BÁC NÀO CHỈ DẪN CỤ THỂ XEM 3D VỚI TV LG CINEMA PHÁT QUA PC, LAPTOP

Tenkhonghople

Active Member
Ðề: BÁC NÀO CHỈ DẪN CỤ THỂ XEM 3D VỚI TV LG CINEMA PHÁT QUA PC, LAPTOP

help! Giúp mình với, mình mới mua tivi LG LW5700, mình đã down phim 3d dạng SBS về kết nối máy tính với Tivi, hình ảnh vẫn chia làm 2 khung nhưng nút 3d trên tivi chỉ hiện chuyển đổi 2D->3D các nút còn lại mờ hết nên không thể xem 3D được (đã thử kết nối bằng VGA lẫn hdmi vẫn bị tình trạng trên) mong mọi người giúp đỡ, chả lẽ bỏ tiền ra mua tivi 3D về xem 2D!

Cái TV này giống của mình roài, vấn đề còn lại là cái máy tính của bạn là như thế nào nữa thôi, bạn cho biết cấu hình cụ thể rồi tối về mình làm cái hướng dẫn cho. Đảm bảo xem được phim 3D trên TV ngon lành, âm thanh có thể sử dụng loa của TV hoặc vẫn dùng loa vi tính (cái này hay lắm), chỉ cần mỗi cái dây HDMI thôi.
----------------------------------------------------------------
Mình bổ sung thêm phần Cách kết nối Laptop với TV 3D LG LW5700 qua cổng HDMI, hệ điều hành Win7 (với WinXP thì các bạn tự suy ra) cho một số người chưa biết, để các bạn có thể đọc được các bài tiếp theo:

Bước 1: Cắm 2 đầu dây HDMI vào máy Laptop và TV (tốt nhất là dây HDMI 1.3 trở lên)

Bước 2: Trên Laptop, bạn tiến hành chuyển tín hiệu hình ảnh từ màn hình Laptop sang TV bằng cách: chuột phải vào màn hình và chọn Graphics Options -> Output to -> Digital Television (như hình dưới):

-->

Với cách chọn này mình chọn chế độ chỉ hiện thị màn hình ở TV (Các chế độ hiển thị song song hai màn hình cả trên Laptop và TV, hiển thị 1 màn hình chính và 1 màn hình phụ ở Laptop và TV... các bạn xem thêm ở #51 trang 6 của thớt này), lúc này màn hình Laptop sẽ tắt.

Chuyển sang màn hình TV, bấm nút Input (ở hàng nút thứ 2 từ trên xuống) trên Remote Control,

màn hình TV sẽ hiển thị hình ảnh như sau (lưu ý là thông tin của cổng HDMI chỉ hiển thị chung chung là HDMI và chữa rõ là từ cái gì):

Dùng phím mũi tên < > trên Remote để chuyển TV nhận tín hiệu từ cổng HDMI, ví dụ ở đây tôi cắm dây HDMI vào cổng thứ 2 trên TV nên chuyển sang cổng HDMI2. Đến đây có hai trường hợp:

1. Nếu bạn nhấn OK (Close) để kết thúc ngay thì màn hình máy tính vẫn hiển thị trên TV nhưng bạn phải chỉnh lại độ phân giải cho phù hợp để desktop hiện full màn hình TV. Vấn đề là ở chỗ, kể cả khi mình chọn độ phân giải ở mức full HD (Recommended) thì desktop vẫn bị tràn ra ngoài màn hình TV. Minh họa như hình dưới.

2. Do đó, bạn chưa được nhấn OK (Close) để kết thúc mà phải làm thêm bước nữa. Đó là nhấn tiếp nút màu xanh lá cạnh nút màu đỏ (hàng nút thứ 5 từ dưới lên), màn hình sẽ hiện ra cửa sổ để bạn chọn chế độ tín hiệu cho kết nối HDMI. Có nhiều chế độ kết nối như: HD-DVD, Blu-ray, VCR, DVD, Set Top Box, Satellite, Cable Box, Game, PC. Minh họa như hình:

->

Dùng phím mũi tên < > để chuyển về chế độ PC và nhấn OK (như hình trên). Đến đây, TV đã hiểu tín hiệu kết nối của cổng HDMI2 là PC, cổng HDMI2 không hiển thị chung chung mà có thêm hình Laptop ở đó. Minh họa như hình dưới:

Bấm OK lần nữa để kết thúc. Lúc này, desktop sẽ hiện thị full màn hình ở hầu hết các độ phân giải khác nhau mà không bị tràn ra ngoài hay co lại. Minh họa như hình dưới.

