bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Parasuco

Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Nhưng quan trọng là hợp với túi tiền mình bỏ ra, với số tiền để mua tivi thì chất lượng như thế cũng làm người bỏ tiền ra hà lòng rồi . Còn tiền nhiều khi mua không cần phải nghĩ thì lúc đấy lại khác , cứ thích là mua thôi .
Thực sự là muốn mua SN thì nên đợi mẫu NX7 mà mua. Ex cũng vẫn chỉ là dòng trung bình khá thôi ạ! Mọi người không tự đặt câu hỏi là vì sao nó lại rẻ khác hẳn với truyền thống của SN từ trước tới giờ à(luôn đắt hơn những hãng khác)?

Mọi người chỉ thấy mừng vì Sony kì này giá tốt quá. Còn chất lượng thì vẫn như trước giờ: rất tốt, ở đẳng cấp cao hơn hẳn SS. Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi mà :D

P/S: ah, chú hỏi ( chứ mọi người thì không ai hỏi như chú ) thì mình trả lời: Sony kì này rẻ vậy là để cho tín đồ SS khỏi chê: Sony sao mà đắt quá nữa :)). Kì này tới phiên Sony chê: SS sao mà đắt quá rồi, hehe. Hơn nữa, năm nay SS lại không cải tiến chip xử lý hình ảnh như Sony ===> SS bị thêm 1 điểm trừ khi so với Sony.

hdd-hdp

Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Cứ đợi đấy rồi sẽ biết thế nào là Quả đắng nhé, SN làm sao mà vượt qua mặt SS về khoản HDTV được, 6 năm đã qua rồi thì đừng mơ.
Các bác Khoanh tay xem SS, LG ra bài mới đã rồi hẵng quyết định.

Bài gì nữa, model SS 3D LED rẻ nhất cũng đắt hơn Sony EX720 2-3 t, mà chỉ có 120 Hz, chip xử lý hình ảnh lại cũ từ đời 2010

Sony hơn SS c3 mấy chục năm ánh sáng mà giờ còn bị SS qua mặt, thì 6 năm có là gì, muỗi thôi :D. Ai làm hài lòng người tiêu dùng thì người đó thắng. Trong năm 2011 này thì rõ ràng Sony làm tốt hơn SS nhiều.

Ðề: Re: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Bài gì nữa, model SS 3D LED rẻ nhất cũng đắt hơn Sony EX720 2-3 t, mà chỉ có 120 Hz, chip xử lý hình ảnh lại cũ từ đời 2010

Sony hơn SS c3 mấy chục năm ánh sáng mà giờ còn bị SS qua mặt, thì 6 năm có là gì, muỗi thôi :D. Ai làm hài lòng người tiêu dùng thì người đó thắng. Trong năm 2011 này thì rõ ràng Sony làm tốt hơn SS nhiều.

Mình nghĩ bác SS LG còn chiêu đấy bác có ra hết sãn phẩm đâu ,để xem năm nay tay ba SN SS LG chơi chiêu thế nào nhưng phải nói SN đang giáng đòn trực tiiếp vào 2 đối thủ canh tranh còn lại :-O khjos đỡ với SN năm nay rồi nhưng trận đấu chỉ mới bắt đầu ;)) đừng ai nói trước điều gì cả kẻo bị hớ [-X

ongngoc

Chia buồn với các fan của NX720 là với 40NX720 không có giá <30M VND đâu.
Bây giờ SN nhập VN toàn SX từ Malaysia và trên trang web chính thức của SN ở mã chào bán em 40NX720 là RM 5,999.00:
KDL-40NX720 : NX720 Series : BRAVIA
Giá tiền RM 5,999.00 tương đương với 41.433.200 VND:
Calculator for Malaysian Ringgit (MYR) Currency Exchange Rate Conversion
Vỡ mộng rồi, ko biết sau này giảm giá được ít nào ko thui :-L

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Chia buồn với các fan của NX720 là với 40EX720 không có giá <30M VND đâu.
Bây giờ SN nhập VN toàn SX từ Malaysia và trên trang web chính thức của SN ở mã chào bán em 40EX720 là RM 5,999.00:

NX720 với không tới thì EX720 mà chiến thôi. Sony EX720: LED có, 3D có, từ 2D sang 3D có, 200 Hz có, internet có, lướt web có,v.v Vậy là quá đỉnh rồi. Sony luôn là Sony

ongngoc

Ðề: Re: Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Nghía chán rồi, kiểu dáng của em EX720 này cũng chẳng đẹp, thua xa dòng NX ngoài chất hơn còn có thiết kế nguyên khối rất đẹp. Chờ em NX720 thì mắc quá, ko lẽ ngược dòng lịch sử quay lại lấy em 40NX710 đang chào bán 26.9M, hơn em EX720 chẳng là bao mà cũng khuyến mại 2 kính 3D chính hãng + 2 phim 3D:

