AMP ACCUPHASE E-212

onggia

Well-Known Member
Ðề: AMP ACCUPHASE E-212

"Con người ta ưa ngọt, dù rằng cả ngày chỉ quen ăn cay uống đắng và do đó chẳng ăn ngọt được mãi". Lúc anh đang băn khoăn chưa quyết có nên lấy DAC-END không thì bắt gặp câu nói này của mr Hào. Và chỉ vài giây sau đó là bốc điện thoại order ngay.

Quả thật trước đây anh cũng thích nghe thứ âm thanh du dương ngọt ngào, nhưng càng nghe càng thấy thiếu điều gì đó, càng đổi thiết bị lại càng thấy thiếu mà ko hiểu do đâu, vì lý do gì ...
Đến lúc mình quyết định dừng cuộc chơi, chấp nhận vứt bỏ những gì đang có qua 1 bên để lắng nghe cái mới thì mới ngộ ra một điều: bảnh chất con người là ko dễ thay đổi, vẫn cứ phải ăn cay uống đắng trường kỳ thì mới sống lâu được, ngọt thì chỉ nên thi thoảng nếm tí :D lạm dụng là ... ớn ngay ..

:)) Kiểu ăn ngọt suốt con người trở nên trì trệ mất ý chí phấn đấu và nâng cấp lên đúng ko bác :))

cohen

Chào bác chủ,
Mình có cặp loa B&W 683 cũng nổi tiếng khó ghép. Quả thật mình khá chật vật với em này. Đã từng ghép luôn với pow Mcinrosh 2002 200W/chanel/8Ohm vẫn chẳng đâu vào đâu. Cuối cùng mình ghép với Accu E-303 phải nói là "hợp như cậu với mợ luôn" không còn phải nói gì thêm nữa mặc dù em này chỉ 130W/chanel/8Ohm thôi bác ạ.
Mình chưa ghép với Elac nhưng nghe mọi người nói dễ ghép hơn với B&W. Bác nghiên cứu thử xem.
Và đây là vài thông tin của E-303 :
CS ra 130W/chanel/8Ohm, CS vào max 480W. Giá xuất xưởng 240.000 yen năm 1978. Mình mua giá 20tr5.
Thân.

Ko có cái gì trung thực tuyệt đối cả, kể cả hát live cũng thế thôi, tất cả đều qua máy móc thiết bị hiệu chỉnh.
Các bác cứ nghe ca sĩ tập hát bên ngoài và khi hát live sẽ rõ. Những nỗ lực của các hãng audio đa số tập trung vào các công nghệ để giảm thiểu méo tín hiệu và nhiễu nội tại, nhiễu bên ngoài là chính.
Một đĩa CD ghi âm bản chất nó đã méo xệch ra rồi, các bác đừng đòi hỏi nó giống live. Cái chính là trong cái sự giả tạo đấy nó có âm sắc mà làm người ta mê mẩn, cũng là điểm nhấn và là đặc trưng của một số hãng, chẳng hạn như Accuphase :D
"Ko có cái gì trung thực tuyệt đối cả"! Mình rất đồng ý với câu nói của bạn, thậm chí có lúc đôi tai của mình còn không trung thực nữa là máy với móc, cùng 1 bản nhạc, cùng 1 thiết bị phát nhưng có lúc bạn nghe rất hay có lúc lại nghe "không lọt lổ tai", đừng đòi hỏi cái gì tuyệt đối hết, hãy chấp nhận cái mà mình có, ngày xưa có cái cassette "3 cây gây" là nghe đã mê mẫn rồi, còn bây giờ đồ Hi-end thì vô chừng và vô giá.

Bên trên