Chắc chắn các bạn sẽ xem được tất cả các thể loại film 3D mà TV hỗ trợ: SBS, TAB... chứ đừng nói là film HD. Chúc các bạn thành công!

Chỉnh sửa lần cuối:

hungmkt

Cái TV này giống của mình roài, vấn đề còn lại là cái máy tính của bạn là như thế nào nữa thôi, bạn cho biết cấu hình cụ thể rồi tối về mình làm cái hướng dẫn cho. Đảm bảo xem được phim 3D trên TV ngon lành, âm thanh có thể sử dụng loa của TV hoặc vẫn dùng loa vi tính (cái này hay lắm), chỉ cần mỗi cái dây HDMI thôi.

Em nối laptop macbook pro 2010 (có card rời hẳn hoi) qua Tivi bằng cáp Hdmi và VGA, hai hôm nay bận quá nên e chưa kết nối lại để thử chỉ lên độ phân giải 1080p, nhưng nghe bác nói chỉnh lên 1080p em lại mở laptop lên thì độ phân giải max là 800 thôi, không biết phải do màn hình macbook độ phân giải tối đa có 800 thôi nên nó chỉ hiện max bao nhiêu đó, không biết cắm qua tivi nó có hiện lên độ phân giải 1080p cho mình chọn không nữa!
Còn cái vụ cắm USB vào đọc trực tiếp thì file 3D SBS một số file nhận một số không nhận (4 file nhận được có 1 file)!

Tenkhonghople

Active Member

Em nối laptop macbook pro 2010 (có card rời hẳn hoi) qua Tivi bằng cáp Hdmi và VGA, hai hôm nay bận quá nên e chưa kết nối lại để thử chỉ lên độ phân giải 1080p, nhưng nghe bác nói chỉnh lên 1080p em lại mở laptop lên thì độ phân giải max là 800 thôi, không biết phải do màn hình macbook độ phân giải tối đa có 800 thôi nên nó chỉ hiện max bao nhiêu đó, không biết cắm qua tivi nó có hiện lên độ phân giải 1080p cho mình chọn không nữa!
Còn cái vụ cắm USB vào đọc trực tiếp thì file 3D SBS một số file nhận một số không nhận (4 file nhận được có 1 file)!

Vậy thì cứ cắm TV vào máy tính qua cổng HDMI đi, rồi chỉnh độ phân giải của TV lên đúng độ phân giải full HD của TV là 1920 x 1080 là OK.

Như máy của mình độ phân giải của card onboard cao nhất chỉ đến 1280 x 800, nhưng khi cắm vào TV thì vẫn chỉnh độ phân giải lên full HD 1920 x 1080 được. Bằng chứng:

Đây là độ phân giải của màn hình laptop cao nhất là 1280 x 800:

Khi chuyển sang màn hình TV, độ phân giải màn hình cao nhất là 1920 x 1080, nhưng chưa chỉnh lại độ phân giải của màn hình TV...

...nút 3D bị mờ các chế độ 3D SBT, Top&Bottom,... chỉ còn lại chế độ 2D -> 3D:

Khi chỉnh lại độ phân giải của màn hình TV lên đúng 1920 x 1080, mặc dù chẳng cần chơi phim 3D thì các chế độ 3D cũng đã hiển thị đầy đủ:

Tuy nhiên, chắc là do card VGA của mình không hỗ trợ độ phân giải 1920 x 1080 nên khi xem phim 3D bị 2 vệt đen (khoảng 2x2cm = 4cm) ở 2 phía của màn hình TV, khi xem phim 2D vẫn hiển thị hết màn hình.

