Bộ HT cùi của em :D

winterfell101

Well-Known Member
Ðề: Bộ HT cùi của em :D

thanks bác ạ ^_^, đúng là gỗ lát đấy bác, nhưng e vẫn ko thích kiểu kệ này lắm, đang tính thay nếu tìm thấy mẫu hợp lý hơn bác ạh ^_^,

winterfell101

Well-Known Member

vâng, e cũng đang tính nâng cấp lên máy chiếu mà chưa có tiền đấy ạh :D,

Minhsur

Banned

thanks bác ạ ^_^, đúng là gỗ lát đấy bác, nhưng e vẫn ko thích kiểu kệ này lắm, đang tính thay nếu tìm thấy mẫu hợp lý hơn bác ạh ^_^,

Em cũng mới mò mẫm làm cái kệ kiểu này. Cho nó đỡ bụi.

Minhsur

Banned

đẹp quá bác, bác cho em xin thông số chi tiết và chất liệu gỗ bác nhé, thanks bác

Đây bác (đúng đơn hàng của em luôn):
Kích thước: (Tính phủ bì)
Tổng chiều cao 56/58cm.
Tổng chiều dài 176cm (Nên để dài khoảng 2m cho đẹp hơn, nếu nhà rộng)
Chiều sâu 55cm (có thể để 50cm)
Chân vuông 7cm

Kích thước các khoang: (Tính thông thủy)
- Khoang giữa: Rộng 58cm
- Hai khoang bên: Rộng 50cm
- Đợt trên: Cao 20cm
- Đợt dưới: Cao 24cm

Chất liệu: Gỗ sồi Mỹ (loại nào có nhiều vân cho đẹp)

Bin-K

Well-Known Member

Con sub bác kéo xa ra xíu nữa, gần tương lại góc nhà thế tiếng nghe ko gọn, dễ bị ù rền.

winterfell101

Well-Known Member

Con sub bác kéo xa ra xíu nữa, gần tương lại góc nhà thế tiếng nghe ko gọn, dễ bị ù rền.

Thanks bác, đúng là đặt Sub là cả một vấn đề, e để chỗ khác thì nó lại mất cân xứng với đôi font, mà lại nhìn rất tức mắt, có lẽ e sẽ phải thực hiện một cuộc cải cách mới bác ạ :D

Bin-K

Well-Known Member

Thanks bác, đúng là đặt Sub là cả một vấn đề, e để chỗ khác thì nó lại mất cân xứng với đôi font, mà lại nhìn rất tức mắt, có lẽ e sẽ phải thực hiện một cuộc cải cách mới bác ạ :D

Qua kinh nghiệm của em thì em thấy vấn đề sub sẽ rất khó khi đôi front cho tiếng bass yếu. Với những đôi front có tiếng bass khá hoặc tốt thì cân chỉnh & tìm vị trí để có tiếng bass đều khắp phòng sẽ dễ hơn rất nhiều.

winterfell101

Well-Known Member

Qua kinh nghiệm của em thì em thấy vấn đề sub sẽ rất khó khi đôi front cho tiếng bass yếu. Với những đôi front có tiếng bass khá hoặc tốt thì cân chỉnh & tìm vị trí để có tiếng bass đều khắp phòng sẽ dễ hơn rất nhiều.

e đang tính đầu tư thêm một con Sub nữa, vì với e Sub xem phim chưa bao giờ là đủ :D, như vậy xem phim hành động những pha bomb nổ hay đâm xe mới thể hiện được bác ạ :D

có ai như em không? :D :D

winterfell101

Well-Known Member

hix. e thấy con Yamaha 1067 này kéo mấy cái loa kia hơi đuối :(, các bác cho em ý kiến chỉ đạo, e sẽ chiến đấu đến cùng :),

98N2-9868

Member

[/QUOTE]

Cái kệ xấu quá Nhìn cục mịch thông thanh thoát (Có điều kiện em cũng ko mua loại kệ này)

sonthanhbinh

Active Member

Đây kiểu này có khi hợp với bác chủ, không nhớ là của bác nào trên 4r mình

winterfell101

Well-Known Member

cái kệ và cách bố trí đẹp quá, bộ này có phải ở vn không bác?

minhjp

Well-Known Member

Chúc mừng bác có bộ dàn gọn đẹp. Phòng sàn gỗ âm thanh ấm ,lực lắm
Phòng bác chơi máy chiếu mới phê, cặp font kéo lên trước âm thanh sẽ hay hơn và hok bị dội với tường. Sur loa cột nhìn gấu quá bác, phòng bác rộng 2sub mới đủ lực :)

Bên trên