Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

trungson10

Ðề: Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

Coi cái phim Mirror 1 & 2 , xem xong hết mún soi gương lun , cứ ngh4 tới thằng trong gương nhìn mình là nổi hết gai ốc .....:))

thannong

panorama activities 1 - 4 @@ thì sao hả các bác

cái đó nó ám ảnh
thế mới là kinh dị thật sự

mình thì ấn tượng Drag me to hell
sợ lắm vì nó gây giật mình,mà cũng chả ám ảnh gì

anhtrung_hihi

phim căn phòng 1408 kinh lắm. xem đau tim. không phải máu me be bét nhưng mà giật mình liên tục

GDae2811

Member

M đang ngâm bộ American Horror 2 :). Hay hơn p1. P1 đoạn đầu hay sau nhảm dần

Tucker And Dale vs Evil (2010) coi phim này vs đứa bạn buổi tối mà cứ cười ầm ầm

dauhai

phim kinh dị của thái lan.......quên tên nhưng ám ảnh tới lúc chết mất..kinh điển...

kurozu

Mấy phim ma Thái vs Hàn Quốc xem khá là ám ảnh

tuanreb

Active Member

Tucker And Dale vs Evil (2010) coi phim này vs đứa bạn buổi tối mà cứ cười ầm ầm

Phim này có phần hài hước nhiều hơn. Mấy thằng trẻ trâu chết vì những lý do rất vớ vẩn thật

Transformer

Member
"Mẹ Ma" vừa xem film này về xong, ngồi trong rạp bị... thủng màng nhĩ vì... volume mở to wá +__+

Silent Hill từ game đến phim đều hay và ấn tượng

vietlong04

Active Member
Ðề: Re: Bộ phim kinh dị nào gây ấn tượng với bạn nhất ?

Phải nói film làm mình sợ nhất là the ring 1, coi the hostel lạnh cứng người nhưng ko phải những cảnh tung tóe mà là sự ác độc của loài người với nhau, càng thấm thía hơn "Animals kill for food, human kills for funs" Film làm mình ko sợ nhưng hoang mang nhất là The matrix, ko biết thế giới mình đang sống là thật hay ảo nữa???
Rất thích câu trích dẫn 4fun :|. Thế giới thật hay giả là do ý niệm trong não thôi :)

Có ai xem Dead Silence chưa. phim ma búp bê. thiệt tình là coi 1 lần đến tởn luôn. chưa kể kết thúc bất ngờ.
Film này có nhiều cảnh hù rất hay, nhưng hay nhất vẫn là đoạn kết, con puppet cuối cùng..

"Mẹ Ma" vừa xem film này về xong, ngồi trong rạp bị... thủng màng nhĩ vì... volume mở to wá +__+
Thủng màng nhỉ vì mấy chị/em gái ở bên cạnh hả bạn :)
------

Cái nhất ở đây chắc phải thỏa mãn nhiểu yếu tố, theo như bác Chip, coi film tâm linh phải coi lúc âm thịnh, coi film tâm linh mà coi giữa ban ngày, tâm trạng đang bực bội, coi với bạn bè.. độ effet nó giảm trầm trọng. Còn với film kinh dị thì nó gắn liền với những yếu tố rất ư là đời thường và thực tế, loại 1 Người/người: như những tai nạn trong series Final Destination.., những chuyến dã ngoại đẫm máu, những sai lầm trong cv nc khoa học như trong Resident Evil..loại 2: những con quái thú/người cá mập/cá xấu/nhện/rắn..

Với mình film sợ nhất vẫn là loại 'đầu độc' suy nghĩ mình là nó "có thể" xảy ra, giống như lần đầu tiên coi film kinh dị "quỷ dữ" năm 1994/95 gì đó, hồi còn bé xíu, về sợ cả tuần, ám ảnh đến cấp 3.. đến lớn khi dung nạp vài kt khoa học thì không còn sợ nữa, thậm chí còn coi rất rất nhiều film kinh dị/ma, giờ coi film để 'biết sợ' để mà 'tránh'

những phim ám ảnh nhất em từng xem là: evil dead, the ring, shutter, hostel, và vài phim nữa nhất thời chưa nhớ ra được nhưng gây ấn tượng với em nhất là seri phim saw, đặc biệt là phần 1

panorama activities 4 tớ vừa xem xong ko có j la kinh dị cả

VuJerry

Active Member

The grudge, đến giờ mỗi khi nghĩ đến hình ảnh con ma Kayako là lại sởn hết cả da gà (mặt mũi máu me be bét, tóc tai rũ rượi, dáng bò vặn vẹo đĩ đượi, ghê nhất là tiếng Ợ Ợ, xin thề là m mà tắt điện đeo phone volume hết cỡ là có khi m sợ đ...... ra quần mất :(

dcmax

Bộ phim "Ma Đinh" nhưng xem cách đây khoảng 10 năm rùi, xem hay phết nhân vật ko có sự phản kháng, chạy trốn và bị giết

Bên trên