Cách kiểm tra LCD Full box khi mua?

buiduchung88

Em có đọc trong diễn đàn thấy có 1 số bác nói là khi mua LCD nhớ kiểm tra full box. Nhg mà làm sao mình có thể kiểm tra Full box hả các bác?
Ví dụ nếu lúc mình nhận sản phẩm thì nó lấy lý do là đã khui để dán tem BH thì sao ạ?
Em chưa mua LCD lần nào, bác nào mua rồi mà có để ý đến Full box xin truyền kinh nghiệm giúp em nhé.
Ah mà em cho em hỏi Full box là cái băng keo dán trên thùng hay là 1 loại băng keo hay tem nào khác của hãng.
Bác nào có hình minh họa càng tốt ạ.
Cám ơn các bác nhiều.

vkc

Well-Known Member
Ðề: Cách kiểm tra LCD Full box khi mua?

Em có đọc trong diễn đàn thấy có 1 số bác nói là khi mua LCD nhớ kiểm tra full box. Nhg mà làm sao mình có thể kiểm tra Full box hả các bác?
Ví dụ nếu lúc mình nhận sản phẩm thì nó lấy lý do là đã khui để dán tem BH thì sao ạ?
Em chưa mua LCD lần nào, bác nào mua rồi mà có để ý đến Full box xin truyền kinh nghiệm giúp em nhé.
Ah mà em cho em hỏi Full box là cái băng keo dán trên thùng hay là 1 loại băng keo hay tem nào khác của hãng.
Cám ơn các bác nhiều.

Chẳng có cái nào là nguyên thùng từ hãng hết vì mấy công ty đã khui ra dán tem bảo hành trước rồi, hàng nhập khẩu thì phải dán tem nhập khẩu...nên full box chỉ là niêm tin vào nơi bán uy tính thôi :confused:...
Mà bác lập nhiều topic để hỏi những câu hỏi về tv bác định mua, sao ko gom vào một cái?

buiduchung88

Thanks Bác nhiều, em nhớ cái nào thì hỏi cái đó thôi...hi hi....
Em đọc nhiều bài thấy có vài anh em nói khi mua nhớ để y Full Box la sao hở bác?!

vkc

Well-Known Member

Thanks Bác nhiều, em nhớ cái nào thì hỏi cái đó thôi...hi hi....
Em đọc nhiều bài thấy có vài anh em nói khi mua nhớ để y Full Box la sao hở bác?!

Cái từ full box mình nghĩ là mấy bác bán hàng đã qua sử dụng, khi dùng từ full box ý nói là hàng còn đầy đủ catalog, thùng của sản phẩm :-"

manhthang

Huyền Thoại

LCD thì có gì đâu mà kiểm tra full box?
Có cái màn hình, chân màn hình, điều khiển, 2 cục pin, 1 sợi dây AV, 1 quyến sách hướng dẫn, bao linon và xốp đựng trong 1 cái thùng carton => thế gọi là full box.

tuanaiai

Active Member

Có cái màn hình, chân màn hình, điều khiển, 2 cục pin, 1 sợi dây AV, 1 quyến sách hướng dẫn, bao linon và xốp đựng trong 1 cái thùng carton => thế gọi là full box.

Bác này tư vấn thế cũng như không, tôi hỏi bác, bác ôm tiền đi mua LCD, mua giá LCD mới 100%, chưa qua sử dụng, nhưng nó lại đưa bác cái trưng bày, mà trưng bày thì nó đã qua sử dụng 1 thời gian ngắn, tuổi thọ màn hình cũng sẽ giảm, thế bác chịu không, thời buổi giờ tụi nó tinh vi lắm:-ss

manhthang

Huyền Thoại

Bác này tư vấn thế cũng như không, tôi hỏi bác, bác ôm tiền đi mua LCD, mua giá LCD mới 100%, chưa qua sử dụng, nhưng nó lại đưa bác cái trưng bày, mà trưng bày thì nó đã qua sử dụng 1 thời gian ngắn, tuổi thọ màn hình cũng sẽ giảm, thế bác chịu không, thời buổi giờ tụi nó tinh vi lắm:-ss

Thế bạn có hiểu khái niệm full box không nhỉ ?
:)):)):))

hbc

Moderator

như thế là đúng đấy, fullbox là để nói rằng hàng xx % nhưng có đầy đủ phụ kiện đi kèm thôi chứ hàng 100% trong hộp lại là chuyện khác chắc chủ thread hỏi về LCD mới trong hộp chưa qua sử dụng thì cứ đến nơi bán hỏi mua loại đó nhưng xin nhớ rằng đã mở hộp ra là phải mua và cửa hàng sẽ viết phiếu và dán tem bh vào còn ngoài vỏ nắp hộp thì có mấy cái ghim bằng đồng và dải băng dính có logo dán lên

bipbo0707

Member

Bác nói đúng quá! Nếu TV đã từng trưng bày được mông má lại cho vào thùng rùi cửa hàng bảo hàng mới 100% thì bác có biết k? Thế nên khi mua mình thấy thích và giá cả hơp lý là OK, còn vấn đề có mới 100% hay mới lau chùi bỏ vào thùng thì chỉ có Trời và cửa hàng biết thui!

