Android KK trên PC chơi nội dung HD

eichi

Member
hỗ trợ cả có dây bác nhé , em đọc review trên 4rum của bọn nước ngoài là dùng đc , em đã xuất thử qua cổng VGA lên máy chiếu nhưng hình ảnh khá xấu , hdmi thấy xuất đẹp hơn nhiều nhưng lap em cũ quá , bác nào có cổng hdmi xuất thử xem sao

XBMC em xài bản Gotham 13.2 chơi đc 720p offline, tối làm cái clip demo cho các bác xem , 1080p thì em chưa test vì ko có phim

767kaka

Member
Re: Ðề: Android KK trên PC chơi nội dung HD

xuất ra đc HDMI là mừng rồi,, tiếng ra loa qua jack 3.5 chắc khá ,e tính kiếm con PC nào thiệt cùi cài thử mà ko biết nó có hỗ trợ mạng dây không các bác nhỉ hay nhất thiết phải wifi?

Có bản 4.0 là nhận mạng Lan và wifi luôn đó bác. Mình đã test ok lắm, mình xuất qua cổng hdmi qua tivi lớn để xem mà ko tiếng nên bỏ luôn, ko sử dụng nửa.

ducvuong25

Active Member
Ðề: Android KK trên PC chơi nội dung HD

bác eichi up cái clip demo coi phim từ app, xbmc và play offline phim nào

eichi

Member
tình hình là đang bị vướng cái vụ cài game , bác nào rành cho em hỏi với :

Em cài game dungeon hunter 4 đã có sẵn file apk và data , lap em cái khe đọc thẻ nhớ thì bị hỏng rồi , nên em đành copy cái data của nó vào usb ( đã format bằng android , đúng thư mục đường dẫn là Android/obb) nhưng khi cài xong file apk thì không thể tìm thấy data , bộ nhớ trong mặc định ảo chỉ có 2gb nên ko đủ , giờ có cách nào để android nhận usb như 1 cái sdcard ko ạ

Vụ phim thì em đang kéo 1 phim 720p về để test lại , cái phim em test trước là bản đã bị rip rồi , sẽ làm clip ngay cho các bác khi kéo xong

ducvuong25

Active Member
Ðề: Re: Android KK trên PC chơi nội dung HD

tình hình là đang bị vướng cái vụ cài game , bác nào rành cho em hỏi với :

Em cài game dungeon hunter 4 đã có sẵn file apk và data , lap em cái khe đọc thẻ nhớ thì bị hỏng rồi , nên em đành copy cái data của nó vào usb ( đã format bằng android , đúng thư mục đường dẫn là Android/obb) nhưng khi cài xong file apk thì không thể tìm thấy data , bộ nhớ trong mặc định ảo chỉ có 2gb nên ko đủ , giờ có cách nào để android nhận usb như 1 cái sdcard ko ạ

Vụ phim thì em đang kéo 1 phim 720p về để test lại , cái phim em test trước là bản đã bị rip rồi , sẽ làm clip ngay cho các bác khi kéo xong

em thấy trong bước cài đặt os này có tuỳ chọn giả lập sdcard, bác vào xem chỗ đó xem có đặt dung lượng dc ko?

ý lộn, ko biết có phải bác dang nói 2gb là cái dung lượng của sd card ko?
một bài viết bên zoom khá hay: (hi vọng xử lý được tình huống của bác)
http://www.vn-zoom.com/f316/30-phut...games-apps-qua-du-de-dung-co-ban-2935633.html

Chỉnh sửa lần cuối:

eichi

Member
Re: Ðề: Re: Android KK trên PC chơi nội dung HD

em cài xong ko thấy có cái dòng create a fake sd card , chỉ có run và reboot :( , em cũng muốn cài vào hdd vì em còn dùng cả android box nữa , trong khi em thừa hdd ko dùng

767kaka

Member
Nay mua main va cpu AMD, cài android 86x test thử. Mong mọi thứ ok hơn con intel

smallgent

Well-Known Member

vô cùng xin lỗi ae, "khai đao" cái bài này xong line cáp quang ở nhà bị trục trặc + có việc gấp quá mấy ngày nay chả còn tâm trí đâu tập trung việc này.

Mình sẽ tranh thủ lúc nào hay lúc đó tham gia với ae. Mới update vài thông tin ở trang 1 post 2 và 3 ae xem qua nhé. Cảm ơn !

Anh em cứ trải nghiệm đi cá nhân mình chưa có thời gian nhưng sơ sơ nó chạy rất ổn. Nếu phần cứng mạnh nũa thì lại càng ngon.

