<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

taunguyen90

Well-Known Member
Các bác tư vấn cách set phím back trong kodi 17.6 trên android box q5 pro giúp. Trên kodi 17 nó bắt set phím , phím menu thì ko có tác dụng, phím back thì bấm vào nó thoát ra màn hình home của kodi. Ko giống trên kodi 16, phím back là để quay về thư mục trước đó.
Bạn vào Add On/ My Add-Ons. Tìm đến dòng này Disable, mở lại ứng dụng là dùng Back được:D
Screenshot (10).png

ktt008

Các bác cho e hỏi phần phim truyện của ITVPLUS trên Kodi 18 sao không mở được nhỉ?
E vào xem phim toàn báo lỗi thôi. Có bác nào bị như e k?

trantrungthu

Well-Known Member
Các bác cho e hỏi phần phim truyện của ITVPLUS trên Kodi 18 sao không mở được nhỉ?
Bản Kodi 18 của ITV plus getlink fshare khong được . Bạn gỡ bỏ cài lại bản 17 xem sao ?

hoadainhan70

Well-Known Member

Dùng bản rom này , hình như là bị hạn chế về nhận diện USB hoặc HDD gắn ngoài hay sao ấy , Tôi Formart Ô cứng gắn ngoài thành exFAT khi cắm vào thiết bị trên xe hơi , thì đọc rất tốt mà cắm vào Q10 chạy bản rom này thì lại không nhận ra , đành lại forrmat thành NTFS
Cac vị có bị thế không nhề , bản này dùng tương đối ổn định nhưng thỉnh thoảng không nhận đủ các cổng USB

oldfriend

Moderator
Cũng trả ai muốn như vậy đâu , nhưng là vì thỉnh thoảng cắm vào các thiết bị khác lên phải dùng exFAT vì Android nó không thích NTFS

xe hơi gắn chết ổ SSD 256Gb lưu vài ngàn bài nghe đỡ buồn, ổ cứng thông thường thì hạn chế xách đi xách về, mình xách đi 3 vài lần chết đúng 3 em, nên cắm chết 1 chỗ thôi.

Mình đang cắm thẳng Q10Pro vào TV thông qua HDMI, tuy nhiên khi xem phim nào chỉ có âm thanh 7.1 thì câm tịt, còn 5.1 vẫn nghe bình thường.
Có cách config nào để xem được phim 7.1 không các bác nhỉ, vì mình không dùng loa ngoài, mà phim 4k toàn 7.1

oldfriend

Moderator
Mình đang cắm thẳng Q10Pro vào TV thông qua HDMI, tuy nhiên khi xem phim nào chỉ có âm thanh 7.1 thì câm tịt, còn 5.1 vẫn nghe bình thường.
Có cách config nào để xem được phim 7.1 không các bác nhỉ, vì mình không dùng loa ngoài, mà phim 4k toàn 7.1

Trong setting box chọn ngõ ra âm thanh là PCM chưa ?

hoadainhan70

Well-Known Member

lam6630

Well-Known Member
May quá , dùng thế nào đấy Bồ ơi , tôi hỏi là vì file zar , Có dùng được trên đầu Fujitsu Android hoặc điện thoại Oppo A37 không ạ .Mấy cái máy của Tôi đều khó nhận diện ở cứng gắn ngoài định dạng exFAT
Rất cám ơn !
CÁI NÀY XÀI TRÊN PC KẾT NỐI CHUNG MẠNG LAN VỚI AB .
Giải nén chạy RUN_MẸ.bat / bấm phím bất kỳ / điền ID của AB (192.168.X.X) theo hướng dẩn ...
cái này Fix cho himedia Q5 + Q10 pro

Chọn LPCM là đúng rồi, để tối về mình test xem, do lâu nay để Raw nhằm passthrought 7.1 ra dàn.
Mình đã chọn đủ các kiểu: HDMI auto, SFDIF off, rồi LPCM, RAW.....phim nào có đồng thời cả 7.1 và 5.1 thì chuyển về 5.1 còn có tiếng. Phim chỉ có 7.1 không thôi thì chịu, hic !
Ngoài ra em Q10 pro này không thấy phần HDMI cec đâu cả, toàn phải dùng cả 2 remotes, em Dune based 3D từ thời đồ đá rồi mà cec vẫn ngon lành.
Máy đang ở fw mới nhất: 2.08

filmHD

Active Member
Mình đã chọn đủ các kiểu: HDMI auto, SFDIF off, rồi LPCM, RAW.....phim nào có đồng thời cả 7.1 và 5.1 thì chuyển về 5.1 còn có tiếng. Phim chỉ có 7.1 không thôi thì chịu, hic !
Ngoài ra em Q10 pro này không thấy phần HDMI cec đâu cả, toàn phải dùng cả 2 remotes, em Dune based 3D từ thời đồ đá rồi mà cec vẫn ngon lành.
Máy đang ở fw mới nhất: 2.08
Bạn vào cài đặt PlayBack chỉnh lại như sau : HDMI Output : LPCM , SPDIF Output : LPCM là nghe đc tiếng trên tivi .

Bạn vào cài đặt PlayBack chỉnh lại như sau : HDMI Output : LPCM , SPDIF Output : LPCM là nghe đc tiếng trên tivi .
Mình đã làm thế và thử nhiều trường hợp khác nhưng cứ xem phim nào mà phần sound chỉ có 7.1 thì mất tiếng luôn, còn 5.1 thì vẫn lên bình thường. Kiểu như không hỗ trợ truehd nên mất tiếng

Bên trên