COMMANDO

Active Member

Cám ơn các bác nhiều.

Ông bà ta có câu nói sau, mình không nhớ chính xác nhưng đại ý là vầy : Người mua bị lầm chứ người bán có bao giờ bị lầm đâu. Nếu bạn lo mua nhầm hàng trưng bày thì nên mua ở cửa hàng quen hoặc uy tín đó bạn. Nếu bạn không biết về cửa hàng đó thì có thể hỏi người thân hay hàng xóm, v...v...nếu họ quen biết thì quá tốt nhờ họ dẫn bạn đi là xong ngay. Vài dòng gởi bạn, thân.

Tuonghap

Member

Nếu bạn ko muốn nua hàng trưng bày thì làm thế này:
Cứ thử cái trưng bày đi, nếu OK thì quyết định mua, đặt tiền xong yêu cầu lấy ngay một cái trong kho ra, tự tay khui thùng cho phê, xong ghi số serial lại.
Về nhà ngồi đợi nó chở đến, nếu ko đúng số serial thì bắt mang về.
OK?

buiduchung88

Em cũng ko bít sao. Hồi nãy ra Nguyễn Kim mua LCD Pana X10V, nó ghi lại địa chỉ rồi kêu mình về nhà đợi, ko đặt cọc ji hết lun!!!! Về đến nhà mới đưa tiền???
Các bác có cách nào nhận biết TV đã qua sử dụng ví dụ như là hàng trưng bày chẳng hạn. Mình nhìn ở đâu để bít, đối với LCD ví dụ như dắt cắm hay là chỗ nào mà chỉ cần xài là bít ngay.
Cám ơn các bác nhìu.

Chỉnh sửa lần cuối:

buiduchung88

Nếu bạn ko muốn nua hàng trưng bày thì làm thế này:
Cứ thử cái trưng bày đi, nếu OK thì quyết định mua, đặt tiền xong yêu cầu lấy ngay một cái trong kho ra, tự tay khui thùng cho phê, xong ghi số serial lại.
Về nhà ngồi đợi nó chở đến, nếu ko đúng số serial thì bắt mang về.
OK?

Em thấy sao sao ấy. Thằng Nguyễn Kim đâu có cho mình vào kho hàng của nó.
Em mua lúc 1g30. Về đến nhà tới 3g nó mới gọi là đang xuất hàng hỏi mình là gắn tường hay để đế. Em cũng pó tay?!

Tuonghap

Member

Bạn cứ nói thẳng là ko muốn mua phải hàng trưng bày nên muốn làm thế. Tốt nhất là mua vào thời điểm trong ngày vắng khách ấy.

vkc

Well-Known Member

Em thấy sao sao ấy. Thằng Nguyễn Kim đâu có cho mình vào kho hàng của nó.
Em mua lúc 1g30. Về đến nhà tới 3g nó mới gọi là đang xuất hàng hỏi mình là gắn tường hay để đế. Em cũng pó tay?!

Đặt hàng lúc 1h30 mà 3h đã gọi cho bác là nhanh rồi vì N. Kim nhiều khách hàng quá mà...Họ hỏi bác treo tường hay để trên kệ là có lý do : nếu bác treo tường thì họ bán thêm cho bác cái giá treo TV.

arionred

Member

Tôi mua Panasonic 37LZ800M chính xác khui thùng đóng từ Mã lai luôn nè.
Hoàng Hải Audio bảo hành theo serial, người ta chỉ nhét cái phong bì chứa phiếu bảo hành qua cái lỗ xẻ trên hộp còn nguyên đai, nguyên kiện.

Khi test thử xong, quyết định mua, tôi yêu cầu phải lấy hàng nguyên thùng. Vậy thôi.

thinhkieuphong

xem cái phiếu bảo hành của nó ấy, thường nó ghi ngày sản xuất thì phải, mình vừa mua con LG LH20R, nó sx tháng 5 thì tháng 6 mình mua :D

b52g0

lấy vợ mà cũng hỏi cách kiểm tra tem thì tốt nhẩy =))

buiduchung88

Tôi mua Panasonic 37LZ800M chính xác khui thùng đóng từ Mã lai luôn nè.
Hoàng Hải Audio bảo hành theo serial, người ta chỉ nhét cái phong bì chứa phiếu bảo hành qua cái lỗ xẻ trên hộp còn nguyên đai, nguyên kiện.

Khi test thử xong, quyết định mua, tôi yêu cầu phải lấy hàng nguyên thùng. Vậy thôi.

Panasonic có hàng của Malay hả bác? Em toàn thấy hàng Nhật lắp ráp tại VN thôi! Bác mua hàng Malay ở chỗ nào thế?

tuanpps

Member

Thiếu cái giấy bảo hành của hãng ở trỏng nữa:bz

Bên trên