Cái chức năng Muti Foot của K+ hoạt động như thế nàoỉ?

msk4000

Ðề: Cái chức năng Muti Foot của K+ hoạt động như thế nàoỉ?

Măng muốn mọc thì củng phỉa từ từ, tự nhiên mới mọc ra mà che hết tre :D
bạn nói sai rồi, nghề nào cũng có tuổi thôi tre già thì cũng phải cho măng nó mọc chứ :)

anhducdiesel

Theo em K+ nên chọn 1 trong 2 phương án với Multifoot này, 1 là mở riêng 1 kênh gọi là K+ Multifoot, ở đó MC và kỹ thuật tha hồ chuyển đổi thuyết minh kiểu gì cũng được, nhược điểm lớn nhất của cách này là tự dưng mất 1 kênh sóng vô dụng vào ngày thường. 2 là chỉ nên làm như ESPN STAR, thỉnh thoảng mở 1 màn hình phụ để cập nhật tỉ số (mà cũng chỉ cần cập nhật các trận đáng chú ý, mấy trận nhàng nhàng thì bắn bảng tỉ số lên cho nhanh) còn màn hình chính của trận đấu phải giữ nguyên, không thay đổi trong cả trận.
Nói chung mới được 1 vòng mà đã bị gạch đá thế này thì chắc chắn là phải thay đổi rồi.
Có khi ý kiến của bác paul K+ nên xem và thử nghiệm :))

munhana

e nói thật với các bác, các bác cũng nên cho người ta có thời gian hoàn thiện hơn, các bác lúc nào cũng muốn 1 phát ăn ngay thì bên nào cũng chịu. BLV thì có mấy anh thì các anh bgio có việc của các anh rồi thì cũng nên cho giới trẻ nó có cơ hội làm việc 1 tí. Các bác muốn xem tốt hơn thì nên góp í nhẹ nhàng họ tiếp thu và sửa đổi thì hay hơn là cứ nặng lời với họ. Bản thân em, em thấy họ cũng có điểm mạnh đấy chứ :Chất giọng tốt, đài từ/phát âm chuẩn: đây là điều quan trọng đối với bình luận viên bóng đá mà không phải đài truyền hình nào cũng đảm bảo (kể cả VTV, VTC hay VCTV) -> có đào tạo có khác, BLV chịu khó tìm hiểu nhiều thông tin liên quan đến trận đấu để đưa đến khán giả,Nhiệt huyết với trận đấu, sẵn sàng truyền lửa đến khán giả (mặc dù mới nên chưa biết tiết chế nên mới nhiều quá). Và mạnh có thì yếu cũng phải kèm theo:Nói quá nhiều khiến cho người xem nhiều lúc cảm thấy mệt vì phải nghe liên tục,Nhận định tình huống chưa tốt: lỗi thường gặp đối với các blv trẻ :D. Đó là 1 số góp ý của e cho K+
Ps: e xem người truyền lửa của họ thấy đào tạo bài bản đấy chứ, các bác chịu khó bực mình 1,2 buổi cho em nó có kinh nghiệm :)

bác này nói chuẩn tóa :sexy:

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: Cái chức năng Muti Foot của K+ hoạt động như thế nàoỉ?

Theo em K+ nên chọn 1 trong 2 phương án với Multifoot này, 1 là mở riêng 1 kênh gọi là K+ Multifoot, ở đó MC và kỹ thuật tha hồ chuyển đổi thuyết minh kiểu gì cũng được, nhược điểm lớn nhất của cách này là tự dưng mất 1 kênh sóng vô dụng vào ngày thường. 2 là chỉ nên làm như ESPN STAR, thỉnh thoảng mở 1 màn hình phụ để cập nhật tỉ số (mà cũng chỉ cần cập nhật các trận đáng chú ý, mấy trận nhàng nhàng thì bắn bảng tỉ số lên cho nhanh) còn màn hình chính của trận đấu phải giữ nguyên, không thay đổi trong cả trận.
Nói chung mới được 1 vòng mà đã bị gạch đá thế này thì chắc chắn là phải thay đổi rồi.

