Biến áp cách ly Made in Việt Nam !

tangvanthang

Well-Known Member
Bác ơi mua cái hộp gắn vào để hoạt động được tốn khoảng bao nhiêu nữa, em đang quan tâm mà cục này hơi lớn em cần 1,5 đến 2kw tks bác !

• Like
Reactions: vkc

vkc

Well-Known Member
Bác ơi mua cái hộp gắn vào để hoạt động được tốn khoảng bao nhiêu nữa, em đang quan tâm mà cục này hơi lớn em cần 1,5 đến 2kw tks bác !

Tùy loại box đẹp, xấu (tương đương với chất lượng), giá giao động từ 2-5tr (bao gồm ổ cắm)
Cục này nghe bác justbenice tính ra tầm 4.5-5kva đó. Nhưng nếu có điều kiện thì nên chơi cục càng to càng tốt vì hay hơn và tiện hơn nếu sau này có upgrade bộ dàn.

Chỉnh sửa lần cuối:

ASAP

Well-Known Member
Đôi khi cái vỏ và ổ cắm còn đắt hơn phần lõi nếu chịu đầu tư :)
Hi,

Nếu không quá cầu kì và cũng không "sô" BACL này thì AE ra chợ sắt Hà Tôn Quyền cắt mấy tấm nhôm dày khoảng 5mm về "ráp" lại là có cái thùng OK, mặt trước chà cho thành "nhôm phay xước" là đẹp luôn.

bigrony

Well-Known Member
chào các bác. Em đang lọ mọ làm cái BACL giống các bác đây. Nhưng em muốn tăng tỷ lệ DIY lên, hihi. Giờ em muốn hỏi là cái công tắc nguồn ở BACL dùng cái automat có nên ko, hay chỉ nên dùng công tắc tắt mở đơn thuần thôi ạ

hoa22065

Member
Kỳ công thật, đam mê vậy mới gọi là dân chơi. Cảm ơn bác chủ cho em mở rộng tậm mắt... Phục bác !!!

NamkingWIN

Active Member
Các bác cho e hỏi là ổ cắm nhà e chỉ có 2 chấu thì dùng bacl có dc ko? Và sẽ có cải thiện gì ko ạ?

justbenice

Moderator
chào các bác. Em đang lọ mọ làm cái BACL giống các bác đây. Nhưng em muốn tăng tỷ lệ DIY lên, hihi. Giờ em muốn hỏi là cái công tắc nguồn ở BACL dùng cái automat có nên ko, hay chỉ nên dùng công tắc tắt mở đơn thuần thôi ạ
Theo em dùng một cái automat (CP) loại tốt, 50A của Panasonic xịn là ngon :D

NamkingWIN

Active Member
Hic, tối nay đem cái máy ra đo áp của cái ổ cắm nhà e thì thấy nó chỉ có 190-195v ah, ko biết sao mà nó sụt ghê thế, lúc chiều e đo thì 215-220v. Các bác cho e hỏi là mình nên dùng ổn áp loại nào tốt ah?

Bên trên