Bác có thể nói rõ về vụ âm thanh ra tivi được không ? vì em thấy thằng này không hỗ trợ giải mã DTS, nên em muốn mua mà đang lưỡng lụ không biết play file Mkv có kèm DTS trên PC thì tiếng ra tivi kiểu gì ? giải quyết được khâu này ổn là em cũng quất ngay 1 chú này. Kết cài vụ 3D thụ động rồi ^^!

LeeJuan

Bác giống e.... Đang ngâm cú vụ này, cứ cho là ko giải mã đc DTS nhưng mình chơi = PC thì việc giải mã DTS do PC đảm nhiệm rồi, PC xuất hình và tiếng ra là đc đúng ko ta

Tenkhonghople

Active Member

Bác có thể nói rõ về vụ âm thanh ra tivi được không ? vì em thấy thằng này không hỗ trợ giải mã DTS, nên em muốn mua mà đang lưỡng lụ không biết play file Mkv có kèm DTS trên PC thì tiếng ra tivi kiểu gì ? giải quyết được khâu này ổn là em cũng quất ngay 1 chú này. Kết cài vụ 3D thụ động rồi ^^!

À, âm thanh ra TV thì đơn giản ấy mà, chỉ cần cắm dây HDMI thì cả tiếng và hình đều ra TV hết, chẳng phải làm thêm động tác nào cả. Chỉ có vụ hình thì ra TV còn âm thanh vẫn ra loa vi tính cắm vào laptop ấy thì mới hay (nếu bạn cần thì mình sẽ hướng dẫn thêm). Cái này hay ở chỗ là loa TV nghe dở òm, nghe bằng loa vi tính (nhất là ai có bộ loa 5.1) thì chẳng phải mất thêm đồng nào mà vẫn thưởng thức được âm thanh 5.1 của phim. Tất nhiên là tạm thời cho đến khi nào đủ tiền sắm hẳn dàn âm thanh xịn là hay nhất. Còn về hình ảnh 3D của TV LG thì rất tuyệt, mình bật Avatar, xem đến đoạn Jake Sully đi vào rừng, lúc hắn xuống máy bay cầm khẩu súng chĩa ra mà như chỉ vào mặt, giật cả mình, sau đó đi vào rừng thì cành cây như là ngay trước mặt, cảm tưởng như giơ tay lên là chạm vào... xem thử tiếp The.Lovers.Guide.3D.2011. thì... 8-X ...

Còn nếu bạn dùng TV chơi phim HD âm thanh 5.1 thì hãy quên vụ âm thanh đi nhé, vì TV 3D của LG không hỗ trợ giải nén âm thanh DTS nên chỉ có hình mà không có tiếng, kiểu gì vẫn phải dùng máy tính hoặc HD Player làm nguồn phát.

Bác giống e.... Đang ngâm cú vụ này, cứ cho là ko giải mã đc DTS nhưng mình chơi = PC thì việc giải mã DTS do PC đảm nhiệm rồi, PC xuất hình và tiếng ra là đc đúng ko ta

Chẳng biết có đúng không nhưng chắc chắn là không trật tí nào. :D

À, âm thanh ra TV thì đơn giản ấy mà, chỉ cần cắm dây HDMI thì cả tiếng và hình đều ra TV hết, chẳng phải làm thêm động tác nào cả. Chỉ có vụ hình thì ra TV còn âm thanh vẫn ra loa vi tính cắm vào laptop ấy thì mới hay (nếu bạn cần thì mình sẽ hướng dẫn thêm)

Em cũng đang sẵn bộ loa vi tính 5.1, bác hướng dẫn nốt vụ này thì hay quá <:p .Thanks bác nhé !

Tuy nhiên, chắc là do card VGA của mình không hỗ trợ độ phân giải 1920 x 1080 nên khi xem phim 3D bị 2 vệt đen (khoảng 2x2cm = 4cm) ở 2 phía của màn hình TV, khi xem phim 2D vẫn hiển thị hết màn hình.

