Bóng đá VN tại Seagame 26 vô địch đc ko các pác?

khuatquangthin

Ðề: Bóng đá VN tại Seagame 26 vô địch đc ko các pác?

Có nước luợm bịch ny lông thì có. Mấy thằng U23 này đá không ra đá thủ không ra thủ, chưa đi đá đã đòi tiền thưởng. Phải làm giống các bác Bắc Hàn đi đá vòng lọai WorlCup về bị lọai thế là bắt cầu thủ đi lao động chơi. Bọn này kỳ này đá mà thua cho về đi qúet rác hết. Đào tạo đội khác.

edc

Active Member

Có nước luợm bịch ny lông thì có. Mấy thằng U23 này đá không ra đá thủ không ra thủ, chưa đi đá đã đòi tiền thưởng. Phải làm giống các bác Bắc Hàn đi đá vòng lọai WorlCup về bị lọai thế là bắt cầu thủ đi lao động chơi. Bọn này kỳ này đá mà thua cho về đi qúet rác hết. Đào tạo đội khác.

Bác nói chuẩn. Đầu tư vào đám này phí tiền

baolam1905

Member

Để xem làm ăn thế nào với Đông Ti-mor đã rồi mới dám khẳng định, trận này mà để hòa nữa thì nhục đấy!!

Sau hôm qua nhìn Indo thi đấu, có thể khẳng định VN sẽ không vô địch rồi :))

salenguyenduong

Để xem làm ăn thế nào với Đông Ti-mor đã rồi mới dám khẳng định, trận này mà để hòa nữa thì nhục đấy!!

Thiết nghĩ mấy cái "ao làng" Seagame hay giải vô địch ĐNA, chỉ cần nhắc tới thôi là chắc chắn VN sẽ có mặt ở 1 trong 4 đội mạnh nhất, vấn đề chỉ quan tâm là có vô địch được hay không và chỉ thế thôi.
Với mức đầu tư như vậy, với các giải đấu trong nước như thế mà không đạt được chỉ tiêu 1 trong 4 đội mạnh nhất coi như vứt đi.

salenguyenduong

Nhiều người xem xong bộ phim “Bi, đừng sợ” bỗng nhiên lại thấy sợ. Sợ sự thô mộc của cuộc sống, của những mối ràng buộc trong mỗi cá nhân trong gia đình vốn thân thuộc ngày càng trở nên lỏng lẻo, ai cũng cảm nhận thấy, nhưng không ai nói ra và lâu dần cũng thấy bình thường.

Thường, ta sợ những gì ta không biết. Nhưng những cái biết rồi vẫn sợ. Biểu tượng của sự tinh sạch trong phim của Phan Đăng Di là những cục nước đá cũng chưa chắc đã sạch ngoài đời thực khi người ta vẫn tự hỏi: “đá này có đảm bảo không?” với mỗi chai beer, ly cà phê hay cốc trà đá vỉa hè.

Hay một thứ quà tao nhã như hạt cốm cũng đã bị cho là nhuộm xanh bằng chất Malachite Green có khả năng gây ung thư. Có đáng sợ không?

Điều đáng ngại là sợ cả những cái tưởng chẳng có gì đáng sợ và mang theo tâm lý bầy đàn.

Xã hội, ở một góc nào đó, sau vụ án động trời ở Bắc Giang, nhà giàu có vàng là sợ nhất. Người ta sợ cả bọn “kẹo mút ham chơi” đâm xe chết chết người còn lên facebook khoe… thành tích. Ra đường sợ tai nạn đã đành, còn sợ cả chuyện gặp cảnh tai nạn: sợ đối diện với sự vô cảm thường trực, sợ liên lụy…vv…

Điều đáng ngại là sợ cả những cái tưởng chẳng có gì đáng sợ và mang theo tâm lý bầy đàn.

