bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị r

Bác thấy con D6000 rồi sao tôi chưa đc thấy :( ở đâu thế bác bao nhiêu inch thế nghe nói D6000 không có 32,không biết sao đây....b-(

Thôi, để so sánh cho dễ thì lấy 2 model LED 3D cấp thấp nhất của Sony và SS so sánh với nhau: SS D6400 có 3D nhưng tần số quét chỉ 100 Hz, giá 27t9 cho model 40". Sony EX720 cũng 3D, tần số quét 200 Hz, giá 25t9 cho model 40 ". Ngoài ra, chưa kể năm nay Sony nâng cấp chip xử lý hình ảnh lên thành X-Reality ( chip cũ Bravia Engine 3 là đã thấy hơn SS năm 2010 rồi ), trong khi năm nay SS không cải tiến chip xử lý hình ảnh.

Cho nên giờ ai muốn rẻ hơn thì chỉ còn trông chờ vào mấy em LG LED 3D thụ động thôi :D ( tất cả tháng này sẽ xuất hiện đầy đủ ).

P/S: chú mèo không cần phải la to, chú nói SS chỉ đáng xách dép cho hàng Châu Âu, mọi người đã đồng ý rồi. Trước giờ mọi người ai cũng nói thế, chỉ có chú là phản đối cái gì " SS doanh số nhiều nhất thế giới thì SS phải tốt nhất thế giới ". Lúc đó mọi người ai cũng chết cười, giờ thấy chú lớn hơn nên hiểu biết ra, mọi người cũng mừng lắm, đỡ phải nghe chú ca tụng SS :D

Chỉnh sửa lần cuối:

cuudulieu

Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Tình hình đang nhắm mua 40 EX720 tại Wonderbuy bán 26tr900 (giá hơi cao chút nhưng mua theo hình thức kiểu Mỹ : hoàn tiền 100% sau 5 năm). Ráng chờ SN NX720 mình bụp luôn vậy
P/S: Mình thấy mua theo hình thức này có lợi cho khách hàng. Có thể chon hình thức ko hoàn lại sau mấy năm thì giá mua rẻ hơn giá niêm yết. Hoàn lại 20% giá trị sau 1 năm mua, 2 năm .....

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn

Thôi, để so sánh cho dễ thì lấy 2 model LED 3D cấp thấp nhất của Sony và SS so sánh với nhau: SS D6400 có 3D nhưng tần số quét chỉ 100 Hz, giá 27t9 cho model 40". Sony EX720 cũng 3D, tần số quét 200 Hz, giá 25t9 cho model 40 ". Ngoài ra, chưa kể năm nay Sony nâng cấp chip xử lý hình ảnh lên thành X-Reality ( chip cũ Bravia Engine 3 là đã thấy hơn SS năm 2010 rồi ), trong khi năm nay SS không cải tiến chip xử lý hình ảnh.

Cho nên giờ ai muốn rẻ hơn thì chỉ còn trông chờ vào mấy em LG LED 3D thụ động thôi :D ( tất cả tháng này sẽ xuất hiện đầy đủ ).

P/S: chú mèo không cần phải la to, chú nói SS chỉ đáng xách dép cho hàng Châu Âu, mọi người đã đồng ý rồi. Trước giờ mọi người ai cũng nói thế, chỉ có chú là phản đối cái gì " SS doanh số nhiều nhất thế giới thì SS phải tốt nhất thế giới ". Lúc đó mọi người ai cũng chết cười, giờ thấy chú lớn hơn nên hiểu biết ra, mọi người cũng mừng lắm, đỡ phải nghe chú ca tụng SS :D

Ối đọc câu cuối tưởng nói tôi chứ nhưng thật chưa biết đc dòng D6 thế nào mà bác nói thế chắc ngậm nguồi thôi,nhưng 3D dòng quét 100hz giá 27T9 à hic,còn mắt hơn em C7000 năm 2010 quét 200hz,kì này chắc chắc SS ăn hành quá :-q

Re: Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Tình hình đang nhắm mua 40 EX720 tại Wonderbuy bán 26tr900 (giá hơi cao chút nhưng mua theo hình thức kiểu Mỹ : hoàn tiền 100% sau 5 năm). Ráng chờ SN NX720 mình bụp luôn vậy
P/S: Mình thấy mua theo hình thức này có lợi cho khách hàng. Có thể chon hình thức ko hoàn lại sau mấy năm thì giá mua rẻ hơn giá niêm yết. Hoàn lại 20% giá trị sau 1 năm mua, 2 năm .....

Vậy ah bạn > Tức là bây giờ đưa Wonder Buy 1 cục 26t9. 5 năm sau Wonder Buy trả lại 26t9 ?

Ối đọc câu cuối tưởng nói tôi chứ nhưng thật chưa biết đc dòng D6 thế nào mà bác nói thế chắc ngậm nguồi thôi,nhưng 3D dòng quét 100hz giá 27T9 à hic,còn mắt hơn em C7000 năm 2010 quét 200hz,kì này chắc chắc SS ăn hành quá :-q

Nói chú mèo, chứ bạn thì liên quan gì. SS do quảng cáo nhiều quá nên làm đội giá thành đó mà. Chứ cái chip xử lý hình ảnh là quan trọng nhất thì SS dùng chung, 2011 và 2010 là như nhau thì kể như lạc hậu rồi ( lạc hậu khi so với Sony ).

Chỉnh sửa lần cuối:

lovebeauties

Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Đã có ai tìm hiểu về: Dynamic Edge LED? Có local dimming đi kèm không vậy? LED màu trắng phải không?

lovebeauties

Mình thấy thông tin này trên gizmodo:"The full HD 1080p (1920 x 1080) models utilize a Dynamic Edge LED backlight with local dimming for improved contrast and dynamic range"
Và trên Sony: "Like the Edge LED system, Dynamic Edge LED backlighting uses white LEDs arranged along the top and bottom edge of the TV’s LCD screen. Local-dimming technology then controls the light output of individual groups of LEDs depending on the image showing. This gives remarkable contrast of bright and dark areas in the same scene"
Vậy là LED trắng và có local dimming hả các bạn? Không hiểu dùng kỹ thuật nào để có local dimming nhỉ?

HD-Producer

Đúng là Sony ! không chê vào đâu được ! Wow. Em đang thử nghiệm với Blu-ray 3D, các bác cứ mua TV 3D đi sau này em sẽ làm dịch vụ 3D cho mấy bác. :D

cuudulieu

To superman81 : Đúng vậy, sau 5 nam họ sẽ chuyển khoản trả lại mình 100% số tiền ban đầu, mình dang lựa phuong án này

Đúng là Sony ! không chê vào đâu được ! Wow. Em đang thử nghiệm với Blu-ray 3D, các bác cứ mua TV 3D đi sau này em sẽ làm dịch vụ 3D cho mấy bác. :D

Giá cả phải chăng nhá bác :D

HD-Producer

Giá cả phải chăng nhá bác :D

Bác ghé thăm Box của em chắc thấy dịch vụ Blu-ray 2D giá cả sao rồi ! Blu-ray 3D sắp tới mà thành công thì cũng như khẩu hiệu ( ...cho mọi người Việt). Nhưng phải hơn Blu-ray 2D rồi ! :D

hbo

Member
Ðề: Re: Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Vậy ah bạn > Tức là bây giờ đưa Wonder Buy 1 cục 26t9. 5 năm sau Wonder Buy trả lại 26t9 ?

Nói chú mèo, chứ bạn thì liên quan gì. SS do quảng cáo nhiều quá nên làm đội giá thành đó mà. Chứ cái chip xử lý hình ảnh là quan trọng nhất thì SS dùng chung, 2011 và 2010 là như nhau thì kể như lạc hậu rồi ( lạc hậu khi so với Sony ).

năm nay sony chắc vẫn ko xem được mkv

Ðề: Re: Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

năm nay sony chắc vẫn ko xem được mkv

Về USB thì SN tin mừng USB đã đọc đc USB đuôi mkv tôi thử với con BX320 màu phải nói rất tươi nhìn là :)>- nhưng chỉ có cái là phụ đề ko đọc đc chắc SN sẽ cải thiện thêm về cái này........:)]

Re: Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

To superman81 : Đúng vậy, sau 5 nam họ sẽ chuyển khoản trả lại mình 100% số tiền ban đầu, mình dang lựa phuong án này

Nhưng mà nó bốc thăm bạn ơi, chứ không phải ai mua cũng được, hichic. Lỡ không trúng thì toi :D

meomatto

Active Member

Panel cấp thấp thì có gì mà hay. Lờ tịt đi không dám QC, lại QC loạn lên để lừa dân tình là Internet TV để lấp liếm. X-reality là cái quái gì? cũng lờ tịt nốt, chẳng qua là bình mới rượu vẫn thế mà thôi. Rõ là vãi hàng.
Nói chung muốn mua thì nên đợi mẫu NX720 mới đáng mua. dòng Ex thì chỉ tương đương với Seri 6 của SS thôi.
Mà tóm lại: kể cả SS hay SN thì cũng xách dép cho hàng Châu Âu hết. Điển hình là Philip, một thương hiệu của Hoàng gia Hà Lan. Dân chơi bây giờ là phải chơi Philip nó mới chất. SN thì cũng chỉ là dòng bình dân kha khá.

