Cách kiểm tra LCD Full box khi mua?

vkc

Well-Known Member
Ðề: Cách kiểm tra LCD Full box khi mua?

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

Chỉnh sửa lần cuối:

vkc

Well-Known Member

Panasonic có hàng của Malay hả bác? Em toàn thấy hàng Nhật lắp ráp tại VN thôi! Bác mua hàng Malay ở chỗ nào thế?

Pana có hàng Sing, malaysia, Nhật, VN...tùy model nhà nhập khẩu thấy nhập ở đâu lợi thì họ nhập về VN

vozhanoi

LCD thì có gì đâu mà kiểm tra full box?
Có cái màn hình, chân màn hình, điều khiển, 2 cục pin, 1 sợi dây AV, 1 quyến sách hướng dẫn, bao linon và xốp đựng trong 1 cái thùng carton => thế gọi là full box.

Bác này tư vấn thế cũng như không, tôi hỏi bác, bác ôm tiền đi mua LCD, mua giá LCD mới 100%, chưa qua sử dụng, nhưng nó lại đưa bác cái trưng bày, mà trưng bày thì nó đã qua sử dụng 1 thời gian ngắn, tuổi thọ màn hình cũng sẽ giảm, thế bác chịu không, thời buổi giờ tụi nó tinh vi lắm:-ss

Full box và nguyên seal chưa bóc là 2 khái niệm khác nhau có những mặt hàng đáp ứng được cả hai có những mặt hàng chỉ một trong 2 thứ :))

meomatto

Active Member

Hàng Full box không nhất thiết phải là hàng nguyên đai nguyên kiện và mới 100%. Đơn giản nó chỉ là hàng còn đầy đủ phụ kiện nguyên bản kèm theo của nhà sản xuất đối với sản phẩm ấy, thế thoai!

nobitta

Em đã từng mua 4-5 cái LCD rồi....do dùng LCD vài tháng lại chán nên bán rẻ hay cho người thân..giờ đang dùng còn SONY 40W550A..nên cũng có 1 số ít kinh nghiệm đây....

Đối với 1 số TV đặc biệt là SONY...thì đầu thùng có 2 lớp băng keo...nhưng lớp thứ 2 tụi nó đã dán tem.nên nếu dc khui ở đầu thì lớp tem này rách ra ngay....nên tui nó sẽ khui ở đít thùng...

vì thế lúc nào đít thùng cũng phải 1 lớp băng keo..các bác nên nhớ...nếu tụi nó khui thùng ra để làm hàng trưng bày..thì tụi nó sẽ k dám khui ở trên thùng..vì sẽ rách lớp tem..mà sẽ khui ở đít thùng để lấy ra...vì thế các bác phải KT là đít thùng 1 lớp băng keo...

Và không có nếp gấp là đã mở thùng ra...

tuanaiai

Active Member

Thế bạn có hiểu khái niệm full box không nhỉ ?
:)):)):))

Hi bữa giờ không vào 4rum, thấy bác nói thế thì mình xin trả lời luôn.
Chữ FULL tiếng anh nghĩa tiếng việt =
Danh từ: Toàn bộ, không cắt bớt.
Tính từ : đầy, đầy đủ, nhiều, tràn trề, tràn ngập, chan chứa.

==> Full Box là còn seal luôn nhé. "Đúng chuẩn châu âu nhé", nên chủ thớt ghi rõ topic name là ai cũng sẽ hiểu ý chủ thớt muốn gì, chỉ có bác hiều qua ý nghĩa theo tiếng ta.

Còn ý bác hiểu là FULL BOX là : Đầy đủ phụ kiện, thiết bị kèm theo thì nước ngoài nó dùng:
--> Full Equipment.
- Như bác bán hàng bên usa đề FULL BOX mà lại mất niêm phong, có ngày nó phạt cho chừa.[-X

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên