B&W HTM 61 vs HTM 62

locnp

Well-Known Member
Em đang định nâng cấp em center infinity kappa emit-r nhưng đang phân vân giữa HTM 61 và HTM 62. Đọc qua một số reviews khoai Tây thì phòng nhỏ sẽ không phân biệt được sự khác biệt giữa 2 em này, nhưng mà giá thì khác nhau quá xa. 540$ cho 61 và 330$ cho 62.

HTM 61

HTM 62

Ngoài ra, bọn nó còn tranh cãi nhau kịch liệt về thiết kế của em 61. Một số khoai tây bảo rằng 61 thiết kế bất cân xứng giữa bass với mid-bass là không ổn, center cần nhất là sự cân đối về design. Em thì lại ít thóc, đang nghiêng về 62. Bác nào dùng qua 2 em này thì tư vấn giúp em với, em thì đang máu, mà máu lên là gà chết [-O<

Chỉnh sửa lần cuối:

luciano

Active Member
Ðề: B&W HTM 61 vs HTM 62

đừng làm 62, keo hối k kịp bác ạ, cố mà lên 61 đi!

taidj

Member

CỐ LÊN HTM61 ĐI BẠN. ĐANG XÀI HTM61 RẤT HÀI LÒNG .:-bd:-bd

quanghaiphong

Well-Known Member

-Mặc kệ bọn khoai tây,tiền nào của ấy,em cũng đang máu con 61 đây,chờ thưởng Tết là quai lun.thân

locnp

Well-Known Member

-Mặc kệ bọn khoai tây,tiền nào của ấy,em cũng đang máu con 61 đây,chờ thưởng Tết là quai lun.thân

Bình tĩnh nào bác, mình phải tìm hiểu xem tại sao lại chọn 61 mà không chọn 62, ở đây mình xét toàn diện mọi khía cạnh cho ra vấn đề.

quanghaiphong

Well-Known Member

Bình tĩnh nào bác, mình phải tìm hiểu xem tại sao lại chọn 61 mà không chọn 62, ở đây mình xét toàn diện mọi khía cạnh cho ra vấn đề.

-Em thì đã nghe qua 2 con tại Congaudio có nhận xét như sau
-61 tiếng chi tiết và thực hơn .Nhất là lên giải cao nó không thiếu như 62.Bác thử nghe tiếng rống của phim NGƯỜI KHỔNG LỒ DA XANH xem,khác nhau hoàn toàn,tiếng thằng 61 nghe cứ phần phật bên lõ tai .Hôm đó em test bản Celindion bluray và vác 4 con ra nghe nhị kênh thì thấy quả thật con 62 nghe nó không phê ở dải cao,và cả độ động cũng không bằng

tieuthieugia

Well-Known Member

em chọn 61... bác xem thêm thông số kỹ thuật và tần số làm việc cua 2 loa là biết ngay

onggia

Well-Known Member

Thằng 61 có thêm hẳn 1 đường tiếng dĩ nhiên phải thể hiện âm thanh chân thực sống động rõ ràng hơn thăng 62 rùi,ngoài ra thì cân nặng,độ nhạy và công suất cũng hơn khá nhiều nữa,cứ yên tâm mà chơi thằng 61 bác a.

locnp

Well-Known Member

thế này mà bác ko chơi HTM61 thì phí quá, HTM61 tiếng rất ấm và thực, combo 683-685-HTM61-610 đạt giải 5* cua whathifi.

5* là khoái rồi, nhiều thóc là bụp ngay ko cần cân nhắc, chỉ sợ cố quá lại thành quá cố 8-X

em chọn 61... bác xem thêm thông số kỹ thuật và tần số làm việc cua 2 loa là biết ngay

Em đang cân nhắc giữa giá cả và chất lượng, hình như bác cũng đang dùng center B&W thì phải, lâu rồi không thấy bác update hàng họ nhỉ.

Thằng 61 có thêm hẳn 1 đường tiếng dĩ nhiên phải thể hiện âm thanh chân thực sống động rõ ràng hơn thăng 62 rùi,ngoài ra thì cân nặng,độ nhạy và công suất cũng hơn khá nhiều nữa,cứ yên tâm mà chơi thằng 61 bác a.

B&W quảng cáo em 61 này còn hơn cả 1 center, em chỉ sợ mua về dùng làm center thì nó phí.

Còn vấn đề thiết kế bất cân xứng của em 61 cũng làm em phân vân, nếu đặt loa thẳng đứng thì ok, nhưng nào ngang + phòng hẹp thì chắc là có vấn đề.

tieuthieugia

Well-Known Member

cứ mua đi..thấy phí thì cho em dùng hihihi
em lười quá với kẹt vốn nên k update hình ảnh và mua sắm chi nữa hết

khanhhuynh1985

ẹc nghe mấy bác chê HTM62 mà em não lòng, e đang xài HTM62 nè mới mua được 1 tháng, hix...vì tầm tiền chỉ có thế nên mua em nó, phòng em chỉ có 18m vuông.

tieuthieugia

Well-Known Member

ẹc nghe mấy bác chê HTM62 mà em não lòng, e đang xài HTM62 nè mới mua được 1 tháng, hix...vì tầm tiền chỉ có thế nên mua em nó, phòng em chỉ có 18m vuông.

so với 61 thui nghĩa là khác tầm tiền
chứ 62 thì nghe hay hơn nhiều Center khác trong tầm tiền đấy chư..đừng bi quan..:D

Bên trên