AMPLY NEW MUA 2 NGÀY BỊ TRỤC TRẶC PHẢI XỮ LÝ SAO ĐÂY?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: AMPLY NEW MUA 2 NGÀY BỊ TRỤC TRẶC PHẢI XỮ LÝ SAO ĐÂY?

Nghe nói Anh Duy chỉ BH 1 năm, Hòa Phúc đã lên 2 năm. Nói chung người tiêu dùng được lợi là mừng rồi.

Yamaha Audio VN bảo hành 24 tháng cho sp của họ từ lâu. Bác chủ thread này khi hỏi mua Yamaha RX-V765 ở shop TN. Bác H chỉ bh 12 tháng giống như hàng Audio Denon. Thường thì shop tăng thêm thời gian bh mới phải đạo...đằng này shop lại cut bớt BH..."Thượng đế" ở VN thiệt thòi 1 cách..."tội nghiệp"

billtran10

Báo cáo các bác quan tâm Scandal Ya-765. Mình đã dịch và gửi bài báo cáo của bác chủ thread cho YAMAHA MUSIC (MALAYSIA) SDN BHD
Head Office
No. 8, Jalan Perbandaran,
Kelana Jaya, 47301 Petaling Jaya,
Selangor

Chúng ta chờ kết quả hén.

xitrum8x

Active Member

Vụ này nghe nói giải quyết xong rồi mà, sao còn kéo dài tới giờ vậy ta ???

Báo cáo các bác quan tâm Scandal Ya-765. Mình đã dịch và gửi bài báo cáo của bác chủ thread cho YAMAHA MUSIC (MALAYSIA) SDN BHD
Head Office
No. 8, Jalan Perbandaran,
Kelana Jaya, 47301 Petaling Jaya,
Selangor

Chúng ta chờ kết quả hén.

Thương hiệu rất quan trọng huống chi Yamaha Audio đã nổi tiếng hơn 60 năm. Scandal Ya-765 ở VN thì không là chuyện lớn, nhưng ở nước ngoài báo chí biết được thì là chuyện to. Trong trường hợp này bác chủ nếu có Photo giấy bh, hóa đơn chứng minh thỉ sẽ được Yamaha Audio kv châu á quan tâm.

Có thể (ko chắc) bác chủ được free 1 Ya-Z11 cũng nên.

Chỉnh sửa lần cuối:

mhs123

E nghĩ topic này cũng có ích để mọi người thêm kinh nghiệm khi mua hàng ở VN và các đại lý cũng rút kinh nghiệm trong KD cùng nhau xây dựng môi trường KD tốt hơn nhưng cũng ko vì thế mà đào sâu thêm vào cái sự đã rồi để làm nghiêm trọng thêm vấn đề làm gì mọi cái vừa đủ sẽ hay hơn.
Có lẽ cả Mod và chủ topic nên nghiên cứu để dừng topic này tại đây thôi.

Hãy chờ xem màn cuối của topic này ra sao. Tập đoàn Yamaha Audio xữ lý ra sao? Bọn nước ngoài có gì hay hơn ta? Hãy đọc topic này khi bạn cảm thấy quan tâm, trong đó có quyền lợi của chính mình, OK!

hoanvu9000

Vẫn còn người đào mộ lên nữa àh. Pác làm sao mà tập đoàn Yamaha Audio nó bồi thường danh dự cho pác 1 em AVR gấu gấu tí em xin địa chỉ của pác em từ Bạc Liêu lên đãi pác 1 chầu bia hoành tráng liền. Em thấy pác quá rảnh chắc có thời gian nhậu với em :p

longphung

Đề nghị A.E Quản trị truy tặng huân chương cho TOPIC Này.
Rất xứng đáng đứng đầu 4F trong năm 2010.

Vẫn còn người đào mộ lên nữa àh. Pác làm sao mà tập đoàn Yamaha Audio nó bồi thường danh dự cho pác 1 em AVR gấu gấu tí em xin địa chỉ của pác em từ Bạc Liêu lên đãi pác 1 chầu bia hoành tráng liền. Em thấy pác quá rảnh chắc có thời gian nhậu với em :p

Ở Bạc liêu hả, bác ra "chắc-cà-đau" nhậu với tui nha, cho số fone đi bậu.

billtran10

Đề nghị A.E Quản trị truy tặng huân chương cho TOPIC Này.
Rất xứng đáng đứng đầu 4F trong năm 2010.

