Android KK trên PC chơi nội dung HD

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Android KK trên PC chơi nội dung HD

em đọc bên topic kia bảo hdrepo bác trung ngừng hỗ trợ rồi mà , em vào search phim cũng thấy báo lỗi, bác gửi add-on cho em đc ko
gửi kiểu gì vì có gửi cũng đâu chạy được đâu ...hèn chi nãy mở vào phim...chả còn tí gì...kết nối đến ....nothing ...like shoot to the dark :D :D :D
còn hdplay thì chơi ok ...móa đẹp lắm :p

eichi

Member
em tưởng bác có bản fix gì đó chạy đc làm em mừng hụt :'( , bác LUC Chien QUYET gửi em cái add-on của bác thongld dùng ok phết , giờ chờ fix đc mxplayer nữa thì chiến ko thua gì android box

Ðề: Android KK trên PC chơi nội dung HD

cái này giải quyết đc vấn đề là tận dụng laptop cũ thay cho android box, audio chạy qua cổng 3.5, còn mạng thì chơi mạng LAN

smallgent

Well-Known Member

em tưởng bác có bản fix gì đó chạy đc làm em mừng hụt :'( , bác LUC Chien QUYET gửi em cái add-on của bác thongld dùng ok phết , giờ chờ fix đc mxplayer nữa thì chiến ko thua gì android box

tìm hiểu dts passthru cái nữa là mấy shop dí ae mình chết :p

Daithanhthai

Active Member

Vừa test bản rom KK R1 ngày 8/8/2014 mới nhất chạy xbmc Gotham 13.2 play hd offline ....móa ...chiệu hết "lổi" rầu ae ơi ! Đang up clip bằng youtube tí cho ae xem nhé ! hế hế !!!

À xbmc play add-ons ngon luôn nhá: hdplay, hdrepo, vietmusic ...phà phà ...là lá la lalalala :p
Dù phim hd hay fullhd thì xbmc nó downscale nên xem được hết mọi kiểu màn hềnh !

Chiều nay chạy chợ mua cái card màn hềnh Asus 1GB có hdmi về nhà đú...ae đừng la to vợ biết "ăn chơi" nữa lại mệt :D

Card cũng 6-700k rồi bác

smallgent

Well-Known Member

Card cũng 6-700k rồi bác

thi cũng chỉ cần cái card để nó out ra hdmi cho cái desktop cùi dual core 2.0GHz mua hồi 2005 thôi mà. Tính mua main nhưng ko có cái nào giá dưới 1tr hoặc là phải nâng cấp ram rủng cho phù hợp bus ...ai có ý kiến gì hơn "phang" cái cho e tỉnh :p

...nên chốt lại là cái card màn hình cho lành ...Asus DDR3 1GB 64 bit chip GeForece quá ngon giá 724k ...mà chưa mua :D

P.S: đang thử nghiệm và gõ trên Ubuntu bản 14.01 LTS đây ...ae nào tham gia hơm ;)

eichi

Member
Re: Ðề: Re: Android KK trên PC chơi nội dung HD

thi cũng chỉ cần cái card để nó out ra hdmi cho cái desktop cùi dual core 2.0GHz mua hồi 2005 thôi mà. Tính mua main nhưng ko có cái nào giá dưới 1tr hoặc là phải nâng cấp ram rủng cho phù hợp bus ...ai có ý kiến gì hơn "phang" cái cho e tỉnh :p

...nên chốt lại là cái card màn hình cho lành ...Asus DDR3 1GB 64 bit chip GeForece quá ngon giá 724k ...mà chưa mua :D

P.S: đang thử nghiệm và gõ trên Ubuntu bản 14.01 LTS đây ...ae nào tham gia hơm ;)

http://vozforums.com/showthread.php?t=3542088 , 1t4 ko cần mua thêm card cũng đc bác nhé , ngon trong tầm giá , mà cái ubuntu có nặng ko ạ , có gì em theo vơi , giờ nghỉ làm khóa luận rảnh quá

ngdhieu

Well-Known Member

Em đang có case amd x2 2.4HZ ram 6GB bỏ xó. Bác review để em theo với

Android nếu gặp vài vấn đề về tương thích thì chơi Ubuntu đi. Mới chuyển qua cài Ubuntu cho 1 con máy cấu hình giống như bác và không quay lại Windows luôn. Chuẩn bị cài tiếp cho Laptop.

