Arcsoft TotalMedia Theatre 5.3.1.172 + Key - Trình xem phim Bluray ISO phiên bản mới cập nhật

lehieu2310

Well-Known Member
Re: Ðề: Arcsoft TotalMedia Theatre 5.3.1.172 + Key - Trình xem phim Bluray ISO phiên bản mới cập nhậ

Phần mềm rất tốt, có cái thắc mắc là sau khi cài đặt xong thì phần âm thanh không phát được khi chưa mở file thì nó vẫn nhận card sound đến khi chạy file thì không nhận gì ráo.
Bạn vô thẻ AV Center chỉnh Audio lại xem

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: Arcsoft TotalMedia Theatre 5.3.1.172 + Key - Trình xem phim Bluray ISO phiên bản mới cập nhật

bác nào xem 3d iso bằng tmt này chưa???

Ðề: Arcsoft TotalMedia Theatre 5.3.1.172 + Key - Trình xem phim Bluray ISO phiên bản mới cập nhật

các bác cho hỏi xem phụ đề rời thì chỉnh kiểu j khi mình bật file iso :(

lehieu2310

Well-Known Member
Re: Ðề: Arcsoft TotalMedia Theatre 5.3.1.172 + Key - Trình xem phim Bluray ISO phiên bản mới cập nhậ

mình không bỏ được phụ đề SRT vào phim.
Bạn click phải chuột lên màn hình Arcsoft TotalMedia Theatre rồi chọn Subtitle rồi click Add Subtitle. Đến đây bạn mở thư mục có file sub rời rồi double click file sub là ok.
Chúc bạn xem phim vui vẻ.

vythy

Arcsoft TotalMedia Theatre 5.3.1.172 + Key - Trình xem phim Bluray ISO phiên bản mới cập nhật

File cài đặt kèm hướng dẫn active :
hidden content may not be quoted
Cái này không đọc trực tiếp .iso được . Bạn phải mount ra thì nó mới đọc . Cám ơn Bạn nhiều .

Kalavinca

Member
Các bác cho em hỏi, em cài cái này vào nhưng mở phim chỉ nghe được tiếng, không thấy hình là tại sao vậy?

Ðề: Re: Arcsoft TotalMedia Theatre 5.3.1.172 + Key - Trình xem phim Bluray ISO phiên bản mới cập nhật

các bác cho e hoi, em đã cài Arcsoft TotalMedia Theatre 5.3.1.172, khi play file mkv thi báo "unsupported file type"
các bac giúp em fix lỗi này với
Forum to đùng mà không thấy ai trả lời câu này ta. Mình cũng gặp trường hợp tương tự mà không vì sao. Tìm qua google cũng không ra.

bác nào xem 3d iso bằng tmt này chưa???
Không thể xem được bạn à.

Ðề: Re: Arcsoft TotalMedia Theatre 5.3.1.172 + Key - Trình xem phim Bluray ISO phiên bản mới cập nhật

Các bác cho em hỏi, em cài cái này vào nhưng mở phim chỉ nghe được tiếng, không thấy hình là tại sao vậy?
Phim nào bỏ vô cũng vậy hay chỉ gặp ở 1 phim thôi?

mình không bỏ được phụ đề SRT vào phim.
Vấn đề là phim loại gì mới được. Gặp phim blu-ray nguyên gốc thì bó tay.

Kalavinca

Member
Re: Ðề: Re: Arcsoft TotalMedia Theatre 5.3.1.172 + Key - Trình xem phim Bluray ISO phiên bản mới cập nhật

Phim nào bỏ vô cũng vậy hay chỉ gặp ở 1 phim thôi?

Vấn đề là phim loại gì mới được. Gặp phim blu-ray nguyên gốc thì bó tay.

Tất cả các định dạng .avi, .mkv, .wmv, .flv ,....... trong máy em khi mở bằng TotalMediaTheatre đều chỉ nghe được tiếng mà không thấy hình. Không rõ là vì sao.

Tất cả các định dạng .avi, .mkv, .wmv, .flv ,....... trong máy em khi mở bằng TotalMediaTheatre đều chỉ nghe được tiếng mà không thấy hình. Không rõ là vì sao.
Vậy thì bạn uninstall xong restart lại máy rồi cài lại xem sao. Nếu vẫn còn bị thì coi dây cắm lên TV/ Monitor (nhổ ra cắm lại, thay dây, ...) xem sao. Good luck.

Bạn Hiếu ơi, tui xài qua bản mới 6.0 vẫn bị lỗi "unsupported file type" khi play file mkv. Ví dụ phim Red Dawn (2012) 720p WEB-DL H264-HD4FUN.

lehieu2310

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Arcsoft TotalMedia Theatre 5.3.1.172 + Key - Trình xem phim Bluray ISO phiên bản mới cập nhật

Bạn Hiếu ơi, tui xài qua bản mới 6.0 vẫn bị lỗi "unsupported file type" khi play file mkv. Ví dụ phim Red Dawn (2012) 720p WEB-DL H264-HD4FUN.
Bạn Bấm Ctrl + S để mở phần Settings :

Bạn click chuột vào thẻ File Association :

Rồi stick vào ô All và OK là được.

Kalavinca

Member

Em đã uninstall sau đó cài lại, vẫn chỉ nghe được tiếng chứ không thấy hình.

CRBaoLong

Em đã uninstall sau đó cài lại, vẫn chỉ nghe được tiếng chứ không thấy hình.
Theo mình chắc bạn phải kiểm tra lại dây cắm vào tivi thôi.

thanhyk

Well-Known Member
Đã stick như bạn lehieu2310 nói nhưng vẫn không mở được file .mkv

dark_knight_1408

Active Member

Chương trình này bản 6.0 em play bluray, hd với dvd có menu ầm ầm dẹp tất cả những thằng play media khác chỉ kết mỗi em này. Bản 6.0 có công nghệ SimHD quá ngon để play DVD, SD rõ đẹp hơn.

panameraf

Đang dùng tự nhiên đòi active, làm như hướng dẫn cũ nó bảo sai key, cài lại cũng ko được , làm sao bây giờ bác chủ ơi.

quachthang92

Well-Known Member

Chương trình này bản 6.0 em play bluray, hd với dvd có menu ầm ầm dẹp tất cả những thằng play media khác chỉ kết mỗi em này. Bản 6.0 có công nghệ SimHD quá ngon để play DVD, SD rõ đẹp hơn.

cũng không đến nỗi phải dẹp hết các chương trình khác đâu bác sub rời xem với thằng này quá xấu em chỉ dùng no chơi bluray thôi.bình thường toàn xem với MPC hay Splash cho dễ chỉnh sub

lucci1690

Active Member

Forum to đùng mà không thấy ai trả lời câu này ta. Mình cũng gặp trường hợp tương tự mà không vì sao. Tìm qua google cũng không ra.
.
TotalMedia Theatre 6.0.1.119 doesn't play *.mkv files, which have been created by mkvtoolnix version 5.9.0 or higher. The problem ist caused by "CueDuration" and "CueRelativePosition" elements, which are part of the latest mkv standard.
TMT says that the file type is unsupported.
mình cũng bị lỗi này, lên forum của arcsoft thì có người đã contact với trung tâm và đc gửi cho 1 file codec gì đó để add vào nơi cài đặt và nhiều người đã thành công, file đc chia sẻ nhưng đã bị mod gỡ với lí do ko chia sẻ công khai,nếu muốn hãy liên lạc trực tiếp với trung tâm mà mình xài bản crack :D. Bạn thử contact với support xem sao
*.mkv playback problems - ArcSoft Forums - Page 1

Bên trên