Đối với newbie chuyện tặng huân chương thì ok, nhưng với những bác seller (người bán) là cái "gai"~X( trước mắt đó bác

lan806

Well-Known Member

Bác nói thật quá, ai lại thế, topic này có 25 trang nhưng một số bác không muốn ai 'quật' lên nữa. Trang DN3310 và B&W 684 những 115 trang cũng sắp được phong thánh vì ..... :))

Chỉnh sửa lần cuối:

hoanvu9000

Đối với newbie chuyện tặng huân chương thì ok, nhưng với những bác seller (người bán) là cái "gai"~X( trước mắt đó bác

Mình thấy nó cũng bình thường thôi mà, người bán cũng đã hoàn lại 100% số tiền rồi. Nhưng thấy có mấy pác rảnh quá dịch gởi cho Ya Audio tùm lum để nó bồi thường cái AVR gấu gấu gì đó ;)). Cái này bị bệnh hoan tưởng nặng lắm nè [-O<

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác nói thật quá, ai lại thế, topic này có 25 trang nhưng một số bác không muốn ai 'quật' lên nữa. Trang DN3310 và B&W 684 những 115 trang cũng sắp được phong thánh vì ..... :))

Hehe, rất tiếc là ko phải e tự đào mộ e nhé bác có người hỏi thì có người reply thôi, các bác cứ thấy DN + BW là ném kinh ;))

WelcomeHD

Mình thấy nó cũng bình thường thôi mà, người bán cũng đã hoàn lại 100% số tiền rồi. Nhưng thấy có mấy pác rảnh quá dịch gởi cho Ya Audio tùm lum để nó bồi thường cái AVR gấu gấu gì đó ;)). Cái này bị bệnh hoan tưởng nặng lắm nè [-O<

Cũng bình thường mà Bác! Nếu Bác tinh ý thì thấy đằng sau sự tích cực đó là gì mà! Đọc topic này và những topic khác nữa Bác sẽ hiểu ngay vấn đề! Nói xa nói gần không bằng nói thật: ĐANG QUẢNG CÁO CHO MỘT DỊCH VỤ KHÁC ĐẤY BÁC Ạ! ĐÓ LÀ MUA HÀNG MỸ ... của một công ty X,Y, Z nào đó đấy!. Chắc nghiệp vụ như Bác LeHung hay Bác VanLoc đều nhận ra những đồng nghiệp này ...**==:!! từ lâu rồi...

Nghia_PMT

Well-Known Member

Mịa nó nhắc cái vụ hàng Mỹ mới nói, e đang cú lắm đấy đặt có mỗi đôi giày đá bóng futsal từ Anh về mà nay 13 ngày rồi chưa thấy gì, tiền thì nó charge mình rồi mới đau chứ

whitevndragon

Active Member

Cũng bình thường mà Bác! Nếu Bác tinh ý thì thấy đằng sau sự tích cực đó là gì mà! Đọc topic này và những topic khác nữa Bác sẽ hiểu ngay vấn đề! Nói xa nói gần không bằng nói thật: ĐANG QUẢNG CÁO CHO MỘT DỊCH VỤ KHÁC ĐẤY BÁC Ạ! ĐÓ LÀ MUA HÀNG MỸ ... của một công ty X,Y, Z nào đó đấy!. Chắc nghiệp vụ như Bác LeHung hay Bác VanLoc đều nhận ra những đồng nghiệp này ...**==:!! từ lâu rồi...

=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

havefun

Hình như bác Nghĩa trong đây là sếp của bác H trong TN thì phải ??? Mà topic này done từ lâu rồi sao giờ bị đào mồ lên vậy ta ? :D

Hình như bác Nghĩa trong đây là sếp của bác H trong TN thì phải ??? Mà topic này done từ lâu rồi sao giờ bị đào mồ lên vậy ta ? :D

Đào mồ lên chi hả? Để Newbie cần đọc kỹ trước khi mua thiết bị điện tử như Amply-Loa-Đầu CD-DVD v.v...

VAN_LOC

Well-Known Member

Cái này không phải đào mồ mà phải nói là xây mồ cho cao .

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên