B&W 683 ai biết chất lượng ra sao?

luciano

Active Member
Ðề: B&W 683 ai biết chắc lượng ra sao?

nếu là người biết chơi thì nhắm lấy hàng 2nd bác ạ! :))

bmw252

E cũng thấy vậy, nên tìm hàng 2nd :D Nhưng mà dạo này hàng 2nd lên giá quá, đắt gần bằng hàng mới rồi =))

sonrock

:D vào đọc cái rồi e đi ngủ, hehe.

music_lover

Ðề: B&W 683 ai biết chất lượng ra sao?

bác chủ là dân mới ra nghề ko nên chơi 2nd bác ah. Ngay cả khi bác đã rành phối ghép rùi thì khi đi mua đồ 2nd bác cũng phải đi với 1 chú thợ chuyên nghiệp bác ah.

B & W làm gì bác ah, loa này hay thấp hơn tầm tiền, ngoài ra ampli cho dòng loa này cũng đòi hỏi công suất cao nữa bác ah.
Bác nên chọn JBL ví dụ như stage hay monitor audio đi , RX6 hay RX8 , nghe nhạc hay hơn tầm tiền nó mang lai

chenzenvl

Well-Known Member

e đồng ý với pác :D, thà rằng làm 1 phát cho hoành tráng trong khả nằng để khỏi tiếc về sau :D

quất cật lực thì có 1 sự thật bi đát là nó nhanh mất giá (giá hạ từng ngày :D), đồ nào bán giá cao theo công nghệ nào muh chẳng bị vậy :p

lehoang40

B & W làm gì bác ah, loa này hay thấp hơn tầm tiền, ngoài ra ampli cho dòng loa này cũng đòi hỏi công suất cao nữa bác ah.
Bác nên chọn JBL ví dụ như stage hay monitor audio đi , RX6 hay RX8 , nghe nhạc hay hơn tầm tiền nó mang lai

Mỗi người thích một chất âm khác nhau nên cũng khó nói là loa nào hay, loa nào dở.
Nếu tính tiền loa bằng tiền amply, thì giá BW683 là 1200USD, tìm một amply tầm tiền này thì vô số chọn lựa đấy, nhất là nếu chịu chọn một amply hàng xài lướt thì còn dể thở hơn nửa. Thậm chí nếu có 1 amply rẽ tiền hơn tí thì người ta nói nó không khai thác hết chất âm của BW 683 thôi, chứ chưa chắc nó đã không hay.
JBL dòng mới hoặc MA RX thì tìm amply để đánh với nó cũng không dễ tí nào đâu, bác nào nói dễ thì cho thử vài model cụ thể xem nào....:), mà nếu nó hay vượt tầm tiền như bác nói thì nhà nhà đều chơi rồi đâu có để dòng loa BW qua mặt về doanh số như vậy.
Đánh giá chất âm của một loa thật khách quan thì khó lắm, không phải chỉ nhìn vào kích thước của loa hay số luợng củ loa.

VAN_LOC

Well-Known Member

TẾT Tân Mão 2011 ....
Shop VAN_LOC Kính chúc toàn thể AE HD và gia đình một năm mới Sức khỏe , Thành đạt , An khang và Hạnh phúc .
@ Năm mới cập nhật hàng hóa và giá mới .

o_0sleep

đã mua và dùng chung với amply KMA -700 mở vol lớn là bi ngắt nguồn...,Chán quá #-o

Wave125

Member

Bác nào kêu BW683 nghe dở thì qua em nghe thử nhé, xem có dở k. Bác chủ topic xem lại sự phối ghép của mình nhé.
Em đang ghép 683 với Pow Rotel 1080- Avr 4308 làm Pre.

bitis06

Member

E cũng là người dùng B&W, thấy rằng hay hoặc dở cũng tùy cảm nhận của từng người, nhưng có điều không phủ nhận được là B&W có ngoại hình đẹp, khó ghép Amp, cũng như dùng loa B&W là hao công suất.
Mà đã chơi audio thì khi đã đam mê thì càng khó đánh càng thấy thỏa mãn khi mình ghép đc bộ nghe ưng ý!:D
Nếu có $ thì chơi kiểu có $, không có nhiều $ mà có đam mê thì lại chơi kiểu ít $, cuối cùng để dược 1 bộ ưng ý và hợp $!Còn ham muốn của chúng ta là vô hạn mà!

