Bộ loa 5.1 + Receiver có DTS giá dưới 3 triệu !

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng
Nếu bạn nào muốn kết hợp xem phim, ca nhạc HD và muốn nghe âm thanh DTS mà kinh tế eo hẹp xin mời tham gia bàn bạc ở topic này. Hiện nay mình đã setup xong một bộ HT phù hợp với phòng nghe từ 10 - 12 m2 giá dưới 3 triệu VND.
Cần tư vấn trực tiếp xin gọi : Tài - 0913 219 265

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: Bộ loa 5.1 + Receiver có DTS giá dưới 3 triệu !

Nếu bạn nào muốn kết hợp xem phim, ca nhạc HD và muốn nghe âm thanh DTS mà kinh tế eo hẹp xin mời tham gia bàn bạc ở topic này. Hiện nay mình đã setup xong một bộ HT phù hợp với phòng nghe từ 10 - 12 m2 giá dưới 3 triệu VND.

Bác cho em cái thông số và đồ đạc kềm theo nhé:-j

Tuonghap

Member

Bác post lên đi, cái này ngon bổ rẻ, nhiều anh em cần lắm đấy.
Cảm ơn bác.

vkc

Well-Known Member

Bác Tài cho em hỏi chút này. Em dùng cổng Optical từ sound card ra cái dàn Samsung HT Z210T
http://www.samsung.com/vn/consumer/...type=hometheatersystems&model_cd=HT-Z210T/XSV
thì chất lượng thế nào pác nhỉ, con samsung đó có Input Optical. Có ít ngân lượng quá nên không biết làm thế nào. Thanks bác trước.

Nếu kết nối bằng cáp optical từ sound card vô dàn máy thì bạn sẽ nghe âm thanh 5.1 khi phát phim DD và DTS <:p

quanghaiphong

Well-Known Member

Bác post lên đi, cái này ngon bổ rẻ, nhiều anh em cần lắm đấy.
Cảm ơn bác.

Ku này chính xác...Mình đã được nghe ,nhìn tận mắt rùi nhé.Phải nói là ngon bổ rẻ.Ko hề kém cạnh so với Z5500 tí nào.Dễ use,công nghệ tương đối ổn(có DOLBY DGT-DTS-SACD..)[-(

manhthang

Huyền Thoại

Bác Tài cho em hỏi chút này. Em dùng cổng Optical từ sound card ra cái dàn Samsung HT Z210T
http://www.samsung.com/vn/consumer/...type=hometheatersystems&model_cd=HT-Z210T/XSV
thì chất lượng thế nào pác nhỉ, con samsung đó có Input Optical. Có ít ngân lượng quá nên không biết làm thế nào. Thanks bác trước.

Cho ra chất lượng của HTZ215 thôi chứ không thể là HTZ315 hay hơn nữa ;))

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Nếu mình biết bộ Samsung này thì chắc không lập topic. Mình nghĩ là xem phim sẽ ổn, nhưng có một số hãng không thiết kế giải mã DTS cho đường Optical input. Nếu bạn có sẵn bộ này thì thử xem SS có hỗ trợ giải mã DTS cho tín hiệu Digital từ ngoài vào không nhé !
Giá 3,4 triệu mới tinh thì hợp lý đó ! Mua đồ cũ lắp vào thì cũng không hay hơn được trong tầm giá này.

Tuonghap

Member

Ku này chính xác...Mình đã được nghe ,nhìn tận mắt rùi nhé.Phải nói là ngon bổ rẻ.Ko hề kém cạnh so với Z5500 tí nào.Dễ use,công nghệ tương đối ổn(có DOLBY DGT-DTS-SACD..)[-(

Người khôn ăn nói nửa chừng
...
E dại quá

thuoclao87

Nếu mình biết bộ Samsung này thì chắc không lập topic. Mình nghĩ là xem phim sẽ ổn, nhưng có một số hãng không thiết kế giải mã DTS cho đường Optical input. Nếu bạn có sẵn bộ này thì thử xem SS có hỗ trợ giải mã DTS cho tín hiệu Digital từ ngoài vào không nhé !
Giá 3,4 triệu mới tinh thì hợp lý đó ! Mua đồ cũ lắp vào thì cũng không hay hơn được trong tầm giá này.

Em cũng chưa biết cái vụ Input Optical của thằng SS này nó có giải mã DTS ko nữa. Em đang ship hàng khi nào thử em nhất định sẽ post để anh em tham khảo, thanks các pác nhá.

vkc

Well-Known Member

Hay hơn hay dở hơn em không biết nhưng em chắc một điều là bộ SS đẹp hơn X_X

Tuy nhiên cũng có nhiều người muốn ráp một bộ dân dụng second hand mờ...nên bác cứ tiếp tục sự nghiệp của mình đi nha :-bd

haipvg

Well-Known Member

Loa vệ tinh là loại gì nhỉ, mình muốn thay con loa center bị lỗi?

