Cạch Hay Không Cạch - TV LG...?

hobaosutucop

Có nên chọn TV LG...không ?

Tình hình là từ trước đến giờ khi mua TV mình thường chọn các hãng của Nhật có thời gian bảo hành dài: Sony, panasonic... cho yên tâm và kết quả dùng sau khi hết bảo hành và dùng đến lúc chán vẫn không hỏng hóc gì. Nhưng lần vừa rồi (cuối năm 2014) lên đời cho con TV phòng khách do muốn đổi gió nên quyết định chọn con LG 47LB650T-TH và kết quả của vụ đổi gió thật ấn tượng: sau thời gian bảo hành (12 tháng) trừng 2-3 tháng con LG lăn ra bị lỗi màn hình (ban đầu bị 1 vết sáng trên màn hình to bằng đốt ngón tay), đt hãng 19001503 báo sửa mất 1tr5 nhưng do bận nên chưa sửa. Chừng 1 tháng sau màn hình xuất hiện thêm 5 vệt sáng --> có 6 vệt sáng ở giữa màn hình xem rất khó chịu. ĐT hãng cử NV đến báo phải thay màn hình và giá là 10tr500. Thật ấn tượng phải không các bac?
- Xin các bác cho ý kiến là mình có nên thay màn hình không? (giá lúc mua là: 16tr500). Sau hơn một năm thì kết quả là như vầy!!!
- Có nên tiếp tục đổi gió lựa chọn LG không? TKS.
-------------------------------
- Các bác cho hỏi là nếu mất phiếu bảo hành và phiếu mua hàng (không nhớ thời gian mua) thì có được bảo hành không? Thời gian tính bảo hành là từ khi nào? và tính bảo hành trong bao lâu?

Chỉnh sửa lần cuối:

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: CẠCH HAY KHÔNG CẠCH - TV LG...?

LG em đánh giá là tốt hơn Samsung nhưng so về màu sắc thì vẫn ko bằng hàng Nhật. Còn về độ bền thì khó nói, cơ mà cho em chọn em vẫn chọn hàng Nhật, kể cả các thiết bị khác như tủ lạnh, máy giặt.

khanh9080

máy tv LG đời sau này mình thấy hình ảnh rất đẹp , nhất là tắm tiên trên 30tr thì mình thấy LG đẹp nhất trong các hãng

hobaosutucop

Có hay không chuyện đặt boom hẹn giờ các cụ nhỉ???

Em chưa dùng LG, cũng đang muốn đổi gió giống thớt nhưng 2 thằng bạn của em dính lỗi giống như cụ.
1 Thằng 5 điểm tròn, to gần bằng ngón chân, xếp ngay ngắn thành chữ L
1 Thằng 6 điểm tròn, cũng như trên nhưng thành 2 vạch //
Nhưng 2 tay kia hên hơn cụ, dùng cũng được tầm 2 năm
Đang rất lăn tăn

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

chính bác đã bảo là đổi gió mà, có ai đổi gió rồi không về đâu, thôi về với chính nghĩa đi bác :))

hamhieubiet2008

Tôi cũng đang dùng con tivi này.mua thời gian giống bạn.nhưng bảo hành tận 2 năm, sao con của bạn lại có 1 năm bảo hành.Con của mình dùng vẫn ngon, mua ở mediamart 16.5tr

jack_kernel

Active Member

Mua hàng LG nói chung hơi ghê tay, con LG G2 hàng chính hãng hồi đầu mua màn hình trông đẹp lắm, cảm ứng mượt, dùng như màn hình 3D vậy. Dùng tầm hơn 1 năm rưỡi thì có 1 vạch như sợi chỉ ngang màn hình, ban đầu kệ nhưng càng ngày nó lan càng rộng ra, cuối cùng là đen kịt luôn cả màn hình mặc dù cảm ứng các thứ vẫn bình thường, vuốt lên mở khóa màn hình để nghe gọi mặc dù không nhìn thấy gì sất =))

Giống hệt mấy anh hàng tàu, cứ dăm ba bữa lại hỏng lặt vặt, chết lúc nào không hay, tuổi thọ kém mặc dù chất lượng ngon. Nói chung nên cân nhắc trước khi mua

haovh_85

Well-Known Member

Thôi mua con mới. Chứ giá đấy thì thay làm gì. Mà LG bảo hành 2 năm, con của bác mua vào thời gian trước à.

Lucky76

Well-Known Member

Hàng LG mua thì mua vậy thôi, sống chung với lũ thôi, lúc trước mình cũng bị die màn hình 1 con LG 3D khi mới hết bảo hành (hơn 2 năm). Mới mua con LG 49UF850T, con này die nữa thì cạch LG luôn, mình đang cho nó thêm cơ hội. Chứ tủ lạnh LG xài hơn 10 năm thấy ok, LG G2 hơn 3 năm chưa bị lỗi gì.

mrd

Member

Mình cũng đang dùng e này, thấy khá p/p. Mà hàng LG bảo hành 2 năm chứ đâu phải 1 năm nhỉ?