Hic, có bác nào xác nhận tình trạng này không, lỡ mua VGA full HD mà vẫn bị thì =((

LeeJuan

Bác TENKHONGHOPLE làm bài review về e LW5700 này đi, thật chi tiết vào cho anh em tham khảo hehe. Cho làm CHUỘT BẠCH sướng thế còn gì :p

Tenkhonghople

Active Member

Em cũng đang sẵn bộ loa vi tính 5.1, bác hướng dẫn nốt vụ này thì hay quá <:p .Thanks bác nhé !

Để tí mình làm cái hướng dẫn cho, giờ nóng quá.

Bác TENKHONGHOPLE làm bài review về e LW5700 này đi, thật chi tiết vào cho anh em tham khảo hehe. Cho làm CHUỘT BẠCH sướng thế còn gì :p

Rì-viu rì-vọt làm gì cho nó to tát, các bác có thắc mắc gì, giải quyết được thì em sẽ chỉ tận nơi cho thôi.

Tenkhonghople

Active Member

Úi, bác quên vụ hướng dẫn này rùi ah` :-?

Tất nhiên là không quên rồi. Các bước tiến hành để cho sound ra loa vi tính, hình ảnh ra TV như sau:

Bước 1: Cài đặt đúng driver của sound card. Đừng để Win tự nhận driver mà bạn phải download driver mới nhất của nhà sản xuất về (cái này đơn giản, đừng nói là bạn không biết nhé), chạy từ file setup của driver mới được.

Bước 2: Set Defaul playback device cho sound, mình hiểu nôm na là cài mặc định ngõ xuất âm thanh ra, như ở đây là ngõ xuất âm thanh ra mặc định là loa vi tính hoặc TV (có thể có các ngõ khác nữa, thậm trí là sound card khác). Để làm được việc này, bạn tìm đến phần Playback của Audio devices. Đối với mỗi hệ điều hành khác nhau thì đường dẫn khác nhau. Ví dụ như ở Win7 là Control Panel -> Hardware and Sound -> Sound -> tìm thẻ Playback, hoặc cách đơn giản hơn là bạn click chuột phải vào biểu tượng hình cái loa ở góc dưới cùng, bên phải desktop -> rồi chọn Playback như hình:

(Đối với Window XP bạn hãy thử tìm xem)

Cửa sổ Sound sẽ hiện ra, lúc này bạn có thể chọn ngõ ra âm thanh mặc định theo ý muốn.

- Để chọn ngõ ra âm thanh mặc định là Audio Out của máy tính (Jack 3.5mm, loa vi tính), ta chọn: Speakers and Headphones và nhấn vào nút Defaul phía dưới của cửa sổ đó, như ở hình dưới mình đã chọn ngõ ra âm thanh mặc định của máy tính là Speakers and Headphones nên nút Defaul bị mờ đi (bị disable).

- Để chọn ngõ ra âm thanh mặc định là HDMI (tiếng ra TV), ta chọn: HDMI Device và nhấn vào nút Defaul phía dưới.

Bạn có thể chọn ngõ ra khác cho audio, như máy tính lởm của mình chỉ có ngõ ra loa vi tính, HDMI và SPDIF nên không có nhiều lựa chọn. Nếu bạn có sound card xịn thì sẽ có nhiều lựa chọn hơn, cho ra âm thanh hay hơn, nhiều kênh hơn.

Nếu chú ý, bạn có thể thấy ở hai hình dưới đây

có cổng HDMI Device ở hai trạng thái Not plugged inReady (tương ứng với nút Defaul ở trạng thái disable và enable) mặc dù mình đã cắm dây HDMI vào máy tính và bật TV. Việc này là do bạn chọn hiện thị màn hình như thế nào. Cụ thể như sau:

1. Nếu bạn chọn Graphics Output chỉ ở màn hình Laptop (Notebook,...) - hiểu nôm na là chỉ hiển thị màn hình ở máy tính, thì cổng HDMI Device ở trạng thái Not plugged in (tương ứng với nút Defaul ở trạng thái disable). Setup như hình dưới:

2. Nếu bạn chuyển Graphics Output sang TV (Digital Television) - hiểu nôm na là chuyển hiển thị màn hình sang TV, thì cổng HDMI Device sẽ ở trạng thái Ready (tương ứng với nút Defaul ở trạng thái enable). Setup như hình dưới:

3. Nếu bạn chọn chế độ Dual Display - tức là hiển thị song song 2 màn hình giống hệt nhau cả ở máy tính và TV, thì cổng HDMI Device sẽ ở trạng thái Ready (tương ứng với nút Defaul ở trạng thái enable). Setup như hình dưới:

Ở chế độ này thì không có gì đặc biệt lắm (hoặc là mình chưa tìm hiểu hết) vì mọi thứ hiển thị trên TV cũng giống như trên máy tính thôi.

4. Nếu bạn chọn chế độ Extended Desktop - tức là hiển thị 2 màn hình cả ở máy tính và TV, tuy nhiên hai cái này có thể hiện thị độc lập các chương trình khác nhau theo ý bạn, thì cổng HDMI Device cũng sẽ ở trạng thái Ready (tương ứng với nút Defaul ở trạng thái enable). Setup như hình dưới:

Minh họa:

Đừng nghĩ mình chụp 2 cái desktop rồi ghép lại nhé. =;

Ở chế độ này rất hay là bạn có thể vừa làm việc vừa phục vụ việc xem phim cho nhu cầu khác (nhớ là cấu hình máy phải khá khá một chút). Chế độ này bạn có hai lựa chọn:

+ Nếu chọn hiện thị Notebook + Digital Television thì màn hình "Chính" sẽ là màn hình của máy tính, màn hình "Phụ" sẽ là màn hình TV. "Chính" là vì màn hình này sẽ hiện thị destop + icon + taskbar của Window, các chương trình bắt đầu chạy ở màn hình này; "Phụ" là vì màn hình này chỉ hiện thị mỗi desktop trống trơn của Window, và bạn muốn chạy cái gì ở màn hình này thì tùy. Như mình cho chơi phim ở màn hình này để phục vụ baby, bằng cách mở trương trình chơi phim rồi kéo thả sang màn hình "Phụ" (kéo chuột hết màn hình "Chính" từ trái - phải là đến màn hình "Phụ"). Còn màn hình chính vẫn làm việc như bình thường.

Minh họa:

Đừng nghĩ mình chụp 2 cái desktop rồi ghép lại nhé. =;

+ Nếu chọn hiện thị Digital Television + Notebook thì màn hình "Chính" sẽ là màn hình TV , màn hình "Phụ" sẽ là màn hình máy tính. Ngược lại với trường hợp trên.

Chú ý là bạn phải cài đúng driver của VGA card. Chúc các bạn setup thành công cho phù hợp với nhu cầu, túi tiền mình. Có gì thắc mắc ta sẽ trao đổi tiếp ở đây nhé.

huymanhlvt

Member

Bác này nói đúng quá hehe. đang kiếm phim TOP&BOttom thử coi có nét hơn SBS không ???
Ai biết nguồn down TAB không vậy?

PHIM TOP&BOttom CŨNG GẦN NHƯ PHIM SBS SOAY LẠI THÔI, PHẦN MỀM XEM CÓ HỖI TRỢ XOAY TẤT CẢ CÁC CHIỀU CƠ MÀ, CHẤT LƯỢNG NHƯ NHAU (CÙNG ĐỘ PHÂN GIẢI)

Chỉnh sửa lần cuối:

Bài hướng dẫn của bác Tenkhonghople chi tiết và rất dễ hiểu, thanks bác nhiều =D> . Em chờ 2 tuần nữa đủ tiền rồi ra xúc 1 em vậy :D . Ah bác cho em hỏi nốt là cái LW5700 này có support HDMI 1.4 không ạ ?

tethien

Active Member

PHIM TOP&BOttom CŨNG GẦN NHƯ PHIM SBS SOAY LẠI THÔI, PHẦN MỀM XEM CÓ HỖI TRỢ XOAY TẤT CẢ CÁC CHIỀU CƠ MÀ, CHẤT LƯỢNG NHƯ NHAU (CÙNG ĐỘ PHÂN GIẢI)

Với TV chủ động thì Half SBS hay Half TAB cũng như nhau. Nhưng với TV thụ động thì Half TAB hợp hơn.