Đội quân của Falko Goetz ở trên đất Indonesia hình như đang sợ. Sợ cả những thứ hiển nhiên có ở một bảng đấu mà ai cũng nghĩ chỉ cần cử một đội hạng nhất đá SEA Games là cũng đủ vào bán kết. Để giải tỏa cái sợ, bắt đầu tìm ra những lý do để đổ lỗi. Đỗ lỗi cho Philippines có nhiều cầu thủ nhập tịch, đổ lỗi cho Myanmar chơi kiểu xe bus hai tầng trước khung thành (thậm chí khi đối thủ này mất người cũng sợ là họ càng… tử thủ), giờ lại sợ Đông Timor - đối thủ đã từng thua te tua U.23 Việt Nam ở SEA Games trước - bởi cũng có những cầu thủ nhập tịch. Biết đâu trận đấu cuối vòng bảng lại sợ… Lào.

Lần nào cũng thế, cứ đến AFF, SEA Games là lấy chuyện thành tích ra để đong đếm thay vì cứ đơn giản hóa chỉ cần đá quyết tâm cho nhẹ cái chân, thoáng cái đầu.

Cái sợ ấy suy cho cùng nó tồn tại ở tầm cao hơn: như Đại hội thường niên VFF với những vấn đề nóng của bóng đá nước nhà lại được âm thầm tổ chức khi tất cả hướng mắt về SEA Games. Có nhất thiết những người đứng đầu bóng đá nước nhà để lấy hai chữ “an toàn” phải núp bóng các cháu đang ở đất Indonesia hay không?

Một nhà báo lâu năm rỉ tai: “Tính cách Đức của ông Goetz không thể dễ stress như vậy được, phải có chuyện gì đó thiếu kiểm soát ở đây”. Lại là nỗi sợ nước đá làm bằng nước ao, trà trộn bùn hay cốm nhuộm xanh bằng chất hóa học…

Thực ra, cũng không hẳn có nhiều điều đáng sợ đến thế. Một nhân viên gác tàu ở Huế dù đang mang thai vẫn lao vào mũi tàu hỏa cứu cháu nhỏ, một em học sinh ở Hà Nội - học trường chuyện Amsterdam - đau đáu viết bài văn về đồng tiền khi gia cảnh cực kỳ khó khăn.

Các cầu thủ U23 VN đến kĩ năng cơ bản còn chưa hoàn thiện

Điều gì đáng sợ hơn đầu tàu hỏa đang lao tới trong khi mình đang mình đang bụng mang dạ chửa? Còn gì đáng ở hơn khi người thân của mình mắc bệnh hiểm nghèo?

Để thấy, cái sợ của đội U.23 trước Đông Timor hay hành trình đến HCV chỉ bé như con muỗi.

Như thế để thấy, nếu kiểm soát được bản thân và hướng đến những điều tốt đẹp, để giải tỏa bế tắc thì “Bi, đâu có gì đáng sợ”?

Thầy trò Goetz có đủ bản lĩnh để làm điều ấy không. Thôi thì mong là có!

Nguồn VTC
Cùng dự đoán kết quả trân đấu này nào anh em,.

trungdzu

Active Member
Lỗi của HLV Goetz và BHL, VN sẽ không thể vô địch, may mắn vào được CK là mừng lắm rồi

trungdzu

Active Member
Re: Ðề: Bóng đá VN tại Seagame 26 vô địch đc ko các pác?

Hòa cũng được có sao đâu . Nhì bảng cũng được ,dấu bài tủ dưỡng sức cho bán kết và final . Kinh nghiệm bao nhiêu mùa giải rồi không học được gì à ? Gặp đội yếu cứ thắng cho cố lộ hết bài đến trận quan trọng thì thua te tua .

Cái khổ là đã lộ hết bài rồi mà vẫn không thắng

the_mask

Well-Known Member

đã rất nhiều lần hi vọng rồi lại thất vọng tràn trề, hụt hẫng. năm nay đá vòng bảng như vậy thì ko còn muốn coi nữa. nhiều năm đá vòng bảng còn hay hơn năm nay nhưng cuối cùng vẫn ko thể vô địch. chán cho đội tuyển quốc gia.

baolam1905

Member

Chào các bác, em khăn gói ra quán đây, đi sớm kiếm chỗ tốt làm màn khởi động với anh em đã !<:p

May quá mình thắng Đông Timor rồi các bác ơi #:-S 15' đầu trận em cứ ngỡ như Việt Nam đang đá với Malai hay Indo chứ 8-}

salenguyenduong

Ðề: Re: Bóng đá VN tại Seagame 26 vô địch đc ko các pác?

