Bác là thuê bao của đài truyền hình nào

BẠN LÀ THUÊ BAO CỦA ĐÀI TRUYỀN HÌNH NÀO

• Số lượng người bầu chọn
    132
  • Poll closed .

b0ythjchtammua

Ðề: Re: Bác là thuê bao của đài truyền hình nào

muốn xem đài tỉnh thì cần gì MyTV, mua cái đầu thu DVB-S2 free về bắt Vinasat1-2 là có đủ các tỉnh thành.

Mình đang cần mấy đài như TRT1 của Huế, THP của Hải Phòng, QRT của Quảng Nam, đài Long An,KTV của Khánh Hòa với BTV của Bình Dương, kênh Bắc Ninh.
Cơ mà mình thích kiểu iptv MyTV hơn, vì có thể xem và đặt lịch thu lại được trên máy tính để mình xem lại sau.

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình đang cần mấy đài như TRT1 của Huế, THP của Hải Phòng, QRT của Quảng Nam, đài Long An,KTV của Khánh Hòa với BTV của Bình Dương, kênh Bắc Ninh.
Cơ mà mình thích kiểu iptv MyTV hơn, vì có thể xem và đặt lịch thu lại được trên máy tính để mình xem lại sau.

mua cái "mở hộp" đi, thu chương trình xem lại lúc nào cũng được, lại free trên VNS1-2 nữa, đặt lịch 7 ngày chứ ít gì.
các kênh trên có trên VNS hết mà.

dtsexpert

Active Member

mua cái "mở hộp" đi, thu chương trình xem lại lúc nào cũng được, lại free trên VNS1-2 nữa, đặt lịch 7 ngày chứ ít gì.
các kênh trên có trên VNS hết mà.

ku ko có xai mytv thi nên cứ toan nói bư\a, xai mytv ngoai tínnh năng gai\ chuơng trinh muốn thu, phân lớn các kênh đêu giữ lại trong 48 tiếng, ko cân cai chuơng trinh h thu gi lôi thôi gi hết
nếu ku thích 2 chuơng trinh cung giơ trên 2 kênh khác nhau, thi phải lam sao ?, mua 2 openbox hả ?
ku thích nói , tiếc la toan nói nhãm

b0ythjchtammua

ku ko có xai mytv thi nên cứ toan nói bư\a, xai mytv ngoai tínnh năng gai\ chuơng trinh muốn thu, phân lớn các kênh đêu giữ lại trong 48 tiếng, ko cân cai chuơng trinh h thu gi lôi thôi gi hết
nếu ku thích 2 chuơng trinh cung giơ trên 2 kênh khác nhau, thi phải lam sao ?, mua 2 openbox hả ?

Mình tưởng MyTV chỉ có timeshift 1 số kênh như VTV1 2 3 HanoiTV1 2 HTV7 HTV9 thôi chứ?

bxox0000

Member
Ðề: Bác là thuê bao của đài truyền hình nào

Mấy kênh nước ngoài như HBO, Starmovie, Disney channel, ... cũng tua lại được mà. Nhà mình đang xài nè, khá tiện. Nhưng được 2h thì hơi ít.

dtsexpert

Active Member

vậy à, mình xem trên trang web của nó thì nó chỉ nói có 1 số kênh đấy thôi. Bác có danh sách những kênh có timeshift của MyTV không vậy :D Nếu có thì tốt quá :D

tấtt cả các kênh bác đều tua lại trong vòng 2 tiếng, ngoài ra còn có 1 số kênh nó tự lưu lại 48 tiếng, làm cái list cho bác những kênh nó tự lưu giữ chuơng trình trong 48 tiếng cho bác tham khảo
vtv1,2,3,4,6, vtv Phú Yên, vtv Đà Nãng, htv7, htv9, Hanoi 1, Hanoi 2, An Ninh TV, ESPN, Start Sports, Disney, Cartoon, O2 TV, NTV, DRT, Đồng Nai TV1, Đồng Nai TV2, BTV1, BTV2, Vĩnhg Long 1, Vĩnh Long 2, TH

b0ythjchtammua

tấtt cả các kênh bác đều tua lại trong vòng 2 tiếng, ngoài ra còn có 1 số kênh nó tự lưu lại 48 tiếng, làm cái list cho bác những kênh nó tự lưu giữ chuơng trình trong 48 tiếng cho bác tham khảo
vtv1,2,3,4,6, vtv Phú Yên, vtv Đà Nãng, htv7, htv9, Hanoi 1, Hanoi 2, An Ninh TV, ESPN, Start Sports, Disney, Cartoon, O2 TV, NTV, DRT, Đồng Nai TV1, Đồng Nai TV2, BTV1, BTV2, Vĩnhg Long 1, Vĩnh Long 2, TH
Xem trên máy tính cũng thế hả bác? hay chỉ trên STB thôi?

b0ythjchtammua

nếu mà chung đường truyền Mytv với đường truyền internet thì hình như có 1 số tỉnh ko xem đc MyTV trên vlc thì phải
Hình như ở Hn nếu mà chung đường truyền thì có thể xem đc MyTV bằng vlc trên máy tính đúng ko?

PVR cũng có timeshift chứ bộ, nhưng quan trọng là thằng free thằng thuê bao, vậy thì sao không chọn thằng free. và lại không lệ thuộc vào đường line internet nữa.

