Batman: The Dark Knight

The Dark Knight

• Số lượng người bầu chọn
    46
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Batman: The Dark Knight

dạ thưa anh, đúng là anh chẳng hiểu và đọc kỹ nhưng gì tui viết cả

Batman Beginsđã không làm tui thất vọng.....Đó là một bộ phim Hero đầu tiên mà tui thấy kịch bản logic đầy mạnh mẻ, không có 1 sơ hở nào có thể lộ ra và phần Casting hoàn hảo

Casting hoàn hảo chứ không phải kịch bản ạ....
thực ra không biết dịch Casting ra sao nửa :confused:....dịch là phân vai được không an em :confused:
đi ngủ....tối mai bàn tiếp....bye-bye:mad:

thangtb

Member

casting là khâu tuyển chọn diễn viên, đóng thử, phân vai này nọ

Lioncoeur

Ðề: Batman: the dark knight (720p)

các bạn có thể không hiểu nhưng tui cũng chẳng cần các bạn hiểu thế nào là 1 bộ phim Batman là phim Batman đâu
Câu này là đúng nhất nè.
Và tui cũng muốn nói với bạn một câu y hệt vậy đó. Chỉ bỏ bớt chữ "các" thôi.

Nói cho cùng, thế nào mới là hiểu, thế nào mới là không hiểu. Hiểu hay không có gì là quan trọng. Mình tưởng mình hiểu đó nhưng thật ra có hiểu quái gì đâu, còn người mình nghĩ họ không hiểu thật ra chính là người hiểu. Chẳng qua đạo bất đồng bất tương vi mưu

Đọc trong bài viết của bác TDK thấy có nhiều đoạn so sánh 2 em Samsung và Sony
Thế nếu giờ lại mua 1 cái LCD mới thì bác chọn Sungsung hay Sony hả bác TDK ? <:p <:p <:p

To blinkinkin:hehe.... từ hồi mới đẻ đã được nhồi nhét rằng Sony là xịn , Sony là tốt bền.....:eek:....cộng với tui là BigFan Sony

nhưng qua bộ phim này cũng như phát hiện ra những ưu điểm của Samsung nên có lẻ nếu có mua tui sẽ mua thằng seri 8 của Samsung :D

Tôi nói qua bộ phim này có ý là....đã đến lúc tôi không nên phán xét 1 việc gì bằng tình cảm của trái tim nửa mà phải bằng khối óc và lý trí :mad:
Làm người thì phải có chính kiến của chính mình chứ, tôi sẽ không bao giờ bị những thông tin xung quanh làm lung lạc tinh thần đâu :cool:

To Lioncoeur: có lẻ bạn không cố ý nhưng bạn đã xúc phạm danh dự tui rất nặng nề khi có ý nói rằng tôi không hiểu thế nào là 1 phim Batman là phim Batman :mad:.....vì tôi là Fanboy của Batman....và khi tui nói tôi là Fanboy Batman thì
I Mean It

với tôi, tôi chỉ muốn được 1 lần , 1 lần thôi.....1 lần được bay cùng Batwing, bay thật cao, thật cao...cao cho tới khi bỏ lại hết những đám mây lì lợm....để rồi...chỉ một lần thôi , một lần cùng với Batwing và mặt trăng hợp thành Batsign

tui

Member

CHỜI
đây là cái e thích nhất trong batman 1
tiếc là sau này tất cả đã thay đổi
logo thay đổi nên chắc ko còn được nhìn thấy nữa

Đổi thế nào Poly ? Mỗi film đều có một poster và ý tưởng riêng mà.

nham18

Member

Phim này mặc dù coi rạp nhưng vẫn phải vote dở, down HD mà kô copy về nhà luôn. Chắc mình kô hợp thể loại này.

Chính vì coi rạp nên bác mới vote dở đấy ^:)^ xách bản HD vào Home Theater đóng cửa coi 1 mình sẽ thấy khác :)>-

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

cái logo ngày xưa trông rất chi là... cổ điển
còn cái logo ngày nay trông rất chi là... hiện đại

hì hì hì...

Pinetree

Member

Trời, phim gì mà vừa khô khan vừa vô lý lại thích triết lý dỏm, từng nhân vật chính xuất hiện ko 1 chút ấn tượng, hành động nhạt thếch, tình cảm hời hợt, cả phim ko có lấy 1 đoạn gọi là có thẩm mỹ... đi xem phim mà toàn xem diễn xuất cá nhân là chính, thà xem thời sự còn sướng hơn

Chỉnh sửa lần cuối:

Trời, phim gì mà vừa khô khan vừa vô lý lại thích triết lý dỏm, từng nhân vật chính xuất hiện ko 1 chút ấn tượng, hành động nhạt thếch, tình cảm hời hợt, cả phim ko có lấy 1 đoạn gọi là có thẩm mỹ... đi xem phim mà toàn xem diễn xuất cá nhân là chính, thà xem thời sự còn sướng hơn

má....có lộn hông vậy...:confused:
không lẻ bạn Pinetree là người em song sinh đã thất lạc của tui...:-o
hihihihihihihi:D

To Pinetree: chào mừng bạn vào hội " những kẻ đi ngược dòng nước " :eek: như mình 8-x
To everyone: tui không nói cái Logo mà nói cái cảnh cuối của phần Batman 1989, cảnh đó ấn tượng quá :eek:....The Dark Knight à, vứt.... :cool:

Chỉnh sửa lần cuối:

Pinetree

Member

má....có lộn hông vậy...:confused:
không lẻ bạn Pinetree là người em song sinh đã thất lạc của tui...:-o
hihihihihihihi:D

