<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

lehuytrinh

Well-Known Member
Em vẫn hóng . Bác nào chuột bạch rồi làm cái review chuẩn để em theo cái

hoangduchai

Active Member
cái hướng dẫn của futeko hơi khác so với bên himediatech,mấy bác pro hướng dẫn cụ thể cho e đc ko,e đọc mà khó hiểu quá :(

" With Q10 Pro turned off, use a paper clip or pen to press and hold the the pinhole UPGRADE button on the back of Q10 Pro (next to the power port).
4. While keeping the UPGRADE button pressed, turn on the Q10 Pro.
5. Q10 Pro will show the Android 7 coloured circle upgrade logo.
6. When you see the coloured circle upgrade logo you can release the restore button.
7. A progress bar will indicate update progress. Do not turn box off or use the box/remote during update!
8. When update is complete the box will automatically reboot.
9. First boot will take 3-5 minutes. The box will reboot into new Android 7 firmware. Allow boot to complete.
"
:(

pthb

BÁC CHỈ CHO EM CÁCH NHẬP IP TĨNH
Để tối về tôi xem trên box cho chính xác, nhưng nguyên tắc là: ip của box phải cùng lớp mạng lan của modem/Rounter. Bác xem ip mạng LAN nhà bác là gì, nếu có máy tính đang nối vào LAN trong nhà thì bác xem trong máy tính, thường là 192.168.0.xxx. Bác nhập cho box tương tự như vậy nhưng số cuối cùng không được trùng với IP của bất kì thiết bị nào trong mạng -> ví dụ 192.168.0.11, còn SubnetMark là 255.255.255.0, Default gateway là IP của modem, thường là 192.168.0.1 tùy theo ở nhà bác. còn hai mục Pre DNS server là 8.8.8.8, Alte DNS server là 8.8.4.4.
Tạm thế đã, chúc bác thành công!

oldfriend

Moderator
đợt rồi viettel nhà mình ko thể vô dc web nước ngoài, nó bảo do mình đổi 8.8.8.8 và 8.8.4.4, đổi lại như bình thường thì miễn cưỡng vô dc, haiz.

P/s: hướng dẫn up fw trên futeko chuẩn rồi bác @hoangduchai

haovh_85

Well-Known Member
cái hướng dẫn của futeko hơi khác so với bên himediatech,mấy bác pro hướng dẫn cụ thể cho e đc ko,e đọc mà khó hiểu quá :(

" With Q10 Pro turned off, use a paper clip or pen to press and hold the the pinhole UPGRADE button on the back of Q10 Pro (next to the power port).
4. While keeping the UPGRADE button pressed, turn on the Q10 Pro.
5. Q10 Pro will show the Android 7 coloured circle upgrade logo.
6. When you see the coloured circle upgrade logo you can release the restore button.
7. A progress bar will indicate update progress. Do not turn box off or use the box/remote during update!
8. When update is complete the box will automatically reboot.
9. First boot will take 3-5 minutes. The box will reboot into new Android 7 firmware. Allow boot to complete.
"
:(
Đơn giản như thế này thôi bạn. Bạn kiếm cái usb format nó định dạng FAT 32. Copy file rom tải về đổi tên thành update.zip.
Tắt Q10 Pro đi, rút nguồn ra, cắm usb vào. Cắm dây nguồn vào rồi lấy que tăm chọc vào lỗ Upgrade đằng sau box. Một tay vẫn giữ que chọc lỗ Upgrade tay còn lại bật nút nguồn lên. Giu que tăm đến khi máy mới động lên cái vòng tròn là thả que tăm ra rồi kệ nó tự chạy là ok.

pthb

đợt rồi viettel nhà mình ko thể vô dc web nước ngoài, nó bảo do mình đổi 8.8.8.8 và 8.8.4.4, đổi lại như bình thường thì miễn cưỡng vô dc, haiz.
Đúng vậy vì đây là dịch vụ DNS của Google, mà hiện đang đứt cáp quang đi quốc tế. Có thể tìm một dịch vụ DNS nào đó để dùng tạm, phải 'gúc gồ' thôi...

hoangduchai

Active Member

P/s: hướng dẫn up fw trên futeko chuẩn rồi bác @hoangduchai
vâng
Đơn giản như thế này thôi bạn. Bạn kiếm cái usb format nó định dạng FAT 32. Copy file rom tải về đổi tên thành update.zip.
Tắt Q10 Pro đi, rút nguồn ra, cắm usb vào. Cắm dây nguồn vào rồi lấy que tăm chọc vào lỗ Upgrade đằng sau box. Một tay vẫn giữ que chọc lỗ Upgrade tay còn lại bật nút nguồn lên. Giu que tăm đến khi máy mới động lên cái vòng tròn là thả que tăm ra rồi kệ nó tự chạy là ok.
E cám ơn bác

Bên trên