Cần test PM7004 với B&W684

tuanaiai

Active Member
Ðề: Cần test PM7004 với B&W684

Ưu: Neo 5001 lợi trung trầm, dây to khỏe, phần nhìn cũng pro.
Khuyết: Trung âm hơi đục, bí chưa thoáng cho lắm.

Suy ra: Vì dây đó giá tầm trung mà đem lại hiệu quả thế quá đã luôn, em vẫn thường gọi hay vượt tầm giá :)

Nhưng có lẽ lúa chín đầy đồng vẫn phải nên đầu 20-30% so với tổng giá trị hệ thống audio. Cuối tuần vui vẻ.

tuanaiai

Active Member

Bác hoangtq không tắt đèn đi ngủ à còn lên 4rum tìm hiểu loa bi am đúc à 8-}

DAIYOU

Active Member

Ah, xài với loa cùi bắp KOK S718 Jamo đó mà.
Trước đó thì dùng dây Monster (thấy cải thiện hơn dây hàng chợ), nhưng âm trầm vẫn hơi thiêu thiếu.
Đổi lại Neotech 5001 thì bass hơi dư.

Mai CN mình về SG múc luôn "bi n đúp 683", xài tạm. Từ từ rước từng em một, mới có dịp thẩm âm so sánh bác nhỉ

Vậy là lại có thêm Fan B&W nữa rồi ,chúc mừng bác chủ nhé.

hoangtq

Well-Known Member

Ah, xài với loa cùi bắp KOK S718 Jamo đó mà.
Trước đó thì dùng dây Monster (thấy cải thiện hơn dây hàng chợ), nhưng âm trầm vẫn hơi thiêu thiếu.
Đổi lại Neotech 5001 thì bass hơi dư.

Mai CN mình về SG múc luôn "bi n đúp 683", xài tạm. Từ từ rước từng em một, mới có dịp thẩm âm so sánh bác nhỉ

Giờ này chắc bác chủ vẫn đang ôm em bi n đúp 683 roài, chưa có thời gian viết review cho anh em ném đá :))

Chúc mừng bác chủ có đồ gấu mới nhé \m/

DAIYOU

Active Member

Hình như bác Tuấn mod có các đĩa chạy rà loa phải không?
Nếu có thì hôm nào ghé bác mượn vài đĩa để rô-đa loa nhé?

Đang phê với ASIA131- Kẻ phụ tình. Chất âm cũng rất mạnh mẽ - và hay đấy chứ, với phòng 12m2 là cũng ép phê rồi.

Sao cái hình bác Post lên không thấy gì cả.
B&W mà bác đánh cái phòng có 12m2 thôi hả........?Chỉ cần nhích cái Volume tí xíu là nghe mệt luôn.

tuanaiai

Active Member

Hình như bác Tuấn mod có các đĩa chạy rà loa phải không?
Nếu có thì hôm nào ghé bác mượn vài đĩa để rô-đa loa nhé?

Đang phê với ASIA131- Kẻ phụ tình. Chất âm cũng rất mạnh mẽ - và hay đấy chứ, với phòng 12m2 là cũng ép phê rồi.

Ok anh, mà em chưa ghi ra phôi phono nhé, chỉ ghi ra cd-rw thôi hoặc USB. Dạo này mưa quá khói lửa tắt ngụm rồi nên không có phôi phono để ghi :((

tuanaiai

Active Member

Sao cái hình bác Post lên không thấy gì cả.
B&W mà bác đánh cái phòng có 12m2 thôi hả........?Chỉ cần nhích cái Volume tí xíu là nghe mệt luôn.

Nhích thì nhích nhưng quan trọng amp nó thế lào chứ bác ;;)

tuanaiai

Active Member

Phôi phono là gì vậy bác? Mình gà mà!

Nó là cái này nè anh, chuẩn

Gday.

hoangtq

Well-Known Member

Cái này khó tìm ko vậy bác T?
Mới thấy đó. Chắc cái này ghi lại thì giữ chất lượng tốt hơn disc thường?
Ở Biên hòa mua có ko vậy? hay xài disc thường được rồi?

Cái này mua ở SG nhiều lắm bác ạ, em mua 60k/hộp 5 cái, mấy tháng rồi k mua nên k biết có lên giá hay không nữa.
Nhìn chung là chất lượng good nhất trong nhóm đĩa "chép lậu"=))

dogiabao

Member

Cái này mua ở SG nhiều lắm bác ạ, em mua 60k/hộp 5 cái, mấy tháng rồi k mua nên k biết có lên giá hay không nữa.
Nhìn chung là chất lượng good nhất trong nhóm đĩa "chép lậu"=))

em mới mua 2 hộp 10/c 110k

tuanaiai

Active Member

Cái này khó tìm ko vậy bác T?
Mới thấy đó. Chắc cái này ghi lại thì giữ chất lượng tốt hơn disc thường?
Ở Biên hòa mua có ko vậy? hay xài disc thường được rồi?

Xưa giờ em toàn dùng đĩa này :D, đĩa thường nó thường lắm và giá cũng không rẻ, đề xuất anh dùng đĩa này nhé, ngã tư lý thường kiệt gần Trương Nghĩa bán đầy luôn.

optoma-hd

Trước được bác Tuấn tặng vài đĩa,để nghe trên xe hơi tới giờ nó nát nhừ mà chất lượng nghe vẫn OK.Cùng thời gian,mấy cái dĩa hàng chợ phải bỏ đi hết .

hoangtq

Well-Known Member

Thứ 5 này em đi SG có việc, bác nào muốn mua PM hoặc SMS cho em em muôn giúp luôn thể. Từ khi lão Mod tuanaiai bày cho cái món tự burr CD này em mua cỡ >100 cái và mua giúp cũng > 100 cái rồi :)). Ở nhà vài chục CD có vài cái là CD gốc, toàn lại toàn phono tự burr :-h

tuanaiai

Active Member

Thứ 5 này em đi SG có việc, bác nào muốn mua PM hoặc SMS cho em em muôn giúp luôn thể. Từ khi lão Mod tuanaiai bày cho cái món tự burr CD này em mua cỡ >100 cái và mua giúp cũng > 100 cái rồi :)). Ở nhà vài chục CD có vài cái là CD gốc, toàn lại toàn phono tự burr :-h

Quay tới quay lui bác cũng burn được gần cả năm nhỉ ;))

lenamtrung76

Well-Known Member

Các bác cứ mạnh dạn mua, burn, nghe & bình chọn top 10, top 5, top 3, top 1 nhé !

Hôm nào em hứng tuyển thêm 2 kênh lúc ấy qua copy & mượn nghe thử luôn cho nó tiện.

;))

tuanaiai

Active Member

Các bác cứ mạnh dạn mua, burn, nghe & bình chọn top 10, top 5, top 3, top 1 nhé !

Hôm nào em hứng tuyển thêm 2 kênh lúc ấy qua copy & mượn nghe thử luôn cho nó tiện.

;))

Cái này chuyện nhỏ mà anh, bi với mít sờn, rờ tèo cứ thế mà phan, lossless đánh ra phono R , an la tây lót hát và gãi đàn thì phê biết mấy ;;)

HungdoanhLam

Active Member

Nghe disc CD lúc nào cũng thoải mái hơn chứ!
Vừa tiện lợi, có list nhạc hẳn hoi.
Gửi mua thì dễ,nhưng mà đến lấy cũng hơi ngại nhỉ. Vì thời gian bị bó buộc.

Bên trên