Tenkhonghople

Active Member

Bài hướng dẫn của bác Tenkhonghople chi tiết và rất dễ hiểu, thanks bác nhiều =D> . Em chờ 2 tuần nữa đủ tiền rồi ra xúc 1 em vậy :D . Ah bác cho em hỏi nốt là cái LW5700 này có support HDMI 1.4 không ạ ?

Mình không tìm hiểu kỹ nhưng mình nghĩ là HDMI 1.4

linux_21

đã đọc 3 lần ,từ trang 1 đến trang 6,chưa hiểu rỏ cho lắm
nếu có laptop thì cài phần mềm nào vào laptop,
khi đã có phần mềm trên lapop,cài đặt thế nào,để khi cấm HDMI phát phim 3D từ laptop vào tivi 3D ,để xem được
,chỉ cần nghe loa trên ti vi 3D thôi

Tenkhonghople

Active Member

Một lời khuyên cho bạn là nên tìm hiểu từ đầu các vấn đề về HD và 3D. Trước mắt, trả lời bạn một số thắc mắc rồi từ từ tìm hiểu thêm nhé.

đã đọc 3 lần ,từ trang 1 đến trang 6,chưa hiểu rỏ cho lắm
nếu có laptop thì cài phần mềm nào vào laptop,

Để đơn giản cho người mới, chơi phim trên laptop/máy tính -> xuất ra TV, thì chỉ cần cài phần mềm Splash PRO EX, download ở đây, chỉ cần cài là chạy, không cần cài thêm bộ giải mã nào nữa.

Phần I:

Còn muốn tìm hiểu thêm các phần mềm khác, vấn đề khác thì đọc ở đây: HD cho người mới bắt đầu và ở đây: Software - Kỹ thuật phần mềm. Chú ý đọc hết những bài ở phía trên cùng ấy.

khi đã có phần mềm trên lapop,cài đặt thế nào,để khi cấm HDMI phát phim 3D từ laptop vào tivi 3D ,để xem được
,chỉ cần nghe loa trên ti vi 3D thôi

Phần II:

Bước 1: Kiểm tra trên máy tính có cổng HDMI không, nếu có thì chuyển sang Bước 2, còn nếu không có thì quay lại Phần I để tìm hiểu thêm các cách kết nối máy tính với TV khác. Tôi nghĩ máy tính của bạn có vì thấy nói là "dell core i3".

Bước 2: Mua dây HDMI về, phiên bản 1.3 trở lên, cái này nếu không biết thì khi mua phải hỏi người bán hàng cho thật kỹ rồi hãy mua. Mua được dây HDMI rồi thì về cắm một đầu vào máy tính, một đầu vào TV. Có thể tìm hiểu thêm về HDMI ở đây: Giải thích các phiên bản của HDMI

Bước 3: Để làm tiếp thì phải chắc chắn là driver của VGA đã được cài đúng, máy tính cài Win7. Sau đó trở lên đầu trang này (trang 6) bỏ qua phần setup Audio, làm theo hướng dẫn như hình của phần bắt đầu bằng: "Cụ thể như sau:"... đến hết. Đừng quan tâm TV của bạn là LW6500 còn ở đây là hướng dẫn cho TV LW5700, vì hai cái này như nhau thôi. Sau khi thấy desktop của máy tính hiện ra ở TV rồi thì chuyển sang Bước 4.

Bước 4: Đeo kính 3D vào và bấm nút 3D trên Remote control (hay còn gọi là Điều khiển từ xa). Trên TV sẽ hiện ra cái này:

Sau đó chọn đúng thể loại phim 3D cho phù hợp với nội dung 3D của phim rồi bấm OK để thưởng thức. Ví dụ:

- Nếu phim là 2D thì chọn cái thứ nhất (tính từ trái -> phải) bấm OK để xem 3D giả lập của TV LG.

