<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

kodiitvplus

Well-Known Member
bên futeko có bản custom 2.04 cho Q5 rồi nhưng ko biết có gì thay đổi nhiều so với bản gốc ko nữa, mà thấy ghi phải up lên từ 2.03. Ko biết có up lên từ bản gốc 2.04 được không các bác. Cảm ơn các bác :)

Được bác nhé. Bác up từ bản gốc cũng được. Bản CS thường sẽ được tối ưu hơn chút về giao diện cũng như loại bỏ những cái bị cho không cần thiết, thêm một số ứng dụng hệ thống được người dùng hay sử dụng. Cơ bản thì cũng đáng để trải nghiệm đó bác :)

phongdang

Active Member
Bác xài TV gì ? samsung KS7000 updat FW mới HDR 10 không còn thông báo ON nửa mặc dầu hoạt động bt , q10 pro hay sheild đều vậy . Vào cài đặt / cài đặt chuyên môn sẽ thấy khác.

Đúng rồi Bác Lam. TV Samsung em tự động update lên phiên bản 1180. HDR notification biến mất luôn. Nhưng TV vẫn nhận và chơi HDR bình thường vì khi em bấm cái nút tròn (OK) chính giữa remote control của TV nó có hiển thị thông tin đầy đủ về file đang chiếu trên TV (cái nào có HDR nó sẽ hiện chữ HDR). Làm mấy bữa nay thắc mắc nâng cấp Q5 pro lên 2.0.4 làm mất HDR!!! Cám ơn Bác nhiều! Cheers!

vinagoh

Well-Known Member

hunsao

Member
Thế ah, nhậu về 12h đêm up xong mở test thấy thích vì độ nét cải thiện, máy chiếu mở chplay lên nhìn hình cứ tưởng mở nhầm con shield.

P/s: có vẻ chưa tương thích tốt với chuột bay, 2.0.3 xài tẹt, 2.0.4 chuột bay có cảm giác bấm ko ăn. Mình chuột KM800 từ năm ngoái.
...kỳ thiệt ! Hôm trc mh lên fw2.0.4bản gốc đúng theo qtrình chọt lỗ , vậy mà
: ảnh không đẹp , youtube loawd 720 chậm...& vẫn dừng.. quay lại 2.0.3k+ kodi17.3 cứ khen mượt ,đẹp ! Ai ngờ hôm qua nó lại dở chứng ( trc cũng vậy lúc đc 2ngày ,lúc đc 1tuần ,ổn lâu nhất là 1 thg )không cài đc app & dừng liên tục . điên lên ( bỏ k+) lại up fw2.0.4 , nhưng lần này mh updata ( vẫn thẻ & fw tải cũ) ,vậy mà không ngờ , ảnh đẹp sắc nét thật & mượt nữa chứ ! Nhưng không bít có ổn lâu dài không đây ?!.

oldfriend

Moderator
...kỳ thiệt ! Hôm trc mh lên fw2.0.4bản gốc đúng theo qtrình chọt lỗ , vậy mà
: ảnh không đẹp , youtube loawd 720 chậm...& vẫn dừng.. quay lại 2.0.3k+ kodi17.3 cứ khen mượt ,đẹp ! Ai ngờ hôm qua nó lại dở chứng ( trc cũng vậy lúc đc 2ngày ,lúc đc 1tuần ,ổn lâu nhất là 1 thg )không cài đc app & dừng liên tục . điên lên ( bỏ k+) lại up fw2.0.4 , nhưng lần này mh updata ( vẫn thẻ & fw tải cũ) ,vậy mà không ngờ , ảnh đẹp sắc nét thật & mượt nữa chứ ! Nhưng không bít có ổn lâu dài không đây ?!.

bác cứ phải bình tĩnh theo quy trình =)), chọt lỗ up xong chờ chút cho nó chạy xong rồi reset phát. (thường mình cắm lỗ chọt reset xong đi ngủ một phát hoặc đi cafe kệ nó, lát quay lại tính).

P/s: up lên bản cs đi cho ít force stop.

hunsao

Member
bác cứ phải bình tĩnh theo quy trình =)), chọt lỗ up xong chờ chút cho nó chạy xong rồi reset phát. (thường mình cắm lỗ chọt reset xong đi ngủ một phát hoặc đi cafe kệ nó, lát quay lại tính).

P/s: up lên bản cs đi cho ít force stop.
Hôm trc mình đã làm kiểu vậy mà . Thế mới thấy kỳ chứ ?! Dưng đêm qua up mềm thấy chạy có vẻ ổn ,nên mh cũng reset lại rồi . giờ thấy ổn dùng đã , lúc nào dở chứng thì up cs.

haovh_85

Well-Known Member
Update (14/07/2017) bản CS FW 2.0.4 dành cho Q10 Pro. Chạy ngon myk+, tích hợp sẵn OGyoutube bản paid xem cả ngày ko có quảng cáo, tích hợp sẵn Kodi 17.4 RC1, bản này đã rollback về trình player cũ hơn để dễ sử dụng. (AE có thể upgrade từ các bản trước từ settings)Chúc ae vui vẻ!
https://www.fshare.vn/file/CSNO4BXG9M24

Chỉnh sửa lần cuối:

neptunelt

bản cs 2.04 bên futeko đến gần 900MB nặng hơn nhiều so với bản gốc, chỉ được cái theme icon trắng nền trong suốt là đẹp, thêm cái nút nguồn và mấy cái apps mình ít dùng đến. Chắc để bản gốc xài luôn quá vì dạo này thấy chạy có vẻ ổn định ít bị lỗi so với 2.03 rồi

taunguyen90

Well-Known Member
Đã lên 2.0.4 Q5Pro của bác haovh khá là ngon, vấn đề mạng đã được khắc phục, kodi chưa có hiện tượng stop lúc mở..Tuyệt vời !
Qua lại xuất hiện, tình trạng không phản hồi:(( format lại thì kodi bị tình trạng đen màn hình lúc mới vào, bó chiếu trước xài của futeko cũng hay như vậy, giờ ko biết đường nào mà lần;)

Transit266

Active Member
Bản 2.0.4 của mình thi thoảng vẫn bị lỗi treo khi tắt. Bấm tắt mà nó hoặc là ngắt mạng hoặc là màn đen xì nhưng đồng hồ vẫn chạy...

Bên trên