Em cũng đã gửi những ý kiến cá nhân (xin ko nêu ra đây) và có trích dẫn một số ý kiến đóng góp tích cực của một số bác (mà ko xin phép) trong diễn đàn mình (có sử dụng K+) đồng thời kiến nghị tới K+ như thế này:
1. Nếu có thể, K+ hãy thiết kế phần mềm để khán giả có thể lựa chọn xem hay không phần cập nhật thông tin trận đấu khác bằng phím chức năng trên điều khiển từ xa. Cụ thể, K+ sẽ phát thông tin trận đấu khác bằng một và/hoặc nhiều ô nhỏ ở mép dưới màn hình (khi có thông tin cập nhật) khán giả sẽ mở hoặc đóng phần này theo ý thích.

2. Hãy để trận đấu chính không bị gián đoạn hình ảnh. Khi có thông tin cần cập nhật ở trận khác, hình ảnh trận đấu chính được thu nhỏ lại bằng 1/4 hoặc 1/6 màn hình. Lúc này màn hình chính sẽ là hình ảnh cùng với âm thanh của trận được cập nhật. Nếu có nhiều bàn thắng khác, thì cứ lần lượt làm như vậy nhưng khi có diễn biến gay cấn ở trận chính trong lúc này thì nhất thiết phải đưa về màn hình chính. Tuyệt đối không cần MC vì khi thay đổi màn hình, khán giả khắc biết mình đang xem cái gì.

3. Hãy tích hợp 2 giải pháp trên để có giải pháp hoàn hảo nhất.

Còn về BLV, các bác cứ so với các anh Huy và anh Tùng thì khó khăn lắm. Các bác nên thông cảm với các em nó vừa bước vào nghề, phải rèn luyện từ cách nói, cách đọc, biên tập, phân tích v.v. thực sự các em nó cũng rất vất vả với mong muốn làm đẹp lòng các bác, nhưng cần có thời gian để vừa làm vừa rút kinh nghiệm. Các bác nên coi các em nó như các em của mình để góp ý nhẹ nhàng những cái các em chưa làm được, cũng như động viên, khuyến khích những cái các em đã làm được. Nếu được như vậy em nghĩ các em nó rất cảm kích tấm lòng của các bác và có lẽ K+ cũng sẽ biết ơn các bác.
PS: Điều đáng tiếc rằng đa số chúng ta đều không được làm "chuột bạch" của anh Huy, anh Tùng. Em nghĩ biết đâu các anh cũng đã có những ngày đầu như thế. Nhưng may mắn ngày đó mỗi tuần các anh chỉ chăm chút cho 2 hoặc 4 trận thôi, không phải làm các chương trình đồng hành chứ không như các em nó bây giờ.

<Thực sự em cảm thấy không vui khi dưới mỗi bài viết em lại phải ghi Xin Đừng Chém Em khi tham gia luận bàn>

Chỉnh sửa lần cuối:

vulinh68

Member
Ðề: Re: Ðề: Cái chức năng Muti Foot của K+ hoạt động như thế nàoỉ?

Em cũng đã gửi những ý kiến cá nhân (xin ko nêu ra đây) và có trích dẫn một số ý kiến đóng góp tích cực của một số bác (mà ko xin phép) trong diễn đàn mình (có sử dụng K+) đồng thời kiến nghị tới K+ như thế này:
1. Nếu có thể, K+ hãy thiết kế phần mềm để khán giả có thể lựa chọn xem hay không phần cập nhật thông tin trận đấu khác bằng phím chức năng trên điều khiển từ xa. Cụ thể, K+ sẽ phát thông tin trận đấu khác bằng một và/hoặc nhiều ô nhỏ ở mép dưới màn hình (khi có thông tin cập nhật) khán giả sẽ mở hoặc đóng phần này theo ý thích.

2. Hãy để trận đấu chính không bị gián đoạn hình ảnh. Khi có thông tin cần cập nhật ở trận khác, hình ảnh trận đấu chính được thu nhỏ lại bằng 1/4 hoặc 1/6 màn hình. Lúc này màn hình chính sẽ là hình ảnh cùng với âm thanh của trận được cập nhật. Nếu có nhiều bàn thắng khác, thì cứ lần lượt làm như vậy nhưng khi có diễn biến gay cấn ở trận chính trong lúc này thì nhất thiết phải đưa về màn hình chính. Tuyệt đối không cần MC vì khi thay đổi màn hình, khán giả khắc biết mình đang xem cái gì.