To Pinetree: chào mừng bạn vào hội " những kẻ đi ngược dòng nước " :eek: như mình 8-x
To everyone: tui không nói cái Logo mà nói cái cảnh cuối của phần Batman 1989, cảnh đó ấn tượng quá :eek:....The Dark Knight à, vứt.... :cool:

:eek: bạn cũng có suy nghĩ giống mình à, căn bản là mình không thích người ta truyền tải thông điệp đến mình bằng những thứ khô khan hay bằng những ẩn ý đầy tính sắp đặt trong 1 loạt những cuộc đối thoại nhiều lời, mình thích xem phim nào mà người ta "dạy đời" mình chủ yếu bằng cảm xúc, bằng cử chỉ ánh mắt, bằng màu sắc của âm thanh chứ không phải bằng 1 thứ ngôn ngữ của 1 quốc gia nào đó... như vậy sẽ mang nhiều tính trí tuệ nghệ thuật hơn... mình nghĩ vậy

Pinetree

Member

hahaha
xin lỗi chịu ko nỗi

gu của mình là thế, có nhất thiết phải cười khả ố thế không8-x, một nụ cười đầy ẩn ý mang phong cách của The Dark Knight, mình ghét The Dark Knight:eek: (ý chỉ phim chứ 0 phải bạn The Dark Knight nhé<:p)

tui

Member

:eek: bạn cũng có suy nghĩ giống mình à, căn bản là mình không thích người ta truyền tải thông điệp đến mình bằng những thứ khô khan hay bằng những ẩn ý đầy tính sắp đặt trong 1 loạt những cuộc đối thoại nhiều lời, mình thích xem phim nào mà người ta "dạy đời" mình chủ yếu bằng cảm xúc, bằng cử chỉ ánh mắt, bằng màu sắc của âm thanh chứ không phải bằng 1 thứ ngôn ngữ của 1 quốc gia nào đó... như vậy sẽ mang nhiều tính trí tuệ nghệ thuật hơn... mình nghĩ vậy

Tìm mấy film "nghệ thực" mà coi đi anh..... Film Hollywood giải trí mà anh cho Batman, Jocker, 2 Faces, Rachel từ đầu tới cuối éo nói mà nhìn nhau "trìu mến", sau khi giết phải ghị chặt xác đối thủ rỏ 2 dòng lệ hối hận và thương tiếc. Đúng nghĩa "nghệ thực" ghê lun.

Em thấy anh cũng sắc sảo trong việc chỉ ra đúng chỗ mà chê rồi đó =)). Em phục.

À, anh cho em hỏi cái chỗ em quote lại và in đậm... anh nói rõ hơn cho em hiểu rõ hơn giùm đc ko ? Và cho em biết một cái film kinh điển thể laọi mà anh thích nữa. Em xin hết.

Pinetree

Member

Tìm mấy film "nghệ thực" mà coi đi anh..... Film Hollywood giải trí mà anh cho Batman, Jocker, 2 Faces, Rachel từ đầu tới cuối éo nói mà nhìn nhau "trìu mến", sau khi giết phải ghị chặt xác đối thủ rỏ 2 dòng lệ hối hận và thương tiếc. Đúng nghĩa "nghệ thực" ghê lun.

À, anh cho em hỏi cái chỗ em quote lại và in đậm... anh nói rõ hơn cho em hiểu rõ hơn giùm đc ko ? Và cho em biết một cái film kinh điển thể laọi mà anh thích nữa. Em xin hết.

Mình nói mình thích phim mang phong cách kiểu này, kiểu kia không có nghĩa là muốn phim The Dark Knight phải "làm cho Batman, Jocker, 2 Faces, Rachel nhìn nhau trìu mến"... mà cái này thuộc vấn đề đọc hiểu và suy luận nên ko cần nói nữa

"Màu sắc của âm thanh" <== thiết nghĩ ai đọc câu này cũng có thể hiểu là âm thanh cũng có thể gợi ra những cảm giác về màu sắc tương xứng, âm cao lảnh lót ==> cảm giác lạnh ==> liên tưởng đến những màu lạnh như trắng, xanh, bạc... ngược lại âm trầm ấm có thể liên tưởng đến màu đen, đỏ, vàng... !!!... hay như có người phát biểu "độ phân giải của âm thanh thấp" ai cũng nghĩ âm thanh đó thiếu chi tiết và có bitrate thấp......... thực tế thì âm thanh và hình ảnh luôn tác động tới cảm xúc rất giống nhau, trong câu trên mình đặt âm thanh ở vế sau vì muốn nhấn mạnh nó mà ko muốn bỏ sót tầm quan trọng của hình ảnh, chắc giờ bạn đã hiểu

Phim kinh điển mà mình thích là phim Titanic và gần đây là phim Wall-E ^^

//À mình sinh năm 89 nhé, không biết là anh hay là em nhỉ:eek:

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

hahaha
bắt tay bác tui phát ,ko dám ôn vì sợ mang tiếng gay hehe
e thuộc loại ngu lâu dốt bền khó đào tạo
e chỉ biết là nên biết mình đang xem phim thể loại nào

Lioncoeur

:eek: bạn cũng có suy nghĩ giống mình à, căn bản là mình không thích người ta truyền tải thông điệp đến mình bằng những thứ khô khan hay bằng những ẩn ý đầy tính sắp đặt trong 1 loạt những cuộc đối thoại nhiều lời, mình thích xem phim nào mà người ta "dạy đời" mình chủ yếu bằng cảm xúc, bằng cử chỉ ánh mắt, bằng màu sắc của âm thanh

Ủa, mình nhớ đối thoại thì cũng phát ra âm thanh cơ mà =))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên