Biến Samsung LA40B530 thành LA40B550 chơi nhạc, xem ảnh qua cổng USB

sir_chung

Ðề: Biến Samsung LA40B530 thành LA40B550 chơi nhạc, xem ảnh qua cổng USB

Cám ơn bạn đã làm xong sợi dây, bạn có ở Hà Nội không? nhắn số đt liên lạc của bạn qua hộp thư nhắn nhé để mình thử mượn dây về mày mò hoặc qua chỗ bạn cũng được.

Có vẻ bác vietace kết hợp với anh em sắp làm được điều gì hay ho cho mọi người rồi.
Cố gắng lên các bác nhé! Em luôn ủng hộ và sẵn sàng làm chuột bạch...
Thanks

vietace

Member

Có vẻ bác vietace kết hợp với anh em sắp làm được điều gì hay ho cho mọi người rồi.
Cố gắng lên các bác nhé! Em luôn ủng hộ và sẵn sàng làm chuột bạch...
Thanks

Tình hình là dây đang ở trong TP HCM chứ không ở HN và bạn ở trong đó đang thử nhưng chưa được. Mình sẽ báo nếu có thông tin mới.

davethien

Member

mấy bác công nhận táy máy thật, lỡ nó hư luôn thì có mà chết đòn với gấu... 8-X

hellangel

Em cũng thử hết các cách roài nhưng vẫn không vào service menu LG 42PQ10được ah. Bác nào rành thì help tụi em cái!

vietace

Member

Mình cũng đang xài LG PQ4210, đọc trên google thì vào menu bằng cách nhấn nút Menu trên remote đồng thời nhấn Menu trên tivi, nhưng mà tử hết các cách nhung không thể nào vào được service menu được nên chưa thể thử có thể làm được không? ai có cách nào vào service menu thì chỉ dùm với.

Để mình thu thập thông tin trên internet và tạo một thớt mới về vào Service Menu của LG. Có điều là mình ko có màn LG để thử và nhiều diễn đàn đều ghi chú ý khi vào Service Menu của màn LG đừng điều chỉnh lung tung mà biến màn thành cục gạch.#:-S

nó thì cần thiết cho những ai đang xai 530 nè

Renka

Muốn làm SS LA40B550 xem được video ( avi, mkv... ) thì làm thế nào vậy các bro ?
Có cách nào an toàn nhất không ? Thấy mấy cảnh báo trên kia là không cẩn thận thì "teo" màn hình nên sơn chả dám nghịch.

saintkn8x

Đây là màn 37 samsung nhà mình
attachment.php

attachment.php

Với thông số trên thì cái màn này unlock dc thêm những chức năng nào mọi người .

Đính kèm

97.9 KB · Xem: 148
    91.2 KB · Xem: 267

jonidontcry

Active Member

Màn Plasma Samsung ko làm đc trò này hả mí pác?

sir_chung

attachment.php

attachment.php

Với thông số trên thì cái màn này unlock dc thêm những chức năng nào mọi người .

Bác này chụp ảnh khá nét nhưng bỏ qua cổng USB ở cạnh phải của tivi rùi. Cổng này hãng Samsung gọi là cổng Sevice và hù mọi người là chỉ kỹ thuật viên của hãng mới can thiệp và được dùng cổng này...

Dai Minh Kim

Teo chi....m rồi, dọc một hồi cái LCD biến thành cục gạch ( hổng nhớ là làm cái gì nữa - thời điểm thực hành tác vụ là sau một chầu bầu đá với ae ngoài quê ). Xui tận mạng luôn là cái LCD đó không phải của mình :(( . Con gấu ở nhà đang gầm gừ, có ai cứu tui hông =:)

vietace

Member

Teo chi....m rồi, dọc một hồi cái LCD biến thành cục gạch ( hổng nhớ là làm cái gì nữa - thời điểm thực hành tác vụ là sau một chầu bầu đá với ae ngoài quê ). Xui tận mạng luôn là cái LCD đó không phải của mình :(( . Con gấu ở nhà đang gầm gừ, có ai cứu tui hông =:)

Bạn thử bỏ phích cắm ra khỏi nguồn điện rồi bật lại lên chưa? lần đầu táy máy các chọn lựa ở trong service menu mình cũng bị lỗi không bật lên được. Tháo hẳn nguồn rồi bật lại thì ok.

longvu

Hay thế, hôm em mua về, thợ của hãng đến treo lên tường là em đã thử up ngay con series 530 lên 550, sướng tê người, tất nhiên là cũng thót tim mấy lần, nhưng cuối cùng thì cũng cắm USB vào xem trượt slide và nghe nhạc toanh toách.
Chỉ ân hận >:/ 1 điều là, nhà có bộ loa creative 6.1:

với các jack loa đầu vào bộ loa như thế này:

Trong khi, đầu ra của con Samsung chỉ có 2 chân như thế này (em mượn bác saintn8x cái ảnh nhé, thanks)

attachment.php

Tóm lại, là đầu ra loa của tivi chỉ có 2 chân, trong khi, nếu cắm ra đầu vào loa của bộ 6.1 thì lại có ...3 chân. :-S
Nhờ các bác xem có cách nào đấu nối bộ 6.1 này vào con Samsung giúp em với. Thanks.
Hiện giờ, em đang phải chiếm dụng bộ loa 2.1 của thằng cu con, nó đang gào lên đòi nhưng em vẫn lừng khừng, chưa chịu trả nó, bảo là đang còn ngâm cứu 8-X8-X8-X
Xin đa tạ các bác chuyên gia trước

laodatma

Member

Hay thế, hôm em mua về, thợ của hãng đến treo lên tường là em đã thử up ngay con series 530 lên 550, sướng tê người, tất nhiên là cũng thót tim mấy lần, nhưng cuối cùng thì cũng cắm USB vào xem trượt slide và nghe nhạc toanh toách.
Chỉ ân hận >:/ 1 điều là, nhà có bộ loa creative 6.1:

với các jack loa đầu vào bộ loa như thế này:

Trong khi, đầu ra của con Samsung chỉ có 2 chân như thế này (em mượn bác saintn8x cái ảnh nhé, thanks)

attachment.php

Tóm lại, là đầu ra loa của tivi chỉ có 2 chân, trong khi, nếu cắm ra đầu vào loa của bộ 6.1 thì lại có ...3 chân. :-S
Nhờ các bác xem có cách nào đấu nối bộ 6.1 này vào con Samsung giúp em với. Thanks.
Hiện giờ, em đang phải chiếm dụng bộ loa 2.1 của thằng cu con, nó đang gào lên đòi nhưng em vẫn lừng khừng, chưa chịu trả nó, bảo là đang còn ngâm cứu 8-X8-X8-X
Xin đa tạ các bác chuyên gia trước

Đầu ra của TV là 2 chân RCA (stereo) còn đầu vào loa của bác là 3 chân jack 3,5" stereo (5.1 analog) nên có nối thì chỉ cần 1 dây stereo 1 đầu 3,5" (cắm vào cổng front) ra 2 đầu RCA (cắm vào TV). Như vậy thì loa 6.1 của bác chỉ xài có 2 loa thôi (không thể hơn được). :)>- . Bí quá khi cần phải trả loa cho ong cu con thì đành phải làm vậy thôi hoặc nâng cấp sang mấy cái đời TV có đầu ra fiber (như pana dòng S) thi nói từ tv sang loa của bác xai fiber luôn, khỏi lăn tăn.

longvu

Đầu ra của TV là 2 chân RCA (stereo) còn đầu vào loa của bác là 3 chân jack 3,5" stereo (5.1 analog) nên có nối thì chỉ cần 1 dây stereo 1 đầu 3,5" (cắm vào cổng front) ra 2 đầu RCA (cắm vào TV). Như vậy thì loa 6.1 của bác chỉ xài có 2 loa thôi (không thể hơn được). :)>- . Bí quá khi cần phải trả loa cho ong cu con thì đành phải làm vậy thôi hoặc nâng cấp sang mấy cái đời TV có đầu ra fiber (như pana dòng S) thi nói từ tv sang loa của bác xai fiber luôn, khỏi lăn tăn.
Chuận ko cần chỉnh, em đã thử như thế và xài đc ....2 loa, mặc dù có 2 loa nhưng nghe vẫn đc lắm.
Pó tay với cụ chế chọt 6.1 lắp vào bộ phát 2.1, ngậm ngùi trả bộ loa 2.1 cho ông cu con, rồi em xách bộ 2.1 mới về xài cho tivi, bộ 6.1 lại đc cho vào thùng cho lành, bác nhỉ :(:)(:)((

Chỉnh sửa lần cuối:

tatrungbn

Chuận ko cần chỉnh, em đã thử như thế và xài đc ....2 loa, mặc dù có 2 loa nhưng nghe vẫn đc lắm.
Pó tay với cụ chế chọt 6.1 lắp vào bộ phát 2.1, ngậm ngùi trả bộ loa 2.1 cho ông cu con, rồi em xách bộ 2.1 mới về xài cho tivi, bộ 6.1 lại đc cho vào thùng cho lành, bác nhỉ :(:)(:)((

cho vào thung làm chi bán lại cho anh em dùng cho đỡ phí ;;);;);;);;);;)

atuan45clc

Mình có LCD32B530 không biết có làm được không bạn?

atuan45clc

Được rồi. Con 32B350 của em đã thành 32B550. Nghe được mp3 và xem ảnh. Mỗi tội không nghe được *.flac và *.ape :) Thank các bác nhé

gerago

Em mệt quá cũng mới xã stress, nên mới đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi đụng :-j . Quá good ngon lành nhẹ nhàng hơn con LG nhiều. Chúc các bạn thành công.

minhdangkt

Well-Known Member

mình có con 550 mà muốn nó nhận hdd ngoài dc không mấy bác?

Bên trên