Ti vi Sony Bravia 3D KDL-40NX710 - 40 inch/ Full HD/100Hz

Lăn tăn quá nhỉ :-/

Khi coi tivi thì mình tập trung nhìn vào màn hình chứ không để ý kiểu dáng em nó làm chi, nên với mình thì EX720 đáp ứng nhu cầu. Chất lượng hình ảnh đẹp là được. Bạn nào nhiều tiền thì lụm em cao cấp hơn thôi :D

Ðề: Re: Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Nghía chán rồi, kiểu dáng của em EX720 này cũng chẳng đẹp, thua xa dòng NX ngoài chất hơn còn có thiết kế nguyên khối rất đẹp. Chờ em NX720 thì mắc quá, ko lẽ ngược dòng lịch sử quay lại lấy em 40NX710 đang chào bán 26.9M, hơn em EX720 chẳng là bao mà cũng khuyến mại 2 kính 3D chính hãng + 2 phim 3D:

Ti vi Sony Bravia 3D KDL-40NX710 - 40 inch/ Full HD/100Hz

Lăn tăn quá nhỉ :-/

nên múc em NX710 xem em này không phí nếu giá rớt như hiện tai nên múc em này ngon hơn, giá cũng chả kém bao nhiêu............chỉ tội chỉ chiệu ở tiền kiến 3D nhưng dù sao thì cũng phải mua :-/

Ðề: Re: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Khi coi tivi thì mình tập trung nhìn vào màn hình chứ không để ý kiểu dáng em nó làm chi, nên với mình thì EX720 đáp ứng nhu cầu. Chất lượng hình ảnh đẹp là được. Bạn nào nhiều tiền thì lụm em cao cấp hơn thôi :D

Vậy bác múc rồi thì review hoanh trang xem nào...........đánh giá xem sao :|

meomatto

Active Member

Thím Khang là Công nhân Bốc váC, đi ở nhà thuê thì làm gì có tiền mua TV mà các Bác đòi Review cơ chứ??? hehehe. Thím Khang chỉ chuyên phát biểu xàm sỡ lăng nhăng thôi, Bốc vác thì nghe lỏm thôi chứ biết cái quái gì đâu?!
bác nào định mua SN thì chân thành khuyên là nên đợi cái Nx mà mua cho xứng đáng và nên quên cái tính năng 3D đi, thao khảo xem cho vui thôi chứ chả dùng lâu được đâu vì làm gì có Nguồn.

vnanhdt

Member

Chia buồn với các fan của NX720 là với 40NX720 không có giá <30M VND đâu.
Bây giờ SN nhập VN toàn SX từ Malaysia và trên trang web chính thức của SN ở mã chào bán em 40NX720 là RM 5,999.00:

Hàng Sony ko phải SX từ Malaysia mà chỉ là lắp ráp tại Malaysia thôi bác ạ, các thành phần như mainboard đặt hàng 1 hãng ở China, con Chip đặt hàng 1 hãng ở Taiwan, tấm panel đặt hàng 1 hãng ở Nhật với 1 hãng ở Hàn Quốc. Các bác cứ tìm hiểu xem mình nói có đúng ko nhé

ongngoc

Hàng Sony ko phải SX từ Malaysia mà chỉ là lắp ráp tại Malaysia thôi bác ạ, các thành phần như mainboard đặt hàng 1 hãng ở China, con Chip đặt hàng 1 hãng ở Taiwan, tấm panel đặt hàng 1 hãng ở Nhật với 1 hãng ở Hàn Quốc. Các bác cứ tìm hiểu xem mình nói có đúng ko nhé

Chính xác SN chỉ lắp ráp ở Mã nhưng vì sản phẩm ra lò đóng dấu "Made in Malaysia" nên mình ghi như vậy.

Re: Ðề: bác nào đang nhắm mua Sony EX720 thì ráng chờ thêm chút nửa, Sony chuẩn bị ra dòng NX720

Nói sai bét. Mình kiểm tra rồi. Biết ngay bạn nói suông không bằng chứng là xạo mà .

cuteo`

Active Member

Không hiểu sao dòng NX720 này lại rẻ hơn NX710 quá trời, ko biết có cắt giảm gì ko đây.

siriusg

Member

Không hiểu sao dòng NX720 này lại rẻ hơn NX710 quá trời, ko biết có cắt giảm gì ko đây.

Mình nghĩ SN đã hiểu thế nào là cạnh tranh giá rẻ rồi nên mới có những dòng này cho bà con ít tiền (Bị SS dập điên đảo mấy năm rồi). Chất lượng thì khỏi phải lo, vì thời buổi này không lẽ bán vài cái tivi rồi sập tiệm luôn hả. Người tiêu dùng bây giờ đâu có gà đâu hehe

hlongc

Member

Công nghệ LED mà các hãng đã đầu tư vào dây chuyền sản xuất thì họ đã khấu hao xong. Do đó giá cả có sự giảm mạnh cũng là điều bình thường. Công nghệ Plasma trước đây cũng giống như vậy và nay với LED thì cũng không ngoại lệ.

Bên trên