Brazil đã thua, lại chờ đợi 4 năm nữa.

toemayman

Well-Known Member
Ðề: Brazil đã thua, lại chờ đợi 4 năm nữa.

Em thấy các bác cứ chỉ trích ông trọng tài này em thấy ông ấy bắt tốt đấy chứ,ngoại trừ một hay hai lỗi bỏ qua cho Van Bommel

flamesvn

hàng tiền đạo HL đá dở ẹc mà chỉ nhờ công Melo mà Brazil thua ~x(

dhdu

Member

Không ủng hộ hà lan đâu nhưng hiêp 2 Robben đá quá hay đi. Kỹ thuật hơn cả cầu thủ braxin. đang ủng hộ đội Đức, nhung nếu mà như mong đợi thì Nam mỹ hết à. Chán quá. Thôi xem Nadal voi Murray đến 1h30 là vừa

Chỉnh sửa lần cuối:

pakse

Thật đáng chán :( thắng nhờ trọng tài, nhờ giả điên lăn đùng ra "chết lâm sàng" như thế thì vinh quang gì nhỉ ?

Bạn căng thẳng như brazil trận này rồi
cuộc chơi thôi mà, a thỏa mái và may mắn sẽ thắng khi trình ngang nhau:-$:-$:-$:-$:-$

congacon124

@BRA có 5 lần VĐ rùi, nhường HL vào vòng trong thui, trước trận đấu tui có hỏi con Bạch tuộc (Đức) nó bảo BRA sẽ ôm hận với tỷ số 1 - 2 ......vậy mà sự thật là Đúng như thế...quả là con BT này lợi hại thiệt đó

He he
anh này tin còn bạch tuộc đó ah

Nhưng dù sao em cũng tiếc cho Bra

ôi trời em xem xong mà bần thần, không hiểu chuyện gì xảy ra :((

@BRA có 5 lần VĐ rùi, nhường HL vào vòng trong thui, trước trận đấu tui có hỏi con Bạch tuộc (Đức) nó bảo BRA sẽ ôm hận với tỷ số 1 - 2 ......vậy mà sự thật là Đúng như thế...quả là con BT này lợi hại thiệt đó

nhường ?????? :-& zời ạ :-j :-j :-j thua rồi bảo nhường.........pó tay :-j :-j

Mac18

Active Member

Hiệp 2 Brazil đã dở thế thì thua có gì là lạ đâu mà mọi người cứ đổ lỗi linh tinh, cầu thủ thì nóng tính càng lúc càng xử lí thiếu chính xác, cái bài thực dụng bị Hà Lan đập ngược lại, tâm lí quá kém. Tóm lại Brazil mà còn đá thực dụng thì đừng mơ tới ngôi vô địch nữa, đội hình năm nay là đội hình tồi tệ nhất của Brazil trong lịch sử.

ProSkyR

Well-Known Member

Brazil hiệp 1 đá hay nhưng hiệp 2 thì hà lan đá hay :-j :-j thằng nào biết tận dụng cơ hội thì thằng đó thắng, và dĩ nhiên cũng có 1 chút may mắn, fanboy brazil đừng có nói ng ta ăn may nhé :-j :-j khổ với mấy cha BLV.........toàn fan brazil bình luận vãi cả ra :-<

Đúng rồi, trọng tài cho cơ hội thì chẳng vậy, bạn bỏ cái kiểu nói teen đó đi nhé, ngoài đời nói chuyện kiểu chặn họng người khác dễ nhảy vào nhau lắm :)|
@Mac18: Các tiền đạo và hậu vệ đã điên lên chửi trọng tài vài lần từ hiệp một rồi + với các kịch sĩ nữa ai chẳng ức chế, thua là thua nhưng thua không đáng thì anh em mới bình luận, chứ mà thua xứng đáng bàn luận làm gì :))

braddock

Member

Em thật sự rất shock không thể tưởng tượng được các bác à.
Kết thúc trận đấu rồi mà người em cứ đơ đơ, ngơ ngơ ra.
Em buồn quá, Brazil của em đi rồi chắc em nghỉ xem WC sớm.