Em cũng chưa biết cái vụ Input Optical của thằng SS này nó có giải mã DTS ko nữa. Em đang ship hàng khi nào thử em nhất định sẽ post để anh em tham khảo, thanks các pác nhá.

SS thì đa số sẽ giải mã được DTS của đường input optical, mình xài con xq100 đời xửa đời xưa mà còn giải mã được :D

popye883

chac chan la duoc vi em cung dang dung ht-z210 ma . Am thanh cung tam duoc nhung cong suat hoi nho

Bác chủ topic chỉ cho mình cách setup đi, mình là sv ngèo nhưng 3 tr thì có thể tích cóp được trong vòng vài tháng, mình thì mới được nghe 5.1 từ 3 cái 2.1 ghép lại thui, hơi tệ,bạn chỉ cách setup nhanh đi bạn.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Bác chủ topic chỉ cho mình cách setup đi, mình là sv ngèo nhưng 3 tr thì có thể tích cóp được trong vòng vài tháng, mình thì mới được nghe 5.1 từ 3 cái 2.1 ghép lại thui, hơi tệ,bạn chỉ cách setup nhanh đi bạn.
Mình cũng từng trải qua giai đoạn mê đồ công nghệ mà lại lại ít tiền nên rất thấu hiểu nỗi khổ này. Để tiết kiệm kinh phí, đề nghị bạn giữ lại bộ loa vi tính 2.1 để làm loa surround và Sub. Tìm mua một đầu DVD combo của Sony, Panasonic, Pioneer... hàng secondhand, Chợ Sắt Hải phòng bán từ 700k đến 1 triệu/ cái (có cả remote). Ví dụ như mình mua được một em SONY COMPACT AV SÝTEM DAV-S880 S-MASTER 5.1 Full Digital Amplifier giá 1.1 triệu. Em này hơi đắt có thêm chức năng đọc đĩa SACD.
Tìm mua môt cặp loa nhỏ của Nhật làm loa Front, ưu tiên các nhãn hiệu KENWOOD, Pioneer, SONY vì theo kinh nghiệm bản thân mình thì loa của các hãng này chất âm tốt (mất khoảng 500-700k). Tìm mua một loa center nhỏ giá khoảng 500k hoặc mua một loa lẻ (do cặp loa bị hỏng một chiếc) làm center cũng được, thiệt hại khoảng 300 - 400k. Hầu hết anh em đều có bộ loa vi tính 2.1 cũ để nghe nhạc trước đây nay tận dụng làm loa surround và sub.
Do chưa chụp ảnh phần đấu nối nên mai mình sẽ viết tiếp !

Đính kèm

• DSC00170 (WinCE).JPG
    DSC00170 (WinCE).JPG
    22.8 KB · Xem: 353
  • DSC00167 (WinCE).JPG
    DSC00167 (WinCE).JPG
    12.3 KB · Xem: 259

bạn cố gắng viết thành bài hoàng chỉnh nhé, có lẽ sv mà đam mê từ những cái như thế này, lên lần sẽ có kinh nghiệm nhiều. Mình chờ bài viết hoàn chỉnh của bạn, DVD combo .... hiện mình đang có cái piobeer hồi đó bố mình mua tới 2 or 3 chai gì đó mình thấy sau lưng nó có cả optical, coxtical, ngõ ra analog 5.1 nữa, có lẽ cái DVD nhà mình là hàng xịn. có thể kết hợp giống bài viết của bạn rồi, mà vấn đề ở đây là phải giải mã âm thanh trực tiếp từ digital nha bạn.

HDNewbie

Đã ghép xong chưa bác ui, em DVD combo này hay đấy ở nhà em đang thừa 1 số loa nhỏ bữa nào em mượn về ghép thử xem sao. Em nghĩ nếu thêm tầm 2tr nữa thì có khả năng đập chết Z5500 đấy.

quanghaiphong

Well-Known Member

bạn cố gắng viết thành bài hoàng chỉnh nhé, có lẽ sv mà đam mê từ những cái như thế này, lên lần sẽ có kinh nghiệm nhiều. Mình chờ bài viết hoàn chỉnh của bạn, DVD combo .... hiện mình đang có cái piobeer hồi đó bố mình mua tới 2 or 3 chai gì đó mình thấy sau lưng nó có cả optical, coxtical, ngõ ra analog 5.1 nữa, có lẽ cái DVD nhà mình là hàng xịn. có thể kết hợp giống bài viết của bạn rồi, mà vấn đề ở đây là phải giải mã âm thanh trực tiếp từ digital nha bạn.

-Vấn đề là cái DVD combo của bạn có giải mã DTS ko?chứ digital thì thừa sức:-j

Bên trên