P/s: Chắc gì mình sống nổi qua 5 năm nữa mà mong nó Hoàn tiền? Hoặc giả sau 5 năm nữa nó Phá sản thì sao? đến đòi tiền nó được à? Đây rõ ràng là chiêu QC câu khách rất Tầm thường như cô Hường ngoài Chợ. hehe

HD-Producer

Các bác gắng đợi được thì đợi đến tháng 7 Triển lãm CNTT chắc sẽ hội tụ đủ anh tài, và có khi mua được giá tốt !

cuudulieu

To super: tùy mình chọn hoàn tiền 1hay 3 hay 5 năm : ko rút thăm nhe bác (mình đã mua 1 cái rồi)
To meomatto : ạc ạc, bác này công kích SN quá nhỉ; tôi thấy hãng nào xài cũng gút tùy theo ai khoái hiệu nào thôi. Còn vụ hoàn tiền bác sợ 5 năm phá sản sao ? cho dù có phá sản thì coi như kô có vậy, chẳng chết ai. Nếu sợ 5 năm, bạn có thể lựa chọn hoàn tiền 20% sau 1 na9m hay 30 % sau 2 năm chẳng hạn. Cách kinh doanh này có từ rất lâu bên nuoc ngoài, thật ra có lợi cho họ. VD : 20tr trong 5 năm sau chỉ còn giá trị 15tr . Trong 5 năm họ lấy 20tr kinh doanh món khác, họ tính sao cho lãi hơn 15tr coi như là lời ....

To super: tùy mình chọn hoàn tiền 1hay 3 hay 5 năm : ko rút thăm nhe bác (mình đã mua 1 cái rồi)
To meomatto : ạc ạc, bác này công kích SN quá nhỉ; tôi thấy hãng nào xài cũng gút tùy theo ai khoái hiệu nào thôi. Còn vụ hoàn tiền bác sợ 5 năm phá sản sao ? cho dù có phá sản thì coi như kô có vậy, chẳng chết ai. Nếu sợ 5 năm, bạn có thể lựa chọn hoàn tiền 20% sau 1 na9m hay 30 % sau 2 năm chẳng hạn. Cách kinh doanh này có từ rất lâu bên nuoc ngoài, thật ra có lợi cho họ. VD : 20tr trong 5 năm sau chỉ còn giá trị 15tr . Trong 5 năm họ lấy 20tr kinh doanh món khác, họ tính sao cho lãi hơn 15tr coi như là lời ....

Quá đã. Vậy để mình tới đó hỏi lại lần nữa rồi mua luôn. Với chính sách này thì quá đã :D
Còn về chú mèo thì kệ đi bạn, cứ để chú nó lải nhải một mình, không ai quan tâm thì sẽ tự động im thôi.
Các bác gắng đợi được thì đợi đến tháng 7 Triển lãm CNTT chắc sẽ hội tụ đủ anh tài, và có khi mua được giá tốt !
Triển lãm CNTT thì liên quan đến laptop chứ sao liên quan tivi :D. 1 tháng nữa là anh tài đầy đủ rồi. Mà hàng mới ra thì chưa có giảm giá đâu ( giá thực tế TTDM bán ra luôn rẻ hơn giá hãng công bố ).

Ôi mong tháng 4 hay 5 bác kêu chờ tới tháng 7 hic :-&

nhandang2008

Active Member

Mới gọi cho Sony em nó bảo cũng chưa biết bao giờ có hàng dòng NX720 :-?.

hdd-hdp

Thực sự là muốn mua SN thì nên đợi mẫu NX7 mà mua. Ex cũng vẫn chỉ là dòng trung bình khá thôi ạ! Mọi người không tự đặt câu hỏi là vì sao nó lại rẻ khác hẳn với truyền thống của SN từ trước tới giờ à(luôn đắt hơn những hãng khác)?

Bên trên