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Sửa 10t500 thì mua luôn con mới đi bác, cũng đủ mua Sony.

caothudeche

Moderator

Dạo quanh diễn đàn thì hãng nào chả dính phốt. Cứ như thế thì cạch hết à.
Tùy từng mặt hàng mà tỉ lệ lỗi cho phép từ 0.01% cho đến 1%. Bác nào đen đủi rơi đúng đầu thì cũng xin chia buồn thôi. Nếu nói về lỗi màn hình thì phải nói là ông Sam đứng đầu, đế đến là LG, rồi mới đến các ông khác. Điều này cũng dễ hiểu thôi ông Sam dẫn đầu thị trường TV 10 năm liền, số lượng TV bán ra càng nhiều thì ta càng dễ gặp hàng lỗi. Điều này cũng tương tự đối với các hãng khác. Hơn nữa bây giờ họ toàn hợp tác với nhau để sản xuất mà, ví dụ Sony nhập tấm nền của LG...

Tình hình là từ trước đến giờ khi mua TV mình thường chọn các hãng của Nhật có thời gian bảo hành dài: Sony, panasonic... cho yên tâm và kết quả dùng sau khi hết bảo hành và dùng đến lúc chán vẫn không hỏng hóc gì. Nhưng lần vừa rồi (cuối năm 2014) lên đời cho con TV phòng khách do muốn đổi gió nên quyết định chọn con LG 47LB650T-TH và kết quả của vụ đổi gió thật ấn tượng: sau thời gian bảo hành (12 tháng) trừng 2-3 tháng con LG lăn ra bị lỗi màn hình (ban đầu bị 1 vết sáng trên màn hình to bằng đốt ngón tay), đt hãng 19001503 báo sửa mất 1tr5 nhưng do bận nên chưa sửa. Chừng 1 tháng sau màn hình xuất hiện thêm 5 vệt sáng --> có 6 vệt sáng ở giữa màn hình xem rất khó chịu. ĐT hãng cử NV đến báo phải thay màn hình và giá là 10tr500. Thật ấn tượng phải không các bac?
- Xin các bác cho ý kiến là mình có nên thay màn hình không? (giá lúc mua là: 16tr500). Sau hơn một năm thì kết quả là như vầy!!!
- Có nên tiếp tục đổi gió lựa chọn LG không? TKS.
10 củ thì bác mua mới đi cho nhanh, thấy có con Pana 50" có 9,9 củ đó bác!

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Cạch Hay Không Cạch - TV LG...?

Túm lại cứ hàng Nhật mà táng các bác nhể. Con LCD Pana32" ghẻ lở nhà em dùng cả chục năm nay, trộm vía vưỡn ngon, chạ thấy nàm thao :D

hobaosutucop

Mình cũng đang dùng e này, thấy khá p/p. Mà hàng LG bảo hành 2 năm chứ đâu phải 1 năm nhỉ?

NÓi chung là hợp lý nếu nó không bị hỏng sau khi vừa hết bảo hành và số tiền để sửa thì gần đủ để mua 1 cái TV mới bác ah. Mình cũng không hiểu sao chúng nó nói là bảo hành 1 năm? mình mua tháng 6 - 9/2014 (không nhớ chính xác lắm).

Chỉnh sửa lần cuối:

kaka_francesco

Active Member

Mua hàng LG nói chung hơi ghê tay, con LG G2 hàng chính hãng hồi đầu mua màn hình trông đẹp lắm, cảm ứng mượt, dùng như màn hình 3D vậy. Dùng tầm hơn 1 năm rưỡi thì có 1 vạch như sợi chỉ ngang màn hình, ban đầu kệ nhưng càng ngày nó lan càng rộng ra, cuối cùng là đen kịt luôn cả màn hình mặc dù cảm ứng các thứ vẫn bình thường, vuốt lên mở khóa màn hình để nghe gọi mặc dù không nhìn thấy gì sất =))

Giống hệt mấy anh hàng tàu, cứ dăm ba bữa lại hỏng lặt vặt, chết lúc nào không hay, tuổi thọ kém mặc dù chất lượng ngon. Nói chung nên cân nhắc trước khi mua

Vn ko biết sao chứ mình cũng xài LG G2 chính hãng mua từ tháng 11 năm 2013 tới bây giờ vẫn xài tốt đây, chơi game rất nhiều mà nó chưa hư nữa :)) cũng mua 1 cái LG smart TV 50 inch đợt WC 2014 h vẫn ngon lành ngày nào cũng bật luôn, sắp tới đến đợt Euro 2016 là đc 2 năm , nói chung nhà toàn xài đồ LG chưa thấy bị hỏng gì cả, còn có cái monitor mua từ 2006 đên nay 2016 , 10 năm rồi vẫn xài tốt :)))

nphumy

Member

Mình thấy LG bảo hành rất chu đáo . Mùnh có cái TV 3D bị sọc đứng. Gọi cho bảo hành ; thế là họ đánh nguyên một xe thùng tới nhà kiểm tra, sau đó mang nguyên một màn hình mới tới thay và chạy tốt tới bây giờ. Mà hồi mình mua năm 2011 LG bảo hành 2 năm, bây giờ sao lại bảo hành có 1 năm nhỉ?

Bên trên