- Nếu nội dung phim 3D là Side by Side (viết tắt là SBS) thì chọn cái thứ hai (tính từ trái -> phải) bấm OK. Nếu thấy hình ảnh 3D không rõ ràng lắm thì nhấn tiếp vào nút Menu trên Điều khiển từ xa rồi chọn 3D Video Option -> chuyển qua lại giữa hai chế độ Left/Right hoặc Right/Left, quan sát thấy cái nào cho hình ảnh 3D rõ hơn thì nhấn OK để xem phim.

- Nếu nội dung phim 3D là Over Under (hoặc Top & Bottom) thì chọn cái thứ ba (tính từ trái -> phải) bấm OK.

- Còn hai cái cuối là Checker Board và Single Frame Sequential thì chưa cần quan tâm vì loại này ít gặp.

- Nếu nội dung phim 3D là Anaglyph (gồm các loại: red-cyan, green-magenta, yellow-blue(colorcode) - hiểu nôm na là thể loại xanh xanh - đỏ đỏ) thì phải đọc tiếp thớt này: Hướng dẫn xem phim 3D từ A->Z để biết thêm về các loại Nội dung 3D và cách dùng phần mềm Stereoscopic player chơi phim 3D.

jackiex

Member

Bác Tenkhonghople cho em hỏi bác mua 42LW5700 ở đâu thế ạ? Giờ mua giá ở đâu là mềm nhất, bác nào tư vấn giúp em được không? Sáng nay đi 1 vòng thì Thiên Hòa là 28.990.000 VND, còn PhanKhang thì 26.500.000 VND, không lấy pass treo tường thì trừ 600.000.

PS: Có bác nào thử lấy HD player chiếu thử film 3D xem OK không chưa ạ?

Tenkhonghople

Active Member

Bác Tenkhonghople cho em hỏi bác mua 42LW5700 ở đâu thế ạ? Giờ mua giá ở đâu là mềm nhất, bác nào tư vấn giúp em được không? Sáng nay đi 1 vòng thì Thiên Hòa là 28.990.000 VND, còn PhanKhang thì 26.500.000 VND, không lấy pass treo tường thì trừ 600.000.

PS: Có bác nào thử lấy HD player chiếu thử film 3D xem OK không chưa ạ?

Mình ở HN, đợt đó mua ở TopCare hơn 22tr, giờ chỉ còn gần 21tr thôi, mấy cái giá trên trời kia nhìn phát khiếp. Nếu ở trong Tp. HCM thì thử xem cái này xem, có 23.700.100 đồng. Công ty TNHH TM DV Phạm Hoàng Mai, mình search trên google ấy.

Hoặc là tìm hiểu thêm ở đây: Vật giá

Kinh nghiệm của mình là: kiểm tra đúng hàng chính hãng, bảo hành đầy đủ thì ở đâu rẻ múc ở đó, chứ tìm vào mấy cái siêu thị điện máy lớn thì đắt lắm.

jackiex

Member

Mình ở HN, đợt đó mua ở TopCare hơn 22tr, giờ chỉ còn gần 21tr thôi, mấy cái giá trên trời kia nhìn phát khiếp. Nếu ở trong Tp. HCM thì thử xem cái này xem, có 23.700.100 đồng. Công ty TNHH TM DV Phạm Hoàng Mai, mình search trên google ấy.

Hoặc là tìm hiểu thêm ở đây: Vật giá

Kinh nghiệm của mình là: kiểm tra đúng hàng chính hãng, bảo hành đầy đủ thì ở đâu rẻ múc ở đó, chứ tìm vào mấy cái siêu thị điện máy lớn thì đắt lắm.

Cám ơn bác nhiều. Bác nhiệt tình ghê. Tiếc cái là giá ở HCM sao chát quá. Nhìn giá ở HN mà phát ham. Chắc "chuyển" thằng từ nhà máy Hưng Yên ra. Mới hỏi cửa hàng quen ở Huỳnh Thúc Khang xong giá là 24.500.00, chắc wất đại luôn quá.

Bác có thử hát bằng đầu HD chưa bác? Còn nguồn HD, thì phải kiếm Half TAB or Half SBS mới được ah? Còn những loại khác thì sao?

Bên trên