<Thực sự em cảm thấy không vui khi dưới mỗi bài viết em lại phải ghi Xin Đừng Chém Em khi tham gia luận bàn>
Mình biết vai trò (chức năng, nhiệm vụ...) của Vietkor84 ở VSTV (K+) là rất quan trọng nên hy vọng cậu có ý kiến với Ban Biên tập của Đài. Hoàn toàn đồng ý với phần 3. Về phần BLV, chỉ cần cậu nói với các em ấy là khi hô vào hoặc không vào thì không cần thiết phải quá to và quá dài. Các BLV mới có chất giọng rất tốt, kiến thức bóng đá tương đối rộng, chỉ còn thiếu kinh nghiệm, mà đúng là kinh nghiệm thì phải cần thời gian.
PS: Mà mình thấy cậu có bao giờ bị ném đá đá đâu nhỉ?

dẹp nó luôn đi cho rảnh việc,đầu tư vào vài kênh HD để bánh bóng cho nó GOOD.

dencalang

Member

Gửi bạn Vietkor84. Mình muốn đóng góp ý kiến như sau:
Về phần bình luận theo mình nghĩ các trận cầu đinh thì nên để mấy bác bên VCTV bình luận cho hay. Nên để mấy bạn BL kia bình luận ở những trận đấu bình thường và những giải không hấp dẫn khác như Pháp, Hạng Nhất Anh... để cho họ quen với công việc của mình. Mấy trận trước tôi nghe mấy cậu ấy đúng là bình luận không tốt lắm. Về chất giọng thì được nhưng về phần bình luận hơi quá đà lúc nào cũng nói không để trống một khoảng thời gian nào cả, đã vậy phối hợp với nhau không ăn ý , ông này đang nói ông kia cũng xen vào, dùng những từ ngữ không thích hợp lắm trong bình luận bởi vì mình phải biết khán giả đâu có phải ai cũng là người trẻ tuổi có rất nhiều thành phần cùng xem. Tôi nghĩ K+ nên nghiên cứu lại việc bình luận viên ày sao cho chất lượng tốt hơn. Đừng để cứ xem bóng đá phải để tiếng gốc hoặc phải chuyển sang kênh khác để xem. Tôi mong rằng K+ sẽ thay đổi được chất lượng BLV.

ngocsonpt

Member

Mình biết vai trò (chức năng, nhiệm vụ...) của Vietkor84 ở VSTV (K+) là rất quan trọng nên hy vọng cậu có ý kiến với Ban Biên tập của Đài. Hoàn toàn đồng ý với phần 3. Về phần BLV, chỉ cần cậu nói với các em ấy là khi hô vào hoặc không vào thì không cần thiết phải quá to và quá dài. Các BLV mới có chất giọng rất tốt, kiến thức bóng đá tương đối rộng, chỉ còn thiếu kinh nghiệm, mà đúng là kinh nghiệm thì phải cần thời gian.
PS: Mà mình thấy cậu có bao giờ bị ném đá đá đâu nhỉ?
Mình thấy nhiều lần Vietkor84 phủ nhận mình là nhân viên của K+.Chắc sau lần này Vietkor84 không nên dìm hàng các đài khác để tránh khỏi mang tiếng

bongxinhtuti

Well-Known Member
Thời buổi kinh tế khó khăn để thu hut khách hàng k+nên đầu tư thêm vài kênh hd và giảm cước thuê bao còn tốt hơn là thêm chức năng này nọ.Nhìn chung là quá đắt với gói hd

duyen_pham

để mấy em NTL non nớt bình luận các trận đỉnh cao thì quả là không ổn, mình nghĩ phải từ từ đi từ những trận bình thường, sau vài tháng lúc đó cho bình luận vẫn chưa phải là muộn
còn mulltifoot thì hãy để khán giả là người cầm remote quyết định