Chơi Ubuntu thì luôn ghi nhớ 2 câu lệnh này nhé:
Ctrl+Alt+T
Sudo get-apt update
sudo get-apt upgrade
Exit

Daithanhthai

Active Member

Nói chung cứ tận dụng đc đồ cũ "em yêu khoa học" là khoái rồi bác. Lăn tăn giề :D

Daithanhthai

Active Member

Android nếu gặp vài vấn đề về tương thích thì chơi Ubuntu đi. Mới chuyển qua cài Ubuntu cho 1 con máy cấu hình giống như bác và không quay lại Windows luôn. Chuẩn bị cài tiếp cho Laptop.

Chơi Ubuntu thì luôn ghi nhớ 2 câu lệnh này nhé:
Ctrl+Alt+T
Sudo get-apt update
sudo get-apt upgrade
Exit

Case em chưa dùng đc vì ko có màn hình có vga. Cái tv chỉ có hdmi mới điên
Trên case chắc đang để chế độ đầu ra là vga nên cắm hdmi vào nó ko hiện lên tv
Mấy bữa rảnh em khiêng cái màn có cga về rồi em chiến

smallgent

Well-Known Member

Thử ubuntu 14.01 LTS hồi trưa đến giờ đã quá nhưng kiểu gì chạy chọt hd, đọc báo vào hdvn chỉ có nước chạy android kk như trong bài này: nhẹ, nhanh, nhiều app, kinh tế chứ ubuntu thì cài xong mất khoảng gần 4GB

Đây là clip demo bản kk mới nhất R1 play offline hd trên xbmc bản ổn định Gotham 13.2 ...chả còn gì tuyệt hơn ;)
[video=youtube_share;A-gjn0sFlhY]http://youtu.be/A-gjn0sFlhY[/video]

Daithanhthai

Active Member

Thử ubuntu 14.01 LTS hồi trưa đến giờ đã quá nhưng kiểu gì chạy chọt hd, đọc báo vào hdvn chỉ có nước chạy android kk như trong bài này: nhẹ, nhanh, nhiều app, kinh tế chứ ubuntu thì cài xong mất khoảng gần 4GB

Đây là clip demo bản kk mới nhất R1 play offline hd trên xbmc bản ổn định Gotham 13.2 ...chả còn gì tuyệt hơn ;)
[video=youtube_share;A-gjn0sFlhY]http://youtu.be/A-gjn0sFlhY[/video]

Ko chơi thử 1080p trở lên hả bác? 720 thì chơi online cũng đc mà

smallgent

Well-Known Member

Ko chơi thử 1080p trở lên hả bác? 720 thì chơi online cũng đc mà

Hôm qua đã chơi thử 720p và 1080p chạy ngon nhé anh em. Offline thì ko có chỗ để chê còn offline thì như trang 1 internet phải ổn thì thực ra 3Mpbs cũng ok còn không line phải 6Mbps (gói FPT) hoặc Viettel 8Mps (hình như giờ chả còn gói này toàn là 12Mbps).

Mình đã chốt lại xong:

PC mạnh chút thì cài Ubuntu 14.01 LTS

PC cấu hình yếu cài Android KK bản R1 chạy thực sự ngon ...cài dual boot nếu máy cần chạy cả Windows ...khỏi cần mua android box há há ....lưu ý là còn dzụ dts passthru mình chưa thử nhé ! Nhưng phần giới thiệu thèng dev nêu rõ các file thư viện cho việc xử lý âm (ae xem lại trang tóm tắt bản android kk này ở cách trang này 2 trang thì phải)

Bản KitKat này dev đã root sẵn ae khỏi lo dzụ này, mình cắm gamepad nhận ngay chưa đến 1/2 node nhạc nên là cài Tincore (giờ nó cho free 100%) tha hồ mà map phím để chơi game nhé !