---------- Post added 05-11-2012 at 09:35:32 AM ----------

PVR cũng có timeshift chứ bộ, nhưng quan trọng là thằng free thằng thuê bao, vậy thì sao không chọn thằng free. và lại không lệ thuộc vào đường line internet nữa.
nên nhớ PVR có khả năng rec 1 kênh trong khi xem 1 kênh khác trên 1 TP.

dtsexpert

Active Member

---------- Post added 05-11-2012 at 09:35:32 AM ----------

nên nhớ PVR có khả năng rec 1 kênh trong khi xem 1 kênh khác trên 1 TP.

ku nhãm quá , đọc kỹ hãy trả lơi
anh hỏi ku "muốn thu 2 kênh cung 1 giơ thi phải lam sao ?
mua 2 openbox?
Vừa coi vừa thu 2 kênh trên 1 TP có gì lạ, có phải 1 thằng OPenbox làm được đâu, mà chẳng liên quan gì đến câu hỏi của anh, anh muốn thu 2 kênh trên cùng 1 giờ thi sao ?
Bây giờ a ko còn chơi vệ tinh nừa, nhưng anh chơi vệ tinh 10 mấy năm trước, từ cái thời softcam còn chưa có, phải mua cái programer về đọc thẻ nhà mạng, rồi program nó, rồi sau đó chuyển qua chơi mấy cái kêu là blocker, thẻ nhà mạng cắm vô blocker, program chuơng trình nhưng chỉ xài khoảng được 30 ngày thì phải program lại
Rồi sau nay thị trường mới ra FTA cho softcam vô chạy, khởi đầu là hiệu Fortec...
Nhà anh vẫn còn 6 cái Ku Dish, 2 cái C-band phía sau nhà, 7 cái đều quay tự động xài horizontal to horizontal (H-H) mô tơ, quay gần 180 độ coi gần hết các satellite trên sat arc :)
vô cái này mà coi dĩa vê tinh thời anh chơi satellite nghen cưng http://entertainment.webshots.com/album/288536479syRYUL
Lập gd bận công chuyện nên không chơi vệ tinh nữa, chưa có thời gian dẹp dọn
Nói không phải khoe, để em bớt lòe cái vừa coi vừa thu chuơng trình trên 1 transponder gì đó :)

Chỉnh sửa lần cuối:

dtsexpert

Active Member

mấy bác ma ở gân thi qua em cho hết :), ngoai 7-8 cái dish em con 8-10 cái stb, analog digital lẫn lộn, nha em ở nước ngoai các bác :)
Em đăng hinh lên không hê có ý khoe hang gi hết, chỉ cho ku Điêu biết nhiêu khi anh em trên room không nói không có nghĩa la không biết, khuyên em nó bớt loe 1 chút thui :)

b0ythjchtammua

Hình như ở HN có thể xem được MyTV trên máy tính bằng vlc phải không các bác?

mấy bác ma ở gân thi qua em cho hết :), ngoai 7-8 cái dish em con 8-10 cái stb, analog digital lẫn lộn, nha em ở nước ngoai các bác :)
Em đăng hinh lên không hê có ý khoe hang gi hết, chỉ cho ku Điêu biết nhiêu khi anh em trên room không nói không có nghĩa la không biết, khuyên em nó bớt loe 1 chút thui :)

Đúng là ở nước ngoài có biết gì về VNS đâu nên tư vấn một cách vô trách nhiệm và rất chủ quan, người ta thích xem các kênh địa phương mà lại kêu lắp MyTV, trong khi một đống kênh địa phương free có trên VNS.
Mà đống hình đó chưa chắc à.

minhhuub

Active Member

Đúng là ở nước ngoài có biết gì về VNS đâu nên tư vấn một cách vô trách nhiệm và rất chủ quan, người ta thích xem các kênh địa phương mà lại kêu lắp MyTV, trong khi một đống kênh địa phương free có trên VNS.
Mà đống hình đó chưa chắc à.

Cái gọi là 1 đống trên VNS cũng phải gọi MyTV là cụ nhé, đến đây thì quá với vẩn rồi đấy :-j Ở Cà Mau xem kênh Hải Dương, Bắc Cạn kiểu gì đây điêu =))

Cái gọi là 1 đống trên VNS cũng phải gọi MyTV là cụ nhé, đến đây thì quá với vẩn rồi đấy :-j Ở Cà Mau xem kênh Hải Dương, Bắc Cạn kiểu gì đây điêu =))
Bác nói quá, Trừ khi ai có quê ở đó muốn coi TV quê nhà thôi, chứ xin lỗi nếu Bác ở Cà mau, có cho Bác coi cỡ như kênh BÌnh Phước, Bình Định, Ninh thuận thì chăc gì Bác đã coi! Các kênh ở ĐB Sông Cửu Long là thích hợp nhất. Có tính vùng miền cao mà Bác ! Chỉ trừ những đài trung ương thôi, chứ Miền Tây ai mà xem các kênh kiểu như thái bình hay thái nguyên, hải phòng , nhà em rà vô cho có chứ 1 năm chẳng có ai rớ vô cả, cứ các kênh HTV1,2,3,4,7,9 Thuần Việt , Gia đình.... cộng với THVL1,2, LA34, THĐT, STV, ATV, và các kênh VTV thôi .gần nhà em ai cũng vậy hết cả !

Bên trên