anhducdiesel

Còn về BLV, các bác cứ so với các anh Huy và anh Tùng thì khó khăn lắm. Các bác nên thông cảm với các em nó vừa bước vào nghề, phải rèn luyện từ cách nói, cách đọc, biên tập, phân tích v.v. thực sự các em nó cũng rất vất vả với mong muốn làm đẹp lòng các bác, nhưng cần có thời gian để vừa làm vừa rút kinh nghiệm. Các bác nên coi các em nó như các em của mình để góp ý nhẹ nhàng những cái các em chưa làm được, cũng như động viên, khuyến khích những cái các em đã làm được. Nếu được như vậy em nghĩ các em nó rất cảm kích tấm lòng của các bác và có lẽ K+ cũng sẽ biết ơn các bác.
PS: Điều đáng tiếc rằng đa số chúng ta đều không được làm "chuột bạch" của anh Huy, anh Tùng. Em nghĩ biết đâu các anh cũng đã có những ngày đầu như thế. Nhưng may mắn ngày đó mỗi tuần các anh chỉ chăm chút cho 2 hoặc 4 trận thôi, không phải làm các chương trình đồng hành chứ không như các em nó bây giờ.

Bác viết dư lày thì ai dám chém bác nữa, good good , em ủng hộ đấy

munhana

giờ em mới biết bác vietkor84 làm cho VSTV :D

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: Cái chức năng Muti Foot của K+ hoạt động như thế nàoỉ?

giờ em mới biết bác vietkor84 làm cho VSTV :D

Các bác đừng nhầm nhọt như vậy. Những gì em nói, viết đều đứng trên phương diện là một khách hàng của K+ mà thôi. Em cũng muốn được ăn lương của K+ lắm chứ nhưng tài năng không có đành chịu vậy. Với lại em thấy nhiều bác nói K+ mỗi năm lỗ nhiều tỉ đồng, rồi thì sắp phá sản gì gì nữa nên em cũng hãi hãi.
PS: Bên topic Phút Bù Giờ có 1 bác tự xác nhận là có làm chương trình Phút Bù Giờ của K+ đấy các bác.

demon_bn

Member

Các bác đừng nhầm nhọt như vậy. Những gì em nói, viết đều đứng trên phương diện là một khách hàng của K+ mà thôi. Em cũng muốn được ăn lương của K+ lắm chứ nhưng tài năng không có đành chịu vậy. Với lại em thấy nhiều bác nói K+ mỗi năm lỗ nhiều tỉ đồng, rồi thì sắp phá sản gì gì nữa nên em cũng hãi hãi.
PS: Bên topic Phút Bù Giờ có 1 bác tự xác nhận là có làm chương trình Phút Bù Giờ của K+ đấy các bác.

nói thẳng mẹ ra là "e đang làm bên K+ đi" còn vòng vo, trc ông này cũng dìm hàng các nhà đài kinh lắm....
P.s: tính e thich nói thẳng :d :D...và làm cho K+ có gì là xấu, có gì là sai mà cứ phải dấu.

nói thẳng mẹ ra là "e đang làm bên K+ đi" còn vòng vo, trc ông này cũng dìm hàng các nhà đài kinh lắm....
P.s: tính e thich nói thẳng :d :D...và làm cho K+ có gì là xấu, có gì là sai mà cứ phải dấu.

làm cho K+ rồi sao,mà không làm cho K+ thì sao?

ngocsonpt

Member

làm cho K+ rồi sao,mà không làm cho K+ thì sao?
Nếu làm cho K+ đi dìm hàng các đài khác có vô tư không .Vì có ý đồ xấu nên mới không nhận để anh em vạch mặt cho thiên hạ nhìn rõ bản chất thật

viczhou_dav

Re: Ðề: Re: Ðề: Cái chức năng Muti Foot của K+ hoạt động như thế nàoỉ?

Xin phép các bác, vì có người nhắc đến em.Em là 1 ng thuộc ekip thực hiên chương trình Multifoot của K+.
Các bác đón xem Multifoot tuần này nhé, chắc chắn sẽ có những cải tiến để vừa lòng khán giả hơn.
Cảm ơn các bác đã đóng góp, dù sao K+ cũng rất vui vì đc quan tâm như vậy

viczhou_dav

Re: Ðề: Re: Ðề: Cái chức năng Muti Foot của K+ hoạt động như thế nàoỉ?

Xin phép các bác, vì có người nhắc đến em.Em là 1 ng thuộc ekip thực hiên chương trình Multifoot của K+.
Các bác đón xem Multifoot tuần này nhé, chắc chắn sẽ có những cải tiến để vừa lòng khán giả hơn.
Cảm ơn các bác đã đóng góp, dù sao K+ cũng rất vui vì đc quan tâm như vậy

Bên trên