Daithanhthai

Active Member

S
Hôm qua đã chơi thử 720p và 1080p chạy ngon nhé anh em. Offline thì ko có chỗ để chê còn offline thì như trang 1 internet phải ổn thì thực ra 3Mpbs cũng ok còn không line phải 6Mbps (gói FPT) hoặc Viettel 8Mps (hình như giờ chả còn gói này toàn là 12Mbps).

Mình đã chốt lại xong:

PC mạnh chút thì cài Ubuntu 14.01 LTS

PC cấu hình yếu cài Android KK bản R1 chạy thực sự ngon ...cài dual boot nếu máy cần chạy cả Windows ...khỏi cần mua android box há há ....lưu ý là còn dzụ dts passthru mình chưa thử nhé ! Nhưng phần giới thiệu thèng dev nêu rõ các file thư viện cho việc xử lý âm (ae xem lại trang tóm tắt bản android kk này ở cách trang này 2 trang thì phải)

Bản KitKat này dev đã root sẵn ae khỏi lo dzụ này, mình cắm gamepad nhận ngay chưa đến 1/2 node nhạc nên là cài Tincore (giờ nó cho free 100%) tha hồ mà map phím để chơi game nhé !
Thánh vọc là đây :D
Mai em khiêng cái case PenIV 2.8 ram 1GB của lão cọc chèo về em chiến
Có màn hình vga in rồi em sẽ chiến tiếp cái case AMD của em

eichi

Member
Vụ game thì khó , em mất 1 ngày để test mà rất ít game chạy được trong khi xem youtube thấy chúng nó chơi cả dungeon hunter 4 mặc dù em down ở playstore về thì chơi bị lỗi

smallgent

Well-Known Member

Vụ game thì khó , em mất 1 ngày để test mà rất ít game chạy được trong khi xem youtube thấy chúng nó chơi cả dungeon hunter 4 mặc dù em down ở playstore về thì chơi bị lỗi
hơm dám đâu ...chắc tại công lực chưa đủ ;) ..để mình tìm cách vời Thánh về ...nhập vào máy :D ..xong sẽ up clip múa cho xem :p

Muốn thử game nào trong các cái khủng dưới đây ?
- PS Portable
- Asphalt
- Fighting Tiger
- Samurai
- Dead Trigger
- ...

smallgent

Well-Known Member

Dự kiến mình sẽ thử card màn hình này

Anh em xem spec của nó nhé ...Jesus ...Asus nó nói nó chạy không ồn ào tí nào ở 0dB á ...nghi ngờ quá ...
Có 3 cổng: VGA, DVI và HDMI

ASUS GeForce® 210 offers a silent, low-profile card for HD HTPC entertainment

• Exclusive 0dB thermal design dissipates heat efficiently with no noise generated
  • Ideal for home theater PCs and multimedia centers with its low profile, high-efficiency, low-consumption design
  • Native HDMI on board for full HD 1080p entertainment
  • Enhanced durability and protection with GPU Guard and EMI Shield

Chi tiết lun xem ở đây http://www.asus.com/Graphics_Cards/EN210_SILENTDI1GD3V2LP/specifications/

Giá mua hiện giờ ở Saigon : 742,000đ VN

eichi

Member
bác test cái Dead trigger đi , em down về toàn bị lỗi ứng dụng ko phản hồi , có thể con lap của em ko xài đc chăng , bác test cả game COC xem nhá , còn em gửi bác cái main ở cách đây 2 trang thì phải , bác xem con đấy xem sao , mua con main đó khá ngon đấy

smallgent

Well-Known Member

bác test cái Dead trigger đi , em down về toàn bị lỗi ứng dụng ko phản hồi , có thể con lap của em ko xài đc chăng , bác test cả game COC xem nhá , còn em gửi bác cái main ở cách đây 2 trang thì phải , bác xem con đấy xem sao , mua con main đó khá ngon đấy
Mua main cũng ok nhưng nếu như RAM cũ không hợp bus, chip ...thì pó tay...thôi ngân sách thế mua cái card màn hình riêng kiểu gì cũng ngon hơn ! Main mà gpu tích hợp nó lại lấy mất ít ram lại mệt nữa ;)

Bên trên