o_0sleep

Kiêu thằng thợ xuống chỉnh vài cái mở tẹt ga :))

minhbill

Mình vote cho Monitor Audio RX8. Với cảm nhận của mình thì tầm giá 1.200 usd thì B&W 683 không hiệu quả bằng RX8.
Mình là một fan chính hiệu của B&W, đã từng chơi từ 640, 604S3, 703, 804s, 803s, 803D và cuối cùng là 802D. Mình thấy chất lượng âm thanh của B&W rất hay, đặc biệt về độ chi tiết và âm hình. Tuy nhiên khi nói về hiệu quả trong cùng một tầm giá thì cũng còn nhiều sự lựa chọn cũng rất xứng đáng. Theo ý kiến cá nhân cuả mình thì nếu ở tầm giá 1.000 usd đến 2.000 usd thì 604s3 hay 683 không thể so sánh được với Monitor Audio Rx8. Mình thấy Rx8 hoàn toàn có thể so sánh với dòng 703 của B&W. RX8 cho âm thanh rất chi tiết, âm hình rõ, chất âm ngọt ngào ở trung và cao, tiếng trầm xuống rất sâu và có uy lực, mình chỉ không ứng ý lắm ở dải trung trầm.
Trước đây vì hâm mộ B&W nên mình hoàn toàn không để ý đến các dòng loa khác, tuy nhiên sau một số lần thử (do tò
mò đối với một số dòng được ca ngợi) thì mình có quan điểm khác nhiều và đối với RX8 thì mình thấy đúng là đã đạt đến ngưỡng của hi-end ở một mức giá rất tuyệt vời. Tuy nhiên RX8 cũng đòi hỏi âm ly khá công suất đấy.
Mỗi người một sở thích, nhưng cảm nhận từ thực tế của mình là như vậy.

nha que

Member

Xin mời quan khách đọc nhận định khách quan

casper_anhia

Mình vote cho Monitor Audio RX8. Với cảm nhận của mình thì tầm giá 1.200 usd thì B&W 683 không hiệu quả bằng RX8.
Mình là một fan chính hiệu của B&W, đã từng chơi từ 640, 604S3, 703, 804s, 803s, 803D và cuối cùng là 802D. Mình thấy chất lượng âm thanh của B&W rất hay, đặc biệt về độ chi tiết và âm hình. Tuy nhiên khi nói về hiệu quả trong cùng một tầm giá thì cũng còn nhiều sự lựa chọn cũng rất xứng đáng. Theo ý kiến cá nhân cuả mình thì nếu ở tầm giá 1.000 usd đến 2.000 usd thì 604s3 hay 683 không thể so sánh được với Monitor Audio Rx8. Mình thấy Rx8 hoàn toàn có thể so sánh với dòng 703 của B&W. RX8 cho âm thanh rất chi tiết, âm hình rõ, chất âm ngọt ngào ở trung và cao, tiếng trầm xuống rất sâu và có uy lực, mình chỉ không ứng ý lắm ở dải trung trầm.
Trước đây vì hâm mộ B&W nên mình hoàn toàn không để ý đến các dòng loa khác, tuy nhiên sau một số lần thử (do tò
mò đối với một số dòng được ca ngợi) thì mình có quan điểm khác nhiều và đối với RX8 thì mình thấy đúng là đã đạt đến ngưỡng của hi-end ở một mức giá rất tuyệt vời. Tuy nhiên RX8 cũng đòi hỏi âm ly khá công suất đấy.
Mỗi người một sở thích, nhưng cảm nhận từ thực tế của mình là như vậy.

Chào Bác, mình cũng đang rất là kết 683 và có dự án năm sau rinh 1 em 683 về chơi nhưng nghe Bác nói RX8 và cũng thấy rất nhiều anh em trên 4r khen ngợi RX8 nên cũng đang phân vân. Mình đang dùng Pi VSA-AX10, và chủ yếu nghe nhạc nhẹ, hòa tấu, thúy nga, bằng kiều, anh thơ, trọng tấn.

Vậy theo Bác là người chơi qua nhiều đời loa, Bác cho mình thêm lời khuyên nên chọn em nào giữa 683 & RX8.

Cám ơn Bác nhiều

lehoang40

Chào Bác, mình cũng đang rất là kết 683 và có dự án năm sau rinh 1 em 683 về chơi nhưng nghe Bác nói RX8 và cũng thấy rất nhiều anh em trên 4r khen ngợi RX8 nên cũng đang phân vân. Mình đang dùng Pi VSA-AX10, và chủ yếu nghe nhạc nhẹ, hòa tấu, thúy nga, bằng kiều, anh thơ, trọng tấn.

Vậy theo Bác là người chơi qua nhiều đời loa, Bác cho mình thêm lời khuyên nên chọn em nào giữa 683 & RX8.

Cám ơn Bác nhiều

Chào bác Casper Anhia.
MA RX8 là loa dùng cho nghe nhạc, có trở kháng là 4Ohm, nếu bác dự định dùng 1 amply 2 kênh để đánh với em nó thì đúng là quá hay, nhưng nếu dùng một AVR như Pi AX10, chỉ chịu được dòng với loa trở kháng 6-8Ohm, thì bác nên chọn loa khác có trở kháng thích hợp.

minhbill

Nếu dùng để nghe nhạc với 1 âmly phù hợp thì mình cho rằng RX8 hay hơn 683. Tuy nhiên mình chưa dùng AX 10 nên khó có thể đưa ra lời góp ý với bác vì không biết hết tính năng của nó có phù hợp với dòng RX8 không. Nếu bác dùng âmly 2 kênh để nghe nhạc thì cá nhân mình cho rằng RX8 hay hơn 683.
Chúc bác chọn được loa phù hợp

Bên trên