Lỗi của HLV Goetz và BHL, VN sẽ không thể vô địch, may mắn vào được CK là mừng lắm rồi

Lỗi gì ông nội? Thắng ĐTM 2 trái nhưng căn bệnh cố hữu của tuyển U23 năm nay vẫn là các tiền đạo ko biết cách ghi bàn, các tiền vệ từ Thành Lương, Văn Quyết, Trọng Hoàng đều bỏ qua các cơ hội ghi bàn 1 cách rất rõ rệt, không biết có phải tâm lý sợ ko dám sút hay sút hoài không vô nên nhát chân chăng.
Cũng không hiểu đá với mấy cầu thủ cao to như Philip và ĐTM thì chơi bóng bổng làm chi vậy không biết. VN đá tốt bóng ngắn, sệt, nhỏ nhanh, rồi chọc khe cứ vậy mà đá vào các trung vệ cao to là hiệu quả nhất.

đã rất nhiều lần hi vọng rồi lại thất vọng tràn trề, hụt hẫng. năm nay đá vòng bảng như vậy thì ko còn muốn coi nữa. nhiều năm đá vòng bảng còn hay hơn năm nay nhưng cuối cùng vẫn ko thể vô địch. chán cho đội tuyển quốc gia.

Đồng ý với bạn, coi được mấy trận đầu thì hy vọng lắm, riết về sau VN đá không có sức sống nữa
Nhưng dù sao người VN vẫn cứ hy vọng, dài cổ, la hét... thất vọng, rồi lại tiếp tục coi

khoahq

Active Member

chỉ hy vọng các cầu thủ đá vì màu cờ sắc áo thôi :)

Việt Nam có vô địch không á, chắc chắn là vô địt ý em lộn vô địch ;;)

tuaninterior

Lấy gì mà vô địch. Đá chán wá. Xem Ngoai Hạng Anh quen rồi nên không thích xem Việt Nam. Với kiểu quản lý và phát triển tài năng của Việt Nam thì mình nghĩ 20 năm nữa mình sẽ đoạt "Sea Game"

Fox9x

Bóng đá ĐNA đi lên = nhập tịch

Vô Danh Kiếm

Sao e có cảm giác cầu thủ Việt Nam ngày càng bé đi, ko cao to bằng lứa cầu thủ trước như: Minh Phương, Tài Em, Công Vinh...Hôm qua nhìn Malai, Inđô toàn nhưng cầu thủ to cao, bước chạy thanh thoát, nhìn lại quân nhà mình sao mà thấy bần & bí thế. Mà kỳ ghê mấy ông cầu thủ ĐNA cứ bị phạm lỗi cái là nằm lăn lộn như sắp chết, chán óe tưởng đc. Ko như cầu thủ Tây dù có bị đau nặng cũng ko mấy khi ng ta lăn lộn như thế. Đối phương phạm lỗi bị trọng tay thổi còi rồi là họ đứng dậy đá tiếp như thường.

nta139

Member

cao to thì toàn mấy thằng nhập tịch;
mà cao to mà đá như shit thì cũng vứt!!!!

nói chung, cứ thắng là "được" rồi... ~:>

salenguyenduong

Bóng đá ĐNA đi lên = nhập tịch
Phương án này chỉ tạm thời thôi bạn ơi, nhập tịch 1 lứa rồi cũng qua đi, cái chính là lớp kế cận sẽ ra sao mới quan trọng, chỉ hi vọng vào Hoàng Anh Gia Lai với lớp cầu thủ được tuyển và tập luyện theo tiêu chuẩn của Asenal mà thôi.

Bên trên