pakse

Thiệt tình , xem xong trận này e chỉ cú mấy thằng Hà Lan, chưa đụng tới cọng lông chân nó đã lăn đùng ra ăn vạ, trong khi Brazil bị kéo ngã toành toạch ra thì trọng tài im ru, nói thiệt lòng, WC kì này là WC chán và tệ nhất trong tất cả kì WC e đã được xem qua:

1. Vuvuzela (miễn bàn)

2. Chất lượng đường truyền kém + Bình Loạn Viên

3. Tổ trọng tài làm việc rất lung tung, trong trận này trọng tài chính toàn đợi bị phạm lỗi đã đời rồi mới thổi, chưa kể bắt ko chính xác nữa, quả đá phạt dẫn tới bàn gỡ hòa , trước đó là tình huống Robben té ngã nên mới phạt, trong khi chuồi dính bóng , Robben nó chủ động tự nhảy lên né để khỏi bị chấn thương, vậy mà lúc rơi xuống tự nhiên lăn ra như bị ...đạn lạc - Ko chỉ trong trận này mà cả trong trận Anh-Đức, Arghentina-Mexico, ...

4. Sân cỏ tồi tàn, đá chưa hết WC mà sân thì tróc cỏ thê thảm, chả khác nào sân Mỹ Đình VN sau SeaGames

5. Quả bóng WC quái đản, độ nảy quá cao, khó khống chế

=> Nói túm lại là kể từ sau lần này, Châu Phi chắc ko còn cơ hội tổ chức WC nữa đâu, vì điều kiện quá tệ

Bạn đề nghị fifa đem wc về vn tổ chức đi, mình mới ủng hộ bạn. Cay quá hả?!=))

bboy0511

Member

Hiệp 2 Brazil đã dở thế thì thua có gì là lạ đâu mà mọi người cứ đổ lỗi linh tinh, cầu thủ thì nóng tính càng lúc càng xử lí thiếu chính xác, cái bài thực dụng bị Hà Lan đập ngược lại, tâm lí quá kém. Tóm lại Brazil mà còn đá thực dụng thì đừng mơ tới ngôi vô địch nữa, đội hình năm nay là đội hình tồi tệ nhất của Brazil trong lịch sử.

Xem lại đi, Robben đá dở tệ, nhưng bù lại ko có kĩ năng....ta đã có kĩ xảo, chưa đụng vào...lăn đùng như điện giật, chỉ vì trò mèo đó mà dẫn tới bàn gỡ hòa thôi, còn có tình huống nào của Robben đột phá ko ?

bboy0511

Member

Bạn đề nghị fifa đem wc về vn tổ chức đi, mình mới ủng hộ bạn. Cay quá hả?!=))

Nói như bạn thì chắc mới thắng kèo nên vui lắm à ? lol ! 1 là bạn bị điếc mới thấy thích kèn vuvuzela và BLV, 2 là bạn ko ưa Brazil lắm nên thấy thua nhào vào làm càn ? Tôi nói những gì chính xác thôi, đừng nói với tôi là cái bàn Lampard sút bật xà ngang nằm trong khung thành là ko vào nhá ? Hay bạn chỉ nghe qua thôi chứ ko xem ? Kiểu teen tiếc mấy bạn nói người khác thì hay rồi, tới lúc đội bạn yêu thích bị tống ra khỏi WC xem bạn sẽ thế nào ? Hay là lại chửi thề, gây sự ?

bboy0511

Member

Bạn căng thẳng như brazil trận này rồi
cuộc chơi thôi mà, a thỏa mái và may mắn sẽ thắng khi trình ngang nhau:-$:-$:-$:-$:-$

Trình ko ngang nhau đâu bạn hiền, Hà Lan thắng nhờ may và kĩ xảo điện ảnh cao hơn cả Hollywood , chứ hiệp 1 và đầu hiệp 2 họ vẫn xuề xòa , chỉ đến khi Melo phản lưới nhà , làm Brazil phân tâm nên mới để lọt lưới lần 2 thôi

pakse

Nói như bạn thì chắc mới thắng kèo nên vui lắm à ? lol ! 1 là bạn bị điếc mới thấy thích kèn vuvuzela và BLV, 2 là bạn ko ưa Brazil lắm nên thấy thua nhào vào làm càn ? Tôi nói những gì chính xác thôi, đừng nói với tôi là cái bàn Lampard sút bật xà ngang nằm trong khung thành là ko vào nhá ? Hay bạn chỉ nghe qua thôi chứ ko xem ? Kiểu teen tiếc mấy bạn nói người khác thì hay rồi, tới lúc đội bạn yêu thích bị tống ra khỏi WC xem bạn sẽ thế nào ? Hay là lại chửi thề, gây sự ?

28 t rồi vẫn quá máu! ủn hộ bạn, nhưng k chửi bới..:p

pakse

trời ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
sao ai cũng yêu bra vậy
xưa rồi
thắng nhờ hl
nhưng arg kìa
đưng cay quá...phản cảm:-":-":-"

Mac18

Active Member

Trình ko ngang nhau đâu bạn hiền, Hà Lan thắng nhờ may và kĩ xảo điện ảnh cao hơn cả Hollywood , chứ hiệp 1 và đầu hiệp 2 họ vẫn xuề xòa , chỉ đến khi Melo phản lưới nhà , làm Brazil phân tâm nên mới để lọt lưới lần 2 thôi

Hiệp đầu HL bị thủng lưới đó nhưng cũng đâu có phân tâm như Brazil hiệp 2 để mà ăn thêm quả nữa ---> tâm lí brazil quá kém có vẻ như Brazil năm nay chưa chuẩn bị đủ tinh thần khi bị đối thủ gỡ hòa và trận đầu tiên họ bị gỡ dis luôn. Phải nói thêm lần nữa lối chơi thực dụng không phù hợp với brazil 1 tí nào[-(

Đúng rồi, trọng tài cho cơ hội thì chẳng vậy, bạn bỏ cái kiểu nói teen đó đi nhé, ngoài đời nói chuyện kiểu chặn họng người khác dễ nhảy vào nhau lắm :)|

nói trước thôi :-" :-" world cup nào chả vậy, cứ đổ vào trọng tài :-j giống như kì ở Jap - Kor :-j mấy đội toàn nói Kor ăn may + trọng tài ???? tớ thấy họ đá hay chứ :-?? ai nói Brazil ko từng dc hưởng may mắn từ trọng tài nào ???

NhuQuynhCF

HÀ LAN chiến thắng đừng tưởng Brazil là vô đối:)

Chabietgica

Well-Known Member

Nói chung Brasil thua là đáng.
Ai bảo tâm lý thi đấu quá kém, mà cái vụ tâm lý này thì phải hỏi ông Dunga.
Ông chuẩn bị kiểu gì mà để cho cầu thủ bị khớp về mặt tâm lý nặng như vậy.
Nhiều ông nói Hà Lan tiểu xảo, ọe mấy thằng Brasil tử tế quá.
Trận đấu vừa bắt đầu, mấy thằng Brasil thi nhau nhằm chân thằng Robben.
Những lúc như vậy thì sao???
Mà hình như là các cầu thủ Brasil mắc bệnh tự mãn thì phải, từ đầu giải đến giờ có bao giờ họ lâm vào tình thế bị gỡ hòa rồi phải đi rượt đuổi tỷ số với đối thủ đâu.
Nên khi gặp hoàn cảnh đó họ đá không còn bài bản, không còn giữ được cái đầu tỉnh táo nữa.

nhớ hồi brazil wa VN thi đấu.......đá xấu ko chịu nổi :(

Bên trên