lựa chọn đáng giá cho HTPC

Bác có thể giúp em hiểu thêm là sao nên dùng Gigabyte, có phải main tầm trung của Giga tốt hơn của Asus không bác, và nếu dùng con A 10 - 5800 thì nên dùng loại nào là hợp lý và vừa giá tiền đáp ứng tốt cho game, nhờ bác và một số bác khác biết chỉ giúp mình với . Thanks

sonroses

Member

Bác có thể giúp em hiểu thêm là sao nên dùng Gigabyte, có phải main tầm trung của Giga tốt hơn của Asus không bác, và nếu dùng con A 10 - 5800 thì nên dùng loại nào là hợp lý và vừa giá tiền đáp ứng tốt cho game, nhờ bác và một số bác khác biết chỉ giúp mình với . Thanks

Asus và Giga như nhau cả thôi về chất lượng. Quan trọng là chọn main theo nhu cầu: form, cổng ăn chơi... và mức độ dễ mua. Còn độ rủi ro về đồ điện tử thì hãng nào cũng như nhau cả. 2 hãng này chỉ có độ rủi ro là thấp nhất thôi.

Lắp cho bản thân được khoảng 6 cái máy trong vòng 4 năm nay tôi đều dùng Gigabyte cả. Mấy lần định nhòm sang Asus nhưng đều chưa có duyên để dùng nó.

hongquan2009

Well-Known Member
thực ra theo cảm nhận cá nhân e thì thằng giga vẫn thấy ngon hơn mặc dù nó đắt hơn chút ,thể hiện cả ở việc nó hỗ trợ sản phẩm bán ra rất lâu.ngoài ra giga nó có thêm nhiều công nghệ hỗ trợ rất hay và thông minh...

Bên trên