Nếu theo như mình thử sơ sơ thì chỉ cần mua 1 mainboard có xuất hdmi tích hợp + 2GRAM + 2 cái usb cỡ 8GB là xong thành 1 bộ rồi về cắm TV LCD/LED mà vọc. Chạy android được cái nhẹ, nhiều app, chiếm tài nguyên ít ! :)

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Android KK trên PC chơi nội dung HD

em thấy là khá khó vì ứng dụng cho android hiện nay đều viết cho nền tảng chip ARM , ngay cả zenphone nhiều ứng dụng cũng lỗi tùm lùm , em test thì mxplayer ko chạy đc , các phần mềm xem phim online thì chỉ có zingtv là chạy đc , mấy cái kia đều bị lỗi , truyền hình cũng ko đc , xbmc em chưa test
Zenfone bị gì thế...lỗi gì mình fix cho...mod vọc các kiểu lun :p
https://www.tinhte.vn/threads/zenfone-up-root-kitkat-oh-yeah-qua-de.2369767/
http://www.tinhte.vn/threads/zenfone-5-mod-mod-chut-choi-nhe.2325092/
http://www.tinhte.vn/threads/zenfone-1001-cau-hoi-dap.2339718/page-37

...Bác Smallgent cho em hỏi tại sao cái bộ nhớ trong khi cài lên PC nó chỉ giới hạn có 2gb thôi ạ ?
Mình cũng thấy vậy khi cài ! Để mình sẽ tìm hiểu thêm rồi cho bạn biết thêm ...khá tò mò rồi đây !:)

Daithanhthai

Active Member

vô cùng xin lỗi ae, "khai đao" cái bài này xong line cáp quang ở nhà bị trục trặc + có việc gấp quá mấy ngày nay chả còn tâm trí đâu tập trung việc này.

Mình sẽ tranh thủ lúc nào hay lúc đó tham gia với ae. Mới update vài thông tin ở trang 1 post 2 và 3 ae xem qua nhé. Cảm ơn !

Anh em cứ trải nghiệm đi cá nhân mình chưa có thời gian nhưng sơ sơ nó chạy rất ổn. Nếu phần cứng mạnh nũa thì lại càng ngon.

Nếu theo như mình thử sơ sơ thì chỉ cần mua 1 mainboard có xuất hdmi tích hợp + 2GRAM + 2 cái usb cỡ 8GB là xong thành 1 bộ rồi về cắm TV LCD/LED mà vọc. Chạy android được cái nhẹ, nhiều app, chiếm tài nguyên ít ! :)
Tại sao lại là usb 8GB mà ko phải dung lượng lớn hơn hoặc hdd vậy bác ui?

eichi

Member
bản 4.4.2 R1 (8-8-2014) có khác nhiều với bản RC2 bác up ở post 1 ko hả bác Smallgent , em đọc info trên trang chủ nhưng cũng chả thấy có thông tin gì cả , em đang chạy bản R1 nhưng ko điều chỉnh đc độ sáng màn hình

smallgent

Well-Known Member

@eichi: R1 chắc là bản nâng cấp thử nghiệm tiếp theo từ RC2 ;)

@Daithanhthai: vì giờ toàn thấy bán 8GB mà...chứ nếu có 2GB hay 4GB cũng ok chả sao vì hiện tại chỉ có thể cài ram được tối đa 2GB mà ;)

@kaka767: quá chuẩn ! :)

smallgent

Well-Known Member

The 4.4-r1 release is based on the Android 4.4.2 (KitKat-MR1 release). We have fixed and added x86 specified code to let the system runs smoothly on x86 platforms, especially for tablets and netbooks. The key features contain
Integrate the ffmpeg as the stagefright-plugins to support much more multimedia files. Now we can play HD and full HD videos in apps.
Use the latest longterm stable kernel 3.10.52 with more drivers enabled. Most netbooks can run Android-x86 in the native resolution.
OpenGL ES hardware acceleration for AMD Radeon and Intel chipsets (PowerVR chips are NOT supported).
Enhance the installer to support upgrade from previous versions (since ics-x86). The text based GUI installer supports ext3/ext2/ntfs/fat32 filesystems.
KitKat style lanucher (Trebuchet).
Support Multi-touch, Wifi, Audio, Bluetooth, G-sensor and Camera.
Support Huawei 3G modem.
Simulate sdcard by internal storage.
External usb drive and sdcard are auto mounted to /storage/usbX on plugging. Support filesystem vfat/ntfs/exfat/ext4.
Support hybrid mode of iso images.
Multi-user support (max 8).
Support Ethernet (DHCP only).
Support 5-point touch calibration on some devices.
Support VM like Qemu and VMware.

Chả biết nói gì hơn...R1 là bản ổn định đàu tiên có cả fullHD đa định dạng, các định dạng format ổ đĩa khác nhau, thêm nhiều drivers, cả usb 3G (chỉ Huawei), hỗ trợ cả LAN, hỗ trợ các dòng chip x86 khác nhau, đọc được thẻ nhớ cho tablet và netbook, v.vv....chịu hết nổi rồi :D

Bên trên