Cách tạo ảnh 3D từ camera thông thường

ChanChauCang

Ðề: Cách tạo ảnh 3D từ camera thông thường

em cũng góp 1 bức ảnh. cái này em làm lâu rồi, trc khi topic này ra đời cơ :))

Ảnh của bạn nổi đó.
:-bd :-bd :-bd :-bd
Mình góp ý nhỏ này. Nhìn chiếc ghế thì ok
Nhưng hình tờ báo hơi bị lệch nên hiệu ứng bị giảm đi.
Chắc tại lúc chụp hình bạn bị lệch tay rùi.
Cố gắng lần sau nhé

ba_by02090

Đúng là tạo ảnh nổi lên khó hơn ảnh có chiều sâu. Em cũng vừa làm vài tấm, nhưng toàn ảnh chìm (2 ảnh trên), không nổi được (2 ảnh dưới)

gogetas4

OH! cái trò này mình cũng mới nghĩ ra từ hôm qua, tuy nhiên cách mình sử dụng # vs chủ topic 1 chút, đó là trong mỗi máy camera thông thường có chức năng chụp ảnh liên tiếp trong khoảng vài phàn của giây, bật cái này lên rồi trong khi chụp lia nhẹ camera đều tay từ trái qua phải thì bạn có thể tạo ra bức hình gần như hoàn hảo theo ý muốn.

Đây là vd về cách của mình: (test = Nokia 6300, hình sẽ đẹp hơn nếu dùng máy camera kỹ thuật số)

Kinh3D

OH! cái trò này mình cũng mới nghĩ ra từ hôm qua, tuy nhiên cách mình sử dụng # vs chủ topic 1 chút, đó là trong mỗi máy camera thông thường có chức năng chụp ảnh liên tiếp trong khoảng vài phàn của giây, bật cái này lên rồi trong khi chụp lia nhẹ camera đều tay từ trái qua phải thì bạn có thể tạo ra bức hình gần như hoàn hảo theo ý muốn.

Đây là vd về cách của mình: (test = Nokia 6300, hình sẽ đẹp hơn nếu dùng máy camera kỹ thuật số)

Cách của bạn cũng rất tốt, cách chụp này mình cũng đã có đề cập từ lâu rồi. Chung qui thì chỉ khác nhau về cách chụp thôi chứ vẫn phải xử lý bằng 2 ảnh. Nếu như là hình tĩnh thì chắc chắn có hiệu quả tốt chứ hình động thì nói chung cũng khó vì phải có camera chụp và xử lý tốc độ khá cao. Hình cuối của bạn nhìn trông cũng tốt đấy. Bạn cố gắng chụp thêm nhiều ảnh và xử lý, post lên để mọi người cùng thưởng thức nhé.

ba_by02090

Có bác nào biết cách làm cho ảnh nổi lên (thoát ra khỏi màn hình) không?

Kinh3D

Bạn tham khảo thử cách xử lý của ảnh này nhé, đơn giản mà khá hiệu quả đấy. Ảnh này mình lấy ở site nước ngoài để cùng tham khảo thôi.

Beginer_HD

Pac nào share cho em cái soft để làm ảnh với :D

Kinh3D

bạn search trên mạng với từ khóa AnaMaker nhé. Phần mềm đó dùng để xử lý đó.

longhai015

tớ củng góp vài tấm tý

mới chụp cách đây vài tiếng à các bác :) ko bỵ 2 nét đâu nhá hỳ hỳ

WhiteWolf

Đúng là tạo ảnh nổi lên khó hơn ảnh có chiều sâu. Em cũng vừa làm vài tấm, nhưng toàn ảnh chìm (2 ảnh trên), không nổi được (2 ảnh dưới)
Ảnh chìm hay nổi là do độ lệch của ảnh trái và ảnh phải mình chụp thôi ^#(^

SULLEY

Member

Có bác nào biết cách làm cho ảnh nổi lên (thoát ra khỏi màn hình) không?

Theo ngu ý của tui trong 1 tấm hình 3D bình thường ( xanh trái đỏ phải ) nếu có 1 điểm ngược lại ( xanh phải đỏ trái ) thì điểm đó sẽ nổi bật ra khỏi màn hình :-*

ba_by02090

Ảnh chìm hay nổi là do độ lệch của ảnh trái và ảnh phải mình chụp thôi ^#(^
Không phải do độ lệch bác ơi. Độ lệch phải chuẩn thì ảnh mới có chiều sâu được, còn nếu lệch ít quá hay nhiều quá ảnh sẽ không xem được lun chứ chưa dám nói đến chuyện ảnh nổi.

Theo ngu ý của tui trong 1 tấm hình 3D bình thường ( xanh trái đỏ phải ) nếu có 1 điểm ngược lại ( xanh phải đỏ trái ) thì điểm đó sẽ nổi bật ra khỏi màn hình :-*
Đổi ngược kính lại là khỏi xem 3D được lun bác à.

SULLEY

Member

^ mát in a ma tưa nó thế! không phải của Bờ rồ

Bên trên