Bức xúc vì... mua hàng giảm giá !

Mình đi mua hàng thấy nhiều người cứ tưởng mình bị lừa bởi các chiêu KM nhưng thật chất đâu phải như vậy, Có nơi họ nói phiếu mua hàng lên tới 2t/1 hóa đơn sản phẩm mới có phiếu bốc thăm trúng thưởng. Vậy mà nhiều người cứ nghĩ là hóa đơn 2t là có nên cứ la om xòm lên khi ko nhận được phiếu bôc thăm. Khách hàng của mình vội vàng quá ko chịu đọc kỹ các quy định KM giảm giá bốc thăm trúng thưởng. Đó là các chiêu chơi chữ đó, khi bà con đi mua hàng thì nhớ đọc dùm nhé....

LanWoan

Member
Ðề: Bức xúc vì... mua hàng giảm giá !

Mình cũng bị dính vụ đó 1 lần vì đọc lướt qua mà ko để ý, lỗi cũng do mình ham đồ KM nên mới như vậy.

bangbang09

Thích mua hàng KM quá nhưng sợ mua phải hàng chất lượng kém nên lại thôi ko dám mua nữa. Nhưng đúng là nhiều mặt hàng họ giảm nhìn mà thích thiệt đấy chứ, có mấy cái màn hình máy vi tính led giảm đến gần 2t quá rẻ.... Ko mua thì tiếc

smallkiss11

Hôm qua với hôm nay thấy Nguyễn Kim Thủ Đức mới khai trương khuyến mãi khá nhiều thứ hơi bị vô lý, toàn giảm tới hơn 1tr/ sản phẩm (như máy giặt Elec, LCD Led backlit của Acer chằng hạn). Nhưng vào hỏi thì toàn hết hàng. Con mẹ nó chứ. Không biết nó có bao nhiêu hàng nữa. Thấy trưng ra cả đống LCD mà hỏi cái là nói hết hàng, đây là hàng trưng bày anh ạ, đú có bán được, anh thông cảm.
Để sáng mai theo lời chúng nó hẹn lên xem có mua được không, nghi là không được. Chả có cái gì mà rẻ bao giờ, chỉ có giá hợp lý thôi à. Chán thế, tiền ít mà vẫn thích hít thơm mới đau.

chắc là số lượng người mua đông quá. tui đi bữa đầu thấy ai vào cũng rinh cồng kềnh ra. mình thì chưa lãnh tiền tết nên đành ngậm ngùi :(

trangtron16

mình nghĩ số lượng có hạn.
vì bán tới 10 ngày thì nó sẽ chia đều ra

Ngọt

mình nghĩ số lượng có hạn.
vì bán tới 10 ngày thì nó sẽ chia đều ra

Bây giờ mình mới biết vụ này đó, cứ nghĩ họ bán hết hàng thì thôi chứ, như vậy ngày nào cũng bán 1 hay 2 cái thôi ah

smallkiss11

Hàng giá thấp hok hẳn là hàng dỏm, hàng nhái nhưng đa số là hàng đã lỗi thời rùi. Nên xem xét thật kỹ hàng mình sẽ mua. Nhờ người có kinh nghiệm tư vấn dùm là tốt nhất

Disdard

mỗi hảng đều có trang chủ, lên đó search, tham khảo thông số sản phẩm, giá ,...

Thông tin trên mạng chỉ là quảng cáo thôi, nhiều khi ra đó nó thay đổi giá khác đấy.... Không thể tin được mấy chỗ bán hàng giảm giá nữa

trangtron16

Hàng giảm giá thì cũng phải có giá của từng mặt hàng nữa, theo như mình nghĩ thì mỗi ngươì trong giới trẻ chúng ta phaỉ có hiểu biết về thị trường hàng hoá. Những KH luôn gặp rắc rối trong việc mua hàng KM thừơng là những ngừơi lớn tuổi, ít hiểu biết và ko dành trong chuyện mua bán hàng điện tử.

NikitaGirl

Member

Nên xem xét thật kỹ hàng mình sẽ mua. Nhờ người có kinh nghiệm tư vấn dùm là tốt nhất. Kinh nghiệm đau thương, ham hố mua cái USB giá rẻ, mua zìa chép có mí bài nhạc mà lâu ơi là lâu.

SunYuri

Sony là dòng thương hiệu đứng vững trên thị trường bao nhiêu năm nay ròi mà, Nhưng chất lượng thì tốt lắm, các bác khỏi chê nhé

Mấy lần đi coi mấy TT khai trương KM đó, từng dòng người chen chân nhau để vào mua hàng.... Cảnh đông đúc chen lấn nhau nhìn thấy họ tội quá. Hàng giảm giá được bao nhiêu đâu chứ, thế mà đẩy người này xô người kia để vô mua hàng...:">

putabonita

Nói đi cũng phải nói lại: cũng có những trung tâm khuyến mãi và giảm giá thực sự để thu sút sức mua chứ. Vậy có bác nào có kinh nghiệm tâm đắc về mua hàng giảm giá thì chia sẻ với ace đây cùng học hỏi nào.

SunYuri

kinh nghiệm của mình là mua vào các dịp khai trương! vì lúc này hàng mới về và ông chủ thường " đầu tư " ^^
như mình cũng vừa mua một số hàng gia dụng ở nguyễn kim thủ đức mới khai trương.

TrumS

Mùa tết là mùa các hàng điện tử gia dụng đua nhau giảm giá khùng còn các mặt hàng tiêu dùng thì tăng 1 cách bất thường. Đúng là cái vòng luẩn quẩn của thị trường buôn bán ngày tết.

Bên trên